DrakX - en to cy translation catalogue (2432 entries)

en: 		 user name: %s
    		 on path: %s
cy: 		 enw defnyddiwr:%s
    		 ar lwybr: %s

en: 		Erase=%s
cy: 		Dileu=%s

en: 	-Hard drive.
cy: 	-Disg Caled.

en: 	-Network by FTP.
cy: 	-Rhwydwaith drwy FTP.

en: 	-Network by SSH.
cy: 	-Rhwydwaith drwy SSH.

en: 	-Network by rsync.
cy: 	-Rhwydwaith drwy rsync.

en: 	-Network by webdav.
cy: 	-Rhwydwaith drwy webday.

en: 	-Tape
cy: 	-Tâp

en: 	Backups use tar and bzip2
cy: 	 Bydd Cadw wrth gefn yn defnyddio tar a bzip2

en: 	Backups use tar and gzip
cy: 	Bydd Cadw wrth Gefn yn defnyddio tar a gzip

en: 	Do not include System Files
cy: 	Peidiwch cynnwys Ffeiliau System

en: 
    
    
    Note: if you've an ISA PnP sound card, you'll have to use the sndconfig program.  Just type "sndconfig" in a console.
cy: 
    
    
    Nodyn: os oes gennych gerdyn sain ISA PnP, bydd rhaid i chi ddefnyddio rhaglen sndconfig. Teipiwch "sndconfig" mewn consol.

en: 
    
    
    We are now going to configure the %s connection.
    
    
    Press OK to continue.
cy: 
    
    
    Rydym yn awr yn mynd i ffurfweddu cysylltiad %s.
    
    
    Pwyswch Iawn i barhau.

en: 
    
     Thanks:
    	- LTSP Project http://www.ltsp.org
    	- Michael Brown <mbrown\@fensystems.co.uk>
cy: 
    
     Diolch:
    	- LTSP Project http://www.ltsp.org
    	- Michael Brown <mbrown\@fensystems.co.uk>

en: 
    
    (WARNING! You're using XFS for your root partition,
    creating a bootdisk on a 1.44 Mb floppy will probably fail,
    because XFS needs a very large driver).
cy: 
    
    (RHYBUDD! Rydych yn defnyddio XFS ar gyfer eich rhaniad gwraidd,
    bydd creu disg cychwyn ar ddisg meddal 1.44Mb'n debygol o fethu,
    oherwydd mae XFS yn gofyn am yrrwr mawr iawn).

en: 
    
    Enter a Zeroconf host name without any dot if you don't
    want to use the default host name.
cy: 
    
    Rhowch enw gwesteiwr Zeroconf heb ddot os nad ydych
    am ddefnyddio'r ewn gwesteiwr rhagosodedig.

en: 
    
    Please check whether Printerdrake did the auto-detection of your printer model correctly. Find the correct model in the list when a wrong model or "Raw printer" is highlighted.
cy: 
    
    Gwiriwch os yw Printerdrake wedi awto ganfod eich argraffydd yn gywir. Chwiliwch am y model cywir pan fo'r cyrchwr yn sefyll ar y model anghywir neu ar "Argraffydd bras".

en: 
    
    To submit a bug report, click on the button report.
    This will open  a web browser window  on https://drakbug.mandrakesoft.com
     where you'll find a form to fill in.The information displayed above will be 
    transferred to that server
cy: 
    
    I gyflwyno adroddiad gwall, cliciwch ar y botwm adroddiad.
    Bydd hyn yn agor ffenestr porwr gwe yn https://drakbug.mandrakesoft.com
     lle welwch ffurflen i'w llenwi. Bydd yr wybodaeth rhowch arno'n cael ei
    drosglwyddo i'r gwasanaethwr

en: 
    
    Your card currently use the %s"%s" driver (default driver for your card is "%s")
cy: 
    
    Mae eich cerdyn yn defnyddio'r gyrrwr %s"%s" ar hyn o bryd ( y gyrrwr arferol ar ei gyfer yw "%s")

en: 
                          DrakBackup Daemon Report
cy: 
                         Adroddiad Daemon DrakBackup

en: 
                          DrakBackup Report
cy: 
                          Adroddiad DrakBackup

en: 
                        DrakBackup Report Details
cy: 
                       Manylion Adroddiad DrakBackup

en: 
     Copyright (C) 2001-2002 by MandrakeSoft 
    	DUPONT Sebastien (original version)
            CHAUMETTE Damien <dchaumette\@mandrakesoft.com>
    
     This program is free software; you can redistribute it and/or modify
     it under the terms of the GNU General Public License as published by
     the Free Software Foundation; either version 2, or (at your option)
     any later version.
    
     This program is distributed in the hope that it will be useful,
     but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
     MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
     GNU General Public License for more details.
    
     You should have received a copy of the GNU General Public License
     along with this program; if not, write to the Free Software
     Foundation, Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston, MA 02111-1307, USA.
    
     Thanks:
        -  pfm2afm:   
    	 by Ken Borgendale:
    	    Convert a Windows .pfm  file to a .afm (Adobe Font Metrics)
        -  type1inst:
    	 by James Macnicol: 
    	    type1inst generates files fonts.dir fonts.scale & Fontmap.
        -  ttf2pt1:   
    	  by Andrew Weeks, Frank Siegert, Thomas Henlich, Sergey Babkin  
                 Convert ttf font files to afm and pfb fonts
cy: 
     Hawlfraint (C) 2001-2002  MandrakeSoft 
    	DUPONT Sebastien sdupont(fersiwn wreiddiol)
            CHAUMETTE Damien<dchaumette\@mandrakesoft.com
    
    Mae'r rhaglen hon yn feddalwedd rhydd; medrwch ei ailddosbarthu
    a/neu ei newid o dan amodau Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU
    fel sydd wedi ei gyhoeddi gan y Free Software Foundation; un ai fersiwn
    2 neu (yn ôl eich dewis) unrhyw fersiwn diweddarach.
    
     Mae'r rhaglen yn cael ei ddosbarthu yn y gobaith y bydd yn ddefnyddiol,
     ond HEB UNRHYW WARANT; heb hyd yn oed awgrym o warant o
     FASNACHEIDDRWYDD nag ADDASRWYDD AR GYFER PWRPAS
     PENODOL. Gweler Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU am fwy o
     wybodaeth.
    
     Dylech fod wedi derbyn copi o Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU
     gyda'r rhaglen; os nad, ysgrifennwch at:
     Free Software  Foundation, Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston,
    MA 02111-1307, USA
      Diolch:
        -  pfm2afm:   
    	 gan Ken Borgendale:
    	    Trosi ffeil .pfm Windows i .afm (Adobe Font Metrics)
        -  type1inst:
    	 bganJames Macnicol: 
    	    type1inst cynhyrchu files fonts.dir fonts.scale a Fontmap.
        -  ttf2pt1:   
    	  gan Andrew Weeks, Frank Siegert, Thomas Henlich, Sergey Babkin  
                 Trosi ffeiliau ffont i ffontiau afm pfb

en: 
     Copyright (C) 2002 by MandrakeSoft 
    	Stew Benedict sbenedict\@mandrakesoft.com
cy: 
      Hawlfraint (C) 2002 MandrakeSoft
    	Stew Benedict sbenedict\@mandrakesoft.com

en: 
     FTP connection problem: It was not possible to send your backup files by FTP.
cy: 
     Anhawster cysylltiad FTP: Nid oedd yn bosibl anfon eich ffeiliau wrth gefn drwy FTP.

en: 
    - Burn to CD
cy: 
    -Llosgi i CD

en: 
    - Daemon (%s) include:
cy: 
    - Daemon (%s) i gynnwys :

en: 
    - Delete hard drive tar files after backup.
cy: 
    - Dileu ffeiliau tar y disg caled wedi'r cadw wrth gefn.

en: 
    - Options:
cy: 
    -Dewisiadau:

en: 
    - Other Files:
cy: 
    - Ffeiliau Eraill:

en: 
    - Save on Hard drive on path: %s
cy: 
    Cadw ar Ddisg caled ar lwybr: %s

en: 
    - Save to Tape on device: %s
cy: 
    - Cadw i dâp ar ddyfais: %s

en: 
    - Save via %s on host: %s
cy: 
    - Cadw drwy %s ar westeiwr: %s

en: 
    - System Files:
cy: 
    - Ffeiliau System:

en: 
    - User Files:
cy: 
    - Ffeiliau Defnyddiwr:

en: 
    Also printers configured with the PPD files provided by their manufacturers or with native CUPS drivers cannot be transferred.
cy: 
    Hefyd nid oes modd trosglwyddo argraffyddion ffurfweddwyd gyda ffeiliau PPD ddarparwyd gan eu gwneuthurwyr na gyrrwyr CUPS brodorol.

en: 
    Backup Sources:
cy: 
    Ffynhonell Cadw wrth Gefn:

en: 
    Chances are, this partition is
    a Driver partition. You should
    probably leave it alone.
cy: 
    Mwy na thebyd rhaniad Gyrrwr
    yw'r rhaniad hwn. Gwell gadael
    llonnydd iddo.

en: 
    Congratulations, your printer is now installed and configured!
    
    You can print using the "Print" command of your application (usually in the "File" menu).
    
    If you want to add, remove, or rename a printer, or if you want to change the default option settings (paper input tray, printout quality, ...), select "Printer" in the "Hardware" section of the Mandrake Control Center.
cy: 
    Llongyfarchiadau, mae eich argraffydd wedi ei osod a'i ffurfweddu!
    
    Os ydych am ychwanegu, tynnu neu ailenwi argraffydd, neu os ydych am newid y gosodiadau dewis rhagosodedig (mewnflwch papur, ansawdd y printiad,...0, dewiswch "Argraffydd" yn adran "Caledwedd" Canolfan Rheoli Mandrake.

en: 
    Drakbackup activities via %s:
cy: 
    Gweithgaredd Drakbackup drwy %s:

en: 
    Drakbackup activities via CD:
cy: 
    Gweithgaredd Drakbackup drwy CD:

en: 
    Drakbackup activities via tape:
cy: 
    Gweithgaredd Drakbackup drwy dâp:

en: 
    If you have an ISA card, the values on the next screen should be right.
    
    If you have a PCMCIA card, you have to know the "irq" and "io" of your card.
cy: 
    Os oes gennych gerdyn, dylai'r gwerthoedd ar y sgrin nesaf fod yn gywir.
    
    Os oes gennych gerdyn PCMCIA, rhaid i chi wybod irq ac io eich cerdyn.

en: 
    Mark the printers which you want to transfer and click 
    "Transfer".
cy: 
    Nodwch yr argraffydd rydych am ei drosglwddo a chliciwch
    "Trosglwyddo".

en: 
    Please check all options that you need.
cy: 
    Gwiriwch pob dewis sydd angen arnoch.

en: 
    Printers on remote CUPS servers do not need to be configured here; these printers will be automatically detected.
cy: 
    Nid oes angen ffurfweddu argraffyddion ar wasanaethwyr CUPS pell: byddant yn cael eu canfod yn awtomatig.

en: 
    Restore Backup Problems:
    
    During the restore step, Drakbackup will verify all your
    backup files before restoring them.
    Before the restore, Drakbackup will remove 
    your original directory, and you will loose all your 
    data. It is important to be careful and not modify the 
    backup data files by hand.
cy: 
    Anawsterau Adfer Ffeiliau wrth gefn
    
    Yn ystod yr adfer bydd Drakbackup yn gwirio eich holl
    ffeiliau wrth gefn cyn eu hadfer.
    Cyn adfer, bydd Drakbackup yn tynnu'r cyfeiriadur
    gwreiddiol, a byddwch yn colli eich holl ddata. Mae'n
    bwysig eich bod yn ofalus a pheidio newid y ffeiliau
    data wrth gefn gyda llaw.

en: 
    Select the theme for
    lilo and bootsplash,
    you can choose
    them separately
cy: 
    Dewis thema ar
    gyfer lilo a bootsplash,
    mae modd eu dewis
    ar wahân

en: 
    The "%s" and "%s" commands also allow to modify the option settings for a particular printing job. Simply add the desired settings to the command line, e. g. "%s <file>".
cy: 
    Mae'r gorchmynion "%s" a "%s" hefyd yn caniatáu newid y gosodiadau dewis ar gyfer tasg argraffu penodol. Ychwanegwch y gosodiadau angenrheidiol i'r llinell gorchymyn, e.e "%s <file>".

en: 
    The "%s" command also allows to modify the option settings for a particular printing job. Simply add the desired settings to the command line, e. g. "%s <file>".
cy: 
    Mae'r gorchymyn "%s" hefyd yn caniatau i newid y gosodiadau dewis ar gyfer tasg argraffu penodol. Ychwanegwch y gosodiadau angenrheidiol i'r llinell gorchymyn, e.e "%s <file>".

en: 
    There are %d unknown printers directly connected to your system
cy: 
    Mae yna %d argraffydd anhysbys wedi eu cysylltu'n uniongyrchol â'ch system

en: 
    There is one unknown printer directly connected to your system
cy: 
    Mae un argraffydd anhysbys wedi ei gysylltu'n uniongyrchol â'ch system

en: 
    This special Bootstrap
    partition is for
    dual-booting your system.
cy: 
    Mae'r rhaniad Bootstrap
    hwn ar gyfer cychwyniad
    dwbl eich system

en: 
    Usage: %s  [--auto] [--beginner] [--expert] [-h|--help] [--noauto] [--testing] [-v|--version]
cy: 
    Defnydd: %s  [--auto] [--beginner] [--expert] [-h|--help] [--noauto] [--testing] [-v|--version]

en: 
    Warning
    
    Please read carefully the terms below. If you disagree with any
    portion, you are not allowed to install the next CD media. Press 'Refuse' 
    to continue the installation without using these media.
    
    
    Some components contained in the next CD media are not governed
    by the GPL License or similar agreements. Each such component is then
    governed by the terms and conditions of its own specific license. 
    Please read carefully and comply with such specific licenses before 
    you use or redistribute the said components. 
    Such licenses will in general prevent the transfer,  duplication 
    (except for backup purposes), redistribution, reverse engineering, 
    de-assembly, de-compilation or modification of the component. 
    Any breach of agreement will immediately terminate your rights under 
    the specific license. Unless the specific license terms grant you such
    rights, you usually cannot install the programs on more than one
    system, or adapt it to be used on a network. In doubt, please contact 
    directly the distributor or editor of the component. 
    Transfer to third parties or copying of such components including the 
    documentation is usually forbidden.
    
    
    All rights to the components of the next CD media belong to their 
    respective authors and are protected by intellectual property and 
    copyright laws applicable to software programs.
cy: 
     Rhybudd
    
    Darllenwch yr amodau isod yn ofalus. Os ydych yn anghytuno gydag unrhyw
     ddarn, nid oes caniatâd i chi osod y cyfrwng CD nesaf. Pwyswch 'Gwrthod' i
     barhau'r gosodiad heb ddefnyddio'r cyfryngau hyn.
    
    Nid yw rhai cydrannau ar y CDau canlynol yn cael eu rheoli gan Drwydded GPL
     neu gytundebau tebyg. Mae'r cydrannau hynny'n cael eu rheoli gan dermau ac
     amodau ei drwydded benodol ei hun. Darllenwch yn ofalus a chadwch at y
     trwyddedau penodol cyn defnyddio neu ddosbarthu'r cydrannau hynny.
    
    Mae'r trwyddedau hynny'n atal yn gyffredinol, drosglwyddiad, dyblygu (ar wahân i
     bwrpas cadw wrth gefn), dosbarthu, cildroi peirianyddol, dadcydosod,
     dadgrynhoi neu newid y cydrannau. Bydd unrhyw dorri ar yr amodau hyn yn
    terfynu eich hawl  o dan y drwydded benodol. Oni bai ei fod yn rhoi'r hawl i chi,
    nid oes modd i chi osod y rhaglenni ar fwy nag un system na'i addasu ar gyfer
     defnydd ar rwydwaith. Os oes amheuaeth, cysylltwch yn uniongyrchol â
    dosbarthwr neu olygydd y cydrannau hynny.
    Mae trosglwyddo i drydydd parti neu gopïo'r cydrannau hynny gan gynnwys y
     ddogfennaeth, wedi ei wahardd fel rheol
    
    Mae pob hawl i gydrannau'r cyfrwng CD nesaf yn perthyn i' hawduron perthnasol
     ac maent wedi eu hamddiffyn drwy gyfreithiau eiddo deallusol a hawlfraint sy'n
     berthynol i raglenni meddalwedd.

en: 
    Welcome to the Printer Setup Wizard
    
    This wizard allows you to install local or remote printers to be used from this machine and also from other machines in the network.
    
    It asks you for all necessary information to set up the printer and gives you access to all available printer drivers, driver options, and printer connection types.
cy: 
     Croeso i'r Dewin Gosod Argraffydd
    
    Mae'r dewin yn caniatáu i chi osod argraffyddion lleol neu bell i'w defnyddio o'r peiriant hwn a hefyd gan argraffyddion eraill ar eich rhwydwaith.
    
    Bydd yn gofyn am yr holl wybodaeth angenrheidiol i osod yr argraffydd a bydd yn rhoi mynediad i'r holl yrwyr argraffyddion sydd ar gael, dewisiadau gyrwyr a mathau o gysylltiadau argraffyddion.

en: 
    Welcome to the Printer Setup Wizard
    
    This wizard will help you to install your printer(s) connected to this computer or connected directly to the network.
    
    If you have printer(s) connected to this machine, Please plug it/them in on this computer and turn it/them on so that it/they can be auto-detected. Also your network printer(s) must be connected and turned on.
    
    Note that auto-detecting printers on the network takes longer than the auto-detection of only the printers connected to this machine. So turn off the auto-detection of network printers when you don't need it.
    
     Click on "Next" when you are ready, and on "Cancel" if you do not want to set up your printer(s) now.
cy: 
    Croeso i'r Dewin Gosod Argraffydd
    
    Bydd y dewin yn eich cynorthwyo i osod argraffydd(ion) sydd wedi eu cysylltu â'r cyfrifiadur  hwn, yn gysylltiedig â'r rhwydwaith.
    
    Os oes gennych argraffydd(ion) yn gysylltiedig â'r peiriant, cysylltwch nhw â'r peiriant a'u troi nhw mlaen fel bod modd awtoganfod. Hefyd rhaid i argraffydd(ion) rhwydwaith a'ch peiriannau Windows fod wedi eu cysylltu ac ymlaen.
    
    Sylwer bod awtoganfod argraffyddion ar rwydwaith yn cymryd mwy o amser nag awtoganfod argraffyddion sy'n gysylltiedig â'r peiriant hwn. Felly, diffoddwch awto ganfod rhwydwaith pan nad oes mo'i angen.
    
    Cliciwch "Nesaf" pan ydych yn barod, a "Diddymu" os nad ydych am osod eich argraffydd(ion) ar hyn o bryd.

en: 
    Welcome to the Printer Setup Wizard
    
    This wizard will help you to install your printer(s) connected to this computer, connected directly to the network or to a remote Windows machine.
    
    If you have printer(s) connected to this machine, Please plug it/them in on this computer and turn it/them on so that it/they can be auto-detected. Also your network printer(s) and your Windows machines must be connected and turned on.
    
    Note that auto-detecting printers on the network takes longer than the auto-detection of only the printers connected to this machine. So turn off the auto-detection of network and/or Windows-hosted printers when you don't need it.
    
     Click on "Next" when you are ready, and on "Cancel" if you do not want to set up your printer(s) now.
cy: 
    Croeso i'r Dewin Gosod Argraffydd
    
    Bydd y dewin yn eich cynorthwyo i osod argraffydd(ion) sydd wedi eu cysylltu â'r cyfrifiadur  hwn,yn gysylltiedig â'r rhwydwaith neu i beiriant Windows pell.
    
    Os oes gennych argraffydd(ion) yn gysylltiedig â'r peiriant, cysylltwch nhw â'r peiriant a'u troi nhw mlaen fel bod modd awtoganfod. Hefyd rhaid i argraffydd(ion) rhwydwaith a'ch peiriannau Windows fod wedi eu cysylltu ac ymlaen.
    
    Sylwer bod awtoganfod argraffyddion ar rwydwaith yn cymryd mwy o amser nag awtoganfod argraffyddion sy'n gysylltiedig â'r peiriant hwn. Felly, diffoddwch awto ganfod rhwydwaith pan nad oes mo'i angen.
    
    Cliciwch "Nesaf" pan ydych yn barod, a "Diddymu" os nad ydych am osod eich argraffydd(ion) ar hyn o bryd.

en: 
    Welcome to the Printer Setup Wizard
    
    This wizard will help you to install your printer(s) connected to this computer.
    
    If you have printer(s) connected to this machine, Please plug it/them in on this computer and turn it/them on so that it/they can be auto-detected.
    
     Click on "Next" when you are ready, and on "Cancel" if you do not want to set up your printer(s) now.
cy: 
    Croeso i'r Dewin Gosod Argraffydd
    
    Bydd y dewin yn eich cynorthwyo i osod argraffydd(ion) sydd wedi eu cysylltu â'r cyfrifiadur  hwn,
    
    Os oes gennych argraffydd(ion) yn gysylltiedig â'r peiriant, cysylltwch nhw â'r peiriant a'u troi nhw mlaen fel bod modd awtoganfod.
    
    Cliciwch "Nesaf" pan ydych yn barod, a "Diddymu" os nad ydych am osod eich argraffydd(ion) ar hyn o bryd.

en: 
    Welcome.
    
    The parameters of the auto-install are available in the sections on the left
cy: 
    Croeso
    
    Mae paramedrau'r awto osod i'w cael yn yr adran ar y chwith

en: 
    You can connect to the Internet or reconfigure your connection.
cy: 
    Medrwch gysylltu â'r Rhyngrwyd neu ailffurfweddu eich cyswllt

en: 
    You can disconnect or reconfigure your connection.
cy: 
    Medrwch ddatgysylltu neu ailffurfweddu eich cyswllt

en: 
    You can reconfigure your connection.
cy: 
    Medrwch ailffurfweddu eich cysylltiad

en:           All of your selected data have been
cy:          Mae eich dewis data wedi ei

en:           Successfuly Restored on %s
cy:           Ei adfer yn Llwyddiannus ar %s

en:          Restore Configuration
cy:            Adfer y Furfweddiad

en:   <Tab>/<Alt-Tab> between elements  | <Space> selects | <F12> next screen
cy:   <Tab>/<Alt-Tab> rhwng elfennau  | <Space> yn dewis | <F12> y sgrin nesaf

en:   Transfer  
    Now
cy: Trosglwyddo 
    Nawr

en:  (Default)
cy: (Rhagosodedig)

en:  (Make sure that all your printers are connected and turned on).
cy: (Gwnewch yn siwr bod eich argraffyddion wedi eu cysylltu a'u troi mlaen).

en:  (Parallel Ports: /dev/lp0, /dev/lp1, ..., equivalent to LPT1:, LPT2:, ..., 1st USB printer: /dev/usb/lp0, 2nd USB printer: /dev/usb/lp1, ...).
cy:  (Pyrth paralel: /dev/lp0, /dev/lp1, ..., yn cyfateb i LPT1:, LPT2:, ..., argraffydd USB cyntaf: /dev/usb/lp0, ail argraffydd USB : /dev/usb/lp1, ...).

en:  (driver %s)
cy:  (gyrrwr %s)

en:  (multi-session)
cy: (aml-sesiwn)

en:  Copyright (C) 2001-2002 MandrakeSoft by DUPONT Sebastien <dupont_s\@epita.fr>
cy:  Hawlfraint (C) 2001-2002 MandrakeSoft gan DUPONT Sebastien <dupont_s\@epita.fr>

en:  Erase Now
cy: Dileu Nawr

en:  Error while sending mail.
cy:  Gwall wrth anfon e-bost.

en:  If the desired printer was auto-detected, simply choose it from the list and then add user name, password, and/or workgroup if needed.
cy: Os cafodd yr argraffydd ei awtoganfod, dewiswch ef o'r rhestr ac ychwanegu enw defnyddiwr, cyfrinair a/neu grwp gwaith yn ôl yr angen.

en:  [everything]
           XFdrake [--noauto] monitor
           XFdrake resolution
cy:  [everything]
           XFdrake [--noauto] monitor
           cydraniad  XFdrake

en:  enter `void' for void entry
cy: rhowch'gwag' am gofnod gwag

en:  on
cy: ar

en:  on LPD server "%s", printer "%s"
cy: ar wasanaethwr LPD  "%s", argraffydd "%s"

en:  on Novell server "%s", printer "%s"
cy: ar wasanaethwr Novell "%s", argraffydd "%s"

en:  on SMB/Windows server "%s", share "%s"
cy: ar wasanaethwr SMB/Windows  "%s", rhannu "%s"

en:  on device: %s
cy: ar ddyfais: %s

en:  on parallel port \#%s
cy:  ar borth paralel \#"%s

en:  updates 2002 MandrakeSoft by Stew Benedict <sbenedict\@mandrakesoft.com>
cy:  yn diweddaru 2002 MandrakeSoft by Stew Benedict <sbenedict\@mandrakesoft.com>

en: !!! Indicates the password in the system database is different than
     the one in the Terminal Server database.
    Delete/re-add the user to the Terminal Server to enable login.
cy: Mae !!! yn dangos bod y cyfrinair yng nghronfa ddata'r system yn
    wahanol i'r un yng ngronfa ddata'r Gwasanaethwr Terfynell.
    I fewngofnodi i'r Gwas.Terfynell dileu/ail ychwnaegu'r defnyddiwr.

en: "%s" based winmodem detected, do you want to install needed software ?
cy: Wedi canfod winmodem "%s" , hoffech chi osod y feddalwedd angenrheidiol?

en: "Country": check the current country selection. If you are not in this
    country, click on the button and choose another one.
cy: "Gwlad":gwiriwch y dewis gwlad. Os nad ydych yn y wlad hon
    cliciwch y botwm a dewis un arall.

en: "Menu" key
cy: Bysell "Dewislen"

en: "Printer": clicking on the "No Printer" button will open the printer
    configuration wizard. Consult the corresponding chapter of the ``Starter
    Guide'' for more information on how to setup a new printer. The interface
    presented there is similar to the one used during installation.
cy: "Argraffydd": mae clicio ar y botwm"Dim Argraffydd" yn agor dewin
    ffurfweddu'r argraffydd. Darllenwch y pennawd penodol yn y 'Starter Guide'
    am ragor o wybodaeth am sut i osod argraffydd newydd. Mae'r rhyngwyneb
    yn debyg i'r un welwyd wrth osod y system.

en: "Sound card": if a sound card is detected on your system, it is displayed
    here. If you notice the sound card displayed is not the one that is
    actually present on your system, you can click on the button and choose
    another driver.
cy: "Cerdyn sain": os yw cerdyn sain yn cael ei ganfod ar eich cyfrifiadur, bydd 
    yn cael ei ddangos yma. Os ydych yn sylwi nad y cerdyn sain sydd ar eich
    cyfrifiadur sy'n cael ei ddangos, yna cliciwch ar y botwm a dewis
     gyrrwr arall.

en: %d comma separated numbers
cy: %d rhifau gwahanwyd gan gollnod

en: %d comma separated strings
cy: %d llinellau gwahanwyd gan gollnod

en: %d minutes
cy: %d munud

en: %d packages
cy: %d pecyn

en: %d seconds
cy: %d eiliad

en: %s (Port %s)
cy: %s(Porth %s)

en: %s BootSplash (%s) preview
cy: %s Rhagolwg Croeso Cychwyn (%s)

en: %s formatting of %s failed
cy: methodd  fformatio %s o %s

en: %s found on %s, configure it automatically?
cy: Wedi canfod %s ar %s, ei ffurfweddi'n awtomatig?

en: %s is not in the scanner database, configure it manually?
cy: Nid yw %s yng nghronfa ddata sganwyr. Hoffech chi ei ffurfweddu â llaw?

en: %s not responding
cy: Nid yw %s yn ymateb

en: (E)IDE/ATA controllers
cy: Rheolyddion (E)IDE/ATA

en: (Note: Parallel ports cannot be auto-detected)
cy: (Sylwer: Nid oes modd awtoganfod pyrth paralel)

en: (This) DHCP Server IP
cy: Gwasanaethwr DHCP IP (Hwn)

en: (already added %s)
cy: (wedi ychwanegu %s yn barod)

en: (default value: %s)
cy: (gwerth rhagosodedig: %s)

en: (module %s)
cy: (modiwl %s)

en: (on %s)
cy: (ar %s)

en: (on this machine)
cy: (ar y peiriant hwn)

en: , %s sectors
cy: , %s sector

en: , TCP/IP host "%s", port %s
cy: , gwesteiwr TCP/IP  "%s", porth %s

en: , USB printer
cy: argraffydd USB

en: , USB printer \#%s
cy: , argraffydd USB \#"%s

en: , host "%s", port %s
cy: , gwesteiwr "%s", porth %s

en: , multi-function device
cy: ,dyfais amlbwrpas

en: , multi-function device on HP JetDirect
cy: , dyfais amlbwrpas ar HP JetDirect

en: , multi-function device on USB
cy: , dyfais amlbwrpas ar USB

en: , multi-function device on parallel port \#%s
cy: , dyfais amlbwrpas ar borth paralel \#"%s

en: , network printer "%s", port %s
cy: , rhwydwaith argraffu "%s", porth %s

en: , printer "%s" on SMB/Windows server "%s"
cy: , argraffydd "%s" ar wasanaethwr  SMB/Windows "%s"

en: , printer "%s" on server "%s"
cy: , argraffydd "%s" ar wasanaethwr "%s"

en: , printing to %s
cy: , argraffu i %s

en: , using command %s
cy: , defnyddio gorchymyn %s

en: - PCI and USB devices: this lists the vendor, device, subvendor and subdevice PCI/USB ids
cy: - dyfeisiau PCI ac USB : dyma restr gwerthwyr, dyfais, iswerthwyr ac isddyfais PCI/USB

en: - pci devices: this gives the PCI slot, device and function of this card
    - eide devices: the device is either a slave or a master device
    - scsi devices: the scsi bus and the scsi device ids
cy: - dyfeisiau pci: dyma slot PCI, dyfais a gwaith y cerdyn
    - dyfeisiau ide: mae'r ddyfais un ai yn was neu feistr
    - dyfeisiau scsi: dynodiad dyfeisiau scsi a'r bws scsi

en: /Autodetect _jazz drives
cy: /Awtoganfod_gyrrwr jazz

en: /Autodetect _modems
cy: /Awtoganfod_modem

en: /Autodetect _printers
cy: /Awtoganfod_argraffydd

en: /File/-
cy: /Ffeil/-

en: /File/Save _As
cy: /Ffeil/Cawd _fel

en: /File/_New
cy: /Ffeil/_Newydd

en: /File/_Open
cy: /Ffeil/_Agor

en: /File/_Quit
cy: /Ffeil/_Gadael

en: /File/_Save
cy: /Ffeil/_Cawd

en: /Help/_About...
cy: /Cymorth/_Ynghylch...

en: /Options/Test
cy: /Dewisiadau/Test

en: /_About...
cy: /_Ynghylch...

en: /_Fields description
cy: /_Disgrifiad meysydd

en: /_File
cy: /_Ffeil

en: /_Help
cy: /_Cymorth

en: /_Options
cy: /_Dewisiadau

en: /_Quit
cy: /_Gadael

en: /_Report Bug
cy: /_Adrodd ar Wallau

en: /etc/hosts.allow and /etc/hosts.deny already configured - not changed
cy: Mae /etc/hosts.allow and /etc/hosts.deny wedi eu ffurfweddu - dim newid

en: 1 button
cy: 1 botwm

en: 1 minute
cy: 1 munud

en: 16 million colors (24 bits)
cy: 16 miliwn o liwiau (24 did)

en: 2 buttons
cy: 2 fotwm

en: 256 colors (8 bits)
cy: 256 lliw (8 did)

en: 3 buttons
cy: 3 botwm

en: 32 thousand colors (15 bits)
cy: 32 mil o liwiau (15 did)

en: 4 billion colors (32 bits)
cy: 4 biliwn o liwiau (32 did)

en: 64 MB or more
cy: 16 MB neu fwy

en: 65 thousand colors (16 bits)
cy: 65 mil o liwiau (16 did)

en: <- Previous
cy: <- Cynt

en: <-- Del User
cy: <-- Dileu Defndyddiwr

en: <-- Delete
cy: <-- Dileu

en: <-- Edit Client
cy: <-- Golygu Cleient

en: => Notice, a label changed:
    %s
cy: =>Hysbysiad, mae label wedi newid:
    %s

en: => There are many things to choose from (%s).
cy: => Mae yna lawer i ddewis o (%s).

en: A command line must be entered!
cy: Rhaid rhoi llinell gorchymyn!

en: A custom bootdisk provides a way of booting into your Linux system without
    depending on the normal bootloader. This is useful if you don't want to install
    LILO (or grub) on your system, or another operating system removes LILO, or LILO doesn't
    work with your hardware configuration. A custom bootdisk can also be used with
    the Mandrake rescue image, making it much easier to recover from severe system
    failures. Would you like to create a bootdisk for your system?
    %s
cy: Mae'r disg cychwyn addasu yn cynnig ffordd i gychwyn eich system Linux heb
    ddibynnu ar eich cychwynnwr arferol. Mae hyn yn ddefnyddiol os nad ydych am
    osod LILO (neu grub) ar eich system, neu bod system weithredu arall yn dileu
    LILO, neu nad yw LILO'n gweithio gyda'ch ffurfweddiad caledwedd.
    Mae modd defnyddio disg cychwyn addasu hefyd gyda delwedd achub Mandrake,
    gan ei gwneud yn lawer haws adfer methiannau system sylweddol. Hoffech chi
    greu disg cychwyn ar gyfer eich system?
    %s

en: A custom bootdisk provides a way of booting into your Linux system without
    depending on the normal bootloader. This is useful if you don't want to install
    SILO on your system, or another operating system removes SILO, or SILO doesn't
    work with your hardware configuration. A custom bootdisk can also be used with
    the Mandrake rescue image, making it much easier to recover from severe system
    failures.
    
    If you want to create a bootdisk for your system, insert a floppy in the first
    drive and press "Ok".
cy: Mae disg cychwyn yn darparu ffordd o gychwyn eich system Linux heb ddibynnu
    ar lwythwr cychwyn arferol. Mae hyn yn ddefnyddiol os ydych am osod SILO ar
    eich system, neu mae system weithredu arall wedi tynny SILO, neu nad yw SILO'n
    gweithio gyda eich ffurfweddiad caledwedd chi. Mae modd defnyddio disg cychwyn
     unigol hefyd gyda delwedd achub Mandrake, gan ei gwneud yn llawer haws adfer o
     fethiannau systemig sylweddol
    
    Os hoffech greu disg cychwyn ar gyfer eich system, rhowch ddisg meddal yn y gyrrwr
     cyntaf a chliciwch "Iawn".

en: A graphical environment with user-friendly set of applications and desktop tools
cy: Amgylchedd graffig gyda chasgliad o raglenni ac offer penbwrdd hawdd eu defnyddio.

en: A library which defends against buffer overflow and format string attacks.
cy: Llyfrgell sy'n diogelu rhag gorlif byffer ac ymosodiadau llinellau fformatio.

en: A printer named "%s" already exists under %s. 
    Click "Transfer" to overwrite it.
    You can also type a new name or skip this printer.
cy: Mae argraffydd o'r enw "%s" yn bodoli eisoes yn %s.
    Cliciwch "Trosglwyddo" i ysgrifennu drosto.
    Mae modd i chi osod enw newydd arno neu ei hepgor.

en: A problem occured while restarting the network: 
    
    %s
cy: Digwyddodd gwall wrth ail gychwyn y rhwydwaith:
    
    %s

en: A tool to monitor your logs
cy: Offeryn i fonitro eich cofnodion

en: A valid URI must be entered!
cy: Rhaid cynnig URI dilys!

en: ADSL connection
cy: Cysylltiad ADSL

en: ALL existing partitions and their data will be lost on drive %s
cy: Bydd pob rhaniad a'u data yn cael ei ddileu ar yrrwr %s

en: Abort
cy: Peidio

en: About
cy: Ynghylch

en: About Harddrake
cy: Ynghylch Harddrake

en: Accept
cy: Derbyn

en: Accept user
cy: Derbyn defnyddiwr

en: Accessing printers on remote CUPS servers
cy: Mynediad at argraffydd ar wasanaethwr CUPS pell

en: Account Login (user name)
cy: Mewngofnod Cyfrif (enw defnyddiwr)

en: Account Password
cy: Cyfrinair y Cyfrif

en: Activates/Deactivates all network interfaces configured to start
    at boot time.
cy: Cychwyn/Gorffen pob rhyngwyneb rhwydwaith sydd wedi eu 
    ffurfweddu i gychwyn wrth gychwyn y peiriant.

en: Adapter %s: %s
cy: Addasydd %s: %s

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Add Client -->
cy: Ychwanegu Cleient -->

en: Add User -->
cy: Pob Defnyddiwr -->

en: Add a module
cy: Ychwanegu modiwl

en: Add a new printer
cy: Ychwanegu argraffydd newydd

en: Add a new rule at the end
cy: Ychwanegu rheol newydd ar y diwedd

en: Add a scanner manually
cy: Ychwanegu sganiwr gyda llaw

en: Add a user
cy: Ychwanegu defnyddiwr

en: Add an item
cy: Ychwanegu eitem

en: Add here the CUPS servers whose printers you want to use. You only need to do this if the servers do not broadcast their printer information into the local network.
cy: Ychwanegwch y gwasanaethwyr CUPS yr argraffwyr rydych am eu defnyddio. Bydd angen gwneud hyn dim ond os nad yw'r gwasanaethwyr yn darlledu eu gwybodaeth argraffu i'r rhwydwaith leol.

en: Add host
cy: Ychwanegu gwesteiwr

en: Add host/network
cy: Ychwanegu gwesteiwr/rhwydwaith

en: Add server
cy: Ychwanegu gwasanaethwr

en: Add this printer to Star Office/OpenOffice.org/GIMP
cy: Ychwanegwchyr argraffydd hwn i Star Office/OpenOffice.org/GIMP

en: Add to LVM
cy: Ychwanegu i LVM

en: Add to RAID
cy: Ychwanegu i RAID

en: Add user
cy: Ychwanegu defnyddiwr

en: Add/Del Clients
cy: Ychwanegu/Dileu Cleientiaid

en: Add/Del Users
cy: Ychwanegu/Diddymu Defnyddwyr

en: Adding printer to Star Office/OpenOffice.org/GIMP
cy: Ychwanegu argraffydd i Star Office/OpenOffice.org/GIMP

en: Additional CUPS servers:
cy: Gasanaethwyr CUPS ychwanegol:

en: Advanced
cy: Uwch

en: Advanced Configuration
cy: Ffurfweddiad Uwch

en: Advanced Options
cy: Dewisiadau Uwch

en: After changing type of partition %s, all data on this partition will be lost
cy: Wedi newid math raniad %s, bydd yr holl ddata ar y rhaniad yn cael ei golli

en: After formatting partition %s, all data on this partition will be lost
cy: Wedi fformatio rhaniad %s, bydd yr holl ddata ar y rhaniad yn cael ei golli

en: After resizing partition %s, all data on this partition will be lost
cy: Ar ôl newid maint rhaniad %s, bydd yr holl ddata ar y rhaniad yma yn cael ei golli

en: After this is done, we recommend that you restart your X environment to avoid any hostname-related problems.
cy: Wedi i hyn gael ei wneud rydym yn argymell eich bod yn a'i gychwyn amgylchedd X i osgoi unrhyw anawsterau'n perthyn i enwau gwesteiwr.
    .

en: After you have configured the general bootloader parameters, the list of
    boot options that will be available at boot time will be displayed.
    
    If there are other operating systems installed on your machine they will
    automatically be added to the boot menu. You can fine-tune the existing
    options by clicking "Add" to create a new entry; selecting an entry and
    clicking "Modify" or "Remove" to modify or remove it. "OK" validates
    your changes.
    
    You may also not want to give access to these other operating systems to
    anyone who goes to the console and reboots the machine. You can delete the
    corresponding entries for the operating systems to remove them from the
    bootloader menu, but you will need a boot disk in order to boot those other
    operating systems!
cy: Ar ôl ffurfweddu  paramedrau cyffredinol y cychwynnwr, bydd y  rhestr o
    ddewisiadau cychwyn ar gael wrth gyvchwyn yn cael eu harddangos.
    
    Os oes yna systemau gweithredu eraill ar eich cyfrifiadur byddant yn cael
    eu hychwanegu i'r ddewislen cychwyn. Mae modd addasu'r dewisiadau
    eraill dwy glicio "Ychwanegu" i greu cofnod newydd; dewis cofnod
    a chlicio "Newid" neu "Tynnu" i'w nweid neu ei dynnu. Mae "Iawn"
    yn gwirio'r newidiadau
    
    Efallai na fyddwch eisiau rhoi mynediad i'r systemau gweithredu hyn i neb
    arall fydd yn mynd i'r consol ac yn ailgychwyn y cyfrifiadur. Gallwch ddileu'r
    cofnodion perthnasol o'r system weithredu i'w tynnu o ddewislwn y
    cychwynnwr,ond bydd rhaid i chi greu disg  cychwyn ar gyfer y systemau
    gweithredu eraill rheini!

en: Albanian
cy: Albaniaidd

en: Alcatel speedtouch usb
cy: usb Alcatel Speedtouch

en: All
cy: Popeth

en: All data on this partition should be backed-up
cy: Dylai'r holl ddata ar y rhaniad gael ei gadw wrth gefn

en: All incidents will be followed up by a single qualified MandrakeSoft technical expert.
cy: Bydd pob digwyddiad yn cael ei archwilio gan arbenigwr technegol MandrakeSoft cymwysedig

en: All languages
cy: Pob iaith

en: All primary partitions are used
cy: Mae pob rhaniad cynradd wedi ei ddefnyddio

en: All remote machines
cy: Pob cyfrifiadur pell

en: Allow Thin Clients
cy: Caniatáu Cleientiaid Tenau

en: Allow all users
cy: Caniatáu pob defnyddiwr

en: Alt and Shift keys simultaneously
cy: Bysellau Alt a Shift  gyda'i gilydd

en: Alternative drivers
cy: Gyrrwyr eraill

en: Alternative test page (A4)
cy: Prawf tudalen arall (A4)

en: Alternative test page (Letter)
cy: Prawf tudalen arall (Llythyr)

en: Alternatively, you can specify a device name/file name in the input line
cy: Yn lle hynny, rhowch enw dyfais/ffeil ar y ninell mewnbwn

en: Amusement programs: arcade, boards, strategy, etc
cy: Rhaglenni difyrrwch: arcêd, byrddau, strategaeth, ag ati

en: An error occurred
cy: Digwyddodd gwall

en: An error occurred - no valid devices were found on which to create new filesystems. Please check your hardware for the cause of this problem
cy: Digwyddodd gwall - ni chanfyddwyd dyfeisiadau dilys i greu systemau ffeil arnynt. Gwiriwch eich caledwedd am ffynhonnell yr anhawster.

en: An error occurred, but I don't know how to handle it nicely.
    Continue at your own risk.
cy: Digwyddodd gwall ond wn i ddim sut i ddelio ag ef yn dwt.
    Mae'n beryglus i barhau.

en: An error occurred:
    %s
    Try to change some parameters
cy: Digwyddodd gwall:
    %s
    Ceisiwch newid parammedrau

en: An online platform to respond to company's specific support needs
cy: Platfform arlein i ymateb i anghenion cefnogaeth penodol cwmni

en: Anacron is a periodic command scheduler.
cy: Anacron trefnydd gorchymyn cyfnodol

en: Another one
cy: Un arall

en: Antigua and Barbuda
cy: Antigua a Barbuda

en: Any partitions that have been newly defined must be formatted for use
    (formatting means creating a file system).
    
    At this time, you may wish to reformat some already existing partitions to
    erase any data they contain. If you wish to do that, please select those
    partitions as well.
    
    Please note that it is not necessary to reformat all pre-existing
    partitions. You must reformat the partitions containing the operating
    system (such as "/", "/usr" or "/var") but you do not have to
    reformat partitions containing data that you wish to keep (typically
    "/home").
    
    Please be careful when selecting partitions. After formatting, all data on
    the selected partitions will be deleted and you will not be able to recover
    it.
    
    Click on "Next ->" when you are ready to format partitions.
    
    Click on "<- Previous" if you want to choose another partition for your
    new Mandrake Linux operating system installation.
    
    Click on "Advanced" if you wish to select partitions that will be checked
    for bad blocks on the disk.
cy: Rhaid i bob rhaniad sydd newydd eu henwi gael eu fformatio ar gyfer eu
    defnyddio (mae fformatio'n golygu creu system ffeilio)
    
    Efallai y byddwch eisiau ailfformatio rhai rhaniadau presennol i ddileu data
    sydd arnynt. Os ydych am wneud hynny, dewiswch y rhaniadau hynny hefyd.
    
    Sylwch nad oes angen ailfformatio'r holl raniadau sy'n bodoli eisoes. Rhaid 
    ailfformatio'r rhaniadau sy'n cynnwys y system weithredu [megis "/","usr"
    neu "/var") ond nid oes rhaid i chi ail fformatio rhaniadau sy'n cynnwys
    data rydych am ei gadw (e.e. "/home").
    
    Byddwch ofalus wrth ddewis rhaniadau. Ar ôl fformatio bydd yr holl ddata ar
    y rhaniadau'n cael eu dileu ac ni fydd modd ei adfer.
    
    Cliciwch "Nesaf ->" pan ydych yn barod i fformatio rhaniadau.
    
    Cliciwch "<- Cynt" os ydych am ddewis rhaniad arall ar gyfer eich gosodiad
    Mandrake Linux newydd
    
    Cliciwch "Uwch" os ydych am ddewis rhaniadau i'w gwirio am flociau
    gwallus ar y ddisg.

en: Apache World Wide Web Server
cy: Gwasanaethwr Gwe Fyd Eang Apache

en: Apache is a World Wide Web server. It is used to serve HTML files and CGI.
cy: Mae Apache yn wasanaethwr y We Fyd Eang. Mae'n cael ei ddefnyddio iwasanaethu ffeiliau HTML a CGI.

en: Append
cy: Atodi

en: Application:
cy: Rhaglen

en: Apply
cy: Gosod

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Are you sure that you want to set up printing on this machine?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am osod argraffu ar y peiriant hwn?

en: Area:
cy: Ardal:

en: Argentina
cy: Yr Ariannin

en: Arguments: ()
    
    If SERVER_LEVEL (or SECURE_LEVEL if absent) is greater than 3
    in /etc/security/msec/security.conf, creates the symlink /etc/security/msec/server
    to point to /etc/security/msec/server.<SERVER_LEVEL>. The /etc/security/msec/server
    is used by chkconfig --add to decide to add a service if it is present in the file
    during the installation of packages.
cy: Ymresymiadau: ()
    
    Os yw SERVER_LEVEL (or SECURE_LEVEL if absent) yn fwy na 3
     yn /etc/security/msec/security.conf, creu'r symlink /etc/security/msec/server
    i bwyntio at /etc/security/msec/server.<SERVER_LEVEL>. Mae /etc/security/msec/server
    yn cael ei ddefnyddio gan chkconfig --ychwanegu at i benderfynnu ychwnaegu gwasanaeth
    os yw ar gael yn y ffeil during the installation of packages.

en: Arguments: (arg)
    
     Accept/Refuse broadcasted icmp echo.
cy: Ymredymiadau: (arg)
    
    Ganiatáu/Gwrthod darlledu icmp atsain.

en: Arguments: (arg)
    
     Accept/Refuse icmp echo.
cy: Ymredymiadau: (arg)
    
    Ganiatáu/Gwrthod atsain icmp.

en: Arguments: (arg)
    
     Activate/Disable daily security check.
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Galluogi/Analluogi gwiriad diogelwch dyddiol.

en: Arguments: (arg)
    
     Enable/Disable sulogin(8) in single user level.
cy: Ymresymniadau:  (arg)
    
    Galluogi/Analluogi sulogin(8 mewn defnydd defnyddiwr unigol.

en: Arguments: (arg)
    
     Enabling su only from members of the wheel group or allow su from any user.
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
     Galluogu su o aelodau grwp olwyn yn unig neu ganiatáu su o unrhyw ddefnyddiwr.

en: Arguments: (arg)
    
    Accept/Refuse bogus IPv4 error messages.
cy: Ymredymiadau: (arg)
    
    Ganiatáu/Gwrthod negeseuon gwall IPv4 ffug.

en: Arguments: (arg)
    
    Activate/Disable ethernet cards promiscuity check.
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Galluogi/Analluogi gwiriad cymysgaredd cardiau ethernet.

en: Arguments: (arg)
    
    Allow/Forbid autologin.
cy: Ymredymiadau: (arg)
    
    Ganiatáu/Gwrthod awtofewngofnodi.

en: Arguments: (arg)
    
    Allow/Forbid direct root login.
cy: Ymredymiadau: (arg)
    
    Ganiatáu/Gwrthod mewngofnodi gwraidd uniongyrchol.

en: Arguments: (arg)
    
    Allow/Forbid reboot by the console user.
cy: Ymredymiadau: (arg)
    
    Ganiatáu/Gwrthod ailgychwyn cyfrifiadur gan ddefnyddiwr y consol.

en: Arguments: (arg)
    
    Allow/Forbid remote root login.
cy: Ymredymiadau: (arg)
    
    Ganiatáu/Gwrthod mewngofnodi gwraidd pell

en: Arguments: (arg)
    
    Allow/Forbid the list of users on the system on display managers (kdm and gdm).
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Caniatáu/Gwrthod rhestr defnyddwyr ar y system ar rheolwyr arddangos (kdm and gdm).

en: Arguments: (arg)
    
    Authorize all services controlled by tcp_wrappers (see hosts.deny(5)) if \fIarg\fP = ALL. Only local ones
    if \fIarg\fP = LOCAL and none if \fIarg\fP = NONE. To authorize the services you need, use /etc/hosts.allow
    (see hosts.allow(5)).
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Caniatáu i bob gwasanaeth sy'n cael ei reoli gan tcp_wrappers os yw \fIarg\fP = ALL. Dim ond rhai lleol
    os\fIarg\fP = LOCAL a dim os \fIarg\fP = NONE. I gnaiatáu'r gwasanaethausydd angen defnyddiwch /etc/hosts.allow
    (gw. hosts.allow(5)).

en: Arguments: (arg)
    
    Enable/Disable crontab and at for users. Put allowed users in /etc/cron.allow and /etc/at.allow
    (see man at(1) and crontab(1)).
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Galluogi/Analluogi crontab ac at ar gyfer defnyddwyr. Rhoi defnyddwyr â chniatâd yn
    /etc/cron.allow a  /etc/at.allow
     (gw. man yn(1) a crontab(1)).

en: Arguments: (arg)
    
    Enable/Disable libsafe if libsafe is found on the system.
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Galluogi/Analluogi libsafe os yw ar y system.

en: Arguments: (arg)
    
    Enable/Disable msec hourly security check.
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Galluogi/Analluogi gwiriad diogelwch msec bob awr.

en: Arguments: (arg)
    
    Enable/Disable the logging of IPv4 strange packets.
cy: Ymresymiadau: arg)
    
    Galluogi?Analluogi mewngofnodi pecynnau anarferol IPv4.

en: Arguments: (arg)
    
    If \fIarg\fP = ALL allow /etc/issue and /etc/issue.net to exist. If \fIarg\fP = NONE no issues are
    allowed else only /etc/issue is allowed.
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Os yw \fIarg\fP = ALL caniatá /etc/issue a /etc/issue.net i fodoli. Os yw \fIarg\fP = NONE
    dim materion heblaw caniatáu  /etc/issue.

en: Arguments: (arg)
    
    Set the password history length to prevent password reuse.
cy: Ymresymiadau: (arg)
    
    Gosod hyd hanes cyfrinair i rwysstro ailddefnyddio'r cyfrinair.

en: Arguments: (arg)
    
    The argument specifies if clients are authorized to connect
    to the X server on the tcp port 6000 or not.
cy: Ymresymiadau (arg)
    
    Mae'r ymresymiad yn pennu os oes gan y defnyddiwr ganiatád i gysylltu
    gyda'r  gwasanaethwr X porth  tcp 6000 neu beidio.

en: Arguments: (arg)
    
    Use password to authenticate users.
cy: Ymresymiadau: arg)
    
    Defnyddio cyfrinair i wirio defnyddiwr.

en: Arguments: (arg, alert=1)
    
    Enable/Disable IP spoofing protection.
cy: Ymresymiadau: (arg, alert=1)
    
    Galluogi/Analluogi Amddiffyn spwffio IP

en: Arguments: (arg, alert=1)
    
    Enable/Disable name resolution spoofing protection.  If
    \fIalert\fP is true, also reports to syslog.
cy: Ymresymiadau: (arg, alert=1)
    
    Galluogi/Analluogi amddiffyn spwffio datrys enw. Os yw
    \fIalert\fP yn wir, adrodd i syslog.

en: Arguments: (arg, expr='*.*', dev='tty12')
    
    Enable/Disable syslog reports to console 12. \fIexpr\fP is the
    expression describing what to log (see syslog.conf(5) for more details) and
    dev the device to report the log.
cy: Ymresymiadau: (arg, expr='*.*', dev='tty12')
    
    Galluogi/Analluogi adroddiadau syslog i consol 12. \fIexpr\fP yw'r 
    disgrifiad o beth iw' gofnodi (gw. syslog conf(5) am wyboodaeth) a
    dev y ddyfais i greu cofnod.

en: Arguments: (arg, listen_tcp=None)
    
    Allow/Forbid X connections. First arg specifies what is done
    on the client side: ALL (all connections are allowed), LOCAL (only
    local connection) and NONE (no connection).
cy: Ymresymiadau: (arg, listen_tcp=None)
    
    Caniatáu/Gwrthod cysylltiadau X. Ym. cyntaf pennu'r hyn sy'n digwydd
    aochr y cleient: ALL (caniatáu pob cysylltiad), LOCAL (dim ond
    cysylltiadau lleol) a NONE (dim cysylltiadau).

en: Arguments: (length, ndigits=0, nupper=0)
    
    Set the password minimum length and minimum number of digit and minimum number of capitalized letters.
cy: Arguments: (length, ndigits=0, nupper=0)
    
    Gosod lleiafswm hyd cyfrinair a lleiafswm digidau a lleiafswm llythrennau mawr.

en: Arguments: (max, inactive=-1)
    
    Set password aging to \fImax\fP days and delay to change to \fIinactive\fP.
cy: Ymresymiadau: (max, inactive=-1)
    
    Gosod cyfrinair yn erbyn \fImax\fP dyddiau ac oedi i newid i \fIinactive\fP.

en: Arguments: (name)
    
    Add the name as an exception to the handling of password aging by msec.
cy: Ymresymiadau: (name)
    
    Ychwanegu'r enw fel eithriad i drin cyfrinair yn erbyn msec.

en: Arguments: (size)
    
    Set shell commands history size. A value of -1 means unlimited.
cy: Ymresymiad: (size)
    
    Gosod maint hanes gorchymyn cragen. Gwerth -1 yn golygu diderfyn.

en: Arguments: (umask)
    
    Set the root umask.
cy: Ymresymiadau: (umask)
    
    Gosod gwraidd umask.

en: Arguments: (umask)
    
    Set the user umask.
cy: Ymresymiadau: (umasg)
    
    Gosod umasg y defnyddiwr

en: Arguments: (val)
    
    Set the shell timeout. A value of zero means no timeout.
cy: Ymresymiadau: (val)
    
    Gosod amser allan y gragen. Gwerth sero'n golygu dim amser allan.

en: Armenian (old)
cy: Armenaidd (hen)

en: Armenian (phonetic)
cy: Armenaidd (ffonetig)

en: Armenian (typewriter)
cy: Armenaidd (teipiadur)

en: As a review, DrakX will present a summary of various information it has
    about your system. Depending on your installed hardware, you may have some
    or all of the following entries:
    
     * "Mouse": check the current mouse configuration and click on the button
    to change it if necessary.
    
     * "Keyboard": check the current keyboard map configuration and click on
    the button to change that if necessary.
    
     * "Country": check the current country selection. If you are not in this
    country, click on the button and choose another one.
    
     * "Timezone": By default, DrakX deduces your time zone based on the
    primary language you have chosen. But here, just as in your choice of a
    keyboard, you may not be in a country to which the chosen language
    corresponds. You may need to click on the "Timezone" button to
    configure the clock for the correct timezone.
    
     * "Printer": clicking on the "No Printer" button will open the printer
    configuration wizard. Consult the corresponding chapter of the ``Starter
    Guide'' for more information on how to setup a new printer. The interface
    presented there is similar to the one used during installation.
    
     * "Bootloader": if you wish to change your bootloader configuration,
    click that button. This should be reserved to advanced users.
    
     * "Graphical Interface": by default, DrakX configures your graphical
    interface in "800x600" resolution. If that does not suits you, click on
    the button to reconfigure your graphical interface.
    
     * "Network": If you want to configure your Internet or local network
    access now, you can by clicking on this button.
    
     * "Sound card": if a sound card is detected on your system, it is
    displayed here. If you notice the sound card displayed is not the one that
    is actually present on your system, you can click on the button and choose
    another driver.
    
     * "TV card": if a TV card is detected on your system, it is displayed
    here. If you have a TV card and it is not detected, click on the button to
    try to configure it manually.
    
     * "ISDN card": if an ISDN card is detected on your system, it will be
    displayed here. You can click on the button to change the parameters
    associated with the card.
cy: I adolygu, bydd DrakX yn cyflwyno crynodeb amrywiol wybodaeth
    ynghylch eich peiriant. Yn ddibynnol ar eich caledwedd, mae'n bosibl fod
    gwnnych chai o'r rhain:
    
     *"Llygoden": gwirio ffurfweddiad presennol y llygoden a chliciwch ar y
     botwm a dewis un arall.
    
     *"Bysellfwrdd" gwirio ffurfweddiad presennol y bysellfwrdd a chliciwch
    ar y  botwm a'i newid.
    
     *"Cylchfa amser" Mae DrakX, yn dyfalu eich cylchfa amser o'r iaith
    rydych wedi ei dewis. Eto fel gyda bysellfwrdd efallai nad ydych yn y wlad
    sy'n cyfateb i'r  dewis iaith. Felly, mae'n bosibl y bydd angen i chi glicio arfotwm "Cylchfa amser" i ffurfweddi'r cloc yn ôl y gylchfa amser rydychynddi.
    
     *"Argraffydd": bydd clicio ar y botwm "Dim argraffydd" yn agor y
    dewin ffurfweddi. Darllenwch y bennod berthnasol o'r 'Starter Guide'
    am wybodaeth ar sut mae gosod yr argraffydd. Mae'r rhyngwyneb yno'n
    debyg i'r un sy'n cael ei ddefnyddio wrth osod y system.
    
     * "Cychwynnydd": os hoffech newid ffurfweddiad eich cychwynnydd,
    cliciwch y botwm. Ar gyfer defnyddwyr uwch yn unig.
    
     * "Rhyngwyneb Graffigol": Mae DraKX yn gosod eich rhyngwyneb i
    gydraniad "800x600". Os nad yw hynny'n addas cliciwch y botwm
    i ailffurfweddu eich rhyngwyneb graffigol.
    
     * "Rhwydwaith": Os hoffech chi ffurfweddu eich rhwydwaith
    Rhyngrwyd neu lleol cliciwch y botwm.
    
     *"Cerdyn sain": os oes cerdyn sain yn cael ei ganfod ar eich system, bydd yn
    cael ei ddangos yma. Nid oes modd creu newidiadau adeg y gosodiad.
    
     *"Cerdyn teledu": os oes cerdyn teledu yn cael ei ganfod ar eich system, bydd
     yn cael ei ddangos yma. Nid oes modd creu newidiadau adeg y gosodiad.
    
     *"Cerdyn IDSN":os oes cerdyn IDSN yn cael ei ganfod ar eich system, bydd
     yn cael ei ddangos yma. Mae modd clicio ar y botwm i newid y paramedrau
     cysylltiedig.

en: Assign raw devices to block devices (such as hard drive
    partitions), for the use of applications such as Oracle or DVD players
cy: Dynodi dyfeisiadau bras i ddyfeisiau bloc(megis dig caled
    rhaniadau), ar gyfer defnydd rhaglenni megis Oracle neu chwaraewyr DVD

en: At the time you are installing Mandrake Linux, it is likely that some
    packages have been updated since the initial release. Bugs may have been
    fixed, security issues resolved. To allow you to benefit from these
    updates, you are now able to download them from the Internet. Choose
    "Yes" if you have a working Internet connection, or "No" if you prefer
    to install updated packages later.
    
    Choosing "Yes" displays a list of places from which updates can be
    retrieved. Choose the one nearest you. A package-selection tree will
    appear: review the selection, and press "Install" to retrieve and install
    the selected package( s), or "Cancel" to abort.
cy: Ar yr adeg pan fyddwch yn gosod Mandrake Linux, mae'n debygol y bydd
    rhai pecynnau wedi eu diweddaru ers y rhyddhad cychwynnol. Bydd rhai 
    gwallau wedi eu cywiro a materion diogelwch wedi eu datrys. I ganiatáu
    i chi fanteisio ar hyn mae cynnig i chi eu llwytho i lawr o'r rhyngrwyd.
    Dewiswch "Iawn" os oes gennych gyswllt gweithredol â'r rhyngrwyd,
    neu "Na"os ydych am osod pecynnau mwy diweddar rhywbryd eto.
    
    Bydd dewis "Iawn" yn dangos rhestr o leoedd o le mae modd derbyn
    diweddariadau. Dewiswch yr un agosaf atoch. Yna, bydd coeden dewis
    pecynnau yn ymddangos: Wedi i chi benderfynu ar eich dewis, cliciwch
    "Gosod" i estyn a gosod y pecynnau hynny neu "Diddymu" i beidio.

en: At this point, DrakX will allow you to choose the security level desired
    for the machine. As a rule of thumb, the security level should be set
    higher if the machine will contain crucial data, or if it will be a machine
    directly exposed to the Internet. The trade-off of a higher security level
    is generally obtained at the expense of ease of use. Refer to the "msec"
    chapter of the ``Command Line Manual'' to get more information about the
    meaning of these levels.
    
    If you do not know what to choose, keep the default option.
cy: Yma mae angen dewis lefel diogelwch ar gyfer y peiriant. Fel rheol,
    y mwyaf agored yw'r peiriant, y mwyaf pwysig yw'r data yr uchaf
    ddylai'r lefel diogelwch fod neu fod gan y peiriant gysylltiad uniongyrchol
    gyda'r rhyngrwyd. Er hynny, mae diogelwch yn dod ar draul
    hwylustod. Gw. pennod "msec" y "Command Line Manual" am
    wybodaeth ar ystyr y lefelau hyn
    
    Os nad ydych yn siwr beth i'w ddewis, dewiswch y rhagosodedig.

en: At this point, you need to choose which partition(s) will be used for the
    installation of your Mandrake Linux system. If partitions have already been
    defined, either from a previous installation of GNU/Linux or from another
    partitioning tool, you can use existing partitions. Otherwise, hard drive
    partitions must be defined.
    
    To create partitions, you must first select a hard drive. You can select
    the disk for partitioning by clicking on ``hda'' for the first IDE drive,
    ``hdb'' for the second, ``sda'' for the first SCSI drive and so on.
    
    To partition the selected hard drive, you can use these options:
    
     * "Clear all": this option deletes all partitions on the selected hard
    drive
    
     * "Auto allocate": this option enables you to automatically create ext3
    and swap partitions in free space of your hard drive
    
    "More": gives access to additional features:
    
     * "Save partition table": saves the partition table to a floppy. Useful
    for later partition-table recovery, if necessary. It is strongly
    recommended that you perform this step.
    
     * "Restore partition table": allows you to restore a previously saved
    partition table from a floppy disk.
    
     * "Rescue partition table": if your partition table is damaged, you can
    try to recover it using this option. Please be careful and remember that it
    doesn't always work.
    
     * "Reload partition table": discards all changes and reloads the
    partition table that was originally on the hard drive.
    
     * "Removable media automounting": unchecking this option will force
    users to manually mount and unmount removable medias such as floppies and
    CD-ROMs.
    
     * "Wizard": use this option if you wish to use a wizard to partition
    your hard drive. This is recommended if you do not have a good
    understanding of partitioning.
    
     * "Undo": use this option to cancel your changes.
    
     * "Toggle to normal/expert mode": allows additional actions on
    partitions (type, options, format) and gives more information about the
    hard drive.
    
     * "Done": when you are finished partitioning your hard drive, this will
    save your changes back to disk.
    
    When defining the size of a partition, you can finely set the partition
    size by using the Arrow keys of your keyboard.
    
    Note: you can reach any option using the keyboard. Navigate through the
    partitions using [Tab] and the [Up/Down] arrows.
    
    When a partition is selected, you can use:
    
     * Ctrl-c to create a new partition (when an empty partition is selected)
    
     * Ctrl-d to delete a partition
    
     * Ctrl-m to set the mount point
    
    To get information about the different file system types available, please
    read the ext2FS chapter from the ``Reference Manual''.
    
    If you are installing on a PPC machine, you will want to create a small HFS
    ``bootstrap'' partition of at least 1MB which will be used by the yaboot
    bootloader. If you opt to make the partition a bit larger, say 50MB, you
    may find it a useful place to store a spare kernel and ramdisk images for
    emergency boot situations.
cy: Yn awr mae angen i chi ddewis pa raniadau i'w defnyddio ar gyfer gosodiad
    eich system Mandrake Linux. Os oes rhaniadau wedi eu diffinio eisoes, un
    ai drwy osodiad blaenorol o GNU/Linux neu gan offeryn rhannu arall, mae
    modd i chi ddefnyddio'r rhaniadau presennol. Os nad, rhaid i' rhaniadau'r
    ddisg caled gael eu diffinio.
    
    I greu rhaniadau, rhaid yn gyntaf ddewis disg caled. Mae modd dewis disg
    i'w rannu drwy glicio ar "hda" ar gyfer y ddisg IDE cyntaf., "hdb" ar
    gyfer yr ail, "sda" ar gyfer y ddisg SCSI cyntaf, ac yn y blaen.
    
    I greu'r rhaniad, mae modd defnyddio'r dewisiadau hyn:
    
     *"Clirio'r cyfan": mae'r dewis hwn yn dileu pob rhaniad ar ddisg.
    
     *"Awto ddynodi": mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi greu'n awtomatig
    Ext2 a rhaniadau cyfnewid mewn lle gwag ar eich disg.
    
     *"Rhagor": yn rhoi mynediad i ragor o nodweddion:
    
       *"Cadw'r tabl rhaniad": mae hwn yn cadw'r tabl rhaniad i ddisg
    meddal. Mae hyn yn ddefnyddiol ar gyfer adfer tabl rhaniad, os fydd angen
    
       "Adfer y tabl rhaniad": mae hyn yn caniatáu adfer tabl rhaniad blaenorol
    o ddisg meddal.
    
       "Achub y tabl rhaniad": os yw eich tabl rhaniad wedi ei ddifrodi, mae modd
    ceisio ei  adfer drwy'r dewis yma. Byddwch ofalus a chofiwch fod modd iddo
    fethu.
    
       "Ai-lwytho'r tabl rhaniad": mae hwn yn dileu pob newid ac yn ail lwytho'r
    tabl rhaniad gwreiddiol.
    
       *"Awto osod cyfrwng symudol": dad-diciwch y dewis hwn i osod a dad osod
    gyda llaw, cyfryngau symudol megis disgiau meddal ac CD-ROMau
    
       *"Dewin": defnyddiwch y dewis hwn os ydych am ddefnyddio'r dewin i rannu
    eich disg caled. Dyma'sydd orau os nad oes gennych wybodaeth sylweddol ar
    rhannu
    
       *"Dadwneud": defnyddiwch y dewis hwn i ddileu eich newidiadau
    
        *"Newid o'r modd arferol/arbenigwr": mae hwn yn caniatáu gweithredoedd
    pellach ar raniadau. (Math, dewisiadau, fformat) ac mae'n cynnig mwy o
     wybodaeth.
    
       *"Gorffen":pan fyddwch wedi gorffen rhannu eich disg, bydd hwn yn cadw
     eich newidiadau yn ôl i'r ddisg
    
    Sylwer: mae modd cyrraedd y dewisiadau drwy'r bysellfwrdd. Symudwch drwy'r
     rhaniadau gan ddefnyddio [Tab] a'r saethau [I Fyny/I Lawr].
    
    Pan fydd rhaniad wedi ei ddewis, medrwch ddefnyddio:
    
     *Ctrl-c i greu rhaniad newydd (pan fo rhaniad gwag yn cael ei ddewis);
    
     *Ctrl-d i ddileu rhaniad;
    
     *Ctrl-m i greu pwynt gosod;
    
    I dderbyn gwybodaeth am yr amrywiol systemau ffeil sydd ar gael, darllenwch y
     pennawd ar ext2fs yn y ``Reference Manual''.
    
    Os ydych yn gosod ar beiriant PPC, bydd angen i chi greu "ymlwythwr" HFS
     bychan o leiaf 1MB o faint, fydd yn cael ei ddefnyddio gan ymlwythwr yaboot.
    Os ydych yn dewis gwneud y rhaniad rhywfaint yn fwy, dyweder tua 50MB, yna
    gall fod yn le defnyddiol i gadw cnewyllyn sbâr a delweddau ramdisk ar gyfer
     sefyllfaoedd cychwyn argyfyngus!

en: At this point, you need to decide where you want to install the Mandrake
    Linux operating system on your hard drive. If your hard drive is empty or
    if an existing operating system is using all the available space you will
    have to partition the drive. Basically, partitioning a hard drive consists
    of logically dividing it to create the space needed to install your new
    Mandrake Linux system.
    
    Because the process of partitioning a hard drive is usually irreversible
    and can lead to lost data if there is an existing operating system already
    installed on the drive, partitioning can be intimidating and stressful if
    you are an inexperienced user. Fortunately, DrakX includes a wizard which
    simplifies this process. Before continuing with this step, read through the
    rest of this section and above all, take your time.
    
    Depending on your hard drive configuration, several options are available:
    
     * "Use free space": this option will perform an automatic partitioning
    of your blank drive(s). If you use this option there will be no further
    prompts.
    
     * "Use existing partition": the wizard has detected one or more existing
    Linux partitions on your hard drive. If you want to use them, choose this
    option. You will then be asked to choose the mount points associated with
    each of the partitions. The legacy mount points are selected by default,
    and for the most part it's a good idea to keep them.
    
     * "Use the free space on the Windows partition": if Microsoft Windows is
    installed on your hard drive and takes all the space available on it, you
    have to create free space for Linux data. To do so, you can delete your
    Microsoft Windows partition and data (see `` Erase entire disk'' solution)
    or resize your Microsoft Windows FAT partition. Resizing can be performed
    without the loss of any data, provided you previously defragment the
    Windows partition and that it uses the FAT format. Backing up your data is
    strongly recommended.. Using this option is recommended if you want to use
    both Mandrake Linux and Microsoft Windows on the same computer.
    
       Before choosing this option, please understand that after this
    procedure, the size of your Microsoft Windows partition will be smaller
    then when you started. You will have less free space under Microsoft
    Windows to store your data or to install new software.
    
     * "Erase entire disk": if you want to delete all data and all partitions
    present on your hard drive and replace them with your new Mandrake Linux
    system, choose this option. Be careful, because you will not be able to
    undo your choice after you confirm.
    
       !! If you choose this option, all data on your disk will be deleted. !!
    
     * "Remove Windows": this will simply erase everything on the drive and
    begin fresh, partitioning everything from scratch. All data on your disk
    will be lost.
    
       !! If you choose this option, all data on your disk will be lost. !!
    
     * "Custom disk partitionning": choose this option if you want to
    manually partition your hard drive. Be careful -- it is a powerful but
    dangerous choice and you can very easily lose all your data. That's why
    this option is really only recommended if you have done something like this
    before and have some experience. For more instructions on how to use the
    DiskDrake utility, refer to the ``Managing Your Partitions '' section in
    the ``Starter Guide''.
cy: Yn awr mae angen i chi ddewis lle ar eich disg caled i osod eich
    system weithredu Linux Mandrake. Os yw eich disg caled yn wag neu
    os oes yna system weithredol eisoes yn cymryd yr holl le sydd ar gael,
    bydd angen i chi greu rhaniadau arno.Yn y bon, mae rhannu disg caled
    yn golygu ei rhannu'n rhesymegol i greu lle i osod eich system Mandrake
    Linux newydd.
    
    Gan bo effaith y broses rannu'n ddidroi nôl  gan arwain at golli data os oes
    system weithredol eisoes ar y gyrrwr, rhall rhannu gall creu rhaniadau fod
    yn broses bygythiol a straenusos ydych yn ddefnyddiwr dibrofiad.
    Yn ffodus, mae gan DrakX  ddewin sy'n symleiddio'r broses. Cyn cychwyn,
    darllenwch y llawlyfr a chymerwch bwyll.
    
    Yn ddibynnol ar ffurfweddiad eich disg caled, mae dewisiadau ar gael:
    
     * "Defnyddiwch lle gwag": mae'r dewis hwn yn arwain at greu rhaniadau
    awtomatig o'ch disg(iau) caled gwag. Bydd dim cwestiynau eraill os byddwch
    yn defnyddio'r dewis hwn.
    
     * "Defnyddiwch y rhaniad cyfredol": mae'r dewin wedi canfod un neu fwy
    o raniadau Linux cyfredol ar eich disg caled. Os ydych am eu defnyddio,
    dewiswch y dewis hwn. Bydd gofyn i chi ddewis pwyntiau gosod ygysylltiaedig
    âphob rhaniad. Mae'r pwyntiau gosod gosodedig wedi eu dewis, ac ar y
    cyfan mae'n syniad da cadw atynt.
    
     * "Defnyddiwch le gwag ar raniad Windows": os yw Microsoft Windows ar
    eich disg caled ac yn cymryd y lle i gyd, bydd rhaid i chi greu lle ar gyfer data
    Linux. I wneud hynny gallwch ddileu eich rhaniad a data Microsoft Windows
    (Gw. atebion "Dileu'r ddisg gyfan " neu ail-lunio maint rhaniad FAT Microsoft
    Windows. Mae modd ail lunio maint y rhaniad heb golli data cynbelled eich
    bod wedi dad-ddarnio rhaniad Windows ac mae'n defnyddio fformat Windows.
    Argymellir cadw data wrth gefn hefyd.Argymhellir gwneud hyn os ydych am
    ddefnyddio Mandrake Linux a Microsoft Windows ar yr un cyfrifiadur.
    
      Cyn gwneud y dewis hwn, cofiwch y bydd maint eich rhaniad Microsoft
    Windows yn llai nag yw ar hyn o bryd ar âl dilyn y drefn yma. Bydd
    gennych llai o le yn Microsoft Windows i gadw data neu i osod
    meddalwedd newydd.
    
     * "Dileu'r holl ddisg" os ydych am ddileu'r holl ddata a rhaniadau
    presennol ar eich disg caled a'u cyfnewid am system Mandrake Linux,
    yna dewiswch hwn. Byddwch yn ofalus wrth wneud hyn gan na fydd
    modd troi'n ôl ar ôl cadarnhau.
    
      !! Os ydych yn dewis hwn, byddwch yn colli'r holl ddata ar eich disg.  !!
    
     * "Tynnu Windows": bydd hwn yn dileu popeth o'r disg caled a 
    chychwyn popeth o'r newydd, gan gynnwys creu rhaniadau newydd.
    Bydd yr holl ddata ar y ddisg yn cael ei golli
    
      !! Os ydych yn dewis hwn, byddwch yn colli'r holl ddata ar eich disg.  !!
    
     * "Rhannu disg gyda llaw": dewiswch hwn os ydych am rannu'r disg caled
    gyda llaw. Byddwch ofalus - mae'n ddewis pwerus a pheryglus. Mae modd
    i chi golli'ch holl ddata. Peidiwch dewis hwn oni bai eich bod yn gwybod beth
    ydych yn ei wneud.. Am rhagor o wybodaeth ar sut i ddefnyddio DiskDrake, 
    darllennwch adran "Managing your Partitions" yn y "Starter Guide".

en: Audio-related tools: mp3 or midi players, mixers, etc
cy: Offer Sain: mp3 neu chwarewyr midi, cymysgwyr, ag ati

en: Australia
cy: Awstralia

en: Australian Optus cable TV
cy: Teledu Cebl Opus Awstralia

en: Austria
cy: Awstria

en: Authentication
cy: Dilysu

en: Authentication LDAP
cy: Dilysu LDAP

en: Authentication NIS
cy: Dilysu LDAP

en: Authentication Windows Domain
cy: Dilysu Parth Windows

en: Author:
cy: Awdur

en: Auto Install
cy: Awto Gosod

en: Auto Install Configurator
cy: Ffurfweddwr Awto-Osod

en: Auto allocate
cy: Awto ddynodi

en: Auto-detect
cy: Awtoganfod

en: Auto-detect available ports
cy: Awtoganfod pyrth ar gael

en: Auto-detect printers connected directly to the local network
cy: Awtoganfod argraffyddion sy'n gysylltiedig yn uniongyrchol â'r rhwydwaith lleol

en: Auto-detect printers connected to machines running Microsoft Windows
cy: Awtoganfod argraffyddion sy'n gysylltiedig â pheiriannau'n rhedeg Microsoft Windows

en: Auto-detect printers connected to this machine
cy: Awto ganfod argraffyddion sy'n gysylltiedig a'r peiriant hwn

en: Auto-detected
cy: Awto ganfyddwyd

en: Autologin
cy: Awtomewngofnodi

en: Automated
cy: Awtomeiddwyd

en: Automatic IP
cy: IP awtomatig

en: Automatic Steps Configuration
cy: FFurfweddiad Camau Awtomatig

en: Automatic correction of CUPS configuration
cy: Cywiro cyswllt CUPS yn awtomatig

en: Automatic detection and configuration of hardware at boot.
cy: Canfod a ffurfweddu awtomatic caledwedd wrth gychwyn y cyfrifiadur.

en: Automatic reconfiguration
cy: Ail ffurfweddiad awtomatig

en: Automatic regeneration of kernel header in /boot for
    /usr/include/linux/{autoconf,version}.h
cy: Ailgreu awtomatic pennawd y cnewyllyn yn /boot ar
    gyfer /usr/include/linux{autoconf,version}.h

en: Automatic time synchronization (using NTP)
cy: Cydweddi amser awtomatig (defnyddio NTP)

en: Automatically find available printers on remote machines
cy: Canfod argraffyddion ar gyfrifiaduron pell, yn awtomatig.

en: Automatically switch on numlock key locker under console
    and XFree at boot.
cy: Cychwyn clo allweddell numlock yn awtomatig yn consol 
    ac XFree wrth gychwyn y peiriant.

en: Autoprobe
cy: Atoholi

en: Available printers
cy: Argraffyddion ar gael

en: Azerbaidjani (latin)
cy: Azerbaidjan (lladin)

en: Backup %s to %s.old
cy: Cadw %s i %s.old wrth gefn

en: Backup Now
cy: Cadw wrth Gefn Nawr

en: Backup Now from configuration file
cy: Cadwch wrth Gefn eich ffeiliau ffurfweddu

en: Backup Other files...
cy: Cadw wrth gefn ffeiliau eraill...

en: Backup User files...
cy: Ffeiliau Defnyddiwr Cadw wrth Gefn...

en: Backup Users
cy: Defnyddwyr Cadw wrth Gwfn

en: Backup files are corrupted
cy: Mae'r ffeiliau wrth gefn wedi eu llygru

en: Backup files not found at %s.
cy: Heb ganfod y  ffeiliau wrth gefn yn %s.

en: Backup other files
cy: Cadw'r ffeiliau eraill wrth gefn

en: Backup system
cy: System cadw wrth gefn

en: Backup system files
cy: Ffeiliau System Cadw wrth Gefn

en: Backup system files...
cy: Ffeiliau system wrth gefn

en: Backup the system files before:
cy: Cadw'r ffeiliau system wrth gefn cyn:

en: Backup user files
cy: Ffeiliau Defnyddiwr Cadw wrth Gefn

en: Backup your System files. (/etc directory)
cy: Cadw wrth gefn ffeiliau System. ( cyfeiriadur /etc )

en: Bad backup file
cy: Ffeil wrth gefn gwallus

en: Bad choice, try again
cy: Dewis gwael, ceisiwch eto

en: Bad package
cy: Pecyn gwallus

en: Bad password on %s
cy: Cyfrinair gwallus yn %s

en: Basic
cy: Elfennol

en: Be careful: this operation is dangerous.
cy: Byddwch ofalus: mae'r weithred hon yn beryglus.

en: Be sure a media is present for the device %s
cy: Gwnewch yn siwr fod y deunydd ar gael ar gyfer y ddyfais %s

en: Because you are doing a network installation, your network is already configured.
    Click on Ok to keep your configuration, or cancel to reconfigure your Internet & Network connection.
cy: Am eich bod yn gosod eich rhwydwaith, mae eich rhwydwaith eisoes wedi ei ffurfweddu
    Cliciwch Iawn i gadw eich ffurfweddiad, neu ddileu i ail ffurfweddi eich cysylltiad Rhyngrwyd a Rhwydwaith.

en: Become a MandrakeExpert
cy: Dewch yn MandrakeExpert

en: Before continuing, you should carefully read the terms of the license. It
    covers the entire Mandrake Linux distribution. If you do agree with all the
    terms in it, check the "Accept" box. If not, simply turn off your
    computer.
cy: Cyn parhau dylech ddarllen amodau'r drwydded yn ofalus. Mae'n ymwneud
    â holl ddosbarthiad Mandrake Linux. Os ydych yn cytuno â'r holl amodau,
    cliciwch blwch "Derbyn". 
    Os nad, ddiffoddwch eich cyfrifiadur.

en: Before installing any fonts, be sure that you have the right to use and install them on your system.
    
    -You can install the fonts the normal way. In rare cases, bogus fonts may hang up your X Server.
cy: Cyn gosod unrhyw ffontiau, gwnewch yn siwr bod gennych yr hawl i'w defnyddio a'u gosod ar eich system.
    
    - Medrwch osod y ffontiau yn y dull arferol. Mewn achosion prin, gall ffontiau ffug rewi eich Gwasanaethwr X.

en: Belarusian
cy: Belarusaidd

en: Belgian
cy: Belgaidd

en: Belgium
cy: Gwlad Belg

en: Books and Howto's on Linux and Free Software
cy: Llyfrau a Howto's ar Linux a Meddalwedd Rhydd

en: Boot
cy: Cychwyn

en: Boot Floppy
cy: Disg Meddal Cychwyn

en: Boot ISO
cy: Cychwyn yr ISO

en: Boot Protocol
cy: Protocol Cychwyn

en: Boot Style Configuration
cy: Ffurfweddu'r Math o Gychwyn

en: Boot device
cy: Dyfais cychwyn

en: Bootloader
cy: Cychwynydd ar waith

en: Bootloader installation
cy: Gosodiad Bootloader

en: Bootloader main options
cy: Prif ddewisiadau Bootloader

en: Bootloader to use
cy: Bootloader ar waith

en: Bootsplash
cy: Croeso Cychwyn

en: Bosnia and Herzegovina
cy: Bosnia ac Herzegovina

en: Bosnian
cy: Bosnieg

en: Both Shift keys simultaneously
cy: Y ddwy fysell Shift gyda'i gilydd

en: Brazilian (ABNT-2)
cy: Brasilaidd (ABNT-2)

en: Bridges and system controllers
cy: Rheolyddion pontydd a syatem

en: Bringing down the network
cy: Cau'r rhwydwaith

en: Bringing up the network
cy: Cychwyn y rhwydwaith

en: Broadcast Address:
cy: Cyfeiriad Darlledu:

en: Browse
cy: Pori

en: Browse to new restore repository.
cy: Pori i'r ystorfa newydd adferwyd

en: Build All Kernels -->
cy: Adeiladu pob cnewyllyn -->

en: Build Backup
cy: Adeiladu Cadw wrth Gefn

en: Build Single NIC -->
cy: Adeiladau NIC unigol -->

en: Build Whole Kernel -->
cy: Adeiladu'r cnewyllyn gyfan -->

en: Build the disk
cy: Adeiladu'r ddisg

en: Bulgaria
cy: Bwlgaria

en: Bulgarian (BDS)
cy: Bwlgaraidd (BDS)

en: Bulgarian (phonetic)
cy: Bwlgaraidd (ffonetig)

en: Bus
cy: Bws

en: Bus identification
cy: Dynodiad bws

en: Button 2 Emulation
cy: Efelychiad Botwm 2

en: Button 3 Emulation
cy: Efelychiad Botwm 3

en: Button `%s': %s
cy: Botwm '%s'.%s

en: Buttons emulation
cy: Efelychiad botymau

en: C and C++ development libraries, programs and include files
cy: Llyfrgelloedd datblygiadol C a C++, rhaglenni a ffeiliau cynnwys

en: CD in place - continue.
cy: CD yn ei le - ewch ymlaen

en: CD/DVD burners
cy: Llosgwyr CD/DVD

en: CPU flags reported by the kernel
cy: Baneri cpu'n cael eu dangos gan y cnewyllyn

en: CUPS configuration
cy: Furfweddiad CUPS

en: CUPS does not support printers on Novell servers or printers sending the data into a free-formed command.
cy: Nid yw CUPS yn cefnogi argraffyddion ar wasanaethwyr Novell neu argraffyddion sy'n anfon data mewn gorchymyn ffurf -rhydd.

en: CUPS printer sharing configuration
cy: Ffurfweddiad rhannu argraffydd CUPS

en: Cable connection
cy: Cysylltiad cebl

en: Cache size
cy: Maint storfa

en: Calendar
cy: Calendr

en: Can't access kernel modules corresponding to your kernel (file %s is missing), this generally means your boot floppy in not in sync with the Installation medium (please create a newer boot floppy)
cy: Methu cael mynediad i fodiwlau'r cnewyllyn sy'n cyfateb i'ch cnewyllyn chi (mae ffeil %s ar goll), mae hyn yn golygu, fel arfer, nad yw eich disg cychwyn yn cydweddu gyda'r cyfrwng Gosod (crëwch ddisg cychwyn meddal newydd)

en: Can't add a partition to _formatted_ RAID md%d
cy: Methu ychwanegu rhaniad to_formatted_RAID md%d

en: Can't create catalog!
cy: Methu creu catalog!

en: Can't find %s on %s
cy: Methu canfod %s ar %s

en: Can't launch mkinitrd -f /boot/initrd-%s.img %s.
cy: Methu cychwyn mkinitrd -f /boot/initrd-%s.img %s.

en: Can't login using username %s (bad password?)
cy: Methu mewngofnodi gan ddefnyddio enw defnyddiwr %s (cyfrinair anghywir?)

en: Can't make screenshots before partitioning
cy: Meth creu lluniau o'r sgrin cyn rhannu

en: Can't relaunch LiLo!
    Launch "lilo" as root in command line to complete LiLo theme installation.
cy: Methu ailgychwyn LiLo!
    Cychwyn "lilo" fel gwraidd ar y linell orchymyn i gwblhau gosod thema LiLo'n llawn.

en: Can't unset mount point as this partition is used for loop back.
    Remove the loopback first
cy: Methu dadsetio'r pwynt gosod gan fod y rhaniad yn cael ei ddefnyddio ar gyfer cylch-ôl
    Tynnu'r cylch-ôl yn gyntaf

en: Can't use broadcast with no NIS domain
cy: Methu defnyddio darlledu heb barth NIS

en: Can't write /etc/sysconfig/bootsplash
    File not found.
cy: Methu ysgrifennu  /etc/sysconfig/bootsplash.\\
    Heb ganfod y ffeil

en: Can't write /etc/sysconfig/bootsplash.
cy: Methu ysgrifennu  /etc/sysconfig/bootsplash.

en: Canada (cable)
cy: Canada (cabl)

en: Canadian (Quebec)
cy: Canada (Quebec)

en: Cancel
cy: Diddymu

en: CapsLock key
cy: Bysell CapsLock

en: Card IO
cy: IO'r Cerdyn

en: Card IO_0
cy: IO_O y cerdyn

en: Card IO_1
cy: IO_1 y cerdyn

en: Card IRQ
cy: IRQ y cerdyn

en: Card mem (DMA)
cy: Cof Cerdyn (DMA)

en: Card model:
cy: Model cerdyn:

en: Cd-Rom labeled "%s"
cy: Cd-Rom wedi ei labelu "%s"

en: Certify yourself on Linux
cy: Mynnwch dystysgrifo eich hun gyda Linux

en: Change
    Restore Path
cy: Newid
    Llwybr Adfer

en: Change Cd-Rom
cy: Newid CD-Rom

en: Change partition type
cy: Newid math y rhaniad

en: Change the printing system
cy: Newidiwch y system argraffu

en: Change type
cy: Newid y math

en: Change your Cd-Rom!
    
    Please insert the Cd-Rom labelled "%s" in your drive and press Ok when done.
    If you don't have it, press Cancel to avoid installation from this Cd-Rom.
cy: Newidiwch eich CD-ROM
    
    Rhowch yr CD-ROM sydd wedi ei labeli "%s" yn eich gyrrwr a chlicio Iawn
    Os nad yw gennych, cliciwch Dileu i osgoi gosod o'r CD-ROM hwn.

en: Channel
cy: Sianel

en: Check bad blocks?
cy: Gwirio blociau gwallus?

en: Checking "Create a boot disk" allows you to have a rescue boot media
    handy.
    
    The Mandrake Linux CD-ROM has a built-in rescue mode. You can access it by
    booting the CD-ROM, pressing the >> F1<< key at boot and typing >>rescue<<
    at the prompt. If your computer cannot boot from the CD-ROM, there are at
    least two situations where having a boot floppy is critical:
    
     * when installing the bootloader, DrakX will rewrite the boot sector (MBR)
    of your main disk (unless you are using another boot manager), to allow you
    to start up with either Windows or GNU/Linux (assuming you have Windows on
    your system). If at some point you need to reinstall Windows, the Microsoft
    install process will rewrite the boot sector and remove your ability to
    start GNU/Linux!
    
     * if a problem arises and you cannot start GNU/Linux from the hard disk,
    this floppy will be the only means of starting up GNU/Linux. It contains a
    fair number of system tools for restoring a system that has crashed due to
    a power failure, an unfortunate typing error, a forgotten root password, or
    any other reason.
    
    If you say "Yes", you will be asked to insert a disk in the drive. The
    floppy disk must be blank or have non-critical data on it - DrakX will
    format the floppy and will rewrite the whole disk.
cy: Mae ticio |2Creu disg meddal cychwyn" yn caniatáu i chi gael cyfrwng
    achub wrth law.
    
    Mae gan yr CD-ROM Mandrake Linux modd achub. Gallwch ei gyrraedd drwy
    gychwyn y peiriant o'r CD-ROM, gwasgu'r fysell >>F1<< o'r cychwyn a theipio
     >>rescue<<wrth yr anogwr. Ond os nad yw eich cyfrifiadur yn medru cychwyn
    drwy'r CD-ROM dylech ddod yn ôl i'r cam hwn am gymorth mewn o leiaf dwy sefyllfa:
    
     *wrth lwytho'r llwythwr cychwyn, bydd DrakX yn ailysgrifennu'r adran bwtio [MBR]
    ar eich prif ddisg [oni bai eich bod yn defnyddio rheolwr cychwyn arall] fel eich bod
    yn medru cychwyn yn Windows neu GNU/Linux [gan gymryd bod gennych Windows
    ar eich system]. Os fyddwch angen ailosod Windows, bydd proses osod Microsoft yn
    ail ysgrifennu'r adran bwtio, ac felly ni fydd modd i chi gychwyn GNU/Linux!
    
     * os oes anhawster yn codi ac nid ydych yn medru cychwyn GNU/Linux o'r ddisg
    caled, y ddisg feddal fydd yr unig ffordd i gychwyn GNU/Linux.Mae'n cynnwys
    nifer dda o offer i adfer y system, gwall teipio anffodus, camdeipio cyfrinair neu
    rhesymau eraill
    
    Pan fyddwch yn clicio "Iawn"yma, bydd gofyn i chi rhoi disg meddal yn
    y gyrrwr. Rhaid i'r ddisg fod yn wag neu fod dim gwahaniaeth colli'r data
    arno.Does dim angen ei fformatio gan y bydd DrakX yn ailysgrifennu'r holl ddisg.

en: Checking %s
cy: Gwirio %s

en: Checking device and configuring HPOJ...
cy: Gwirio'r ddyfais a ffurfweddu HPOJ...

en: Checking installed software...
cy: Gwirio'r meddalwedd sydd wedi ei osod...

en: Checking your system...
cy: Gwirio eich system...

en: China
cy: Tsieina

en: China (broadcast)
cy: Tseina (darlledu)

en: Choose a file
cy: Dewis ffeil

en: Choose a mirror from which to get the packages
cy: Dewiswch ddrych lle mae modd estyn y pecynnau

en: Choose a monitor
cy: Dewiswch fonitor

en: Choose a partition
cy: Dewiswch raniad

en: Choose action
cy: Dewiswch weithred

en: Choose an X server
cy: Dewiswch wasanaethwr X

en: Choose an existing LVM to add to
cy: Dewis LVM presennol i ychwanegu ato

en: Choose an existing RAID to add to
cy: Dewis RAID presennol i ychwanegu ato

en: Choose another partition
cy: Dewiswch raniad arall

en: Choose color
cy: dewis lliw

en: Choose file
cy: Dewis ffeil

en: Choose one of the auto-detected printers from the list or enter the hostname or IP and the optional port number (default is 9100) in the input fields.
cy: Dewiswch un o'r argraffyddion sydd wedi eu awtoganfod o'r rhestr neu rhowch yr enw gwesteiwr neu IP a'r rhif porth dewisol (9100 yw'r rhagosodedig) i'r meysydd mewnbwn.

en: Choose packages to install
cy: Dewis pecynnau i'w gosod

en: Choose the applications that will support the fonts:
cy: Dewiswch y rhaglenni fydd yn cynnal ffontiau:

en: Choose the connection you want to configure
cy: Dewiiwch y math o gysylltiad rydych am ei ffurfweddu

en: Choose the default user:
cy: Dewis y defnyddiwr rhagosodedig:

en: Choose the floppy drive you want to use to make the bootdisk
cy: Dewiswch y gyrrwr disg meddal i'w ddefnyddio i greu disg cychwyn

en: Choose the hard drive you want to erase in order to install your new
    Mandrake Linux partition. Be careful, all data present on it will be lost
    and will not be recoverable!
cy: Dewiswch y ddisg galed rydych am ei ddileu er mwy n gosod eich rhaniad
    Mandrake Linux newydd. Byddwch ofalus, bydd yr holl ddata sydd arno'n
    cael ei ddileu ac ni fydd modd ei adfer!

en: Choose the host on which the local scanners should be made available:
cy: Dewis y gwesteiwr ddylai'r sganiwr lleol fod ar gael iddynt:

en: Choose the mount points
cy: Dewiswch y pwyntiau gosod

en: Choose the network interface
cy: Dewiswch rhag wyneb  y rhwydwaith

en: Choose the network or host on which the local printers should be made available:
cy: Dewis y rhwydwaith neu westeiwr ddylai'r argraffyddion lleol fod ar gael iddynt:

en: Choose the new size
cy: Dewiswch y maint newydd

en: Choose the packages you want to install
cy: Dewiswch y pecynnau hoffech chi eu gosod

en: Choose the partitions you want to format
cy: Dewiswch y rhaniadau rydych am eu fformatio

en: Choose the profile to configure
cy: Dewiswch broffil i'w ffurfweddu

en: Choose the resolution and the color depth
cy: Dewiswch y cydraniad a'r dyfnder lliw

en: Choose the sizes
cy: Dewiswch y maint

en: Choose the window manager to run:
cy: Dewiswch y rheolwr ffenestr i rhedeg:

en: Choose which services should be automatically started at boot time
cy: Dewiswch pa wasanaethau ddylai gael eu cychwyn yn awtomatig wrth gychwyn y cyfrifiadur

en: Choose your country
cy: Dewiswch eich gwlad

en: Choose your filesystem encryption key
cy: Dewiswch eich allwedd amgryptio system ffeiliau

en: Choose your keyboard
cy: Dewis eich allweddell

en: Choosing a display manager
cy: Dewis rheowr arddangos

en: Choosing an arbitratry driver
cy: Dewis gyrrwr ar hap

en: Chunk size %s
cy: Maint darn %s

en: Circular mounts %s
cy: Gosodiadau cylch %s

en: Clean /tmp at each boot
cy: Glanhau /tmp bob tro fyddwch yn cychwyn

en: Clear all
cy: Clirio i gyd

en: Click here to launch the wizard ->
cy: Cliciwch yma i gychwyn y dewin ->

en: Click on "Next ->" if you want to delete all data and partitions present
    on this hard drive. Be careful, after clicking on "Next ->", you will not
    be able to recover any data and partitions present on this hard drive,
    including any Windows data.
    
    Click on "<- Previous" to stop this operation without losing any data and
    partitions present on this hard drive.
cy: Cliciwch "Iawn" os ydych am ddileu'r holl ddata a rhaniadau sy'n bresennol
    ar y disg. Byddwch ofalus, wedi i chi glicio "Iawn ->" ni fydd modd i chi
    adfer unrhyw ddata na rhaniadau presennol ar y disg caled, gan gynnwys
    data Windows.
    
    Cliciwch " <- Blaenorol" i atal y weithred hon heb golli unrhyw ddata
    a rhaniadau sy'n bresennol ar y ddisg galed.

en: Click on a device in the left tree in order to display its information here.
cy: Cliciwch ar ddyfais yn y goeden chwith i gael at ei wybodaeth

en: Clients for different protocols including ssh
cy: Clientiaid ar gyfer protocolau amrywiol yn cynnwys ssh

en: Close
cy: Cau

en: Collapse Tree
cy: Cau'r goeden

en: Color configuration
cy: Ffurfweddiad lliw

en: Color depth: %s
cy: Dyfnder lliw: %s

en: Command line
cy: Llinell orchymyn

en: Compact
cy: Cryno

en: Computing FAT filesystem bounds
cy: Cyfrifo ffiniau system ffeiliau FAT

en: Computing the size of the Windows partition
cy: Cyfrifo maint rhaniad Windows

en: Configuration
cy: Ffurfweddiad

en: Configuration Wizards
cy: Dewin Ffurfweddu

en: Configuration of a remote printer
cy: Ffurfweddiad argraffydd pell

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Configure Internet Access...
cy: Ffurfweddu Mynediad i'r We...

en: Configure Local Area Network...
cy: Ffurfweddu'r Rhwydwaith Lleol...

en: Configure X
cy: Ffurfweddu X

en: Configure all heads independently
cy: Ffurfweddu pob pen yn annibynnol

en: Configure bootsplash picture
cy: Ffurfweddu llun croeso cychwyn

en: Configure module
cy: Modd ffurfweddu

en: Configure mouse
cy: Ffurfweddu llygoden

en: Configure networking
cy: Ffurfweddu rhwydwaith

en: Configure only card "%s"%s
cy: Ffurfweddu cerdyn "%s" %s yn unig

en: Configure services
cy: Ffurfweddu gwasanaethau

en: Configure the connection
cy: Ffurfweddu'r gysylltiad

en: Configure the network now
cy: Ffurfweddwch y rhwydwaith

en: Configuring IDE
cy: Ffurfweddu IDE

en: Configuring PCMCIA cards...
cy: Ffurfweddu cardiau PCMCIA...

en: Configuring applications...
cy: Ffurfweddi'u rhaglenni

en: Configuring network
cy: Ffurfweddu'r rhwydwaith

en: Configuring network device %s
cy: Ffurfweddu dyfais rhwydwaith %s

en: Configuring printer "%s"...
cy: Ffurfweddu argraffydd "%s" ...

en: Configuring printer ...
cy: Ffurfweddu argraffydd  ...

en: Configuring scripts, installing software, starting servers...
cy: Ffurfweddio sgriptiau, gosod meddalwedd, cychwyn gwasanaethwyr...

en: Configuring...
cy: Ffurfweddu...

en: Congratulations!
cy: Llongyfarchiadau!

en: Congratulations, installation is complete.
    Remove the boot media and press return to reboot.
    
    
    For information on fixes which are available for this release of Mandrake Linux,
    consult the Errata available from:
    
    
    %s
    
    
    Information on configuring your system is available in the post
    install chapter of the Official Mandrake Linux User's Guide.
cy: Llongyfarchiadau, mae'r gosodiad wedi ei gwblhau.
    Tynnwch y cyfrwng cychwyn a gwasgu Return i ail gychwyn.
    
    
    Am wybodaeth am gywiriadau sydd ar gael ar gyfer y rhyddhad hwn o Mandrake
    Linux, cysylltwch a'r atodiad, sydd i'w gael yn:
    
    
    %s
    
    
    Mae gwybodaeth ar ffurfweddu eich system ar gael ym mhenawdau ôl osod
    yr Official Mandrake Linux User's Guide.

en: Congratulations, the network and Internet configuration is finished.
    The configuration will now be applied to your system.
cy: Llongyfarchiadau, mae ffurfweddiad y rhwydwaith a'r Rhyngrwyd wedi gorffen
    Bydd y ffurfweddiad yn cael ei osod ar eich system

en: Connect
cy: Cysylltu

en: Connect %s
cy: Cysylltu %s

en: Connect to the Internet
cy: Cysylltu â'r We

en: Connect your printer to a Linux server and let your Windows machine(s) connect to it as a client.
    
    Do you really want to continue setting up this printer as you are doing now?
cy: Cysylltu eich argraffydd i wasanaethwr Linux a gadael i'ch peiriant/peiriannau Windows gysylltu iddo fel cleient.
    
    Ydych chi am barhau i osod yr argraffydd hwn?

en: Connect...
cy: Cysylltu...

en: Connected
cy: Wedi cysylltu

en: Connecting to the Internet
cy: Cysylltu â'r Rhyngrwyd

en: Connection Configuration
cy: Ffurfweddiad y Cysylltiad

en: Connection Time:
cy: Amser Cysylltiad:

en: Connection complete.
cy: Cysylltiad wedi ei gwblhau

en: Connection failed.
    Verify your configuration in the Mandrake Control Center.
cy: Methodd y cysylltiad.
    Gwiriwch eich ffurfweddiad yng Nghanolfan Rheoli Mandrake.

en: Connection name
cy: Enw'r cysylltiad

en: Connection speed
cy: Cyflymder y cysylltiad

en: Connection timeout (in sec)
cy: Oediad yn y cysylltiad (mewn eiliadau)

en: Connection type:
cy: Math o gyswllt:

en: Console Tools
cy: Offer y Consol

en: Contacting Mandrake Linux web site to get the list of available mirrors...
cy: Cysylltu â'safle Mandrake Linux i estyn rhestr o'r drychau sydd ar gael

en: Contacting the mirror to get the list of available packages...
cy: Cysylltu â'r drych i estyn y rhestr o becynnau sydd ar gael

en: Content of the file
cy: Cynnwys y ffeil

en: Continue
cy: Parhau

en: Continue anyway?
cy: Parhau beth bynnag?

en: Control and Shift keys simultaneously
cy: Bysellau Control a Shift gyda'i gilydd

en: Copy %s to %s
cy: Copïo %s i %s

en: Copy fonts on your system
cy: Copïo'r ffontiau ar eich system!

en: Copying %s
cy: Copïo %s

en: Couldn't access the floppy!
cy: Maethu cael mynediad i'r disg meddal!

en: Country
cy: Gwlad

en: Cpuid family
cy: Teulu cpuid

en: Cpuid level
cy: Lefel cpuid

en: Create
cy: Creu

en: Create a bootdisk
cy: Creu disg cychwyn

en: Create a new partition
cy: Creu rhaniad newydd

en: Create new theme
cy: Creu thema newydd

en: Create/Transfer
    backup keys for SSH
cy: Creu/Trosglwyddo
    allweddi wrth gefn ar gyfer SSH

en: Creating and formatting file %s
cy: Creu a fformatio ffeil %s

en: Creating auto install floppy
cy: Creu disg meddal awto gosod

en: Creating auto install floppy...
cy: Creu disg meddal awto gosod

en: Creating bootdisk...
cy: Creu disg cychwyn

en: Croatian
cy: Croataidd

en: Cron not available yet as non-root
cy: Nid yw cron ar gael et ar gyfer di-wraidd

en: Ctrl and Alt keys simultaneously
cy: Bysellau Ctrl ac Alt gyda'i gilydd

en: Cuba
cy: Ciwba

en: Current configuration of `%s':
    
    Network: %s
    IP address: %s
    IP attribution: %s
    Driver: %s
cy: Ffurfweddiad presennol '%s':
    
    Rhwydwaith: %s
    Cyfeiriad IP: %s
    Priodweddau IP: %s
    Gyrrwr: %s

en: Current interface configuration
cy: Ffurfweddiad rhyngwyneb cyfredol

en: Current user
cy: Derbyn presennol

en: Currently, no alternative possibility is available
cy: Does dim dewis arall ar gael ar hyn o bryd

en: Custom
cy: Arddull

en: Custom Restore
cy: Adfer Dewisol

en: Custom configuration
cy: Ffurfweddiad addasu

en: Custom disk partitioning
cy: Rhannu disg unigol

en: Cylinder %d to %d
cy: Silindr %d i silindr %d

en: Czech (QWERTY)
cy: Tsiec (QWERTY)

en: Czech (QWERTZ)
cy: Tsiec (QWERTY)

en: Czech Republic
cy: Gweriniaeth Tsiec

en: DHCP Client
cy: Cleient DHCP

en: DHCP Server Configuration.
    
    Here you can select different options for the DHCP server configuration.
    If you don't know the meaning of an option, simply leave it as it is.
cy: Ffurfweddiad Gwasanaethwr DHCP
    
    Mae modd dewis dewisiadau gwahanol ar gyfer ffurfweddiad DHCP.
    Os nad ydych yn gwybod ystyr y dewis, gadewch lonydd iddo.

en: DHCP client
cy: Cleient DHCP

en: DNS server
cy: Gwasanaethwr DNS

en: DNS server address should be in format 1.2.3.4
cy: Dylai cyfeiriad DNS fod mewn fformat  1.2.3.4

en: DOS drive letter: %s (just a guess)
cy: Llythyren gyrrwr DOS: %s (dim ond dyfalu)

en: Danish
cy: Danaidd

en: Database
cy: Cronfa Ddata

en: Database Server
cy: Gwasanaethwr Cronfa Ddata

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Default OS?
cy: System Weithredu Rhagosodedig?

en: Default printer
cy: Argraffydd rhagosodedig

en: Del profile...
cy: Proffl dileu

en: Delay before booting default image
cy: Oedi cyn cychwyn y ddelwedd rhagosodedig

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete All NBIs
cy: Dileu Pob NBI

en: Delete Client
cy: Diddymu Cleient

en: Delete Hard Drive tar files after backup to other media.
cy: Dileu ffeiliau tar y Disg Caled wedi cadw cyfrwng arall wrth gefn.

en: Delete selected rule
cy: Dileu'r rheol hwn

en: Denmark
cy: Denmarc

en: Depending on the default language you chose in Section , DrakX will
    automatically select a particular type of keyboard configuration. However,
    you might not have a keyboard that corresponds exactly to your language:
    for example, if you are an English speaking Swiss person, you may have a
    Swiss keyboard. Or if you speak English but are located in Quebec, you may
    find yourself in the same situation where your native language and keyboard
    do not match. In either case, this installation step will allow you to
    select an appropriate keyboard from a list.
    
    Click on the "More " button to be presented with the complete list of
    supported keyboards.
    
    If you choose a keyboard layout based on a non-Latin alphabet, the next
    dialog will allow you to choose the key binding that will switch the
    keyboard between the Latin and non-Latin layouts.
cy: Fel arfer mae DrakX yn dewis y bysellfwrdd cywir ar eich cyfer ( gan ddibynnu pa
     iaith rydych wedi ei ddewis) ac ni fyddwch yn gweld y cam hwn. Er hynny,
    efallai nad oes gennych fysellfwrdd sy'n cyfateb yn union i'ch iaith: e.e., os ydych
    yn Americanwr sy'n siarad Cymraeg, efallai eich bod am gadw eich bysellfwrdd
    Americanaidd. Neu os ydych yn siarad Cymraeg ac yn byw yn Hong Kong mae'r
     un sefyllfa'n codi. Yn y ddwy achos bydd angen i chi fynd yn ôl i'r cam yma yn y
     gosodiad a dewis y bysellfwrdd perthnasol o'r rhestr.
    
    Cliciwch ar fotwm "Rhagor" i dderbyn y rhestr lawn o fysellfyrddau sy'n cael eu
     cynnal.
     
    Os fyddwch yn dewis cynllun bysellfwrdd wedi ei seilio ar wyddor an-Lladinaidd, 
    bydd y deialog nesaf yn caniatáu i chi ddewis rwymiad allwedd fydd yn newid y
    bysellfwrdd rhwng cynlluniau Lladin ac an-Lladin.

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Description of the fields:
cy: Disgrifiad y meysydd:

en: Description:
    
      Drakbackup is used to backup your system.
      During the configuration you can select: 
    	- System files, 
    	- Users files, 
    	- Other files.
    	or All your system ...  and Other (like Windows Partitions)
    
      Drakbackup allows you to backup your system on:
    	- Harddrive.
    	- NFS.
    	- CDROM (CDRW), DVDROM (with autoboot, rescue and autoinstall.).
    	- FTP.
    	- Rsync.
    	- Webdav.
    	- Tape.
    
      Drakbackup allows you to restore your system to
      a user selected directory.
    
      Per default all backups will be stored on your
      /var/lib/drakbackup directory
    
      Configuration file:
    	/etc/drakconf/drakbackup/drakbackup.conf
    
    Restore Step:
      
      During the restore step, DrakBackup will remove 
      your original directory and verify that all 
      backup files are not corrupted. It is recommended 
      you do a last backup before restoring.
cy: Disgrifiad:
    
     Mae Drakbackup yn cael ei ddefnyddio i cadw
     eich ffeiliau system wrth gefn.
     Yn ystod y ffurfweddiad medrwch ddewis:
    	- Ffeiliau system,
    	-Ffeiliau defnyddwyr,
    	-Ffeiliau eraill.
    	neu Eich holl system...ac Arall (megis Rhaniadau Windows)
    
      Mae Drackbackup yn caniatáu i chi ddefnyddio:
    	- Disg Caled.
    	- NFS.
    	- CDROM (CDRW), DVDROM (gyda awto gychwyn, achub ac awto osod.).
    	- FTP.
    	-Rsync.
    	- Webdav.
    	- Tâp.
    
      Mae Drakbackup yn caniatáu i chi adfer eich system i
      gyfeiriadur o ddewis y defnyddiwr.
    
      Yn rhagosodedig bydd ffeiliau wrth gefn yn cael eu cadw yn eich
      /var/lib/drakbackup directory
    
      Ffeil ffurfweddiad:
    	/etc/drakconf/drakbackup/drakbakup.conf
    
    
    Camau wrth adfer:
      
      Yn ystod yr adfer bydd Drakbackup yn tynnu
      eich cyfeiriadur gwreiddiol a gwirio nad yw'r holl 
      ffeiliau wrth gefn wedi eu llygru. Argymhellir i chi 
      gadw wrth gefn cyn adfer.

en: Detailed information
cy: Gwybodaeth fanwl

en: Details
cy: Manylion

en: Detected %s
cy: Canfyddwyd %s

en: Detected hardware
cy: Caledwedd canfyddwyd

en: Detected model: %s
cy: Canfyddwyd model: %s

en: Detected model: %s %s
cy: Canfyddwyd model %s %s

en: Detecting devices...
cy: Canfod dyfeisiadau...

en: Detection in progress
cy: Canfod ar waith

en: Development
cy: Datblygiad

en: Development simplified
cy: Symleiddio datblygiad

en: Device:
cy: Dyfais:

en: Dialing mode
cy: Modd deialu

en: Dialup options
cy: Dewisiadau cyswllt ffôn

en: Did it work properly?
cy: A weithiodd hwnnw'n iawn?

en: Directory %s already contains data
    (%s)
cy: Mae cyfarwyddiadur %s eisoes yn cynnwys peth data
    (%s)

en: Disable Server
cy: Analluogi'r Gwasanaethwr

en: Disabling servers...
cy: Analluogi gwasanaethwyr...

en: Disconnect
cy: Dadgysylltu

en: Disconnect %s
cy: Dadgysylltu %s

en: Disconnect...
cy: Dadgysylltu...

en: Disconnecting from the Internet
cy: Datgysylltu o'r Rhyngrwyd

en: Disconnection from the Internet complete.
cy: Datgysylltwyd yn llwyr o'r Rhyngrwyd.

en: Disconnection from the Internet failed.
cy: Methodd datgysylltu o'r Rhyngrwyd.

en: Discover MandrakeClub and Mandrake Corporate Club
cy: Darganfyddwch MandrakeClub a'r mandrake Corporate Club

en: Discover MandrakeSoft's training catalogue Linux-Campus
cy: Mae catalog hyfforddiant MandrakeSoft i'w gael yn Linux-Campus

en: Discover the most up-to-date graphical and multimedia tools!
cy: Darganfyddwch yr offer graffigol ac amlgyfrwng mwyaf diweddar!

en: Disk
cy: Disg

en: Display all available remote CUPS printers
cy: Arddangos pob  argraffydd CUPS pell sydd ar gael

en: Display logo on Console
cy: Darddangos logo yn y Consol

en: Display theme
    under console
cy: Dangos thema
    yn y consol

en: Do
cy: Gwneud

en: Do it!
cy: Gwna!!

en: Do new backup before restore (only for incremental backups.)
cy: Gwnewch cadw wrth gefn newydd cyn adfer ( ar gyfer cadw wrth gefn cynyddol yn unig )

en: Do not include critical files (passwd, group, fstab)
cy: Peidio cynnwys ffeiliau hanfodol (passwd, group, fstab)

en: Do not include the browser cache
cy: Peidio cynnwys storfa'r porwr

en: Do not print any test page
cy: Peidiwch argraffu tudalennau prawf

en: Do not transfer printers
cy: Peidio trosglwyddo argraffydd

en: Do nothing
cy: Gwneud dim

en: Do you have an ISA sound card?
cy: A oes gennych gerdyn sain ISA?

en: Do you have another one?
cy: Oes gennych un arall?

en: Do you have any %s interfaces?
cy: Oes gennych unrhyw rhyngwyneb %s?

en: Do you really want to remove the printer "%s"?
cy: Ydych chi wir eisiau tynnu argraffydd "%s"

en: Do you want the BackSpace to return Delete in console?
cy: Ydych chi eisiau i'r Backspace ddychwelyd Dileu yny consol?

en: Do you want to click on this button?
cy: Ydych chi eisiau clicio ar y botwm hwn?

en: Do you want to enable printing on printers in the local network?
cy: Ydych chi am alluogi argraffu ar argraffydd mewn rhwydwaith leol?

en: Do you want to enable printing on the printers mentioned above or on printers in the local network?
cy: Ydych chi am ganiatáu argraffu ar yr argraffyddion enwir uchod neu ar yr argraffyddion ar y rhwydwaith lleol?

en: Do you want to enable printing on the printers mentioned above?
cy: Ydych chi am alluogi argraffu ar yr argraffyddion enwwi'r uchod?

en: Do you want to save /etc/fstab modifications
cy: Ydych eisiau cadw newidiadau /etc/fstab

en: Do you want to set this printer ("%s")
    as the default printer?
cy: Ydych chi am osod argraffydd  ("%s")
    fel yr argraffydd rhagosodedig?

en: Do you want to start the connection at boot?
cy: Ydych chi eisiau agor y cysylltiad wrth gychwyn y cyfrifiadur?

en: Do you want to test the configuration?
cy: Ydych chi eisiau profi'r ffurfweddiad?

en: Do you want to try to connect to the Internet now?
cy: Hoffech chi gysylltu â'r Rhyngrwyd nawr?

en: Do you want to use aboot?
cy: Ydych chi eisiau defnyddio aboot?

en: Do you want to use this feature?
cy: Ydych chi eisiau defnyddio'r nodwedd?

en: Documentation
cy: Dogfennaeth

en: Does not appear to be recordable media!
cy: Nid yw'n ymddangos fel cyfrwng cofnodi.

en: Domain
cy: Parth

en: Domain Admin Password
cy: Cyfrinair Gweinyddol y Parth

en: Domain Admin User Name
cy: Enw Defnyddiwr Gweinyddiaeth Parth

en: Domain Authentication Required
cy: Angen Dilysu Parth

en: Domain Name Resolver
cy: Datrysydd Enw Parth

en: Domain Name Server
cy: Gwasanaethwr Enw Parth

en: Domain Name and Network Information Server
cy: Enw Parth a gwasanaethwr Gwybodaeth Rhwydwaith

en: Domain Name:
cy: Enw Parth:

en: Domain name
cy: Enw parth

en: Done
cy: Gorffen

en: Down
cy: I lawr

en: DrakFloppy Error: %s
cy: Gwall Drakfloppy: %s

en: DrakSec Basic Options
cy: Dewisiadau Sylfaenol DrakSec

en: DrakX will first detect any IDE devices present in your computer. It will
    also scan for one or more PCI SCSI cards on your system. If a SCSI card is
    found, DrakX will automatically install the appropriate driver.
    
    Because hardware detection is not foolproof, DrakX will ask you if you have
    a PCI SCSI installed. Clicking " Yes" will display a list of SCSI cards
    to choose from. Click "No" if you know that you have no SCSI hardware in
    your machine. If you're not sure, you can check the list of hardware
    detected in your machine by selecting "See hardware info " and clicking
    the "Next ->". Examine the list of hardware and then click on the "Next
    ->" button to return to the SCSI interface question.
    
    If you had to manually specify your PCI SCSI adapter, DrakX will ask if you
    want to configure options for it. You should allow DrakX to probe the
    hardware for the card-specific options which are needed to initialize the
    adapter. Most of the time, DrakX will get through this step without any
    issues.
    
    If DrakX is not able to probe for the options to automatically determine
    which parameters need to be passed to the hardware, you'll need to manually
    configure the driver.
cy: Mae DrakX yn canfod unrhyw ddyfais IDE sydd ar eich cyfrifiadur. Bydd yn
    chwilio am un neu fwy o gardiau SCSI PCI ar eich system. Os oes Cerdyn
    SCSI'n cael ei ganfod bydd DrakX yn awtomatig yn gosod y gyrrwr priodol.
    
    Oherwydd nad yw canfod caledwedd bob tro'n canfod darn o galedwedd, bydd
     DrakX yn gofyn i chi gadarnhau os oes cerdyn SCSI PCI yn bresennol. Cliciwch
    "Oes" os ydych yn gwybod bod cerdyn SCSI wedi ei osod ar eich peiriant. 
    Bydd rhestr o gardiau SCSI'n ymddangos i chi ddewis un. Cliciwch "Na" os
    nad oes gennych galedwedd SCSI. Os nad ydych yn siwr, gallwch edrych ar y
     rhestr o galedwedd sydd wedi ei ganfod ar eich peiriant drwy ddewis
     "Gwybodaeth am galedwedd" a chlicio "Nesaf ->". Edrychwch yn fanwl ar y
    rhestr a chlicio'r botwm "Nesaf ->" i fynd yn ôl i'r cwestiwn rhynwyneb SCSI.
    
    Os ydych wedi pennu eich addaswr PCI SCS gyda llaw, bydd DrakX yn
    gofyn i chi ydych am bennu dewisiadau ar ei gyfer. Dylech adael i DrakX ofyn
    i'r cerdyn am ddewisiadau penodol i'r cerdyn mae angen i'r caledwedd eu
    cychwyn. Mae hyn fel rheol yn gweithio'n dda
    
    Os nad yw DrakX yn medru holi am y dewisiadau sydd eu hangen, bydd rhaid i
     chi ffurfweddu'r gyrrwr gyda llaw.

en: Drakbackup Configuration
cy: Ffurfweddiad Drakbackup

en: Drakperm is used to see files to use in order to fix permissions, owners, and groups via msec.
    You can also edit your own rules which will owerwrite the default rules.
cy: Mae Drakperm yn cael ei ddefnyddio i weld ffeiliau i'w defnyddio i drwsio caniatad, perchnogion, a grwpiau drwy msec.
    Mae modd i chi olygu eich rheolau eich hunfydd yn ysgrifennu droe y rheolau rhagosodedig.

en: Driver
cy: Gyrrwr

en: Driver:
cy: Gyrrwr:

en: Duplicate mount point %s
cy: Pwynt gosod dyblyg %s

en: Dutch
cy: Isalmaenaidd

en: Dvorak (Norwegian)
cy: Dvorak (Norwyaidd)

en: Dvorak (Swedish)
cy: Dvorak (Swedaidd)

en: Dvorak (US)
cy: Dvorak (UDA)

en: Dynamic IP Address Pool:
cy: Pwll Cyfeiriad IP dynameg

en: EIDE/SCSI channel
cy: Sianel EIDE/SCSI

en: ERROR: Cannot spawn %s.
cy: GWALL; methu taenu %s.

en: Early Intel Pentium chips manufactured have a bug in their floating point processor which did not achieve the required precision when performing a Floating point DIVision (FDIV)
cy: Mae gan brosesyddion Pentium cynnar wall yn eu prosesydd pwynt arnofio nad yw'n ymgyrraedd â'r cywirdeb angenrheidiol wrth berfformio Floating point DIVision (FDIV)

en: Early pentiums were buggy and freezed when decoding the F00F bytecode
cy: Roedd rhai Pentium cynnar yn wallus ac yn rhewi wrth ddadgodio F00F bytecode

en: East Europe
cy: Dwyrain Ewrop

en: East Timor
cy: Dwyrain Timor

en: Edit current rule
cy: Golygu'r rheol bresennol

en: Edit selected host
cy: Golygu'r gwesteiwr

en: Edit selected host/network
cy: Golygu'r gwesteiwr/rhwydwaith

en: Edit selected server
cy: Golygu'r gwesteiwr

en: Editors, shells, file tools, terminals
cy: Golygyddion, cregyn, offer ffeilio, terfynellau

en: Egypt
cy: Yr Aifft

en: Either the server name or the server's IP must be given!
cy: Rhaid rhoi un ai enw'r gwasanaethwr neu IP'r gwasanaethwr!

en: Empty
cy: Gwag

en: Empty label not allowed
cy: Nid yw label gwag yn cael ei ganiatáu

en: Emulate third button?
cy: Efelychu'r trydydd botwm?

en: Enable ACPI
cy: Galluogi ACPI

en: Enable CD Boot?
cy: Galluogi cychwyn o CD?

en: Enable OF Boot?
cy: Galluogi Cychwyn OF?

en: Enable Server
cy: Galluogi'r Gwasanaethwr

en: Enable multiple profiles
cy: Galluogi aml-broffil

en: Enabling servers...
cy: Galluogi gwasanaethwyr...

en: Enabling swap partition %s
cy: Galluogi rhaniad cyfnewid %s

en: Encryption key
cy: Allwedd amgryptio

en: Encryption key (again)
cy: Allwedd amgryptio (eto)

en: Enter IP address and port of the host whose printers you want to use.
cy: Rhowch gyfeiriad IP a porth gwesteiwr yr argraffydd rydych am ei ddefnyddio.

en: Enter Printer Name and Comments
cy: Rhowch Enw'r Argraffydd a Sylw

en: Enter a printer device URI
cy: Rhowch URI dyfais argraffydd

en: Enter a user
    %s
cy: Rhowch enw defnyddiwr
    %s

en: Entering step `%s'
cy: Cychwyn cam '%s"

en: Entries you'll have to fill:
    %s
cy: Gwybodaeth i'w gyflawyno:
    %s

en: Erase entire disk
cy: Dileu'r ddisg gyfan

en: Error
cy: Gwall

en: Error during sending file via FTP.
     Please correct your FTP configuration.
cy: Gwall wrth anfon ffeil drwy FTP.
     Cywirwch eich ffurfweddiad FTP.

en: Error during sendmail.
      Your report mail was not sent.
      Please configure sendmail
cy: Gwall wrth ddefnyddio sendmail
     chafodd eich adroddiad e-bost mo'i anfon
     Ffurfweddwch eich sendmail

en: Error installing aboot, 
    try to force installation even if that destroys the first partition?
cy: Gwall gosod aboot, 
    ceisiwch orfodi gosodiad hyd yn oed os yw hynny'n dinistrio'r rhaniad cyntaf?

en: Error opening %s for writing: %s
cy: Gwall wrth agos %s ar gyfer ysgrifennu %s

en: Error reading file %s
cy: Gwall wrth ddarllen ffeil %s

en: Error writing to file %s
cy: Gwall wrth ysgrifennu i ffeil %s

en: Error!
cy: Gwall!

en: Error: The "%s" driver for your sound card is unlisted
cy: Gwall. Nid yw gyrrwr "%s" wedi ei restru

en: Estimating
cy: Amcangyfrif

en: Estonian
cy: Estonaidd

en: Etherboot ISO image is %s
cy: %s yw'r delwedd ISO etherboot

en: Ethernet Card
cy: Cerdyn Ethernet

en: Ethernetcard
cy: Cerdyn Ethernet

en: European protocol
cy: Protocol Ewropeaidd

en: European protocol (EDSS1)
cy: Protocol Ewropeaidd (EDSSI)

en: Every printer needs a name (for example "printer"). The Description and Location fields do not need to be filled in. They are comments for the users.
cy: Mae pob argraffydd angen enw (e.e. "argraffydd". Nid oes angen llanw meysydd Disgrifiad a Lleoliad. Lle ar gyfer sylwadau'r defnyddiwr sydd yma.

en: Everything (no firewall)
cy: Popeth (dim mur cadarn)

en: Everything has been configured.
    You may now share Internet connection with other computers on your Local Area Network, using automatic network configuration (DHCP).
cy: Mae popeth wedi ei ffurfweddu
    Gallwch rannu cysylltiad â'r Rhyngrwyd gyda chyfrifiaduron eraill ar eich Rhwydwaith Lleol gan ddefnyddio ffurfweddiad rhwydwaith awtomatig (DHCP).

en: Examples for correct IPs:
cy: Esiamplau cywir ar gyfer IP:

en: Exit
cy: Gadael

en: Exit install
cy: Gadael gosod

en: Expand Tree
cy: Estyn y goeden

en: Expert Area
cy: Maes Uwch

en: Expert Mode
cy: Modd Uwch

en: Extended partition not supported on this platform
cy: Nid yw'r rhainad estynedig yncael ei gynnal ay y platfform hwn

en: External ISDN modem
cy: Modem IDSN Allanol

en: F00f bug
cy: Gwall F00f

en: FAT resizing failed: %s
cy: Methodd newid maint FAT: %s

en: FATAL
cy: TERFYNNOL

en: FTP proxy
cy: Dirprwy FTP

en: Failed to add the printer "%s" to Star Office/OpenOffice.org/GIMP.
cy: Wedi methu ag ychwanegu argraffydd "%s" i Star Office/OpenOffice.org/GIMP.

en: Failed to check filesystem %s. Do you want to repair the errors? (beware, you can loose data)
cy: Wedi methu gwirio system ffeiliau %s. Hoffech chi drwsio'r gwallau? (gofal, mae modd colli data)

en: Failed to configure printer "%s"!
cy: Methu ffurfweddu argraffydd "%s"!

en: Failed to remove the printer "%s" from Star Office/OpenOffice.org/GIMP.
cy: Methwyd â thynnu argraffydd "%s" o Star Office/OpenOffice.org/GIMP.

en: Family of the cpu (eg: 6 for i686 class)
cy: Teulu'r cpu (ee 6 am ddosbarth i686)

en: Faroe Islands
cy: Ynysoedd Faroe

en: Fdiv bug
cy: Gwall Fdiv

en: Fiji
cy: Ffiji

en: File Selection
cy: Dewis ffeiliau

en: File already exists. Use it?
cy: Mae'r ffeil yn bodoli eisoes. Defnyddiwch hwn?

en: File is already used by another loopback, choose another one
cy: Mae'r ffeil yn cael ei ddefnyddio eisoes gam gylch-ôl arall, dewiswch un arall

en: File sharing
cy: Rhannu Ffeiliau

en: Files Restored...
cy: Adferwyd ffeiliau...

en: Filesystem encryption key
cy: Allwedd amgryptio system ffeil :

en: Filesystem type:
cy: Math o system ffeilio

en: Filesystem types:
cy: Mathau o system ffeiliau:

en: Finally, you will be asked whether you want to see the graphical interface
    at boot. Note this question will be asked even if you chose not to test the
    configuration. Obviously, you want to answer "No" if your machine is to
    act as a server, or if you were not successful in getting the display
    configured.
cy: Yn y diwedd bydd gofyn i chi ddewis os ydych am weld rhyngwyneb graffig
    wrth gychwyn y cyfrifiadur. Sylwch y bydd y cwestiwn hwn yn cael ei ofyn
    hyd yn oed os nad ydych yn dewis profi'r ffurfweddiad. Yn amlwg, byddwch
    am ateb "Na" os yw eich peiriant i weithredu fel gwasanaethwr, neu os
    nad oeddech yn llwyddiannus yn cael eich dangosydd i ffurfweddu'n gywir..

en: Find the solutions of your problems via MandrakeSoft's online support platform
cy: Dewch o hyd i ateb eich anhawsterau drwy blatfform cefnogaeth ar-lein MandrakeSoft.

en: Finding packages to upgrade...
cy: Canfod pecynnau i'w uwchraddio

en: Finish
cy: Gorffen

en: Finland
cy: Y Ffindir

en: Finnish
cy: Ffinaidd

en: Firewall
cy: Mur Cadarn

en: Firewall/Router
cy: Mur Gwarchod/Llwybrydd

en: Firewalling configuration detected!
cy: Wedi canfod ffurfweddiad mur gwarchod!

en: First DNS Server (optional)
cy: Gwasanaethwr DNS Cyntaf (dewisol)

en: First Time Wizard
cy: Dewin Tro Cyntaf

en: First floppy drive
cy: Gyrrwr disg meddal cyntaf

en: First sector of boot partition
cy: Adran gyntaf o'r rhaniad cychwyn

en: First sector of drive (MBR)
cy: Adran gyntaf o'r gyrrwr (MBR)

en: First sector of the root partition
cy: Adran gyntaf o'r rhaniad gwraidd

en: Flags
cy: Baneri

en: Floppy
cy: Disg Meddal

en: Floppy can be removed now
cy: Mae modd tynnu'r disg meddal nawr

en: Floppy format
cy: Fformatio disg meddal

en: Font Importation and monitoring application                                     
    --windows_import : import from all available windows partitions.
    --xls_fonts      : show all fonts that already exist from xls
    --strong         : strong verification of font.
    --install        : accept any font file and any directry.
    --uninstall      : uninstall any font or any directory of font.
    --replace        : replace all font if already exist
    --application    : 0 none application.
                     : 1 all application available supported.
                     : name_of_application like  so for staroffice 
                     : and gs for ghostscript for only this one.
cy: Rhaglen mewnforio a monitro ffontiau                                               
    --windows_import : mewnforio o bob rhaniad windows.
    --xls_fonts      : dangos pob ffont sy'n bodoli o xls
    --strong         : cadarnhad cryf o ffont.
    --install        : derbyn unrhyw ffeil ffont ac unrhyw gyfeiriadur.
    --uninstall      : dadosod unrhyw ffont neu gyfeiriadur ffont.
    --replace        : amnewid pob ffont os yw'n bod
    --application    : 0 dim rhaglen.
                     : 1 pob rhaglen ar gael yn cael ei gynnal.
                     : name_of_application like  so for staroffice 
                     : and gs for ghostscript for only this one.

en: Font List
cy: Rhestr Ffontiau

en: Fonts conversion
cy: Trosiad ffontiau

en: Fonts copy
cy: Copïo ffontiau

en: For most modern TV cards, the bttv module of the GNU/Linux kernel just auto-detect the rights parameters.
    If your card is misdetected, you can force the right tuner and card types here. Just select your tv card parameters if needed.
cy: Ar gyfer y rhelyw o gardiau Teledu diweddar, mae'r modiwl bttv o'r cnewyllyn GNU/Linux yn awto ganfod y paramedrau cywir.
    Os yw'ch cerdyn yn cael ei ganfod ar gam, mae modd gorfodi'r mathau cywir o gerdyn a rheolydd,
    Dewiswch baramedrau eich cerdyn teledu os oes raid

en: For security reasons, it will be disconnected now.
cy: Am resymau diogelwch, bydd yn cael ei ddatgysylltu.

en: For this to work for a W2K PDC, you will probably need to have the admin run: C:\>net localgroup "Pre-Windows 2000 Compatible Access" everyone /add and reboot the server.
    You will also need the username/password of a Domain Admin to join the machine to the Windows(TM) domain.
    If networking is not yet enabled, Drakx will attempt to join the domain after the network setup step.
    Should this setup fail for some reason and domain authentication is not working, run 'smbpasswd -j DOMAIN -U USER%%PASSWORD' using your Windows(tm) Domain, and Admin Username/Password, after system boot.
    The command 'wbinfo -t' will test whether your authentication secrets are good.
cy: I hyn weithio gyda 2WK PDC, bydd angen i chi gael y gweinyddwr i redeg C:\>net localgroup "Pre-Windows 2000 Compatible Access" everyone /add ac ailgychwyn y gwasanaethwr.Bydd angen hefyd yr enw defnyddiwr/cyfrinair Gweinyddiaeth Parth i uno'r peiriant â'r parth Windows(NM).
    Os nad yw'r rhwydwaith wedi ei alluogi eto, bydd DrakX yn ceisio ymuno â'r parth ar ol y cam o gychwyn y rhwydwaith.
    Os bydd y cam hwn yn methu am ryw reswm ac nid yw dilysiad yn gweithio, rhedwch 'smbpasswd -j DOMAIN -U USER%%PASSWORD' gan ddefnyddio eich Parth Windows(NM), a'ch Enw Defnyddiwr Gweinyddol/Cyfrinair ar ôl cychwyn eich system.
    Bydd y gorchymyn 'wbinfo -t' yn gwirio a yw eich cyfrinachau dilysu'n addas.

en: Force No APIC
cy: Peidio Gorfodi APIC

en: Format
cy: Fformatio

en: Format of floppies supported by the drive
cy: Fformatio disgiau meddal derbyniol i'r gyrrwr

en: Format partitions
cy: Fformatio rhaniadau

en: Formatted
cy: Wedi ei fformatio

en: Formatting partition %s
cy: Yn fformatio rhaniad %s

en: Found "%s" interface do you want to use it ?
cy: Wedi canfod rhyngwyneb "%s", hoffech chi ei ddefnyddio?

en: Found %s %s interfaces
cy: Wedi canfod rhyngwynebau %s %s

en: France
cy: Ffrainc

en: France [SECAM]
cy: Ffrainc(SECAM)

en: French
cy: Ffrengig

en: Freq should have the suffix k, M or G (for example, "2.46G" for 2.46 GHz frequency), or add enough '0' (zeroes).
cy: Dylai Frqu gael rhagosodiad k, M neu G (ee "2.46G" am donfedd 2.46 GHz ), neu ychwanegu '0' (sero).

en: Frequency (MHz)
cy: Amledd (MHz)

en: Ftp Server
cy: Gwasanaethwr Ftp

en: GDI Laser Printer using the Zenographics ZJ-Stream Format
cy: GDI Laser Printer yn defnyddio Zenographics ZJ-Stream Format

en: GNU/Linux is a multi-user system, meaning each user can have their own
    preferences, their own files and so on. You can read the ``Starter Guide''
    to learn more about multi-user systems. But unlike "root", which is the
    system administrator, the users you add at this point will not be
    authorized to change anything except their own files and their own
    configuration, protecting the system from unintentional or malicious
    changes that impact the system as a whole. You will have to create at least
    one regular user for yourself -- this is the account which you should use
    for routine, day-to-day use. Although it is very easy to log in as "root"
    to do anything and everything, it may also be very dangerous! A mistake
    could mean that your system would not work any more. If you make a serious
    mistake as a regular user, the worst that will happen is that you will lose
    some information, but not affect the entire system.
    
    The first field asks you for a real name. Of course, this is not mandatory
    -- you can actually enter whatever you like. DrakX will use the first word
    you typed in and copy it to the "User name" field, which is the name this
    user will enter to log onto the system. If you like, you may override the
    default and change the username. The next step is to enter a password. From
    a security point of view, a non-privileged (regular) user password is not
    as crucial as the "root" password, but that is no reason to neglect it by
    making it blank or too simple: after all, your files could be the ones at
    risk.
    
    Once you click on "Accept user", you can add other users. Add a user for
    each one of your friends: your father or your sister, for example. Click
    "Next ->" when you have finished adding users.
    
    Clicking the "Advanced" button allows you to change the default "shell"
    for that user (bash by default).
    
    When you are finished adding all users, you will be asked to choose a user
    that can automatically log into the system when the computer boots up. If
    you are interested in that feature (and do not care much about local
    security), choose the desired user and window manager, then click "Next
    ->". If you are not interested in this feature, uncheck the "Do you want
    to use this feature?" box.
cy: Mae GNU/Linux yn system aml-ddefnyddiwr, ac mae hyn yn golygu bod pob
    defyddiwr yn medru cael ei ddewisiadau ei hun, ei ffeiliau ei hun ac yn y blaen.
    Gallwch ddarllen yr "Starter Guide" i ddysgu mwy. Ond yn anhebyg i "gwraidd",
    sef y gweinyddwr, ni fydd modd i'r defnyddiwr fyddwch yn eu creu yma'n medru
    newid dim ond eu ffeiliau a'u ffurfweddiad ei hun. Bydd rhaid i chi greu un
    defnyddiwr cyffredin ar gyfer chi eich hun. Dyma'r cyfrif ddylech mewngofnodi
    iddo ar gyfer defnydd bob dydd. Er ei fod yn ymarferol iawn i fewngofnodi fel
    "root" gall fod yn beryglus iawn!. Gall y camgymeriad lleiaf olygu nad yw eic
    system yn gweithio ragor. Os wnewch chi gamgymeriad mawr  fel defnyddiwr
    cyffredin, byddwch ond yn colli rhywfaint o wybodaeth, ac nid y system gyfan.
    
    Yn gyntaf rhowch eich enw go iawn. Dose dim rhaid, wrth gwrs  - mae modd
    i chi rhoi beth bynnag hoffech chi. Bydd DraX yn cymryd yr enw cyntafa'i roi yn
    yr "Enw defnyddiwr" Dyma'r enw bydd y defnyddwr hwn yn ei ddefnyddio i
    fewngofnodi i'r system. Mae modd ei newid.  Yna rhowch gyfrinair. Nid yw
    cyfrianair defnyddiwr cyffredin mor bwysig ag un "gwraidd" o safbwynt diogelwch
    ond nid yw hynny'n rheswm i'w esgeuluso - wedi'r cyfan mae eich ffeiliau mewn
    perygl
    
    Os wnewch chi glicio "Derbyn defnyddiwr", bydd modd ychwanegu fanint
    fynnoch. Ychwanegwch ddefnyddiwr ar gyfer pob un o'ch ffrindiau: eich tad
    neu eich chwaer, e.e. Ar ôl ychwanegu'r holl ddefnyddwyr, cliciwch "Nesaf ->".
    
    Bydd clicio'r botwm "Uwch" yn caniatáu i chi newid y "cragen" rhagosodedig
    ar gyfer y defnyddiwr hwnnw (bash yw'r rhagosodedig).

en: GNU/Linux manages time in GMT (Greenwich Mean Time) and translates it to
    local time according to the time zone you selected. If the clock on your
    motherboard is set to local time, you may deactivate this by unselecting
    "Hardware clock set to GMT ", which will let GNU/Linux know that the
    system clock and the hardware clock are in the same timezone. This is
    useful when the machine also hosts another operating system like Windows.
    
    The "Automatic time synchronization " option will automatically regulate
    the clock by connecting to a remote time server on the Internet. For this
    feature to work, you must have a working Internet connection. It is best to
    choose a time server located near you. This option actually installs a time
    server that can used by other machines on your local network.
cy: Mae GNU/Linux yn rheoli amser drwy GMT (Greenwich Mean Time)
    a'i drosi i amser lleol yn ôl y parth amser rydych wedi ei ddewis.
    Mae'n bosib dad-ddewis hyn drwy ddad-ddewis "Cloc caledwedd wedi ei
    osod i GMT" fel bod y cloc caledwedd yr un a chloc y system yr un peth.
    Mae hyn yn ddefnyddiol pan fo'r peiriant yn westai i system arall megis
    Windows.
    
    Bydd y dewis "Cydamseriad amser awtomatig" yn rheoli'r cloc yn awtomatig
    drwy gysylltu â gwasanaethwr amser ar y Rhyngrwyd. Yn y rhestr sy'n cael ei
    gynnig dewiswch yr agosaf atoch. Rhaid i'ch cyswllt â'r we fod yn gweithio
    i hyn ddigwydd. Bydd yn gosod ar eich peiriant wasanaethwr amser fydd
    o ddewis yn medru cael ei ddefnyddio gan beiriannau eraill ar eich rhwydwaith.

en: GPM adds mouse support to text-based Linux applications such the
    Midnight Commander. It also allows mouse-based console cut-and-paste operations,
    and includes support for pop-up menus on the console.
cy: Mae GPM yn ychwanegu cefnogaeth ar gyfer llygoden i raglenni testun Linux 
    megis, Midnight Commander. Mae hefyd yn caniatáu gweithrediadau torri a 
    gludo consol llygoden, gan gynnwys cefnogaeth ar gyfer bryslenni yn y consol.

en: Game station
cy: Man chwarae

en: Games
cy: Gemau

en: Gateway
cy: Mynedfa

en: Gateway (e.g. %s)
cy: Mynedfa (e.e. %s)

en: Gateway address should be in format 1.2.3.4
cy: Dylai cyfeiriad Porth fod mewn fformat  1.2.3.4

en: Gateway device
cy: Dyfais mynedfa

en: Gateway:
cy: Mynedfa:

en: General
cy: Cyffredinol

en: Generate auto install floppy
cy: Creu disg meddal awto gosod

en: Generating preview ...
cy: Cynhyrchu rhagolwg...

en: Generation of the cpu (eg: 8 for PentiumIII, ...)
cy: Cynnyrch y cpu (ee 8 am Pentiumlll,...]

en: Generic
cy: Generig

en: Generic 2 Button Mouse
cy: Llygoden 2 Fotwm Generig

en: Generic 3 Button Mouse
cy: Llygoden 3 Botwm Generig

en: Generic PS2 Wheel Mouse
cy: Llygoden Olwyn PS Generig

en: Generic Printers
cy: Argraffyddion Generig

en: Geometry: %s cylinders, %s heads, %s sectors
cy: Geometreg: %s silindr, %s pen, %s sector

en: Georgian ("Latin" layout)
cy: Georgaidd (gosodiad "Lladinaidd")

en: Georgian ("Russian" layout)
cy: Georgaidd (gosodiad "Rwsiaidd")

en: German
cy: Almaeneg

en: German (no dead keys)
cy: Almaenaidd (dim bysellau marw)

en: Germany
cy: Yr Almaen

en: Get Windows Fonts
cy: Estyn Ffontiau Windows

en: Get involved in the Free Software world
cy: Ymunwch â byd Meddalwedd Rhydd

en: Get the most from the Internet
cy: Cael y mwyaf o'r Rhyngrwyd

en: Ghostscript referencing
cy: cyfeirio Ghostscript

en: Give a file name
cy: Rhowch enw ffeil

en: Give the ram size in MB
cy: Rhowch maint RAM mewn MB

en: Gnome Workstation
cy: Man Gwaith Gnome

en: Gnome, Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, etc
cy: Gnome, Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, ag ati

en: Go on anyway?
cy: Mynd yn ein blaen beth bynnag?

en: Go on without configuring the network
cy: Mynd yn eich blaen heb ffurfweddu'r rhwydwaith

en: Graphic Card
cy: Cerdyn Graffeg

en: Graphic Card
    
       The installer can normally automatically detect and configure the
    graphic card installed on your machine. If it is not the case, you can
    choose in this list the card you actually own.
    
       In the case that different servers are available for your card, with or
    without 3D acceleration, you are then proposed to choose the server that
    best suits your needs.
cy: Cerdyn Greaffig
    
        Mae'r gosodwr fel rheol yn canfod ac yn ffurfweddu'n awtomatig
    y cerdyn graffig sydd ar eich cyfrifiadur. Os nad yw hyn yn wir,
    dewiswch eich cerdyn o'r rhestr.
    
      Mewn achos lle mae gwasanaethwyr eraill i'w cael i'ch cerdyn, gyda
    neu heb gyflymydd 3D, mae cynnig i chi ddewis y gwasanaethwr gorau
    ar eich cyfer.

en: Graphical Environment
cy: Amgylchedd Graffig

en: Graphical interface
cy: Rhyngwyneb graffigol

en: Graphical interface at startup
cy: Rhyngwyneb graffigol wrth gychwyn

en: Graphics card: %s
cy: Cerdyn graffeg: %s

en: Graphics card: %s
cy: Cerdyn graffeg: %s

en: Graphics memory: %s kB
cy: Cof graffeg: %s kB

en: Graphics programs such as The Gimp
cy: Rhaglenni graffeg megis The Gimp

en: Greece
cy: Groeg

en: Greek
cy: Groegaidd

en: HTTP proxy
cy: Dirprwy HTTP

en: Halt bug
cy: Gwall halt

en: Hard Disk Backup Progress...
cy: Cynnydd Disg Caled wrth Gefn...

en: Hard Disk Backup files...
cy: Ffeiliau cadw wrth gefn y Disg Caled

en: Hard drive detection
cy: Canfod disg caled

en: Hard drive information
cy: Gwybodaeth am y ddisg caled

en: HardDrake runs a hardware probe, and optionally configures
    new/changed hardware.
cy: Mae HardDrake yn rhedeg archwiliwr caledwedd, a gall yn ôl 
    eich dewis, ffurfweddu caledwedd newydd neu sydd wedi newid.

en: HardDrive / NFS
cy: Disg Caled / NFS

en: Harddrake help
cy: Cymoerh Harddrake

en: Harddrake2 version
cy: Harddrake2 fersiwn

en: Hardware
cy: Caledwedd

en: Hardware clock set to GMT
cy: Cloc caledwedd wedi ei osod i GMT

en: Hardware probing in progress
cy: Canfod caledwedd ar waith

en: Have a nice day!
cy: Diwrnod da i chi!

en: Help
cy: Cymorth

en: Here are Listed the existing Linux partitions detected on your hard drive.
    You can keep the choices made by the wizard, since they are good for most
    common installations. If you make any changes, you must at least define a
    root partition ("/"). Do not choose too small a partition or you will not
    be able to install enough software. If you want to store your data on a
    separate partition, you will also need to create a "/home" partition
    (only possible if you have more than one Linux partition available).
    
    Each partition is listed as follows: "Name", "Capacity".
    
    "Name" is structured: "hard drive type", "hard drive number",
    "partition number" (for example, "hda1").
    
    "Hard drive type" is "hd" if your hard drive is an IDE hard drive and
    "sd" if it is a SCSI hard drive.
    
    "Hard drive number" is always a letter after "hd" or "sd". For IDE
    hard drives:
    
     * "a" means "master hard drive on the primary IDE controller";
    
     * "b" means "slave hard drive on the primary IDE controller";
    
     * "c" means "master hard drive on the secondary IDE controller";
    
     * "d" means "slave hard drive on the secondary IDE controller".
    
    With SCSI hard drives, an "a" means "lowest SCSI ID", a "b" means
    "second lowest SCSI ID", etc.
cy: Dyma'r rhaniadau Linux sydd wedi canfod ar eich disg caled.
    Gallwch gadw'r dewisiadau sydd wedi eu gwneud gan y dewin, mae'n nhw'n iawn
    ar gyfer y rhan fwyaf o osodiadau. Os ydych am wneud newidiadau, rhaid i chi ol eiaf
    ddiffinio rhaniad gwraidd ("/"). Peidiwch dewis rhaniad sy'n rhy fach neu fyddwch
    yn methu llwytho digon o feddalwedd. Os hoffech gadw eich data ar raniad arall,
    bydd angen i chi greu rhaniad ar gyfer "/home"( ond dim ond os oes mwy nag un
    rhaniad Linux ar gael)
    Mae pob rhaniad yn cael ei restri fel hyn: "Enw", "Maint".
    
    Mae "Enw" yn cael ei drefnu: "math o ddisg caled", rhif y disg caled",
    "rhif rhaniad" (e.e, "hda1").
    
    "Math o ddisg caled" yw "hdos mai disg caled IDE sydd gennych a
    "sd" os mai SCSI yw'r disg caled.
    
    Mae "Rhif Disg Caled" yn llythyren ar ôl "hd" neu "sd". Ar gyfer
    disg caled IDE mae:
    
     * "a" yn golygu "prif ddisg caled ar y rheolwr IDE cyntaf",
    
     * "b" yn golygu "disg caled gwas ar y rheolwr IDE cyntaf",
    
     * "c" yn golygu "prif ddisg caled ar yr ail reolwr IDE",
    
     * "d" yn golygu "disg caled gwas ar yr ail reolwr IDE".
    
    Gyda disgiau caled SCSI, mae "a" yn golygu "ID SCSI isaf ", a "b" yn golygu
    "ID SCSI ail isaf", ag ati.

en: Here are the entries on your boot menu so far.
    You can create additional entries or change the existing ones.
cy: Dyma'r cofnodion gwahanol ar eich dewislen cychwyn hyd yma.
    Mae modd i chi ychwanegu rhagor neu newid y rhai presennol.

en: Here is a list of all auto-detected printers.
cy: Dyma restr o argraffyddion wedi eu awtoganfod.

en: Here is a list of the available printing options for the current printer:
cy: Dyma restr o'r dewisiadau argraffu sydd ar gael ar gyfer yr argraffydd presennol:

en: Here is the full list of available countries
cy: Dyma restr lawn o'r gwledydd sydd ar gael

en: Here is the full list of keyboards available
cy: Dyma restr lawn o'r allweddellau ar gael

en: Here you can choose the key or key combination that will 
    allow switching between the different keyboard layouts
    (eg: latin and non latin)
cy: Yma medrwch ddewis yr allwedd neu gyfuniad allwedd fydd yn
    caniatáu newid rhwng bysellfyrddau gwahanol (e.e.: lladin neu
    arall)

en: Here you can choose whether the printers connected to this machine should be accessable by remote machines and by which remote machines.
cy: Yma medrwch benderfynu a ddylai'r argraffyddion sy'n gysylltiedig â'r cyfrifiadur hwn fod ar gael i gyfrifiaduron pell a pha rai.

en: Here you can choose whether the scanners connected to this machine should be accessable by remote machines and by which remote machines.
cy: Yma medrwch benderfynu a ddylai'r sganwyr sy'n gysylltiedig â'r cyfrifiadur hwn fod ar gael i gyfrifiaduron pell a pha rai.

en: Here you can select an alternative driver (either OSS or ALSA) for your sound card (%s).
cy: Yma medrwch ddewis gyrrwr arall (un ai OSS neu ALSA) ar gyfer eich cerdyn sain (%s)

en: Here you can specify any arbitrary command line into which the job should be piped instead of being sent directly to a printer.
cy: Yma medrwch bennu unrhyw fan lle dylid cyfeirio'r gwaith yn lle ei anfon at yr argraffydd.

en: Hide files
cy: Cuddio ffeiliau

en: High
cy: Uchel

en: Higher
cy: Uwch

en: Horizontal refresh rate
cy: Graddfa adfywio llorweddol

en: Host "%s", port %s
cy: ,Gwesteiwr  "%s", porth %s

en: Host %s
cy: Gwesteiwr %s

en: Host Name
cy: Enw Gwesteiwr

en: Host Path or Module
cy: Llwybr Gwesteiwr neu Fodwil

en: Host name
cy: Enw gwesteiwr

en: Host/network IP address missing.
cy: Cyfeiriad y gwestriwr/rhwydwaith ar goll.

en: Hostname required
cy: Mae angen enw gwesteiwr

en: Hostname:
cy: Enw gwesteiwr:

en: How is the printer connected?
cy: Sut mae'r argraffydd wedi ei gysylltu?

en: Hungarian
cy: Hwngaraidd

en: Hungary
cy: Hwngari

en: I can keep your current configuration and assume you already set up a DHCP server; in that case please verify I correctly read the Network that you use for your local network; I will not reconfigure it and I will not touch your DHCP server configuration.
    
    The default DNS entry is the Caching Nameserver configured on the firewall. You can replace that with your ISP DNS IP, for example.
    		      
    Otherwise, I can reconfigure your interface and (re)configure a DHCP server for you.
cy: Medraf gadw eich ffurfweddiad cyfredol a chymryd eich bod eisoes wedi gosod gwasanaethwr DHCP. Os felly, dilyswch fy mod wedi darllen y rhwydwaith dosbarth C rydych yn ei ddefnyddio fel eich rhwydwaith lleol, yn gywir. Ni fyddaf yn ei newid na chyffwrdd â ffurfweddiad eich gwasanaethwr DHCP.
    
    Y cofnod DNS rhagosodedig yw'r enw gwasanaethwr storio sydd wedi ei ffurfweddu yn y mur cadarn. Mae modd i chi ei newid am eich IP DNS ISP, e.e. 
    
    Neu, medraf ail ffurfweddu eich rhag wyneb ac (ail)ffurfweddi gwasanaethwr DHCP ar eich cyfer.

en: I can set up your computer to automatically log on one user.
cy: Mewngofnodi'n awtomatig ar gyfer un defnyddiwr.

en: I can setup your computer to automatically start the graphical interface (XFree) upon booting.
    Would you like XFree to start when you reboot?
cy: Hoffwn osod eich cyfrifiadur i gychwyn X yn awtomatig ar ôl cychwyn
    Hoffech chi i XFree ddechrau wedi i chi ail-gychwyn?

en: I can't add any more partition
cy: Does dim modd ychwanegu raniadau ychwanegol

en: I can't find any room for installing
cy: Methu canfod lle ar gyfer gosod

en: I can't find needed image file `%s'.
cy: Methu canfod ffeil delwedd angenrheidiol '%s'.

en: I can't read the partition table of device %s, it's too corrupted for me :(
    I can try to go on, erasing over bad partitions (ALL DATA will be lost!).
    The other solution is to not allow DrakX to modify the partition table.
    (the error is %s)
    
    Do you agree to loose all the partitions?
cy: Nid wyf yn medru darllen tabl rhaniad %s, mae'n rhy lygredig. :(
    Mae modd i mi fynd ymlaen i ddiystyru rhaniadau gwael (Bydd yr
    HOLL DDATA'n cael ei golli!).  Yr ateb arall yw peidio gadael i
    DrakX newid y tabl rhaniad. (y gwall yw %s)
    
    Ydych chi'n cytuno i golli'r holl raniadau?

en: I don't know
cy: Dim syniad

en: I don't know how to format %s in type %s
cy: Nid wyf yn gwybod sut i fformatio %s ym math %s

en: I have detected an ISDN PCI card, but I don't know its type. Please select a PCI card on the next screen.
cy: Rwyf wedi canfod cerdyn IDSN, ond nid wyf yn gwybod pa fath. Dewiswch un cerdyn PCI ar y sgrin nesaf.

en: INFO
cy: GWYBODAETH

en: IP Range End:
cy: Diwedd Amrediad IP:

en: IP Range Start:
cy: Cychwyn Amrediad IP:

en: IP address
cy: Cyfeiriad IP

en: IP address of host/network:
cy: Cyfeiriad IP gwesteiwr/rhwydwaith

en: IP address should be in format 1.2.3.4
cy: dylai cyfeiriad IP fod mewn fformat  1.2.3.4

en: ISDN Configuration
cy: Ffurfweddiad ISDN

en: ISDN connection
cy: Cysylltiad ISDN

en: Iceland
cy: Ynys yr Iâ

en: Icelandic
cy: Eislandaidd

en: Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, etc
cy: Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, ag ati

en: Icon
cy: Eicon

en: If it is not the one you want to configure, enter a device name/file name in the input line
cy: Os nad hwn yw'r un rydych am ei ffurfweddu, rhowch enw dyfais/enw ffeil ar y llinell mewnbwn.

en: If you have all the CDs in the list below, click Ok.
    If you have none of those CDs, click Cancel.
    If only some CDs are missing, unselect them, then click Ok.
cy: Os yw'r holl CDau sydd yn y rhestr gennych, cliciwch Iawn.
    Os nad oes gennych un ohonynt, Cliciwch Diddymu.
    Os mae dim ond rhai CDau sydd ar goll, yna cliciwch Iawn.

en: If you plan to use aboot, be carefull to leave a free space (2048 sectors is enough)
    at the beginning of the disk
cy: Os ydych yn bwriadu defnyddio aboot, gofalwch adael lle gwag (2048 sector yn ddigon)
    ar ddechrau'r ddisg.

en: If you really think that you know which driver is the right one for your card
    you can pick one in the above list.
    
    The current driver for your "%s" sound card is "%s"
cy: Os ydych yn siwr eich bod yn gwybod pa yrrwr sydd angen ar gyfer eich
    cerdyn yna dewiswch un o'r rhestr uchod
    
    Y gyrrwr presennol ar gyfer eich cerdyn "%s"  yw "%s"

en: If you told the installer that you wanted to individually select packages,
    it will present a tree containing all packages classified by groups and
    subgroups. While browsing the tree, you can select entire groups,
    subgroups, or individual packages.
    
    Whenever you select a package on the tree, a description appears on the
    right to let you know the purpose of the package.
    
    !! If a server package has been selected, either because you specifically
    chose the individual package or because it was part of a group of packages,
    you will be asked to confirm that you really want those servers to be
    installed. By default Mandrake Linux will automatically start any installed
    services at boot time. Even if they are safe and have no known issues at
    the time the distribution was shipped, it is entirely possible that that
    security holes are discovered after this version of Mandrake Linux was
    finalized. If you do not know what a particular service is supposed to do
    or why it is being installed, then click "No". Clicking "Yes " will
    install the listed services and they will be started automatically by
    default during boot. !!
    
    The "Automatic dependencies" option is used to disable the warning dialog
    which appears whenever the installer automatically selects a package to
    resolve a dependency issue. Some packages have relationships between each
    other such that installation of a package requires that some other program
    is already installed. The installer can determine which packages are
    required to satisfy a dependency to successfully complete the installation.
    
    The tiny floppy disk icon at the bottom of the list allows you to load a
    package list created during a previous installation. This is useful if you
    have a number of machines that you wish to configure identically. Clicking
    on this icon will ask you to insert a floppy disk previously created at the
    end of another installation. See the second tip of last step on how to
    create such a floppy.
cy: Os ydych wedi dweud wrth y gosodwr  eich bod am ddewis pecynnau'n unigol
    bydd coeden yn cynnwys yr holl becynnau wedi eu dosbarthu yn ôl grwp ac
    isgrwp. Wrth bori'r goeden, gallwch ddewis grwp cyfan, isgrwp neu becyn
    unigol.
    
    Pryd bynnag fyddwch wedi dewis pecyn ar y goeden, bydd disgrifiad yn
    ymddangos ar y dde. 
    !! Os oes pecyn gwasanaethwr wedi ei ddewis yn fwriadol neu am ei fod yn rhan
    o grwp cyfan, bydd angen i chi gadarnhau eich bod eisiau i'r gwasanaethwyr
    gael eu gosod. Ym Mandrake Linux mae unrhyw wasanaethwr sydd wedi ei
    osod yn cael ei gychwyn fel rhagosodiad wrth gychwyn. Hyd yn oed os ydynt
    yn ddiogel a doedd dim materion pryder pan gafodd y dosbarthiad ei ryddhau,
    mae'n bosibl i fylchau diogelwch gael eu darganfod wedi i'r fersiwn hwn o
    Mandrake Linux gael ei gwblhau. Os nad ydych yn gwybod beth mae
    gwasanaeth arbennig i fod i'w wneud na pham mae wedi ei osod, yna cliciwch
    "Na". Bydd clicio "Iawn" yn gosod y gwasanaethau hynny a byddant yn
    cael eu cychwyn yn ddiofyn drwy ragosodiad!!
    
    Mae'r dewis "Dibyniaethau Awtomatig"yn analluogi'r deialog rhybudd sy'n
    ymddangos bob tro fydd y gosodwr yn dewis pecyn yn awtomatig.
    Mae hyn yn digwydd am ei fod wedi penderfynu ei fod angen bodloni
    dibyniad gyda phecyn arall er mwyn cwblhau'r gosodiad yn llwyddiannus
    
    Mae'r eicon disg medal bychan ar waelod y rhestr yn caniatáu llwytho'r
    rhestr pecynnau dewiswyd yn ystod gosodiad blaenorol. Bydd clicio
    ar yr eicon hwn yn gofyn i chi osod yn y peiriant disg meddal grëwyd ar
    ddiwedd gosodiad arall. Gwelwch yr ail neges o'r cam diwethaf ar sut i
    greu disg meddal o'r fath.

en: If your printer is not listed, choose a compatible (see printer manual) or a similar one.
cy: Nid yw eich argraffydd wedi ei rhestri, dewiswch un cyfatebol (gw. llawlyfr eich argraffydd) neu un tebyg.

en: Image
cy: Delwedd

en: Import Fonts
cy: Mewnforio Ffontiau

en: Importance: %s
cy: Pwysigrwydd: %s

en: In addition, queues not created with this program or "foomatic-configure" cannot be transferred.
cy: Yn ogystal, nid oes modd trosglwyddo rhesi grewyd gan y rhaglen hon na "foomatic-configure".

en: In some cases, the %s driver needs to have extra information to work
    properly, although it normally works fine without them. Would you like to specify
    extra options for it or allow the driver to probe your machine for the
    information it needs? Occasionally, probing will hang a computer, but it should
    not cause any damage.
cy: Mewn rhai achosion, mae gyrrwr %s angen gwybodaeth ychwanegol i weithio'n
    gywir, er fel rheol mae'n gweithio'n iawn hebddo. Hoffech chi enwi'r dewisiadau
    ychwanegol ar ei gyfer neu adael i'r gyrrwr archwilio'r peiriant am y wybodaeth mae
    ei angen? Weithiau bydd yr archwilio'n atal y peiriant, ond ni ddylai achosi unrhyw
    ddifrod.

en: In the case that different servers are available for your card, with or
    without 3D acceleration, you are then proposed to choose the server that
    best suits your needs.
cy: Mewn achos lle mae gwasanaethwyr eraill i'w cael i'ch cerdyn, gyda
    neu heb gyflymydd 3D, mae cynnig i chi ddewis y gwasanaethwr gorau
    ar eich cyfer.

en: Individual package selection
cy: Dewis pecynnau unigol.

en: Info
cy: Gwybodaeth

en: Info:
cy: Gwybodaeth:

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Information level that can be obtained through the cpuid instruction
cy: Lefel gwybodaeth i'w gael drwy gyfarwyddid cpuid

en: Init Message
cy: Neges Init

en: Initial tests
cy: Prawf Init

en: Initrd-size
cy: Maint intrd

en: Insert a FAT formatted floppy in drive %s
cy: Rhowch ddisg meddal wedi ei fformatio i FAT yng ngyrrwr %s

en: Insert a blank floppy in drive %s
cy: Rhowch ddisg meddal  yng ngyrrwr %s

en: Insert a floppy containing package selection
cy: Rhowch ddisg meddal yn cynnwys dewis pecynnau yn y peiriant

en: Insert a floppy in %s
cy: Rhowch ddisg meddal yn %s

en: Insert a floppy in drive
    All data on this floppy will be lost
cy: Rhowch ddisg meddal yn y gyrrwr
    Mi fydd yr holl wybodaeth ar y disg meddal yma yn cael ei golli

en: Insert the CD with volume label %s
     in the CD drive under mount point /mnt/cdrom
cy: Rhowch yr CD gyda label cynnwys%s
    yn yr gyrrwr CD o dan bwynt gosod /mnt/cdrom

en: Insert the tape with volume label %s
     in the tape drive device %s
cy: Rhowch y tâp gyda label cynnwys%s
    yn yr gyrrwr tâp %s

en: Install
cy: Gosodiad

en: Install & convert Fonts
cy: Gosod a throsi ffontiau

en: Install List
cy: Gosod Rhestr

en: Install bootloader
cy: Gosod llwythwr cychwyn

en: Install rpm
cy: Gosod rpm

en: Install system
cy: System osod

en: Install themes
cy: Gosod themâu

en: Install updates
cy: Gosod diweddariadau

en: Install/Upgrade
cy: Gosod/Diweddaru

en: Installation Server Configuration
cy: Ffurfweddiad Gwasanaethwr Gosod

en: Installation image directory
cy: Cyfeiriadur delwedd gosod

en: Installation of %s failed. The following error occured:
cy: Mae gosod %s wedi methu. Digwyddodd y gwall canlynol:

en: Installation of bootloader failed. The following error occured:
cy: Methodd gosod llwythwr cychwyn. Digwyddodd y gwall canlynol:

en: Installing
cy: Gosod

en: Installing %s ...
cy: Gosod %s...

en: Installing Foomatic...
cy: Gosod Foomatic...

en: Installing HPOJ package...
cy: Gosod pecyn HPOJ...

en: Installing SANE packages...
cy: Gosod pecynnau SANE...

en: Installing a printing system in the %s security level
cy: Gosod system argraffu yn lefel diogelwch %s

en: Installing bootloader
cy: Gosod llwythwr cychwyn

en: Installing driver for %s card %s
cy: Gosod gyrrwr %s ar gyfer cerdyn %s

en: Installing mtools packages...
cy: Gosod pecynnau mtools...

en: Installing package %s
cy: Gosod pecynnau %s

en: Installing package %s
    %d%%
cy: Gosod pecyn %s
    %d%%

en: Installing packages...
cy: Gosod pecynnau...

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Interface "%s"
cy: Rhyngwyneb "%s"

en: Interface %s
cy: Rhagwyneb %s

en: Interface %s (on network %s)
cy: Rhyngwyneb %s (ar rwydwaith %s)

en: Interface %s (using module %s)
cy: Rhyngwyneb %s (gan ddefnyddio modiwl %s)

en: Interface:
cy: Rhyngwyneb:

en: Internal ISDN card
cy: Cerdyn ISDN mewnol

en: Internet
cy: Rhyngrwyd

en: Internet Connection Configuration
cy: Ffurfweddu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet Connection Sharing
cy: Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet Connection Sharing configuration
cy: Ffurfweddiad Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet Connection Sharing currently disabled
cy: Mae Rhannu Cysylltiad a'r Rhyngrwyd wedi ei analluogi

en: Internet Connection Sharing currently enabled
cy: Mae Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd wedi ei alluogi

en: Internet Connection Sharing is now disabled.
cy: Mae Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd wedi ei analluogi.

en: Internet Connection Sharing is now enabled.
cy: Mae Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd wedi ei alluogi.

en: Internet access
cy: Mynediad i'r Rhyngrwyd

en: Internet configuration
cy: Ffurfweddiad rhyngrwyd

en: Internet connection
cy: Cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet connection & configuration
cy: Cysylltiad â'r rhyngrwyd a'i ffurfweddiad

en: Internet connection configuration
cy: Ffurfweddiad cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet gateway
cy: Porth i'r rhyngrwyd

en: Internet station
cy: Man Rhyngrwyd

en: Introduction
    
    The operating system and the different components available in the Mandrake Linux distribution 
    shall be called the "Software Products" hereafter. The Software Products include, but are not 
    restricted to, the set of programs, methods, rules and documentation related to the operating 
    system and the different components of the Mandrake Linux distribution.
    
    
    1. License Agreement
    
    Please read this document carefully. This document is a license agreement between you and  
    MandrakeSoft S.A. which applies to the Software Products.
    By installing, duplicating or using the Software Products in any manner, you explicitly 
    accept and fully agree to conform to the terms and conditions of this License. 
    If you disagree with any portion of the License, you are not allowed to install, duplicate or use 
    the Software Products. 
    Any attempt to install, duplicate or use the Software Products in a manner which does not comply 
    with the terms and conditions of this License is void and will terminate your rights under this 
    License. Upon termination of the License,  you must immediately destroy all copies of the 
    Software Products.
    
    
    2. Limited Warranty
    
    The Software Products and attached documentation are provided "as is", with no warranty, to the 
    extent permitted by law.
    MandrakeSoft S.A. will, in no circumstances and to the extent permitted by law, be liable for any special,
    incidental, direct or indirect damages whatsoever (including without limitation damages for loss of 
    business, interruption of business, financial loss, legal fees and penalties resulting from a court 
    judgment, or any other consequential loss) arising out of  the use or inability to use the Software 
    Products, even if MandrakeSoft S.A. has been advised of the possibility or occurence of such 
    damages.
    
    LIMITED LIABILITY LINKED TO POSSESSING OR USING PROHIBITED SOFTWARE IN SOME COUNTRIES
    
    To the extent permitted by law, MandrakeSoft S.A. or its distributors will, in no circumstances, be 
    liable for any special, incidental, direct or indirect damages whatsoever (including without 
    limitation damages for loss of business, interruption of business, financial loss, legal fees 
    and penalties resulting from a court judgment, or any other consequential loss) arising out 
    of the possession and use of software components or arising out of  downloading software components 
    from one of Mandrake Linux sites  which are prohibited or restricted in some countries by local laws.
    This limited liability applies to, but is not restricted to, the strong cryptography components 
    included in the Software Products.
    
    
    3. The GPL License and Related Licenses
    
    The Software Products consist of components created by different persons or entities.  Most 
    of these components are governed under the terms and conditions of the GNU General Public 
    Licence, hereafter called "GPL", or of similar licenses. Most of these licenses allow you to use, 
    duplicate, adapt or redistribute the components which they cover. Please read carefully the terms 
    and conditions of the license agreement for each component before using any component. Any question 
    on a component license should be addressed to the component author and not to MandrakeSoft.
    The programs developed by MandrakeSoft S.A. are governed by the GPL License. Documentation written 
    by MandrakeSoft S.A. is governed by a specific license. Please refer to the documentation for 
    further details.
    
    
    4. Intellectual Property Rights
    
    All rights to the components of the Software Products belong to their respective authors and are 
    protected by intellectual property and copyright laws applicable to software programs.
    MandrakeSoft S.A. reserves its rights to modify or adapt the Software Products, as a whole or in 
    parts, by all means and for all purposes.
    "Mandrake", "Mandrake Linux" and associated logos are trademarks of MandrakeSoft S.A.  
    
    
    5. Governing Laws 
    
    If any portion of this agreement is held void, illegal or inapplicable by a court judgment, this 
    portion is excluded from this contract. You remain bound by the other applicable sections of the 
    agreement.
    The terms and conditions of this License are governed by the Laws of France.
    All disputes on the terms of this license will preferably be settled out of court. As a last 
    resort, the dispute will be referred to the appropriate Courts of Law of Paris - France.
    For any question on this document, please contact MandrakeSoft S.A.
cy: Cyflwyniad
    
    Bydd y system weithredu a'r cydrannau gwahanol sydd o fewn dosbarthiad Mandrake Linux yn
    cael eu galw yn "Gynnyrch Meddalwedd" o hyn ymlaen. Mae'r Cynnyrch Meddalwedd yn
    cynnwys, ond heb eu cyfyngu, i'r  casgliad o raglenni , dulliau, rheolau a dogfennau mewn
    perthynas â'r system weithredu a chydrannau gwahanol dosbarthiad Mandrake Linux.
    
    
    1. Cytundeb Trwyddedu
    
    Darllenwch y ddogfen hon yn ofalus. Mae'r ddogfen hon yn gytundeb trwyddedu rhyngoch
    chi â MandrakeSoft S.A,. sy'n berthnasol i'r Cynnyrch Meddalwedd.
    
    Wrth osod, dyblygu neu ddefnyddio'r Cynnyrch Meddalwedd mewn unrhyw fodd, rydych yn
    amlwg yn derbyn ac yn llawn cytuno i gadw at delerau ac amodau'r Drwydded hon.
    Os ydych yn anghytuno ag unrhyw rhan o'r cytundeb, ni chewch ganiatâd i osod, dyblygu
    neu ddefnyddio'r Cynnyrch Meddalwedd.
    Bydd unrhyw ymgais i osod, dyblygu neu ddefnyddio'r Cynnyrch Meddalwedd mewn modd
    nad yw'n cyd-fynd â thelerau ac amodau'r Drwydded yn ddi-rym a bydd yn terfynu eich
    hawliau o dan y Drwydded hon. Ar ddiwedd y Drwydded, rhaid i chi ddinistrio'n syth pob
    copi o'r Cynnyrch Meddalwedd.
    
    
    2. Gwarant Gyfyngedig
    
    Mae'r Cynnyrch Meddalwedd a'r ddogfennaeth gysylltiedig yn cael eu darparu "fel ag y maent",
    heb ddim gwarant, hyd y mae'r gyfraith yn caniatáu.
    Ni fydd MandrakeSoft S.A. yn gyfrifol, o dan unrhyw amgylchiad, a chyhyd ag y bydd y gyfraith yn
    caniatáu,  am unrhyw iawn o gwbl, arbennig, damweiniol, uniongyrchol neu anuniongyrchol (gan
    gynnwys heb gyfyngu ar iawndal am golli busnes, tarfu ar fusnes, colled ariannol, costau cyfreithiol,
    a chosb o ganlyniad i achos llys, neu unrhyw golled o ganlyniad) yn codi o'r defnydd neu'r anallu i
    ddefnyddio'r Cynnyrch Meddalwedd, hyd yn oed os yw MandrakeSoft wedi eu cynghori o'r posibilrwydd
    o'r fath iawn.
    
    CYFRIFOLDEB CYFYNGEDIG YN GYSYLLTIEDIG GYDA'R MEDDIANT NEU'R DEFNYDD O FEDDALWEDD
     GWAHARDDEDIG MEWN RHAI GWLEDYDD
    
    Ni fydd MandrakeSoft S.A. yn gyfrifol, o dan unrhyw amgylchiad, a chyhyd y bydd y gyfraith yn caniatáu,
    i fod yn atebol am unrhyw iawn o gwbl, arbennig, damweiniol, uniongyrchol neu anuniongyrchol (gan gynnwys
    heb gyfyngu ar iawndal am golli busnes, tarfu ar fusnes, colled ariannol, costau cyfreithiol, a chosb o ganlyniad
    i achos llys, neu unrhyw golled o ganlyniad) yn codi o lwytho i lawr cydrannau meddalwedd o un o safleoedd
     Mandrake Linux, sydd wedi eu gwahardd neu eu hatal mewn rhai gwledydd gan gyfreithiau lleol. Mae'r
    cyfrifoldeb cyfyngedig hwn yn perthyn i , ond heb ei gyfyngu i'r, cydrannau cryptograffiaeth cryf sy'n cael
    eu cynnwys o fewn y Cynnyrch Meddalwedd.
    3. Trwydded GPL a Thrwyddedau Cysylltiedig
    
    Mae'r Cynnyrch Meddalwedd yn cynnwys cydrannau sydd wedi eu creu gan bersonau a endidau gwahanol.
    Mae'r rhan fwyaf o'r cydrannau hyn yn cael eu llywodraethu gan dermau ac amodau Trwydded Gyhoeddus
    Cyffredinol (General Public Licence (GPL)), GNU, fydd yn cael ei gyfeirio ato  o hyn ymlaen fel "GPL", neu
    drwyddedau cyffelyb.. Mae'r rhan fwyaf o'r trwyddedau'n caniatáu i chi ddefnyddio, dyblygu, addasu neu
     ailddosbarthu'r cydrannau maent yn eu cynnwys. Darllenwch delerau ac amodau trwydded pob cydran cyn
    eu defnyddio. Dylai pob cwestiwn am drwydded cydran gael ei ofyn i awdur y gydran ac nid i MandrakeSoft.
    Mae'r rhaglenni ddatblygwyd gan MandrakeSoft yn cael eu llywodraethu o dan Drwydded GLP. Mae'r dogfennau
     ysgrifennwyd gan MandrakeSoft S.A. yn cael eu llywodraethu gan drwydded benodol. Darllenwch y dogfennau
    am fwy o fanylion.
    
    4. Hawliau Eiddo Deallusol
    
    Mae pob hawl cydrannau'r Cynnyrch Meddalwedd yn perthyn i'w hawduron perthnasol ac wedi eu hamddiffyn
    gan gyfreithiau eiddo deallusol a hawlfraint sy'n berthnasol i raglenni meddalwedd. Mae MandrakeSoft yn cadw
    ei hawl i newid neu addasu ei Gynnyrch Meddalwedd, yn rhannol neu yn gyfan, drwy unrhyw ddull ac ar gyfer
    unrhyw bwrpas. Mae "Mandrake", "Mandrake Linux"  a'r logos cysylltiedig yn nodau masnachol sy'n
    perthyn i MandrakeSoft S.A.
    
    5. Cyfreithiau Llywodraethol
    Os bydd unrhyw rhan o'r cytundeb hwn yn cael ei ddal yn ddi-rym, anghyfreithlon neu amherthnasol gan
    benderfyniad llys, bydd y rhan yma'n cael ei dynnu o'r cytundeb hwn. Byddwch yn parhau i fod yn rhwymedig
    i adrannau cymwys o'r cytundeb.
    Mae telerau ac amodau'r Drwydded hon yn cael eu llywodraethu gan Cyfreithiau Ffrainc. Mae'n ddymunol y
    bydd pob anghytundeb ar amodau'r drwydded yn cael eu datrys y tu allan i'r llys. Fel cam olaf, bydd yranghytundeb yn cael ei drosglwyddo i'r Llysoedd Barn, Paris - Ffrainc. Am unrhyw gwestiwn ynghylch yddogfen hon cysylltwch â MandrakeSoft S.A.

en: Invalid port given: %s.
    The proper format is "port/tcp" or "port/udp", 
    where port is between 1 and 65535.
cy: Porth annilys wedi ei gynnig: %s.
    Y fformat cywir yw "port/tcp" neu "port/udp", 
    lle mae porth rhwng 1 a 65535.

en: Iranian
cy: Iranaidd

en: Iraq
cy: Irac

en: Ireland
cy: Iwerddon

en: Is FPU present
cy: Yw'r FPU yn bresennol

en: Is this an install or an upgrade?
cy: Gosodiad neu diweddariad?

en: Is this correct?
cy: Ydi hyn yn gywir?

en: Is this the correct setting?
cy: A' hwn yw'r gosodiad cywir?

en: Is your printer a multi-function device from HP or Sony (OfficeJet, PSC, LaserJet 1100/1200/1220/3200/3300 with scanner, Sony IJP-V100), an HP PhotoSmart or an HP LaserJet 2200?
cy: A yw eich argraffydd yn ddyfais amlbwrpas gan HP neu Sony (OfficeJet, PSC, LaserJet 1100/1200/1220/3200/3300 gyda sganiwr, Sony IJP-V100), HP PhotoSmart neu HP LaserJet 2200?

en: Israeli
cy: Israelaidd

en: Israeli (Phonetic)
cy: Israelaidd (Ffonetig)

en: It is now time to specify which programs you wish to install on your
    system. There are thousands of packages available for Mandrake Linux, and
    to make it simpler to manage the packages have been placed into groups of
    similar applications.
    
    Packages are sorted into groups corresponding to a particular use of your
    machine. Mandrake Linux has four predefined installations available. You
    can think of these installation classes as containers for various packages.
    You can mix and match applications from the various containers, so a
    ``Workstation'' installation can still have applications from the
    ``Development'' container installed.
    
     * "Workstation": if you plan to use your machine as a workstation,
    select one or more of the applications that are in the workstation
    container.
    
     * "Development": if plan on using your machine for programming, choose
    the appropriate packages from the container.
    
     * "Server": if your machine is intended to be a server, select which of
    the more common services you wish to install on your machine.
    
     * "Graphical Environment": this is where you will choose your preferred
    graphical environment. At least one must be selected if you want to have a
    graphical interface available.
    
    Moving the mouse cursor over a group name will display a short explanatory
    text about that group. If you unselect all groups when performing a regular
    installation (as opposed to an upgrade), a dialog will pop up proposing
    different options for a minimal installation:
    
     * "With X": install the minimum number of packages possible to have a
    working graphical desktop.
    
     * "With basic documentation": installs the base system plus basic
    utilities and their documentation. This installation is suitable for
    setting up a server.
    
     * "Truly minimal install": will install the absolute minimum number of
    packages necessary to get a working Linux system. With this installation
    you will only have a command line interface. The total size of this
    installation is 65 megabytes.
    
    You can check the "Individual package selection" box, which is useful if
    you are familiar with the packages being offered or if you want to have
    total control over what will be installed.
    
    If you started the installation in "Upgrade" mode, you can unselect all
    groups to avoid installing any new package. This is useful for repairing or
    updating an existing system.
cy: Mae'n amser penderfynu pa raglenni rydych am eu gosod ar eich
    system. Mae yna filoedd o becynnau ar gael ar gyfer Mandrake Linux, ond
    does dim disgwyl i chi wybod amdanyn nhw i gyd.
    
    Mae pecynnau wedi eu trefnu i grwpiau yn dibynnu ar ddefnydd penodol
    eich peiriant. Mae gan Mandrake Linux bedair gosodiad rhagosodedig. Mae
    modd meddwl amdanynt fel blychau ar gyfer pecynnau amrywiol, fel mae modd
    i "Fan Gwaith" fod a rhaglenni o "Datblygu" wedi eu gosod.
    
    Mae'r pecynnau wedi eu didoli yn grwpiau sy'n cyfateb i ddefnydd penodol
    ar eich peiriant. Mae'r grwpiau wedi eu rhannu yn bedair adran:
    
     * "Man Gwaith": os ydych yn bwriadu defnyddio eich peiriant fel man
    gwaith yna dewiswch un o'r grwpiau cyfatebol.
    
     * "Datblygu": os yw'r peiriant yn cael ei ddefnyddio i raglenni, dewiswch
     y grwpiau perthnasol
    
     * "Gwasanaethwr": os ydych am i'r peiriant gael ei ddefnyddio fel
    gwasanaethwr bydd modd i chi ddewis y gwasanaethau cyffredin rydych am
    eu cael ar eich peiriant.
    
     * "Amgylchedd Graffigol": dyma'r lle i ddewis eich amgylchedd graffigol.
    Rhaid dewis o leiaf un er mwyn cael man gwaith graffigol!
    
    Bydd symud cyrchwr y llygoden dros enw grwp yn amlygu esboniad byr am y
    grwp hwnnw. Os ydych wedi dad-ddewis pob grwp wrth wneud gosodiad
    arferol ac nid uwchraddiad), bydd dialog yn ymddangos a chynnig
    dewisiadau amrywiol ar gyfer y gosodiad lleiaf
    
     * "Gyda X" Gosod y nifer lleiaf o becynnau i gael penbwrdd graffigol
    i weithio.
    
     * "Gyda dogfennaeth elfennol" Gosod y system sylfaenol yn ogystal
    a gwasanaethau elfennol a'u dogfennau. Mae'r gosodiad hwn yn addas
    ar gyfer gosod gwasanaethwr.
    
     * "Gosodiad bychan iawn" Gosod y lleiafswm posibl i greu system Linux
    llinell orchymyn weithredol. Tua 65MB o faint.
    
    Mae clicio blwch "Dewis pecynnau unigol". yn ddefnyddiol os ydych
    yn gyfarwydd gyda'r pecynnau sy'n cael eu cynnig neu os ydych eisiau
    rheolaeth lwyr dros yr hyn sy'n cael ei osod
    
    Os ydych wedi cychwyn y gosodiad ym modd "Diweddaru", bydd modd i
     chi ddad-ddewis pob grwp er mwyn osgoi gosod unrhyw becyn newydd.
    Mae hyn yn ddefnyddiol ar gyfer trwsio neu ddiweddaru system sy'n bod eisoes.

en: Italian
cy: Eidalaidd

en: Italy
cy: Yr Eidal

en: Japan
cy: Siapan

en: Japan (broadcast)
cy: Siapan (darlledu)

en: Japan (cable)
cy: Siapan (cable)

en: Japanese 106 keys
cy: Siapaëaidd 106 bysell

en: Join the MandrakeSoft support teams and the Linux Community online to share your knowledge and help others by becoming a recognized Expert on the online technical support website:
cy: Ymunwch â'r timau cefnogi MandrakeSoft a'r Linux Community ar-lein i rannu eich gwybodaeth ac i helpu eraill drwy ddod yn Arbenigwr cydnabyddedig ar y safle cefnogaeth dechnegol.

en: Jordan
cy: Yr Iorddonen

en: Journalised FS
cy: Jwrnaleiddiwyd FS

en: Joystick
cy: Ffon hud

en: KDE Workstation
cy: Man Gwaith KDE

en: Keep the changes?
    The current configuration is:
    
    %s
cy: Cadw'r newid?
    Y ffurfweddiad presenol yw:
    
    %s

en: Kernel Boot Timeout
cy: Goramser cychwyn y cnewyllyn

en: Keyboard
cy: Allweddell

en: Keyboard layout: %s
cy: Cynllun allweddell: %s

en: Korea
cy: Corea

en: Korea (North)
cy: Corea (Gogledd)

en: Korean keyboard
cy: Bysellfwrdd Coreaidd

en: LAN Configuration
cy: Ffurfweddiad Rhwydwaith Lleol (LAN)

en: LAN configuration
cy: Ffurfweddiad y Rhwydwaith Lleol

en: LAN connection
cy: cysylltiad LAN

en: LDAP Base dn
cy: Sail dn LDAP

en: LDAP Server
cy: Gwasanaethwr LDAP

en: LILO and grub are GNU/Linux bootloaders. Normally, this stage is totally
    automated. DrakX will analyze the disk boot sector and act according to
    what it finds there:
    
     * if a Windows boot sector is found, it will replace it with a grub/LILO
    boot sector. This way you will be able to load either GNU/Linux or another
    OS.
    
     * if a grub or LILO boot sector is found, it will replace it with a new
    one.
    
    If it cannot make a determination, DrakX will ask you where to place the
    bootloader.
    
    "Boot device": in most cases, you will not change the default ("First
    sector of drive (MBR)"), but if you prefer, the bootloader can be
    installed on the second hard drive ("/dev/hdb"), or even on a floppy disk
    ("On Floppy").
    
    Checking "Create a boot disk" allows you to have a rescue boot media
    handy.
    
    The Mandrake Linux CD-ROM has a built-in rescue mode. You can access it by
    booting the CD-ROM, pressing the >> F1<< key at boot and typing >>rescue<<
    at the prompt. If your computer cannot boot from the CD-ROM, there are at
    least two situations where having a boot floppy is critical:
    
     * when installing the bootloader, DrakX will rewrite the boot sector (MBR)
    of your main disk (unless you are using another boot manager), to allow you
    to start up with either Windows or GNU/Linux (assuming you have Windows on
    your system). If at some point you need to reinstall Windows, the Microsoft
    install process will rewrite the boot sector and remove your ability to
    start GNU/Linux!
    
     * if a problem arises and you cannot start GNU/Linux from the hard disk,
    this floppy will be the only means of starting up GNU/Linux. It contains a
    fair number of system tools for restoring a system that has crashed due to
    a power failure, an unfortunate typing error, a forgotten root password, or
    any other reason.
    
    If you say "Yes", you will be asked to insert a disk in the drive. The
    floppy disk must be blank or have non-critical data on it - DrakX will
    format the floppy and will rewrite the whole disk.
cy: Mae LILO a grub yn gychwynwyr ar gyfer GNU/Linux. Fel rheol mae'r cam
    yma'n gwbl awtomatig. Mae DrakX yn dadansoddi'r adran gychwyn ac yn
    gweithredu ar yr hyn mae'n ei ganfod yma:
    
     *os yw'n canfod adran gychwyn Windows mae'n gosod adran cychwyn
    grub/LILO yno yn ei le. Felly bydd modd i chi gychwyn un ai GNU/Linux
    neu system weithredu arall.
    
     *os fydd yn canfod adran gychwyn grub neu LILO, bydd yn gosod un mwy
    diweddar yn ei le.
    
    Os oes amheuaeth, bydd DrakX yn dangos blwch deialog gyda dewisiadau.
    
     * "Dyfais cychwyn": yn y rhan fwyaf o achosion ni fyddwch yn newid
    y rhagosodedig ("/Adran Gyntaf y gyrrwr (MBR)"), ond os yw'n well gennych,
    gall y cychwynnwr gael ei osod ar yr ail ddisg caled ("/dev/hdb"), neu hyd yn
    oed ar ddisg meddal ("Ar Ddisg Meddal")
    
    Mae ticio "Creu disg cychwyn" yn caniatau i chi gael cyfrwng achub wrth law
    ar gyfer argyfyngau.
    
    Mae gan yr CD-ROM Mandrake Linux modd achub. Gallwch ei gyrraedd drwy
    gychwyn y peiriant o'r CD-ROM, gwasgu'r fysell >>F1<< o'r cychwyn a theipio
     >>rescue<<wrth yr anogwr. Ond os nad yw eich cyfrifiadur yn medru cychwyn
    drwy'r CD-ROM dylech ddod yn ôl i'r cam hwn am gymorth mewn o leiaf dwy sefyllfa:
    
     *wrth lwytho'r llwythwr cychwyn, bydd DrakX yn ailysgrifennu'r adran bwtio [MBR]
    ar eich prif ddisg [oni bai eich bod yn defnyddio rheolwr cychwyn arall] fel eich bod
    yn medru cychwyn yn Windows neu GNU/Linux [gan gymryd bod gennych Windows
    ar eich system]. Os fyddwch angen ailosod Windows, bydd proses osod Microsoft yn
    ail ysgrifennu'r adran bwtio, ac felly ni fydd modd i chi gychwyn GNU/Linux!
    
     * os oes anhawster yn codi ac nid ydych yn medru cychwyn GNU/Linux o'r ddisg
    caled, y ddisg feddal fydd yr unig ffordd i gychwyn GNU/Linux.Mae'n cynnwys
    nifer dda o offer i adfer y system, gwall teipio anffodus, camdeipio cyfrinair neu
    rhesymau eraill
    
    Os ddywedwch "Iawn", bydd gofyn i chi roi disg meddal yn y gyrrwr Rhaid 
    ei fod yn wag neu bod dim o werth arno - bydd DrakX yn fformatio'r ddisg
    a'i ailysgrifennu.

en: LILO with graphical menu
cy: Lilo gyda dewislen graffigol

en: LILO with text menu
cy: LILO gyda dewislen testun

en: LILO/grub Installation
cy: Gosodiad LILO/grub

en: LPD and LPRng do not support IPP printers.
cy: Nid yw LPD na LPRng yn cynnal argraffyddion IPP.

en: LVM name?
cy: Enw LVM

en: LVM-disks %s
cy: Dias LVM %s

en: Language
cy: Dewis eich iaith

en: Laotian
cy: Latfieg

en: Latin American
cy: Lladin America

en: Latvia
cy: Latfia

en: Latvian
cy: Latfiaidd

en: Launch packet filtering for Linux kernel 2.2 series, to set
    up a firewall to protect your machine from network attacks.
cy: Cychwyn hidlydd pecynnau ar gyfer cnewyllyn cyfres Linux 2.2 
    i greu mur gwarchod i amddiffyn eich peiriant rhag ymosodiadau 
    o'r rhwydwaith.

en: Launch the ALSA (Advanced Linux Sound Architecture) sound system
cy: Cychwynnwch system sain ALSA (Pensaernïaeth Sain Linux Uwch)

en: Launch the graphical environment when your system starts
cy: Cychwyn yr amgylchedd graffigol wrth gychwyn eich system

en: Launch the sound system on your machine
cy: Cychwyn y system sain ar eich peiriant

en: Launch userdrake
cy: Cychwyn userdrake

en: Learn how to use this printer
cy: Gwybod sut i ddefnyddio'r argraffydd

en: Leaving in %d seconds
cy: Gadael mewn %d eiliad

en: Lebanon
cy: Lubanus

en: Left "Windows" key
cy: Bysell "Windows" chwith

en: Let me pick any driver
cy: Dewis gyrrwr fy hun

en: Level
cy: Lefel

en: Level %s
cy: Lefel %s

en: Lexmark inkjet configuration
cy: Ffurfweddiad inkjet Lexmark

en: LiLo and Bootsplash themes installation successfull
cy: Themâu LiLo a Croeso Cychwyn wedi eu gosod yn llwyddiannus

en: License
cy: Trwydded

en: License agreement
cy: Cytundeb trwyddedu

en: Lilo message not found
cy: Heb ganfod neges lilo

en: Lilo screen
cy: Sgrin Lilo

en: Lilo/grub mode
cy: Modd Lilo/grub

en: Linux Standard Base. Third party applications support
cy: Linux Standard Base. Cefnogaeth i raglenni trydydd parti

en: Linux Virtual Server, used to build a high-performance and highly
    available server.
cy: Mae Gwasanaethwr Rhith Linux yn cael ei ddefnyddio i adeiladu 
    gwasanaethwyr cyflym a chyraeddadwy.

en: Linuxconf will sometimes arrange to perform various tasks
    at boot-time to maintain the system configuration.
cy: Bydd Linuxconf yn trefnu ar adegau i gyflawnu amrywiol

en: List of data corrupted:
cy: Rhestr o ddata llwgr:

en: List of data to restore:
cy: Rhestr o ddata i'w adfer:

en: Lithuanian "number row" QWERTY
cy: Lithuenaidd "rhes rhif" QWERTY

en: Lithuanian "phonetic" QWERTY
cy: Lithuenaidd "ffonetig" QWERTY

en: Lithuanian AZERTY (new)
cy: Lithuenaidd AZERTY (newydd)

en: Lithuanian AZERTY (old)
cy: Lithuenaidd AZERTY (hen)

en: Load from floppy
cy: Llwytho o o ddisg meddal

en: Load the drivers for your usb devices.
cy: Llwytho'r gyrrwyr ar gyfer eich dyfeisiau usb.

en: Load/Save on floppy
cy: LLwytho/Cadw ar ddisg meddal

en: Loading from floppy
cy: Llwytho o ddisg meddal

en: Loading module %s failed.
    Do you want to try again with other parameters?
cy: Methodd llwytho modiwl %s
    Hoffech chi drio eto gyda pharamedrau eraill?

en: Local Network adress
cy: Cyfeiriad y Rhwydwaith Lleol

en: Local Printer
cy: Argraffydd Lleol

en: Local Printers
cy: Argraffyddion Lleol

en: Local files
cy: Ffeiliau lleol

en: Local measure
cy: Mesur lleol

en: Local network(s)
cy: Rhwydwaith(iau) lleol

en: Local printer
cy: Argraffydd lleol

en: Location
cy: Lleoliad

en: Location of auto_install.cfg file
cy: Lleoliad ffeil auto_install.cfg

en: Location on the bus
cy: Lleoliad ar y bws

en: Login ID
cy: Dynodiad Mewngofnodi

en: Logitech Mouse (serial, old C7 type)
cy: Llygoden Logitech (cyfresol, hen fath C7)

en: Logs
cy: Cofnodion

en: Looking at packages already installed...
cy: Edrych arbecynnau wedieu gosod yn barod

en: Looking for available packages and rebuilding rpm database...
cy: Chwilio am y pecynnau sydd ar gael ac yn ailadeiladu cronfa ddata rpm...

en: Looking for available packages...
cy: Chwilio am y pecynnau sydd ar gael

en: Loopback
cy: Cylch-ôl

en: Loopback file name:
cy: Enw ffeil cylch-ôl

en: Loopback file name: %s
cy: Enw ffeil cylch-ôl: %s

en: Loopback file(s):
       %s
cy: Ffeil(iau) Cylch-ôl:
       %s

en: MOVE YOUR WHEEL!
cy: SYMUDWCH YR OLWYN!

en: Macedonian
cy: Macedonaidd

en: Mail Server
cy: Gwasanaethwr E-bost

en: Mail alert
cy: Rhybudd e-bost

en: Mail alert configuration
cy: Ffurfweddiad rhybudd e-bost

en: Make kernel message quiet by default
cy: Gwneud neges y cnewyllyn yn dawel drwy ragosodiad

en: Making printer port available for CUPS...
cy: Gwneud porth argraffu ar gael ar gyfer CUPS...

en: Maltese (UK)
cy: Malteg (DU)

en: Maltese (US)
cy: Malteg (UDA)

en: Mandatory package %s is missing
cy: Mae pecyn gorfodol %s ar goll

en: Mandrake Bug Report Tool
cy: Offeryn Adross Gwall Mandrake

en: Mandrake Control Center
cy: Canolfan Rheoli Mandrake

en: Mandrake Linux 9.1 enables you to use the very latest software to play audio files, edit and handle your images or photos, and play videos
cy: Mae Mandrake Linux 9.1 yn caniatáu i chi ddefnyddio'r feddalwedd ddiweddaraf i chwarae ffeiliau cerddoriaeth a sain, golygu a threfnu eich delweddau, lluniau a fideo.

en: Mandrake Linux 9.1 has selected the best software for you. Surf the Web and view animations with Mozilla and Konqueror, or read your mail and handle your personal information with Evolution and Kmail
cy: Mae Mandrake Linux 9.1 yn cynnig y feddalwedd orau i chi. Syrffiwch y we a gwylio animeddiadau gyda Mozilla a Konqueror, cyfnewid e-bost a threfnu eich gwybodaeth gyda Evolution a Kmail.

en: Mandrake Linux 9.1 is the ultimate development platform
cy: Mandrake Linux 9.1 yw'r platfform datblygu gorau

en: Mandrake Linux 9.1 provides a powerful tool to fully customize and configure your machine
cy: Canolfan Rheoli Mandrake Linux 9.1 yw'r lleoliad canolog ar gyfer llunio a ffurfio eich peiriant

en: Mandrake Linux 9.1 provides the best Open Source games - arcade, action, strategy, ...
cy: Mae Mandrake Linux 9.1 yn darparu'r gemau Cod Agored gorau - arcêd,  antur, strategaeth...

en: Mandrake Linux 9.1 provides you with 11 user interfaces that can be fully modified: KDE 3, Gnome 2, WindowMaker, ...
cy: Mae Mandrake Linux 9.1 yn darparu 11 rhyngwyneb defnyddiwr y mae modd eu newid yn helaeth:  KDE 3, Gnome 2, WindowMaker, ...

en: Mandrake Linux Installation %s
cy: Gosodiad %s Mandraks Linux

en: Mandrake Linux can support multiple languages. Select
    the languages you would like to install. They will be available
    when your installation is complete and you restart your system.
cy: Gallwch ddewis ieithoedd eraill fydd ar gael ar ôl gosod. Dewiswch
    pa iaith yr hoffech ei osod. Byddant ar gael pan fydd eich gosodiad
    wedi ei gwblhau a phan fyddwch yn ailgychwyn eich system.

en: Mandrake Terminal Server Configuration
cy: Ffurfweddiad Gwasanaethwr Terfynell Mandrake

en: Mandrake Tools Explanation
cy: Esboniadau Offer Mandrake

en: MandrakeClub and Mandrake Corporate Club were created for business and private users of Mandrake Linux who would like to directly support their favorite Linux distribution while also receiving special privileges. If you enjoy our products, if your company benefits from our products to gain a competititve edge, if you want to support Mandrake Linux development, join MandrakeClub!
cy: Crewyd MandrakeClub a MandrakeCorporateClub ar gyfer defnyddwyr preifat a busnes Mandrake Linux fyddai'n hoffi cefnogi eu hoff ddosbarthiad Linux tra'n derbyn breintiau arbennig. Os ydych yn mwynhau ein cynnyrch, os yw eich cwmni'n manteisio o'n cynnyrch i gael y blaen ar eraill, os hoffech gefnogi datblygiad Linux mandrake, yna ymunwch â MandrakeClub!

en: MandrakeExpert Corporate
cy: MandrakeExpert Corfforaethol

en: MandrakeSoft works alongside a selection of companies offering professional solutions compatible with Mandrake Linux. A list of these partners is available on the MandrakeStore
cy: Mane Mandrake Linux yn cydweithio gyda dewis o gwmniau yn cynnig atebion proffesiynnol sy'n cydweddu â Mandrake Linux Mae rhestr o 'r partneriaid hyn i'w cael yn MandrakeStore

en: Manual configuration
cy: Ffurfweddiad gyda llaw

en: Media class
cy: Dosbarth y cyfrwng

en: Messages
cy: Negeseuon

en: Mexico
cy: Mecsico

en: Minimal install
cy: Gosodiad lleiaf

en: Model name
cy: Enw'r model

en: Model stepping
cy: Stepio model

en: Modify
cy: Newid

en: Modify RAID
cy: Newid RAID

en: Modify printer configuration
cy: Newid ffurfweddiad yr argraffydd

en: Module
cy: Modiwl

en: Module name
cy: Enw'r modiwl

en: Module options:
cy: Dewisiadau modiwl:

en: Mongolian (cyrillic)
cy: Mongoleg (cyrillic)

en: Monitor
    
       The installer can normally automatically detect and configure the
    monitor connected to your machine. If it is not the case, you can choose in
    this list the monitor you actually own.
cy: Dangosydd
    
        Mae'r gosodwr fel rheol yn canfod ac yn ffurfweddu'n awtomatig
    y dangosydd sy'n gysylltiedig â'ch cyfrifiadur. Os nad yw hyn yn wir,
    dewiswch eich dangosydd.

en: Monitor HorizSync: %s
cy: HorizSync Monitor: %s

en: Monitor VertRefresh: %s
cy: VertRefresh Monitor: %s

en: More
cy: Rhagor

en: More Graphical Desktops (Gnome, IceWM)
cy: Rhagor o Ben Bwrdd Graffig (Gnome, IceWM)

en: More Options
cy: Dewisiadau Eraill

en: More than one Microsoft partition has been detected on your hard drive.
    Please choose the one you want to resize in order to install your new
    Mandrake Linux operating system.
    
    Each partition is listed as follows: "Linux name", "Windows name"
    "Capacity".
    
    "Linux name" is structured: "hard drive type", "hard drive number",
    "partition number" (for example, "hda1").
    
    "Hard drive type" is "hd" if your hard dive is an IDE hard drive and
    "sd" if it is a SCSI hard drive.
    
    "Hard drive number" is always a letter after "hd" or "sd". With IDE
    hard drives:
    
     * "a" means "master hard drive on the primary IDE controller";
    
     * "b" means "slave hard drive on the primary IDE controller";
    
     * "c" means "master hard drive on the secondary IDE controller";
    
     * "d" means "slave hard drive on the secondary IDE controller".
    
    With SCSI hard drives, an "a" means "lowest SCSI ID", a "b" means
    "second lowest SCSI ID", etc.
    
    "Windows name" is the letter of your hard drive under Windows (the first
    disk or partition is called "C:").
cy: Mae mwy nag un rhaniad Microsoft wedi ei ganfod ar eich disg caled.
    Dewiswch ba un rydych am newid ei faint er mwyn gosod eich
    system weithredu Mandrake Linux newydd
    
    Mae pob rhaniad wedi ei restri fel hyn: "Enw Linux", "Enw Microsoft",
    "Maint".
    
    Mae "Enw Linux" wedi ei strwythuro fel hyn: "math o ddisg caled", 
    "rhif y disg caled", "rhif y rhaniad" (e.e., "hda1").
    
    "hd" yw'r "Math o ddisg caled" os mai disg caled IDE sydd gennych
    a "sd" yw disg caled SCSI.
    
    Llythyren wedi'r "hd" neu "sd" yw'r "Rhif disg caled" bob tro.
    Gyda disgiau caled IDE:
    
     * mae "a" yn golygu "prif ddisg caled ar y rheolydd IDE cyntaf",
    
     * mae "b" yn golygu "ddisg caled gwas ar y rheolydd IDE cyntaf",
    
     * mae "c" yn golygu "prif ddisg caled ar yr ail reolydd IDE",
    
     * mae "d" yn golygu "ddisg caled gwas ar yr ail reolydd IDE",
    
    Gyda disgiau caled SCSI mae "a" yn golygu'r "enw SCSI isaf", ac mae
     "b" yn golygu'r "ail enw SCSI isaf", ag ati.
    
    Mae "Enw Windows" yn cyfeirio at y llythyren y disg caled o dan
     Windows ("C:" yw'r ddisg  neu raniad cyntaf).

en: Most of these values were extracted
    from your running system.
    You can modify as needed.
cy: Tynnwyd y rhanfwyaf o'r gwerthoedd
    hyn o'ch system ar waith.
    Medrwch eu newid yn ôl y galw.

en: Mount
cy: Gosod

en: Mount options
cy: Dewisiadau gosod

en: Mount point
cy: Pwynt gosod

en: Mount point:
cy: Pwynt gosod:

en: Mount points must begin with a leading /
cy: Rhaid i bwyntiau gosod gynnwys / arweiniol

en: Mount points should contain only alphanumerical characters
cy: Dylai enw'r pwyntiau gosod gynnwys llythrennau a  rhifau'n unig

en: Mounted
cy: Gosodwyd

en: Mounting partition %s
cy: Yn fformatio rhaniad %s

en: Mounts and unmounts all Network File System (NFS), SMB (Lan
    Manager/Windows), and NCP (NetWare) mount points.
cy: Yn gosod a dadosod pob System Ffeil y Rhwydwaith (NFS), SMB
    (Rheolwr Rhwydwaith/Windows), a phwyntiau gosod NCP (NetWare) .

en: Mouse
cy: Llygoden

en: Mouse Port
cy: Porth Llygoden

en: Mouse Systems
cy: Systemau  Llygoden

en: Mouse device: %s
cy: Dyfais  llygoden: %s

en: Mouse type: %s
cy: Math o lygoden: %s

en: Move
cy: Symud

en: Move files to the new partition
cy: Symud ffeiliau i'r rhaniad newydd

en: Move selected rule down one level
cy: Symud y rheol i lawr un lefel

en: Move selected rule up one level
cy: Symud y rheol i fyny un lefel

en: Moving
cy: Symud

en: Moving files to the new partition
cy: Symud ffeiliau i'r rhaniad newydd

en: Moving partition...
cy: Yn symud rhaniad..

en: Multi-head configuration
cy: Ffurfweddiad amlben

en: Multimedia - CD Burning
cy: Aml-gyfrwng - Llosgi CD

en: Multimedia - Graphics
cy: Aml-gyfrwng - Graffig

en: Multimedia - Sound
cy: Aml-gyfrwng - Sain

en: Multimedia - Video
cy: Aml-gyfrwng - Fideo

en: Multimedia station
cy: Man Aml-gyfrwng

en: Myanmar (Burmese)
cy: Myanmar (Burma)

en: NCP queue name missing!
cy: Mae enw rhes NCP ar goll

en: NCP server name missing!
cy: Mae enw gwasanaethwr NCP ar goll!

en: NFS is a popular protocol for file sharing across TCP/IP
    networks. This service provides NFS file locking functionality.
cy: Mae NFS yn brotocol poblogaidd ar gyfer rhannu ffeiliau 
    ar draws rhwydweithiau TCP/IP. Mae'r gwasanaeth hwn 
    yn darparu'r gallu i gloi ffeiliau NFS.

en: NFS is a popular protocol for file sharing across TCP/IP networks.
    This service provides NFS server functionality, which is configured via the
    /etc/exports file.
cy: Mae NFS yn brotocol poblogaidd ar gyfer rhannu ffeiliau ar draws rhwydweithiau TCP/IP.
    Mae'r gwasanaeth yn darparu  ffwythiannaeth gwasanaethwr NFS, sy;n cael ei ffurfweddu
    drwy'r ffeil  /etc/exports.

en: NFS server, SMB server, Proxy server, ssh server
cy: Gwasanaethwr NFS, gwasanaethwr SMB, gwasanaethwr dirprwyol, gwasanaethwr ssh

en: NIS Domain
cy: Parth NIS

en: NIS Server
cy: Gwasanaethwr NIS

en: NOTE: Depending on the printer model and the printing system up to %d MB of additional software will be installed.
cy: NODYN: Yn dibynnu ar yr argraffydd a'r system argraffu bydd hyd at %d MB o feddalwedd ychwanegol yn cael ei osod.

en: NTP Server
cy: Gweinydd NTP

en: Name
cy: Enw

en: Name Servers:
cy: Enwi Gwasanaethwr:

en: Name of printer
cy: Enw'r argraffydd

en: Name of printer should contain only letters, numbers and the underscore
cy: Dylai enw'r argraffydd gynnwys llythrennau, rhifau a'r tanlinellu, yn unig

en: Name of the profile to create (the new profile is created as a copy of the current one) :
cy: Enw'r proffil i'w greu ( mae'r proffil newydd yn cael ei greu fel copi o'r un cyfredol):

en: Name/IP address of host:
cy: Enw/cyfeiriad IP gwesteiwr

en: Name:
cy: Enw :

en: Name: %s
cy: Enw: %s

en: Need hostname, username and password!
cy: Angen enw gwesteiwr, enw defnyddiwr a chyfrinair

en: Need to create /etc/dhcpd.conf first!
cy: Mae angen creu /etc/dhcpd.conf yn gyntaf

en: Need to restart the Display Manager for full changes to take effect. 
    (service dm restart - at the console)
cy: Mae angen cychwyn y Rheolwr Dangosydd i'r newid ddigwydd.
    (ailgychwyn gwasanaeth dm - yn y consol)

en: Net Boot Images
cy: Delweddau Cychwyn y Rhwyd

en: Net Method:
cy: Dull Rhwyd:

en: NetWare Printer Options
cy: Dewisiadau Argraffydd NetWare

en: Netherlands
cy: Yr Iseldiroedd

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Network %s
cy: Rhwydwaith %s

en: Network & Internet
cy: Rhwydwaith a'r Rhyngrwyd

en: Network Computer (client)
cy: Cyfrifiadur Rhwydwaith (cleient)

en: Network Computer server
cy: Gwasanaethwr Cyfrifiadur Rhwydwaith

en: Network Configuration
cy: Ffurfweddiad y Rhwydwaith

en: Network Configuration Wizard
cy: Dewin Ffurfweddu'r Rhwydwaith

en: Network Hotplugging
cy: Plygiobyw'rRhwydwaith

en: Network Monitoring
cy: Monitro'r Rhwydwaith

en: Network Options
cy: Dewisiadau Rhwydwaith

en: Network configuration
cy: Ffurfweddiad y rhwydwaith

en: Network configuration (%d adapters)
cy: Ffurfweddiad y rhwydwaith (%d addasydd)

en: Network functionality not configured
cy: Nid yw swyddogaethau'r rhwydwaith wedi ei ffurfweddu

en: Network interface
cy: Rhyngwyneb rhwydwaith

en: Network interface already configured
cy: Mae rhag wyneb y rhwydwaith wedi ei ffurfwedu eisoes

en: Network printer "%s", port %s
cy: Argraffydd rhwydwaith "%s", porth %s

en: Network printer (TCP/Socket)
cy: Argraffydd rhwydwaith (TCP/Soced)

en: New
cy: Newydd

en: New Zealand
cy: Seland Newydd

en: New configuration (isdn-light)
cy: Ffurfweddiad newydd (isdn-light)

en: New devfs device
cy: Dyfais devfs newydd

en: New printer name
cy: Enw'r argraffydd newydd

en: New profile...
cy: Proffil newydd...

en: New size in MB:
cy: Maint mewn MB:

en: Newzealand
cy: Zeland Newydd

en: Next
cy: Nesaf

en: Next ->
cy: Nesaf ->

en: No
cy: Na

en: No (experts only)
cy: Na (arbennigwyr yn unig)

en: No CD device defined!
cy: Heb ddiffinio dyfais CD!

en: No CD or DVD image found, please copy the installation program and rpm files.
cy: Heb ganfod delwedd CD neu DVD, copiwch y rhaglen osod a'r ffeiliau rpm.

en: No CDR/DVDR in drive!
cy: Dim CDR/DVDR yn y gyrrwr!

en: No ISDN PCI card found. Please select one on the next screen.
cy: Heb ganfod cerdyn PCI ISDN. Dewiswch un o'r sgrin nesaf.

en: No Internet Connection Sharing has ever been configured.
cy: Nid oes Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd wedi eu ffurfweddu o'r blaen.

en: No NIC selected!
cy: Heb ddewis NIC!

en: No Sound Card detected!
cy: Heb ganfod Cerdyn Sain!

en: No Sound Card has been detected on your machine. Please verify that a Linux-supported Sound Card is correctly plugged in.
    
    
    You can visit our hardware database at:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/hardware.php3
cy: Nid oes Cerdyn Sain wedi ei ganfod ar eich peiriant. Gwriwch fod Cerdyn Sain sy'n cael ei gynnal gan Linux wedi ei osod yn gywir.
    
    
    Cewch ymweld â'n cronfa ddata caledwedd yn:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/hardware.php3

en: No TV Card detected!
cy: Heb ganfod Cerdyn Teledu!

en: No TV Card has been detected on your machine. Please verify that a Linux-supported Video/TV Card is correctly plugged in.
    
    
    You can visit our hardware database at:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/hardware.php3
cy: Nid oes Cerdyn Teledu wedi ei ganfod ar eich peiriant. Gwiriwch fod Cerdyn Fideo/Teledu sy'n cael ei gynnal gan Linux wedi ei osod yn gywir.
    
    
    Cewch ymweld â'n cronfa ddata caledwedd yn:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/hardware.php3

en: No additional information
    about this service, sorry.
cy: Dim gwybodaeth ychwanegol am y gwasanaeth hwn.

en: No alternative driver
cy: Dim gyrwyr eraill

en: No browser available! Please install one
cy: Dim porwr ar gael! Gosodawch un

en: No browser is installed on your system, Please install one if you want to browse the help system
cy: Does dim porwr ar eich cyfrifiadur. Rhaid gosod un os ydych am archwilio'r system gymorth.

en: No changes to backup!
cy: Dim newid i'r ffeil wrth gefn

en: No configuration file found 
    please click Wizard or Advanced.
cy: Ni chanfyddwyd y ffeil ffurfweddu 
    cliciwch Dewin neu Uwch.

en: No configuration, please click Wizard or Advanced.
cy: Dim ffurfweddiad, cliciwch Dewin neu Uwch.

en: No details
cy: Dim manylion

en: No ethernet network adapter has been detected on your system.
    I cannot set up this connection type.
cy: Nid oes addasydd rhwydwaith ethernet wedi ei ganfod ar eich system.
    Nid wyf yn medru gosod y math yma o gysylltiad.

en: No ethernet network adapter has been detected on your system. Please run the hardware configuration tool.
cy: Nid oes addasydd rhwydwaith ethernet wedi ei ganfod ar eich system. Rhedwch yr offeryn ffurfweddu caledwedd.

en: No floppy drive available
cy: Does dim gyrrwr disg meddal ar gael

en: No floppy drive available!
cy: Does dim gyrrwr disg meddal ar gael!

en: No free space for 1MB bootstrap! Install will continue, but to boot your system, you'll need to create the bootstrap partition in DiskDrake
cy: Nid oes lle rhydd ar gyfer yr ymlwythwr 1MB! Bydd y gosodiad yn parhau, ond i gychwyn y system bydd rhaid i chi greu rhaniad ymlwythwr yn DiskDrake

en: No hard drives found
cy: Heb ganfod gyrwyr caled

en: No image found
cy: Heb ganfod delwedd

en: No kernel selected!
cy: Heb ddeiwis cnewyllyn

en: No known driver
cy: Dim gyrrwr hysbys

en: No local printer found! To manually install a printer enter a device name/file name in the input line (Parallel Ports: /dev/lp0, /dev/lp1, ..., equivalent to LPT1:, LPT2:, ..., 1st USB printer: /dev/usb/lp0, 2nd USB printer: /dev/usb/lp1, ...).
cy: Heb ganfod argraffydd lleol! I osod argraffydd gyda llaw, rhowch enw'r ddyfais /enw ffeil ar y llinell mewnbwn (Porth Paralel: /dev/lp0, /dev/,...., cyfatebol i LPT1:, LPT2,..., argraffydd USB 1af: /dev/usb/lp0,  ail argraffydd USB: /dev/usb/lp1,...).

en: No mouse
cy: Dim llygoden

en: No net boot images created!
cy: Heb greu delweddau cychwyn y rhwyd!

en: No network adapter on your system!
cy: Nid oes addasydd rhwydwaith ar eich system!

en: No network card
cy: Dim cerdyn rhwydwaith

en: No open source driver
cy: Dim gyrrwr cod agored

en: No partition available
cy: dim rhaniadau ar gael

en: No password
cy: Dim cyfrinair

en: No password prompt on %s at port %s
cy: Dim cais am gyfrinair ar %s ym mhorth %s

en: No printer
cy: Nid oes argraffydd

en: No printer found!
cy: Heb ganfood argraffydd!

en: No remote machines
cy: Dim cyfrifiaduron pell

en: No sharing
cy: Dim rhannu

en: No sound card detected. Try "harddrake" after installation
cy: Heb ganfod cerdyn sain. Ceisiwch "harddrake" wedi'r gosodiad

en: No tape in %s!
cy: Dim tâp yn %s!

en: No test pages
cy: Dim tudalennau prawf

en: No, I don't want autologin
cy: Na, tydw i ddim eisiau awto-mewngofnodi

en: None
cy: Dim

en: Normal Mode
cy: Modd Arferol

en: Normal modem connection
cy: Cysylltiad  modem arferol

en: Norway
cy: Norwy

en: Norwegian
cy: Norwyaidd

en: Not connected
cy: Heb gysylltu

en: Not enough free space for auto-allocating
cy: Nid oes digon o le ar gyfer awtoddynodi

en: Not enough free space to allocate new partitions
cy: Nid oes digon o le i ddynodi rhaniadau newydd

en: Not enough partitions for RAID level %d
cy: Dim digon o raniadau ar gyfer RAID lefel %d

en: Not enough swap space to fulfill installation, please add some
cy: Dim digon o le cyfnewid i gyflawni'r gosodiad, ychwanegwch rhagor

en: Not erasable media!
cy: Nid cyfrwng dileuadwy!

en: Not formatted
cy: Heb ei fformatio

en: Not installed
cy: Heb ei osod

en: Not the correct CD label. Disk is labelled %s.
cy: Nid yr label CD cywir. Disg wedi ei labelu %s.

en: Not the correct tape label. Tape is labelled %s.
cy: Nid yr label tâp cywir. Tâp wedi ei labelu %s.

en: Nothing to do
cy: Dim i'w wneud

en: Notice
cy: Nodyn

en: Now, it's time to select a printing system for your computer. Other OSs may
    offer you one, but Mandrake Linux offers two. Each of the printing systems
    is best for a particular type of configuration.
    
     * "pdq" -- which is an acronym for ``print, don't queue'', is the choice
    if you have a direct connection to your printer, you want to be able to
    panic out of printer jams, and you do not have networked printers. ("pdq
    " will handle only very simple network cases and is somewhat slow when
    used with networks.) It's recommended that you use "pdq " if this is your
    first experience with GNU/Linux.
    
     * "CUPS" - `` Common Unix Printing System'', is an excellent choice for
    printing to your local printer or to one halfway around the planet. It is
    simple to configure and can act as a server or a client for the ancient
    "lpd " printing system, so it compatible with older operating systems
    that may still need print services. While quite powerful, the basic setup
    is almost as easy as "pdq". If you need to emulate a "lpd" server, make
    sure to turn on the "cups-lpd " daemon. "CUPS" includes graphical
    front-ends for printing or choosing printer options and for managing the
    printer.
    
    If you make a choice now, and later find that you don't like your printing
    system you may change it by running PrinterDrake from the Mandrake Control
    Center and clicking the expert button.
cy: Yma byddwn yn dewis system argraffu i'ch cyfrifiadur ei ddefnyddio. Efallai
    bod systemau eraill yn cynnig un i chi, ond mae Mandrake yn cynnig dwy.
    Mae 'r systemau'n addas gar gyfer ffurfweddiad arbennig.
    
     *pdq" - sy'n golygu "print, don't queue", yw'r dewis os oes gennych
    gysylltiad uniongyrchol â'ch argraffydd a'ch bod eisiau medru tynnu allan o waith
    argraffu pan mae'r papur wedi mynd yn sownd ac nad oes gennych argraffyddion
    wedi eu cysylltu drwy rwydwaith. ("Dim ond rhwydweithiau syml mae "pdq" yn ei
    drin ac mae'n araf ar rhwydweithiau) Dewiswch "pdq" os mai dyma yw eich
    tro cyntaf yn GNU/Linux.
     *"CUPS" - "Common Unix Printing System". Mae hwn yn wych ar gyfer
    argraffu i argraffyddion lleol a hanner ffordd rownd y byd. Mae'n symlach, yn
    medru gweithredu fel gwasanaethwr neu cleient ar gyfer yr hen system "lpd"
    felly mae'n cydweddi â'r systemau sydd wedi mynd o'i flaen. Mae'n gallu gwneud
    nifer o driciau, ond mae bron mor syml i'w osod  "pdq". Os ydych amgen hwn
    i efelychu gwasanaethwr "lpd", yna rhaid cychwyn daemon "cups-lpd".
    Mae gan "CUPS" wyneb graffigol ar gyfer argraffu neu reolia'r argraffu.
    
    
    Os ydych yn dewis yn awr ac yn ddiweddarach yn penderfynu eich bod
    am newid eich system argraffu gallwch ei newid drwy gyfrwng PrinterDrake
    yng Nghanolfan Rheoli Mandrake a chlicio'r botwm arbenigwr.

en: Now, you can run xawtv (under X Window!) !
cy: Nawr mae modd i chi redeg Xawtv (o dan XWindows)!

en: Number of buttons
cy: Nifer o fotymau

en: Number of capture buffers:
cy: Nifer o fyffers cipio:

en: OK
cy: Iawn

en: OK to restore the other files.
cy: Iawn i adfer ffeiliau eraill

en: OKI winprinter configuration
cy: Ffurfweddiad OKI winprinter

en: OSS (Open Sound System) was the first sound API. It's an OS independant sound API (it's available on most unices systems) but it's a very basic and limited API.
    What's more, OSS drivers all reinvent the wheel.
    
    ALSA (Advanced Linux Sound Architecture) is a modularized architecture which
    supports quite a large range of ISA, USB and PCI cards.
    
    It also provides a much higher API than OSS.
    
    To use alsa, one can either use:
    - the old compatibility OSS api
    - the new ALSA api that provides many enhanced features but requires using the ALSA library.
cy: OSS (Open Sound System) oedd yr API sain cyntaf. Mae'n API sail annibynnol o systemau gweithredu ( mae ar gael ar gyfer y rhan fwyaf o systemau unices) on mae'n API elfennol iawn a chyfyng.
    Mae gyrwyr OSS hefyd yn ail ddyfeisio'r hyn sy'n bod eisoes.
    
    Mae ALSA (Advanced Linux Sound Architecture) yn bensaerniaeth fodiwlaidd sy'n 
    cynnal ystod eang o gardiau ISA, USB a PCI.
    
    Mae hefyd yn darparu API llawer uwch na OSS.
    
    I ddefnyddio alsa, mae modd defnyddio un ai:
    - hen api OSS cydweddus
    -api ALSA newydd sy'n darparu llawer o nodweddion gell ond sydd angen defnyddio llyfrgell ALSA.

en: Office
cy: Swyddfa

en: Office Workstation
cy: Gweithfan Swyddfa

en: Office programs: wordprocessors (kword, abiword), spreadsheets (kspread, gnumeric), pdf viewers, etc
cy: Rhaglenni swyddfa: prosesydd geiriau (Kword, abiword, taenlenni (kspread, gnumeric), darllennydd pdf, ag ati

en: Official vendor name of the cpu
cy: Enw swyddogol gwerthwr y cpu

en: Ok
cy: Iawn

en: Old configuration (isdn4net)
cy: Hen ffurfweddiad (isdn4net)

en: Old device file
cy: Hen ffeil dyfais

en: On CUPS server "%s"
cy: Ar wasanaethwr CUPS "%s"

en: On Floppy
cy: Ar Ddisg Meddal

en: On boot
cy: Cychwyn

en: Once you've selected a device, you'll be able to see the device information in fields displayed on the right frame ("Information")
cy: Unwaith i chi ddewis dyfais, medrwch weld esboniad mewn meysydd yn y ffrâm dde ["Gwybodaeth"]

en: Open Firmware Delay
cy: Agor Oedi Cadarnwedd

en: Optimize your security
cy: Y diogelwch mwyaf

en: Option %s must be a number!
cy: Rhaid i ddewis %s fod yn rhif!

en: Option %s must be an integer number!
cy: Rhaid i ddewis %s fod yn gyfanrif

en: Option %s out of range!
cy: Dewis %s allan o amrediad!

en: Option ``Restrict command line options'' is of no use without a password
cy: Dewis Nid yw 'cyfyngu dewisiadau llinell orchymyn' o werth heb gyfrinair

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Options: %s
cy: Dewisiadau: %s

en: Other
cy: Arall

en: Other (not drakbackup)
    keys in place already
cy: Allweddi eraill (nid drakbackup)
    yn eu lle yn barod

en: Other Graphical Desktops
cy: Pen Desg Graffigol Eraill

en: Other Media
cy: Cyfrwng Arall

en: Other MultiMedia devices
cy: Dyfeisiau AmlGyfrwng eraill

en: Other OS (MacOS...)
cy: Systemau Gweithredu Eraill (MacOS...)

en: Other OS (SunOS...)
cy: Systwmau Gweithredu eraill (SunOS..)

en: Other OS (windows...)
cy: Systemau gweithredu Eraill (windows...)

en: Other ports
cy: Pyrth eraill

en: Our full range of Linux solutions, as well as special offers on products and other "goodies," are available online on our e-store:
cy: Mae amrediad eang o ddarpariaeth Linux, yn ogystal â chynigion arbennig ar gynnyrch a 'difyrrwch', ar gael ar-lein yn ein e-siop

en: Output
cy: Allbwn

en: PCMCIA support is usually to support things like ethernet and
    modems in laptops.  It won't get started unless configured so it is safe to have
    it installed on machines that don't need it.
cy: Mae cynhaliaeth PCMICA fel rheol ar gyfer cynnal pethau fel 
    ethernet a modem mewn gliniadur. Ni fydd yn cychwyn heb ei 
    ffurfweddu i wneud hynny, felly mae'n ddiogel ei gael ar beiriannau 
    sydd ddim ei angen.

en: PCMCIA support no longer exists for 2.2 kernels. Please use a 2.4 kernel.
cy: Nid oes cefnodgaeth PCIMA yn bodoli bellach ar gyfer cnewyllyn 2.2. Defnyddiwch cnewyllyn 2.4

en: PDQ only supports local printers, remote LPD printers, and Socket/TCP printers.
cy: Mae PDQ yn cynnal argraffyddion lleol,  LDP pell, a Socket/TCP, yn unig.

en: PLL setting:
cy: Gosodiad PLL:

en: POP and IMAP Server
cy: Gwasanaethwr POP ac IMAP

en: PXE Server Configuration
cy: Ffurfweddiad Gwasanaethwr PXE

en: Package Group Selection
cy: Dewis  y Grwp Pecyn

en: Package not installed
cy: Pecyn heb ei osod

en: Package selection
cy: Dewis pecynnau

en: Package:
cy: Pecynnau

en: Pakistan
cy: Pacistan

en: Palestine
cy: Palestinia

en: Parameters
cy: Paramedrau

en: Paranoid
cy: Paranoia

en: Partition booted by default
        (for MS-DOS boot, not for lilo)
cy: Cychwyn y rhaniad fel rhagosodwyd
        (ar gyfer cychwyn MS-DOS, nid ar gyfer lilo)

en: Partition table of drive %s is going to be written to disk!
cy: Mae tabl rhaniad gyrrwr %s yn mynd i gael ei ysgrifennu i'r ddisg!

en: Partition table type: %s
cy: Tabl rhaniad math: %s

en: Partitioning
cy: Rhannu

en: Partitioning failed: %s
cy: Methodd rhannu: %s

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Password (again)
cy: Cyfrinair (eto)

en: Password required
cy: Mae angen cyfrinair

en: Passwords are now enabled, but use as a networked computer is still not recommended.
cy: Mae'r cyfrinair wedi ei alluogi, ond ni argymhellir ei ddefnyddio fel cyfrifiadur rhwydwaith.

en: Path
cy: Llwybr

en: Path or Module required
cy: Llwybr neu Fodiwl angenrheidiol

en: Path selection
cy: Dewis llwybr

en: Periodic Checks
cy: Gwirydd Cyfnodol

en: Permission denied transferring %s to %s
cy: Gwrthodwyd caniatâd wrth drosglwyddo %s i %s

en: Permission problem accessing CD.
cy: Anhawsterau caniatâd wrth gael mynediad i'r CD.

en: Permissions
cy: Caniatadau

en: Personal Finance
cy: Cyllid Personol

en: Personal Information Management
cy: Rheoli Gwybodaeth Bersonol

en: Peru
cy: Periw

en: Phone number
cy: Rhif ffôn

en: Photo memory card access on your HP multi-function device
cy: Mynediad i gerdyn cof ffoto ar eich dyfais HP amlbwrpas

en: Photo test page
cy: Tudalen prawf llun

en: Pipe into command
cy: Peipio i orchymyn

en: Pipe job into a command
cy: Peipio'r gwaith i orchymyn

en: Please Wait... Applying the configuration
cy: Arhoswch...Gosod y ffurfweddiad

en: Please be sure that the cron daemon is included in your services. 
    
    Note that currently all 'net' medias also use the hard drive.
cy: Gwnewch yn siwr bod daemon cron yn cael ei gynnwys yn eich gwasanaethau. 
    
    Sylwer bod yr holl gyfrwn "gwe" yn defnyddio'r ddisg caled.

en: Please check all users that you want to include in your backup.
cy: Gwiriwch pob defnyddiwr rydych am eu cynnwys yn eich cadw wrth gefn.

en: Please check for multisession CD
cy: Gwiriwch os ydych yn defnyddio CD amlsesiwn

en: Please check if you are using CDRW media
cy: Gwiriwch os ydych yn defnyddio cyfrwng CDRW

en: Please check if you are using a DVDR device
cy: Gwiriwch os ydych yn defnyddio dyfais DVDR

en: Please check if you are using a DVDRAM device
cy: Gwiriwch os ydych yn defnyddio dyfais DVDRAM

en: Please check if you want to eject your tape after the backup.
cy: Gwiriwch os ydych am dynnu eich tâp ar ôl y cadw wrth gefn.

en: Please check if you want to erase your RW media (1st Session)
cy: Gwiriwch os ydych am ddileu eich cyfrwng RW(Sesiwn 1af)

en: Please check if you want to erase your tape before the backup.
cy: Gwiriwch os ydych am ddileu eich tâp cyn y cadw wrth gefn.

en: Please check if you want to use the non-rewinding device.
cy: Gwiriwch os ydych am ddefnyddio'r dyfais nad yw'n mynd nôl i'e ddechrau.

en: Please choose a language to use.
cy: Dewiswch iaith i'w defnyddio.

en: Please choose for each step whether it will replay like your install, or it will be manual
cy: Dewiswch ar gyfer pob cam a fydd yn ail chwarae fel eich gosodiad, neu a fydd gyda llaw

en: Please choose load or save package selection on floppy.
    The format is the same as auto_install generated floppies.
cy: Dewiswch llwytho neu ddewis cadw pecyn ar ddisg meddal.
    Mae'r fformat yr un ar ddisgiau meddal wedi eu cynhyrchu drwy auto_install.

en: Please choose the
    media for backup.
cy: Dewiswch y cyfrwng ar
    gyfer cadw wrth gefn...

en: Please choose the desired security level
cy: Dewiswch lefel diogelwch

en: Please choose the first number of the 10-range you wish to edit,
    or just hit Enter to proceed.
    Your choice?
cy: Dewiswch y rhif cyntaf o'r amrediad 10 rydych am ei olygu,
    neu wasgwch Enter i barhau.
    Eich dewis?

en: Please choose the port that your printer is connected to or enter a device name/file name in the input line
cy: Dewiswch y porth y mae eich argraffydd wedi cysylltu iddo neu rhowch enw dyfais/ffeil ar y llinell mewnbwn

en: Please choose the port that your printer is connected to.
cy: Dewiswch y porth mae'r argraffydd wedi cysylltu iddo.

en: Please choose the printer to which the print jobs should go or enter a device name/file name in the input line
cy: Dewiswch yr argraffydd i drin y gwaith argraffu neu rhowch enw dyfais/ffeil ar y ninell mewnbwn

en: Please choose the printer to which the print jobs should go.
cy: Dewiswch yr argraffydd i drin y gwaith argraffu.

en: Please choose the printer you want to set up or enter a device name/file name in the input line
cy: Dewiswch yr argraffydd i'w osod neu rhowch enw dyfais/ffeil ar y ninell mewnbwn

en: Please choose the printer you want to set up. The configuration of the printer will work fully automatically. If your printer was not correctly detected or if you prefer a customized printer configuration, turn on "Manual configuration".
cy: Dewiswch yr argraffydd rydych am ei osod. Bydd ffurfweddu'r argraffydd yn digwydd yn awtomatig. Os na chafodd eich argraffydd ei ganfod yn gywir neu byddai'n well gennych ffurfweddiad unigryw i'ch argraffydd, cychwynnwch "Ffurfweddiad gyda Llaw".

en: Please choose the time 
    interval between each backup
cy: Dewiswch faint o amser
    fydd rhwng pob cadw wrth gefn

en: Please choose what network adapter will be connected to your Local Area Network.
cy: Dewiswch ba addasyddion rhwydwaith fydd yn cael eu cysylltu â'ch Rhwydwaith Lleol.

en: Please choose what you want to backup
cy: Dewiswch beth rydych am ei gadw wrth gefn

en: Please choose where you want to backup
cy: Dewiswch i le rydych am gadw ffeiliau wrth gefn

en: Please choose which network adapter you want to use to connect to Internet.
cy: Dewiswch pa addaswr rhwydwaith hoffech ei ddefnyddio i gysylltu â'r Rhyngrwyd

en: Please choose which network interface will be used for the dhcp server.
cy: Dewiswch pa rhyngwyneb rhwydwaith i'w ddefnyddio ar gyfer y gwasanaethwr dhcp.

en: Please choose which serial port your modem is connected to.
cy: Dewiswch ba borth cyfresol mae eich modem wedi cysylltu iddo.

en: Please choose which serial port your mouse is connected to.
cy: Dewiswch ba  borth cyfresol mae eich llygoden wedi cysylltu iddi

en: Please choose your CD/DVD device
    (Press Enter to propogate settings to other fields.
    This field isn't necessary, only a tool to fill in the form.)
cy: Dewiswch eich dyfais CD/DVD
    (Gwasgwch Enter i drosglwyddo'r gosodiadau i feysydd eraill.
    Nid yw'r maes hwn yn angenrheidiol, dim ond offeryn i lanw'r ffurflen.)

en: Please choose your CD/DVD media size (Mb)
cy: Dewiswch maint eich gofod CD/DVD

en: Please choose your country.
cy: Dewiswch eich gwlad.

en: Please choose your keyboard layout.
cy: Dewiswch gynllun eich alweddell

en: Please choose your mouse type.
cy: Dewiswch math eich llygoden

en: Please choose your type of mouse.
cy: Dewiswch math eich llygoden

en: Please click on a partition
cy: Cliciwch ar raniad

en: Please enter the IP configuration for this machine.
    Each item should be entered as an IP address in dotted-decimal
    notation (for example, 1.2.3.4).
cy: Rhowch ffurfweddiad IP ar gyfer y peiriant hwn
    Dylai pob eitem ei roi fel cyfeiriad IP nodiant collnod degymol
    (e.e.1.2.3.4).

en: Please enter the WebDAV server URL
cy: Rhowch URL gwasanaethwr WebDAV

en: Please enter the device name to use for backup
cy: Rhowch enw dyfais i'w ddefnyddio ar gyfer cadw wrth gefn

en: Please enter the directory (or module) to
     put the backup on this host.
cy: Rhowch y cyfeiriadur(neu fodiwl) i osod y cadw
    wrth gefn ar y gwesteiwr hwn.

en: Please enter the directory to save to:
cy: Rhowch y cyfeiriadur i gadw iddo:

en: Please enter the directory to save:
cy: Rhowch y cyfeiriadur i gadw iddo:

en: Please enter the directory where backups are stored
cy: Rhowch y cyfeiriadur lle mae'r ffeiliau wrth gefn yn cael eu cadw

en: Please enter the host name or IP.
cy: Rhowch enw'r gwesteiwr neu'r IP

en: Please enter the maximum size
     allowed for Drakbackup
cy: Rhowch y maint mwyaf
    i'w ganiatáu ar gyfer Drakbackup

en: Please enter your CD Writer device name
     ex: 0,1,0
cy: Rhowch enw dyfais eich Ysgrifennwr CD
    ex: 0,1,0

en: Please enter your email address below
cy: Rhowch eich cyfeiriad e-bost islaw

en: Please enter your host name if you know it.
    Some DHCP servers require the hostname to work.
    Your host name should be a fully-qualified host name,
    such as ``mybox.mylab.myco.com''.
cy: Rhowch eich enw gwesteiwr os ydych yn gwybod
    beth ydyw Mae rhai gwasanaethwyr angen gwybod
    yr enw gwesteiwr i weithio. Dylai eich enw gwesteiwr
    fod yn enw cymhwysol llawn megis "fymlwch.fynesg.fyco.com"

en: Please enter your host name.
    Your host name should be a fully-qualified host name,
    such as ``mybox.mylab.myco.com''.
    You may also enter the IP address of the gateway if you have one.
cy: Rhowch eich enw gwesteiwr.
    Dylai eich enw gwesteiwr fod yn enw gwesteiwr llawn gymwys.
    megis "fymlwch.fynesg.fyngho.com".
    Medrwch hefyd gynnig eich cyfeiriad IP os oes gennych un

en: Please enter your login
cy: Rhowch eich mewngofnod

en: Please enter your password
cy: Rhowch eich cyfrinair

en: Please enter your username, password and domain name to access this host.
cy: Rhowch eich enw defnyddiwr, cyfrinair ac enw parth i gael mynediad i'r gwesteiwr.

en: Please fill or check the field below
cy: Llanwch neu diciwch y maes islaw

en: Please give a user name
cy: Rhowch enw defnyddiwr

en: Please indicate where the auto_install.cfg file is located.
    
    Leave it blank if you do not want to set up automatic installation mode.
cy: Dangoswch lle mae'r ffeil auto_install.cfg wedi ei leoli,
    
    Gadael yn wag os ydych am greu modd gosod yn awtomatig.

en: Please indicate where the installation image will be available.
    
    If you do not have an existing directory, please copy the CD or DVD contents.
cy: Dangoswch lle bydd y delwedd gosod ar gael.
    
    Os nad oes gennych gyfeiriadur yn barod, copiwch gynnwys y CD neu'r DVD.

en: Please insert floppy disk:
cy: Mewnosodwch ddisg meddal:

en: Please insert the Boot floppy used in drive %s
cy: Mewnosodwch y disg meddal Cychwyn ddefnyddiwyd yn gyrrwr %s

en: Please insert the Installation Cd-Rom in your drive and press Ok when done.
    If you don't have it, press Cancel to avoid live upgrade.
cy: Rhowch y CD Gosod yn eich gyrwr a chlicio Iawn ar ôl gorffen
    Os nad yw gennych, cliciwch Dileu i osgoi diweddaru.

en: Please insert the Update Modules floppy in drive %s
cy: Rhowch y disg meddal Diweddaru Modiwlau yng ngyrrwr %s

en: Please log out and then use Ctrl-Alt-BackSpace
cy: Allgofnodwch ac yna defnyddiwch Ctrl Alt-BackSpace

en: Please make a backup of your data first
cy: Gwnewch gopi wrth gefn o'ch data yn gyntaf

en: Please relog into %s to activate the changes
cy: Ail fewn gofnodwch i %s i wireddu'r newidiadau

en: Please select data to backup...
cy: Dewiswch y data i'w gadw wrth gefn...

en: Please select data to restore...
cy: Dewiswch y data i'w adfer...

en: Please select media for backup...
cy: Dewiswch y cyfrwng ar gyfer cadw wrth gefn...

en: Please select the correct port. For example, the "COM1" port under
    Windows is named "ttyS0" under GNU/Linux.
cy: Dewiswch y porth cywir. Mae porth "COM1" o dan MS Windows yn cael ei alw yn
    "ttyS0" yn GNU/Linux, e.e.

en: Please select the device where your %s is attached
cy: Dewiswch y ddyfais lle mae %s wedi ei gysylltu

en: Please select the test pages you want to print.
    Note: the photo test page can take a rather long time to get printed and on laser printers with too low memory it can even not come out. In most cases it is enough to print the standard test page.
cy: Dewiswch y tudalennau prawf rydych am eu hargraffu
    Sylwer: gall y dudalen brawf llun camera gymryd cryn dipyn o amser cyn cael ei argraffu ac ar argraffydd laser heb lawer o gof mae'n bosibl na ddaw o gwbl. Yn y rhan fwyaf o achosion, mae'r prawf tudalen safonol yn ddigonol.

en: Please test the mouse
cy: Profwch y llygoden

en: Please try again
cy: Ceisiwch eto

en: Please uncheck or remove it on next time.
cy: Dad-diciwch hwn neu ei dynnu'r tro nesaf.

en: Please wait
cy: Arhoswch

en: Please wait, preparing installation...
cy: Arhoswch, paratoi'r gosodiad

en: Please wait, setting security level...
cy: Arhoswch, gosod lefle diogelwch...

en: Please wait, setting security options...
cy: Arhoswch, gosod dewisiadau diogelwch...

en: Please,
    type in your tv norm and country
cy: Rhowch eich safon teledu a gwlad

en: Please, choose your keyboard layout.
cy: Dewiswch gynllun alweddell

en: Plug'n Play probing failed. Please select the correct monitor
cy: Methodd ymholiad Plug'nPlay. Dewiswch y dangosydd cywir

en: Poland
cy: Gwlad Pwyl

en: Polish
cy: Pwylaidd

en: Polish (qwerty layout)
cy: Pwylaidd (gosodiad qwerty)

en: Polish (qwertz layout)
cy: Pwylaidd (gosodiad qwerty)

en: Poor
cy: Gwael

en: Port
cy: Porth

en: Port: %s
cy: Porth: %s

en: Portugal
cy: Portiwgal

en: Portuguese
cy: Portiwgalaidd

en: Post Install
cy: Wedi'r Gosod

en: Post Uninstall
cy: Wedi'r dad osod

en: Post-install configuration
cy: Ffurfweddiad ôl osod

en: Postfix Mail Server
cy: Gwasanaethwr E-bost Postfix

en: Postfix is a Mail Transport Agent, which is the program that moves mail from one machine to another.
cy: Mae Postfix yn Asiant Cludo E-bost (MTA), sef rhaglen sy'nsymud e-bost o un peiriant i'r llall.

en: PostgreSQL or MySQL database server
cy: Gwasanaethwr cronfa data PostgreSQL neu MySQL

en: Potential LAN address conflict found in current config of %s!
cy: Canfuwyd gwrthdaro posib yng nghyfeiriad LAN ffurfweddiad presennol %s!

en: Precise RAM size if needed (found %d MB)
cy: Union faint o RAM os oes angen (canfod %dMB)

en: Preference:
cy: Dewis

en: Preparing bootloader...
cy: Paratoi llwythwr cychwyn

en: Preparing installation
cy: Paratoi'r gosodiad

en: Preparing printer database...
cy: Paratoi cronfa ddata argraffydd...

en: Press enter to boot the selected OS, 'e' to edit the
cy: Gwasgwch Enter i gychwyn y system weithredu, 'g' i olygu'r

en: Preview
cy: rhagolwg

en: Previous
cy: Cynt

en: Print
cy: Argraffu

en: Print Queue Name
cy: Enw Rhes Argraffu

en: Print option list
cy: Rhestr ddewis argraffu

en: Print test pages
cy: Argraffu tudalennau prawf

en: Printer
cy: Argraffydd

en: Printer "%s" on SMB/Windows server "%s"
cy: Argraffydd  "%s" ar wasanaethwr SMB/Windows "%s"

en: Printer "%s" on server "%s"
cy: Argraffydd "%s" ar wasanaethwr "%s"

en: Printer %s
    What do you want to modify on this printer?
cy: Argraffydd %s
    Beth ydych am ei newid ar yr argraffydd hwn?

en: Printer Device URI
cy: URI Dyfais Argraffu

en: Printer Server
cy: Gwasanaethwr Argraffydd

en: Printer auto-detection
cy: Awto ganfod argraffydd

en: Printer auto-detection (Local, TCP/Socket, and SMB printers)
cy: Awtoganfod argraffydd (Argraffyddion lleol, TCP/Socket, ac SMB)

en: Printer connection type
cy: Math o gyswllt argraffydd

en: Printer default settings
    
    You should make sure that the page size and the ink type/printing mode (if available) and also the hardware configuration of laser printers (memory, duplex unit, extra trays) are set correctly. Note that with a very high printout quality/resolution printing can get substantially slower.
cy: Gosodiadau rhagosodedig yr argraffydd
    
    Dylech wneud yn siwr fod maint y dudalen a'r modd math inc/argraffu (os ar gael) a hefyd bod ffurfweddiad caledwedd argraffyddion laser (cof, uned ddeublyg, blychau papur ychwanego) wedi eu gosod yn gywir. Sylwer bod fod argraffiad ansawdd/cydraniad uchel iawn yn medru arafu'r argraffu'n sylweddol..

en: Printer host name or IP
cy: Enw'r gwesteiwr neu IP yr argraffydd

en: Printer host name or IP missing!
cy: Mae enw'r gwesteiwr argraffu neu IP ar goll!

en: Printer manufacturer, model
cy: Gwneuthurwr yr argraffydd, model

en: Printer manufacturer, model, driver
cy: Gwneuthurwr yr argraffydd, model, gyrrwr

en: Printer model selection
cy: Dewis model yr argraffydd

en: Printer name, description, location
cy: Enw'r argraffydd, disgrifiad, lleoliad

en: Printer on NetWare server
cy: Argraffydd ar wasanaethwr NetWare

en: Printer on SMB/Windows 95/98/NT server
cy: Argraffydd ar wasanaethwr SMB/Windows 95/98/NT

en: Printer on parallel port \#%s
cy: Argraffydd ar borth paralel \#"%s

en: Printer on remote CUPS server
cy: Argraffydd ar wasanaethwr CUPS pell

en: Printer on remote lpd server
cy: Argraffydd ar wasanaethwr lpd pell

en: Printer options
cy: Dewisiadau argraffydd

en: Printer sharing
cy: Rhannu argraffydd

en: Printer sharing on hosts/networks:
cy: Rhannu argraffydd ar gwesteiwr/rhwydwaith:

en: Printerdrake has compared the model name resulting from the printer auto-detection with the models listed in its printer database to find the best match. This choice can be wrong, especially when your printer is not listed at all in the database. So check whether the choice is correct and click "The model is correct" if so and if not, click "Select model manually" so that you can choose your printer model manually on the next screen.
    
    For your printer Printerdrake has found:
    
    %s
cy: Mae Printerdrake wedi cymharu'r enw model yn sgil yr awto ganfod gyda'r modelau sy'n cael eu rhestri yn ei gronfa ddata i gael y cydweddiad gorau. Gall y dewis fod yn anghywir, yn arbennig os nad yw eich argraffydd yn cael ei enwi yn y gronfa ddata. Felly, edrychwch i weld â yw'r dewis yn gywir a chliciwch "Model cywir" os yw ac os nad yw, cliciwch " Dewiswch y model gyda llaw" fel bo modd i chi ddewis eich argraffydd gyda llaw ar y sgrin nesaf.
    
    Ar gyfer eich argraffydd mae Printerdrake wedi canfod
    
    %s

en: Printing
cy: Argraffu

en: Printing on the printer "%s"
cy: Argraffu ar argraffydd "%s"

en: Printing system:
cy: System argraffu.

en: Printing test page(s)...
cy: Argraffu tudalen(nau) prawf...

en: Printing/Photo Card Access on "%s"
cy: Argraffu/Mynediad Cardiau Llun ar  "%s"

en: Printing/Scanning on "%s"
cy: Argraffu/Sganio ar  "%s"

en: Printing/Scanning/Photo Cards on "%s"
cy: Argraffu/Sganio/Cardiau Llun ar  "%s"

en: Problems installing package %s
cy: Anhawster wrth osod pecyn %s

en: Problems occured during configuration.
    Test your connection via net_monitor or mcc. If your connection doesn't work, you might want to relaunch the configuration.
cy: Digwyddod anhawsterau yn ystod y ffurfweddiad.
    Profwch eich cysylltiad drwy net_monitor neu mcc. Os nad yw eich cysylltiad yn gweithio, efallai y byddwch eisiau ailgychwyn y ffurfweddiad

en: Processor ID
cy: Dynodiad Prosesydd

en: Processors
cy: Prosesyddion

en: Profile
cy: Proffil

en: Profile to delete:
cy: Proffil i'w ddileu:

en: Profile:
cy: Proffil:

en: Programs to manage your finances, such as gnucash
cy: Rhaglenni i reoli eich cyllid, fel gnucash

en: ProgressBar color selection
cy: Dewis lliw ProgressBar

en: Property
cy: Eiddo

en: Protocol for the rest of the world
cy: Protocol ar gyfer gweddill y byd

en: Protocol for the rest of the world
    No D-Channel (leased lines)
cy: Protocol ar gyfer gweddill y byd
     dim D-Channel (llinell les)

en: Provider dns 1 (optional)
cy: Dns 1 y darparwr (dewisol)

en: Provider dns 2 (optional)
cy: Dns 2 y darparwr (dewisol)

en: Provider name (ex provider.net)
cy: Enw darparwr (eng. darparwr.net)

en: Provider phone number
cy: Rhif ffôn y darparwr

en: Proxies configuration
cy: Ffurfweddiad dirprwyon

en: Proxy should be http://...
cy: Dylai dirprwyon fod yn gyfanrif!

en: Push multimedia to its limits!
cy: Gyrrwch dechnegau aml-gyfrwng i'w eithaf!

en: Quit
cy: Gadael

en: Quit without saving
cy: Gorffen heb gadw

en: Quit without writing the partition table?
cy: Gorffen heb ysgrifennu'r tabl rhaniadau?

en: RAID-disks %s
cy: Disg RAID %s

en: Radio support:
cy: Cynnal radio:

en: Rate should have the suffix k, M or G (for example, "11M" for 11M), or add enough '0' (zeroes).
cy: Dylai'r raddfa gael rhagosodiad K, M neu G (e.e."11M" am 11M),  neu ychwanegi '0' (sero).

en: Raw printer
cy: Argraffydd bras

en: Raw printer (No driver)
cy: Argraffydd crai (dim gyrrwr)

en: Re-configure interface and DHCP server
cy: Ail ffurfweddi rhag wyneb a gwasanaethwr DHCP

en: Re-generating list of configured scanners ...
cy: Ailgynhyrchu rhestr o sganwyr wedi eu ffurfweddu...

en: Re-submit
cy: Ail-gyflwyno

en: Read carefully!
cy: Darllenwch yn ofalus!

en: Read-only
cy: Darllen yn unig

en: Read-write
cy: Darllen-ysgrifennu

en: Reading data of installed printers...
cy: Darllen data am argraffyddion gosodedig...

en: Reading printer data...
cy: Darllen data argraffydd...

en: Reading printer database...
cy: Darllen cronfa ddata argraffydd...

en: Real name
cy: Enw cywir

en: Reboot
cy: Ailgychwyn

en: Receiving Speed:
cy: Derbyn Cyflymder

en: Refresh printer list (to display all available remote CUPS printers)
cy: Adnewyddu rhestr argraffyddion (dangos pob argraffydd CUPS pell sydd ar gael)

en: Refreshing printer data...
cy: Adnewyddu data'r argraffydd...

en: Refuse
cy: Gwrthod

en: Relaunch 'lilo'
cy: Ail gychwyh 'lilo'

en: Release:
cy: Ryddhad

en: Reload partition table
cy: Ail-lwytho'r tabl rhaniad

en: Remember this password
cy: Cofiwch y cyfrinair

en: Remote Administration
cy: Gweinyddu Pell

en: Remote CUPS server
cy: Gwasanaethwr CUPS pell

en: Remote Control
cy: Rheoli o Bell

en: Remote Printers
cy: Argraffyddion Pell

en: Remote host name
cy: Enw gwesteiwr pell

en: Remote host name missing!
cy: Mae enw'r gwesteiwr pell ar goll!

en: Remote lpd Printer Options
cy: Dewisiadau Argraffydd lpd Pell

en: Remote printer
cy: Argraffydd pell

en: Remote printer name
cy: Enw'r argraffydd pell

en: Remote printer name missing!
cy: Mae enw'r argraffydd pell ar goll!

en: Removable media automounting
cy: Cyfrwng symudadwy'n awto-osod

en: Remove
cy: Tynnu

en: Remove List
cy: Rhestr Tynnu

en: Remove Selected
cy: Tynnu'r Dewis

en: Remove Windows(TM)
cy: Tynnu Windows(TM)

en: Remove a module
cy: Tynnu modiwl

en: Remove fonts on your system
cy: Tynnu ffontiau oddi ar eich system!

en: Remove from LVM
cy: Tynnu o LVM

en: Remove from RAID
cy: Tynnu o RAID

en: Remove printer
cy: Tynnu argraffydd

en: Remove selected host
cy: Tynnu'r gwesteiwr

en: Remove selected host/network
cy: Tynnu'r gwesteiwr/rhwydwaith

en: Remove selected server
cy: Tynnu'r gwesteiwr

en: Remove the last item
cy: Tynnu'r eitem olaf

en: Remove the logical volumes first
cy: Tynnu'r cyfrolau rhesymegol yn gyntaf

en: Remove the loopback file?
cy: Tynnu'r ffeil cylch-ôl?

en: Remove this printer from Star Office/OpenOffice.org/GIMP
cy: Tynnwch yr argraffydd hwn o Star Office/OpenOffice.org/GIMP

en: Remove user directories before restore.
cy: Tynnu cyfeiriaduron defnyddiwr cyn adfer.

en: Removing %s
cy: Tynnu %s

en: Removing %s ...
cy: Tynnu %s...

en: Removing old printer "%s"...
cy: Tynnu hen argraffydd "%s"...

en: Removing printer "%s"...
cy: Tynnu argraffydd "%s"...

en: Removing printer from Star Office/OpenOffice.org/GIMP
cy: Tynnu'r argraffydd o Star Office/OpenOffice.org/GIMP.

en: Replay
cy: Ail chwarae

en: Report
cy: Adroddiad

en: Rescue partition table
cy: Achub y tabl rhaniadau

en: Reselect correct fonts
cy: Ailddewis y ffontiau cywir

en: Resize
cy: Newid maint

en: Resizing
cy: Newid maint

en: Resizing Windows partition
cy: Mesur ffiniau system ffeilio Windows

en: Resolution
cy: Cydraniad

en: Resolution
    
       You can choose here resolutions and color depth between those available
    for your hardware. Choose the one that best suit your needs (you will be
    able to change that after installation though). A sample of the chosen
    configuration is shown in the monitor.
cy: Cydraniad
    
       Cewch ddewis yma gydraniad a dyfnder lliw rhwng y rhai sydd ar gael
    ar gyfer eich caledwedd. Dewiswch yr un sydd orau ar eich cyfer (bydd
    modd newid hynny wedi'r gosod) Mae enghraifft o ffurfweddiad i'w weld
    ar y dangosydd.

en: Resolution: %s
cy: Cydraniad: %s

en: Resolutions
cy: Cydraniadau

en: Restart XFS
cy: Ail gychwyn XFS

en: Restarting printing system...
cy: Ailgychwyn system argraffu...

en: Restore
cy: Adfer

en: Restore Failed...
cy: Methodd Adfer...

en: Restore From CD
cy: Adfer o'r CD

en: Restore From Catalog
cy: Adfer o'r Catalog

en: Restore From Tape
cy: Adfer o Dâp

en: Restore Other
cy: Adfer Arall

en: Restore Progress
cy: Adfer Cynnydd

en: Restore Selected
    Catalog Entry
cy: Adfer Cofnod
    Catalog Ddewiswyd

en: Restore Selected
    Files
cy: Adfer y Dewis
    Ffeiliau

en: Restore Users
cy: Adfer Defnyddwyr

en: Restore Via Network
cy: Adfer drwy'r Rhwydwaith

en: Restore Via Network Protocol: %s
cy: Adfer drwy Protocol Rhwydwaith: %s

en: Restore all backups
cy: Adfer pob cadw wrth gefn

en: Restore from Hard Disk.
cy: Adfer o'r Ddisg Caled.

en: Restore partition table
cy: Adfer y tabl rhaniad

en: Restore system
cy: Adfer y system

en: Restoring from file %s failed: %s
cy: Methodd adfer o ffeil %s: %s

en: Restrict command line options
cy: Cyfyngu dewisiadau llinell orchymyn

en: Right "Windows" key
cy: Bysell "Windows" de

en: Right Alt key
cy: Bysell Alt dde

en: Romania
cy: Rwmania

en: Romanian (qwerty)
cy: Romanaidd (qwerty)

en: Romanian (qwertz)
cy: Romanaidd (qwertz)

en: Root
cy: Gwraidd

en: Root partition size in MB:
cy: Maint rhaniad gwraidd mewn MB :

en: Root password
cy: Cyfrinair gwraidd

en: Routers:
cy: Llwybryddion:

en: Run "sndconfig" after installation to configure your sound card
cy: Rhedwch "sndconfig" wedi'r gosodiad i ffurfweddu'ch cerdyn sain

en: Run config tool
cy: Rhedeg offeryn ffurfweddu

en: Running "%s" ...
cy: Rhedeg "%s"...

en: Runs commands scheduled by the at command at the time specified when
    at was run, and runs batch commands when the load average is low enough.
cy: Mae'n rhedeg gorchmynion wedi eu trefnu gan y gorchymyn at ar amser wedi 
    ei bennu pan oedd at yn rhedeg, gan rhedeg gorchmynion swp pan fydd 
    cyfartaledd y llwyth yn ddigon isel.

en: Russia
cy: Rwsia

en: Russian
cy: Rwsiaidd

en: Russian (Yawerty)
cy: Rwsiaidd (Yawerty)

en: SCSI controllers
cy: Rheolyddion SCSI

en: SECURITY WARNING!
cy: RHYBUDD DIOGELWCH!

en: SILO Installation
cy: Gosodiad SILO

en: SMB (Windows 9x/NT) Printer Options
cy: Dewisiadau Argraffydd SMB (Windows 9x/NT)

en: SMB server IP
cy: IP Gwasanaethwr SMB

en: SMB server host
cy: Gwasanaethwr gwesteiwr SMB

en: SMBus controllers
cy: Rheolyddion SMBus

en: SSH Server
cy: Gwasanaethwr SSH

en: Sagem (using pppoa) usb
cy: USB Sagem (defnyddio pppoa)

en: Saint Kitts and Nevis
cy: Saint Kitts a Nevis

en: Saint Pierre and Miquelon
cy: Saint Pierre a Miquelon

en: Samba Server
cy: Gwasanaethwr Samba

en: Samba share name missing!
cy: Mae enw rhannu Samba ar goll!

en: Sao Tome and Principe
cy: Sao Tome a Principe

en: Save
cy: Gorffen

en: Save as..
cy: Cadw fel...

en: Save on floppy
cy: Cadw ar ddisg meddal

en: Save packages selection
cy: Cadw'r dewis becynnau

en: Save partition table
cy: Cadw'r tabl rhaniad

en: Save theme
cy: cadw thema

en: Saves and restores system entropy pool for higher quality random
    number generation.
cy: Bydd yn cadw ac adfer system pwll entropi ar gyfer cynhyrchu rhif 
    hap o ansawdd uchel.

en: Scanner
cy: Sganiwr

en: Scanner sharing
cy: Rhannu sganiwr

en: Scanner sharing to hosts:
cy: Rhannu sganwyr i westeiwyr:

en: Scanning for TV channels
cy: Sganio am Sianel Teledu

en: Scanning for TV channels in progress ...
cy: Wrthi'n sganio am sianeli Teledu ...

en: Scanning network...
cy: Chwilio'r rhwydwaith...

en: Scanning on your HP multi-function device
cy: Sganio eich dyfais amlbwrpas HP

en: Scanning partitions to find mount points
cy: Sganio rhaniadau i ganfod pwyntiau gosod

en: Scientific Workstation
cy: Gweithfan Gwyddonol

en: Scientific applications such as gnuplot
cy: Rhaglenni gwyddonol megis gnuplot

en: Screenshots will be available after install in %s
cy: Bydd lluniau o'r sgrin ar gael ar ôl gosod yn %s

en: Script-based
cy: Seiliedig ar sgript

en: Search for fonts in installed list
cy: Chwilio am ffontiau yn y rhestr gosod

en: Search for new scanners
cy: Chwilio am sganwyr newydd

en: Search installed fonts
cy: Chwilio am ffontiau wedi eu gosod

en: Search servers
cy: Chwiliwch am wasanaethwyr

en: Searching for configured scanners ...
cy: Chwilio am sganiwr wedi ei ffurfweddu...

en: Searching for new printers...
cy: Chwilio am argraffyddion newydd...

en: Searching for new scanners ...
cy: Chwilio am sganiwr newydd...

en: Searching for scanners ...
cy: Chwilio am sganiwyr...

en: Second DNS Server (optional)
cy: Ail Wasanaethwr DNS (dewisol)

en: Second floppy drive
cy: Ail ddisg meddal

en: Security
cy: Diogelwch

en: Security Administrator (login or email)
cy: Gweinyddwr Diogelwch (mewngfnodi neu e-bost)

en: Security Administrator:
cy: Gweinyddwr Diogelwch:

en: Security Alerts:
cy: Rhybuddion Diogelwch:

en: Security Level
cy: Lefel Diogelwch

en: Security Level:
cy: Lefel diogelwch:

en: Security level
cy: Lefel diogelwch

en: See hardware info
cy: Gweler gwybodaeth am galedwedd

en: Select Printer Connection
cy: Dewiswch Gysylltiad Argraffydd

en: Select Printer Spooler
cy: Dewiswch Sbwlydd Argraffydd

en: Select a device !
cy: Dewis dyfais!

en: Select a scanner model
cy: Dewiswch model sganiwr

en: Select another media to restore from
cy: Dewis cyfrwng arall i adfer ohono

en: Select file
cy: Dewiswch ffeil

en: Select installation class
cy: Dewis dosbarth gosod

en: Select model manually
cy: Dewiswch y model gyda llaw

en: Select the files or directories and click on 'Add'
cy: Dewiswch y ffeiliau neu gyfeiriaduron a chliciwch 'Ychwanegu'

en: Select the font file or directory and click on 'Add'
cy: Dewiswch ffeil neu gyfeiriadur y ffont a chlicio 'Ychwanegu'

en: Select the memory size of your graphics card
cy: Dewiswch faint y cof eich cerdyn graffeg

en: Select user manually
cy: Dewis defnyddwyr gyda llaw

en: Select your provider.
    If it isn't listed, choose Unlisted.
cy: Dewiswch eich darparwr.
    Os nad yw ar eich rhestr, dewiswch Heb ei Restri

en: Selected All
cy: Dewis Popeth

en: Selected size is larger than available space
cy: Mae'r maint ddewiswyd yn fwy na'r lle ar gael

en: Send mail report after each backup to:
cy: Anfonwch adroddiad e-bost wedi pob cadw wrth gefn i :

en: Sending Speed:
cy: Cyflymder Anfon:

en: Sending files...
cy: Anfon ffeiliau...

en: Serbian (cyrillic)
cy: Serbaidd (cyrilig)

en: Server
cy: Gwasanaethwr

en: Server IP missing!
cy: IP'r gwasanaethwr ar goll!

en: Server:
cy: Gwasanaethwr:

en: Services
cy: Gwasanaethau

en: Services and deamons
cy: Gwasanaethau a daemonau

en: Services: %d activated for %d registered
cy: Gwasanaethau: %d wedi eu cychwyn ar gyfer %d wedi eu cofrestri

en: Set of tools for mail, news, web, file transfer, and chat
cy: Casgliad o offer ar gyfer e-bost, newyddion, y we, trosglwyddo ffeiliau, a sgwrsio

en: Set of tools to read and send mail and news (pine, mutt, tin..) and to browse the Web
cy: Casgliad o offer i ddarllen ac anfon e-bost a newyddion (pine, mutt, tin..) ac i bori'r We

en: Set root password
cy: Gosod cyfrinair gwraidd

en: Set this printer as the default
cy: Gosod yr argraffydd fel y rhagosodedig

en: Set up your Windows server to make the printer available under the IPP protocol and set up printing from this machine with the "%s" connection type in Printerdrake.
cy: Gosod eich gwasanaethwr Windows i wneud yr argraffydd ar gael o dan brotocol IPP a gosod argraffu o'r peiriant hwn gyda'r "%s" yn Printerdrake.

en: Setting Default Printer...
cy: Gosod yr Argraffydd Rhagosodedig

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Share name
cy: Rhannu enw

en: Sharing of local printers
cy: Rhannu argraffyddion lleol

en: Sharing of local scanners
cy: Rhannu sganwyr lleol

en: Shell
cy: Cragen

en: Show automatically selected packages
cy: Dangoswch y pecynnau dewis awtomatig

en: Show current interface configuration
cy: Dangoswch y ffurfweddiad rhag wyneb cyfredol

en: Show only for the selected day
cy: Dangos ar y diwrnod penodol yn unig

en: Size
cy: Maint

en: Size in MB:
cy: Maint mewn MB:

en: Size of the (second level) cpu cache
cy: Maint storfa cpu (ail lefel)

en: Size: %d KB
cy: Maint: %d KB

en: Size: %s
cy: Maint: %s

en: Size: %s
cy: Maint: %s

en: Skip
cy: Hepgor

en: Slovakia
cy: Slofacia

en: Slovakian (QWERTY)
cy: Slovacaidd (QWERTY)

en: Slovakian (QWERTZ)
cy: Slofacaidd (QWERTZ)

en: Slovenian
cy: Slfenaidd

en: Software Manager
cy: Rheolwr Meddalwedd

en: Some devices in the "%s" hardware class were removed:
cy: Cafodd rhai dyfeisiau yn nosbarth caledwedd"%s" eu tynnu:

en: Some devices were added:
cy: Cafodd rhai dyfeisiau eu hychwanegu:

en: Some hardware on your computer needs ``proprietary'' drivers to work.
    You can find some information about them at: %s
cy: Mae peth caledwedd ar eich cyfrifiadur angen gyrwyr "priodol" i weithio.
    Mae rhywfaint o wybodaeth i'w gael amdanynt yn %s

en: Some important packages didn't get installed properly.
    Either your cdrom drive or your cdrom is defective.
    Check the cdrom on an installed computer using "rpm -qpl Mandrake/RPMS/*.rpm"
cy: Methodd rhai pecynnau pwysig a chael eu gosod yn gywir.
    Un ai mae eich gyrrwr CD-ROM neu eich CD-ROM yn wallus.
    Gwiriwch y CD-ROM ar gyfrifiadur wedi ei osod gan ddefnyddio "rpm -qpl Mandrake/RPMS/*.rpm"

en: Some of the early i486DX-100 chips cannot reliably return to operating mode after the "halt" instruction is used
cy: Nid yw rhai prosesyddion i486DX-100 cynnar yn medru dychwelyd i'w cyflwr gweithredu a'r oô defnyddio "halt"

en: Some steps are not completed.
    
    Do you really want to quit now?
cy: Nid yw rhai camau wedi eu cwblhau.
    
    Ydych chi wir eisiau gorffen?

en: Something bad is happening on your drive. 
    A test to check the integrity of data has failed. 
    It means writing anything on the disk will end up with random, corrupted data.
cy: Mae rhywbeth gwael yn digwydd ar eich disg.
    Mae prawf i fesur ei gyfanrwydd wedi methu. 
    Nid oes gwerth ysgrifennu i'r ddisg

en: Something went wrong! - Is mkisofs installed?
cy: Aeth rhywbeth o'i le! - ydy mkisofs wedi ei osod?

en: Sorry, no floppy drive available
cy: Nid oes gyrrwr disg meddal ar gael

en: Sorry, we support only 2.4 kernels.
cy: Mae'n ddrwg gennym dim ond cnewyllyn 2.4 sy'n cael ei gynnal.

en: Sound and video playing/editing programs
cy: Chwarae sain a fideo/rhaglenni golygu

en: Sound card
cy: Cerdyn sain

en: Sound configuration
cy: Furfweddiad sain

en: Sound trouble shooting
cy: Datrys problemau sain

en: Soundcard
cy: Cerdyn sain

en: South Africa
cy: De Affrica

en: Spain
cy: Sbaen

en: Spanish
cy: Spaenaidd

en: Specify options
cy: Enwi dewisiadau

en: Splash selection
cy: Dewis sgrin croeso

en: Standalone Tools
cy: Offer Unigol

en: Standard
cy: Safonol

en: Standard test page
cy: Tudalen prawf safonnol

en: Standard: This is the standard security recommended for a computer that will be used to connect
                   to the Internet as a client.
    
    High:       There are already some restrictions, and more automatic checks are run every night.
    
    Higher:    The security is now high enough to use the system as a server which can accept
                  connections from many clients. If your machine is only a client on the Internet, you
               should choose a lower level.
    
    Paranoid:  This is similar to the previous level, but the system is entirely closed and security
                    features are at their maximum
    
    Security Administrator:
                   If the 'Security Alerts' option is set, security alerts will be sent to this user (username or
                email)
cy: Safonol: Dyma'r safon diogelwch sy'n cael ei argymell ar gyfer cyfrifiadur i'w ddefnyddio
                  i gysylltu â'r Rhyngrwyd fel cleient.
    
    Uchel:      Mae rhai cyfyngiadau eisoes, ac mae gwiriadau'n cael eu rhedeg bob nos.
    
    Uchaf:      Mae diogelwch yn ddigon uchel i ddefnyddio'r system fel gwasanaethwr sy'n medru
                    derbyn cysylltiadau o nifer o gleientiau. Os mai eich peiriant yw'r unig gleient ar y
                  Rhyngrwyd, dylech ddewis lefel is.
    
    Paranoia:  Mae'n debyg i'r lefel cynt ond mae'r system wedi ei gau'n llwyr a nodweddion diogelwch
     ar eu                   heithaf.
    
    Gweinyddwr Diogelwch:
                     Os yw'r dewis 'Rhybuddion Diogelwch' wedi ei ddewis, bydd rhybuddion diogelwch yn cael eu	              anfon i'r defnyddiwr hwn (enw defnyddiwr neu e-bost)

en: Start
cy: Cychwyn

en: Start Server
cy: Cychwyn y Gwasanaethwr

en: Start at boot
cy: Cychwyn y peiriant

en: Start sector:
cy: Sector dechreuol:

en: Start: sector %s
cy: Dechrau: sector %s

en: Started on boot
cy: Cychwyn y peiriant

en: Starting network...
cy: Cychwyn y rhwydwaith...

en: Starting the printing system at boot time
cy: Cychwyn y system argraffu wrth gychwyn y cyfrifiadur

en: Starts the X Font Server (this is mandatory for XFree to run).
cy: Yn cychwyn Gwasanaethwr Ffont  X (mae hyn yn orfodol i XFree i redeg)..

en: State
cy: Stad

en: Statistics
cy: Ystadegau

en: Status:
cy: Statws

en: Stepping of the cpu (sub model (generation) number)
cy: Graddiad y cpu (cynhyrchu rhif is-fodel)

en: Stop
cy: Aros

en: Stop Server
cy: Atal y Gwasanaethwr

en: Strategic partners
cy: Partneriaid strategol

en: Sub generation of the cpu
cy: Is gynnyrch y cpu

en: Subnet Mask:
cy: Masg Isnet

en: Subnet:
cy: Isnet:

en: Sudan
cy: Swdan

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Sun - Mouse
cy: Llygoden - Sun

en: Support the OKI 4w and compatible winprinters.
cy: Cynnal OKI 4w ac argraffyddion windows cyffelyb.

en: Suppress Fonts Files
cy: Llethu ffeiliau Ffontiau

en: Suppress Temporary Files
cy: Llethu Ffeiliau Dros dro

en: Swap partition size in MB:
cy: Maint rhaniad cyfnewid mewn MB:

en: Swedish
cy: Swedaidd

en: Swiss (French layout)
cy: Swisaidd (gosodiad Ffrengig)

en: Swiss (German layout)
cy: Swisaidd (gosodiad Almaenig)

en: Switching from ext2 to ext3
cy: Newid o ext2 i ext3

en: Switzerland
cy: Y Swisdir

en: Synchronization tool
cy: Offeryn Cydamseru

en: Syslog is the facility by which many daemons use to log messages
    to various system log files.  It is a good idea to always run syslog.
cy: Syslog yw'r modd mae llawer o daemonau'n defnyddio i gofnodi 
    negeseuon i ffeiliau cofnod systemau. mae'n syniad da io rhedeg 
    syslog  bob tro.

en: System Options
cy: Dewisiadau System

en: System configuration
cy: Ffurfweddiad y system

en: System installation
cy: Gosodiad system

en: System mode
cy: Modd system

en: TCP/Socket Printer Options
cy: Dewisiadau Argraffydd TCP/Soced

en: TV card
cy: Cerdyn Teledu

en: TV norm:
cy: Safon Teledu:

en: Table
cy: Tabl

en: Tajik keyboard
cy: Bysellfwrdd Tajig

en: Tamil (ISCII-layout)
cy: Tamil (cynllun TSCII)

en: Tamil (Typewriter-layout)
cy: Tamil (cynllun teipiadur)

en: Tape
cy: Tâp

en: Terminal-based
cy: Seiliedig ar derfynnell

en: Test
cy: Prawf

en: Test of the configuration
cy: Prawf o'r ffurfweddiad

en: Test page(s) have been sent to the printer.
    It may take some time before the printer starts.
cy: Mae tudalen(nau) prawf wedi eu hanfon at yr argraffydd.
    Gall gymryd amser cyn i'r argraffydd gychwyn.

en: Test page(s) have been sent to the printer.
    It may take some time before the printer starts.
    Printing status:
    %s
cy: Mae tudalennau prawf wedi eu hanfon i'r argraffydd.
    Gall gymryd amser cyn i'r argraffydd gychwyn.
    Statws argraffu:
    %s

en: Test pages
cy: Tudalennau prawf

en: Testing your connection...
cy: Profi eich cysylltiad...

en: Thai keyboard
cy: Bysellfwrdd Thai

en: Thailand
cy: Gwlad Thail

en: Thank you for choosing Mandrake Linux 9.1
cy: Diolch am ddewis Mandrake Linux 9.1

en: The %s is not known by this version of Scannerdrake.
cy: Nid yw %s yn hysbys gan y fersiwn hwn o Scannerdrake.

en: The %s is not supported by this version of Mandrake Linux.
cy: Nid yw %s yn cael ei gynnal gan y fersiwn hwn o Mandrake Linux

en: The %s is unsupported
cy: Nid yw %s yn cael ei gynnal

en: The %s must be configured by printerdrake.
    You can launch printerdrake from the Mandrake Control Center in Hardware section.
cy: Rhaid i %s gael ei ffurfweddu gan printerdrake.
    Medrwch gychwyn printerdrake o adran Galedwedd Canolfan Rheoli Mandrake

en: The DHCP end ip
cy: Enw terfyn DHCP

en: The DHCP end range
cy: Amrediad terfyn DHCP

en: The DHCP server will allow other computer to boot using PXE in the given range of address.
    
    The network address is %s using a netmask of %s.
cy: Mae'r gwasanaethwr DHCP yn caniatáu i gyfrifiaduron eraill gychwyn drwy ddefnyddio PXE ar ystod
    penodol o gyfeiriadau
    Y cyfeiriad rhwydwaith yw %s gan ddefnyddio netmask o %s

en: The DHCP start ip
cy: Enw cychwyn DHCP

en: The DHCP start range
cy: Amrediad cychwyn DHCP

en: The DNS Server IP
cy: Y Gwasanaethwr DHCP IP

en: The DrakX Partitioning wizard found the following solutions:
cy: Daeth dewin Rhannu DrakX o hyd i'r atebion canlynol:

en: The FAT resizer is unable to handle your partition, 
    the following error occured: %s
cy: Nid yw'r newidiwr maint FAT yn medru trin eich rhaniad.
    digwyddodd y gwall canlynol: %s

en: The GNU/Linux kernel needs to run a calculation loop at boot time to initialize a timer counter.  Its result is stored as bogomips as a way to "benchmark" the cpu.
cy: Mae angen i'r cnewyllyn GNU/Linux gyflawni cyfrif cylch wrth gychwyn i gychwyn y cyfrif amser. Mae'r canlyniad yn cael ei gadw fel bogomips fel ffordd o "feincnod" y cpu.

en: The K Desktop Environment, the basic graphical environment with a collection of accompanying tools
cy: KDE - Amgylchedd Penbwrdd K, yr amgylchedd graffig sylfaenol gyda chasgliad o offer

en: The Local Network did not finish with `.0', bailing out.
cy: Nid yw'r Rhwydwaith Leol yn terfynnu gyda '.0', tynnu allan.

en: The Mandrake Linux installation is distributed on several CD-ROMs. DrakX
    knows if a selected package is located on another CD-ROM so it will eject
    the current CD and ask you to insert the correct CD as required.
cy: Mae gosodiad Mandrake Linux yn cynnwys nifer o CD-ROMau. Mae DrakX
    yn gwybod os yw pecyn penodol wedi ei leoli ar CD-ROM arall a bydd yn bwrw
    allan y CD cyfredol a gofyn am y llall.

en: The MandrakeSecurity range includes the Multi Network Firewall product (M.N.F.)
cy: Mae'r casgliad MandrakeSecurity'n cynnwys Multi Network Firewall (M.N.F.)

en: The URL must begin with http:// or https://
cy: Rhaid i'r URL gychwyn gyda http:// neu https://

en: The auto install can be fully automated if wanted,
    in that case it will take over the hard drive!!
    (this is meant for installing on another box).
    
    You may prefer to replay the installation.
cy: Mae modd awtomeiddio'r awto gosod, os hoffech
    chi, yn yr achos hwnnw bydd yn cymryd drosod y
    disg caled!!
    (mae hyn ar gyfer gosod ar flwch arall).
    
    Efallai byddai'n well gennych ai osod y gosodiad.

en: The backup partition table has not the same size
    Still continue?
cy: Nid yw'r tabl rhaniad wrth gefn yr un maint
    Parhau?

en: The change is done, but to be effective you must logout
cy: Mae'r newid wedi ei gyflawni, ond i fod yn effeithiol mae'n rhaid i chi allgofnodi

en: The classic bug sound tester is to run the following commands:
    
    
    - "lspcidrake -v | fgrep AUDIO" will tell you which driver your card use
    by default
    
    - "grep sound-slot /etc/modules.conf" will tell you what driver it
    currently uses
    
    - "/sbin/lsmod" will enable you to check if its module (driver) is
    loaded or not
    
    - "/sbin/chkconfig --list sound" and "/sbin/chkconfig --list alsa" will
    tell you if sound and alsa services're configured to be run on
    initlevel 3
    
    - "aumix -q" will tell you if the sound volume is muted or not
    
    - "/sbin/fuser -v /dev/dsp" will tell which program uses the sound card.
cy: Prawf gwall sain - rhedeg y gorchmynion canlynol:
    
    
    - "lspcidrake -v | fgrep AUDIO" pa yrrwyr i'w defnyddio
    drwy ragosodiad
    
    - "grep sound-slot /etc/modules.conf" pa yrrwyr mae'n defnyddio
    ar hyn o bryd
    
    - "/sbin/lsmod" gwirio os yw ei yrrwr wedi ei lwytho
    a'i peidio
    
    - "/sbin/chkconfig --list sound" a "/sbin/chkconfig --list alsa" dangos
    os yw sain a gwasanaethau alsa services sydd wedi eu ffurfweddu yn rhedwg
    ar initlevel 3
    
    - "aumix -q" a yw'r sain wedi ei ddistewi a'i peidio
    
    - "/sbin/fuser -v /dev/dsp" pa rhaglen sy'n defnyddio'r cerdyn sain.

en: The configuration of the printer will work fully automatically. If your printer was not correctly detected or if you prefer a customized printer configuration, turn on "Manual configuration".
cy: Bydd ffurfweddi'r argraffydd yn digwydd yn awtomatig. Os na chafodd eich argraffydd ei ganfod yn gywir neu byddai'n well gennych ffurfweddiad unigryw i'ch argraffydd, cychwynnwch "Ffurfweddiad gyda Llaw".

en: The cpu frequency in Mhz (Mega herz which in first approximation may be coarsely assimilated to number of instructions the cpu is able to execute per second)
cy: Amledd y cpu mewn MHz (y nifer o gyfarwyddiadau'r eiliad)

en: The default lease (in seconds)
cy: Les rhagosodedig (mewn eiliadau)

en: The encryption keys do not match
cy: Nid yw'r allweddi amgryptio'n cydfynd

en: The entered IP is not correct.
cy: Nid yw'r IP'n gywir.

en: The entered host/network IP is not correct.
cy: Nid yw IP'r gwesteiwr/rhwydwaith yn gywir.

en: The floppy has been successfully generated.
    You may now replay your installation.
cy: Mae'r disg meddal wedi ei gynhyrchu'n llwyddiannus. 
    Medrwch ail chwarae eich gosodiad.

en: The following options can be set to customize your
    system security. If you need an explanation, look at the help tooltip.
cy: Mae modd gosod y dewisiadau canlynol i addasu
    diogelwch eich system. Os oes arnoch esboniadau, cliciwch ar cymorth.

en: The following packages are going to be installed
cy: Mae'r pecynnau canlynol i'w gosod

en: The following packages are going to be removed
cy: Bydd y pecynnau canlynol yn cael eu tynnu

en: The following packages need to be installed:
cy: Mae'r pecynnau canlynol angen eu gosod:

en: The following packages will be removed to allow upgrading your system: %s
    
    
    Do you really want to remove these packages?
cy: Bydd y pecynnau canlynol yn cael eu tynnu  ganiatáu diweddaru eich system: %s
    
    
    Ydych chi am dynnu'r pecynnau hyn?

en: The following printer
    
    %s%s
    are directly connected to your system
cy: Mae'r argraffydd canlynol
    
    %s%s
    wedi ei gysylltu'n uniongyrchol â'ch system

en: The following printer
    
    %s%s
    is directly connected to your system
cy: Mae'r argraffydd canlynol
    
    %s%s
    wedi ei gysylltu'n uniongyrchol â'ch system

en: The following printer was auto-detected.
cy: Mae'r argraffydd canlynol wedi ei awtoganfod

en: The following printers
    
    %s%s
    are directly connected to your system
cy: Mae argraffyddion canlynol
    
    %s%s
    wedi eu cysylltu'n uniongyrchol â'ch system

en: The following printers are configured. Double-click on a printer to change its settings; to make it the default printer; or to view information about it.
cy: Mae'r argraffyddion canlynol wedi eu ffurfweddi. Cliciwch ar un i newid ei osodiadau; ei wneud yn argraffydd rhagosodedig; i edrych am wybodaeth amdano.

en: The following printers are configured. Double-click on a printer to change its settings; to make it the default printer; to view information about it; or to make a printer on a remote CUPS server available for Star Office/OpenOffice.org/GIMP.
cy: Mae'r argraffyddion canlynol wedi eu ffurfweddu. Cliciwch ar un i newid ei osodiadau; ei wneud yn argraffydd rhagosodedig; i edrych am wybodaeth amdano; neu i wneud argraffydd CUPS pell ar gael ar gyfer Star Office/OpenOffice.org/GIMP.

en: The following scanner
    
    %s
    is available on your system.
cy: Mae'r argraffydd canlynol
    
    %s
    ar gael ar eich system.

en: The following scanners
    
    %s
    are available on your system.
cy: Mae argraffyddion canlynol
    
    %s
    ar gael ar eich system.

en: The highlighted entry will be booted automatically in %d seconds.
cy: Bydd y cofnod wedi ei amlygu'n cychwyn yn awtomatig ymhen %d eiliad.

en: The inkjet printer drivers provided by Lexmark only support local printers, no printers on remote machines or print server boxes. Please connect your printer to a local port or configure it on the machine where it is connected to.
cy: Mae'r gyrwyr argraffydd inkjet sydd wedi eu darparu gan Lexmark yn cynnal argraffyddion lleol, yn unig. Cysylltwch eich argraffydd i borth lleol neu ffurfweddwch ef i'r peiriant mae'n gysylltiedig ag ef.

en: The internal domain name
cy: Enw'r parth mewnol

en: The internet superserver daemon (commonly called inetd) starts a
    variety of other internet services as needed. It is responsible for starting
    many services, including telnet, ftp, rsh, and rlogin. Disabling inetd disables
    all of the services it is responsible for.
cy: Mae daemon uwchwasanaethwr rhyngrwyd (inetd) yn cychwyn nifer
    o wasanaethau rhyngrwyd eraill, yn ôl y galw. Mae'n gyfrifol am gychwyn
    nifer o wasanaethau, gan gynnwys telnet, ftp, rsh a rlogin. Mae analluogi 
    inetd yn analluogi'r holl wasanaethau mae'n gyfrifol amdanynt.

en: The maximum lease (in seconds)
cy: Les mewyaf (mewn eiliadau)

en: The model is correct
cy: Mae'r model yn gywir

en: The most common way to connect with adsl is pppoe.
    Some connections use pptp, a few use dhcp.
    If you don't know, choose 'use pppoe'
cy: Y ffordd mwyaf cyffredin i gysylltu â adsl yw pppoe
    Mae rhai cysylltiadau'n defnyddio pptp, a rhai dhcp.
    Os nad ydych yn gwybod pa un, dewiswch 'pppoe'.

en: The network access was not running and could not be started. Please check your configuration and your hardware. Then try to configure your remote printer again.
cy: Nid oedd mynediad i'r rhwydwaith yn rhedeg ac nid oedd modd ei gychwyn. Gwiriwch eich ffurfweddiad a'ch caledwedd. Yna ceisiwch ail ffurfweddi eich argraffydd.

en: The network configuration done during the installation cannot be started now. Please check whether the network is accessable after booting your system and correct the configuration using the Mandrake Control Center, section "Network & Internet"/"Connection", and afterwards set up the printer, also using the Mandrake Control Center, section "Hardware"/"Printer"
cy: Nid oes modd cychwyn y ffurfweddiad rhwydwaith wnaed yn ystod y gosodiad. Gwiriwch p'un ai yw'r rhwydwaith yn darparu mynediad ar ôl cychwyn eich system a chywiro'r ffurfweddiad gan ddefnyddio Canolfan Rheoli Mandrake, adran "Rhwydwaith a'r Rhyngrwyd"/"Cysylltiad", ac yna gosod yr argraffydd, eto gan ddefnyddio Canolfan Rheoli Mandrake, adran "Caledwedd"/"Argraffydd"

en: The network needs to be restarted. Do you want to restart it ?
cy: Rhaid i'r rhwydwaith gael ei ailgychwyn.  Ydych chi am ei ailgychwyn?

en: The official MandrakeSoft store
cy: Y siop MandrakeSoft swyddogol

en: The old "%s" driver is blacklisted.
    
    It has been reported to oops the kernel on unloading.
    
    The new "%s" driver'll only be used on next bootstrap.
cy: Mae'r hen yrrwr "%s" wedi ei wahardd.
    
    Mae'n effeithio'n andwyol ar y cnewyllyn
    
    Bydd y gyrrwr "%s|"'n cael ei ddefnyddio ar y cychwyn

en: The package %s is needed. Install it?
cy: Rhaid cael pecyn %s. Ydych chi am ei osod?

en: The package %s needs to be installed. Do you want to install it?
cy: Rhaid i becyn %s gael ei osod. Ydych chi am ei osod?

en: The passwords do not match
cy: Nid yw'r cyfrineiriau'n cydfynd

en: The per-user sharing uses the group "fileshare". 
    You can use userdrake to add a user to this group.
cy: Mae'r rhannu yn ôl defnyddiwr yn defnyddio grwp "rhannu ffeiliau" .
    Mae modd defnyddio userdrake i ychwanegu defnyddiwr i'r grwp.

en: The port number should be an integer!
cy: Dylai rhif porth fod yn gyfanrif!

en: The portmapper manages RPC connections, which are used by
    protocols such as NFS and NIS. The portmap server must be running on machines
    which act as servers for protocols which make use of the RPC mechanism.
cy: Mae'r mapiwr porth (portmapper) yn rheoli cysylltiadau RPC, 
    sy'n cael eu defnyddio gan brotocolau fel NFS a NIS. Rhaid i wasanaethwr porthmap
    redeg ar beiriannau sy'n gweithredu fel gwasanaethwyr ar gyfer protocolau sy'n
    gwneud defnydd o fecanwaith RPC.

en: The printer "%s" already exists,
    do you really want to overwrite its configuration?
cy: Mae argraffydd "%s" yn bodoli eisoes,
    ydych chi wir eisiau ailysgrifennu ei ffurfweddiad?

en: The printer "%s" is set as the default printer now.
cy: Mae argraffydd "%s" wedi ei osod fel yr argraffydd rhagosodedig.

en: The printer "%s" was successfully added to Star Office/OpenOffice.org/GIMP.
cy: Mae argraffydd "%s" wedi ei ychwanegu'n llwyddiannus i Star Office/OpenOffice.org/GIMP.

en: The printer "%s" was successfully removed from Star Office/OpenOffice.org/GIMP.
cy: Cafodd argraffydd "%s" ei dynnu'n llwyddiannus o Star Office/OpenOffice.org.

en: The printers on this machine are available to other computers
cy: Mae' argraffyddion y cyfrifiadur hwn ar gael ar gyfer rhai eraill

en: The printing system (%s) will not be started automatically when the machine is booted.
    
    It is possible that the automatic starting was turned off by changing to a higher security level, because the printing system is a potential point for attacks.
    
    Do you want to have the automatic starting of the printing system turned on again?
cy: Ni fydd system argraffu (%s) yn cychwyn yn awtomatig pan fydd y peiriant yn cael ei gychwyn.
    
    Mae'n bosibl fod y cychwyn awtomatig wedi ei ddiffodd wrth newid i lefel diogelwch uwch, am fod a system argraffu'n bwynt tebygol ar gyfer ymosodiadau.
    
    Ydych chi am i'r cychwyn awtomatig gael ei droi ymlaen eto?

en: The routed daemon allows for automatic IP router table updated via
    the RIP protocol. While RIP is widely used on small networks, more complex
    routing protocols are needed for complex networks.
cy: Mae'r daemon llwybrydd yn caniatáu i'r tabl llwybrydd IP awtomatig 
    ddiweddaru drwy gyfrwng y protocol RIP. Tra bo RIP'n cael ei 
    ddefnyddio'n eang ar rhwydweithiau bach, mae angen protocolau 
    llwybrydd mwy cymleth ar gyfer rhwydweithiwu cymleth.

en: The rstat protocol allows users on a network to retrieve
    performance metrics for any machine on that network.
cy: Mae'r protocol rstat yn caniatáu i ddefnyddwyr rhwydwaith 
    i adennill metric perfformaid unrhyw beiriant ar y rhwydwaith.

en: The rusers protocol allows users on a network to identify who is
    logged in on other responding machines.
cy: Mae protocol ruser yn caniatáu i ddefnyddwyr ar rwydwaith i adnabod
    pwy arall sydd wedi mewngofnodi ar beirianau eraill sy'n ymateb.

en: The rwho protocol lets remote users get a list of all of the users
    logged into a machine running the rwho daemon (similiar to finger).
cy: Mae'r protocol rwho'n caniatáu i ddefnyddwyr pell gael rhestr o'r 
    holl ddefnyddwyr sydd wedi mewngofnodi ar beiriant sy'n rhedeg 
    daemon rwho (yn debyg i fysedd).

en: The scanners on this machine are available to other computers
cy: Mae' sganwyr y cyfrifiadur hwn ar gael ar gyfer rhai eraill

en: The setup has already been done, and it's currently enabled.
cy: Mae'r gosodiad wedi ei gyflawnu, mae wedi ei allluogi ar hyn o bryd.

en: The setup has already been done, but it's currently disabled.
cy: Mae'r gosodiad wedi ei gyflawnu, mae wedi ei anallluogi ar hyn o bryd.

en: The setup of Internet Connection Sharing has already been done.
    It's currently enabled.
    
    What would you like to do?
cy: Mae gosodiad Rhannu Cysylltiad a'r Rhyngrwyd wedi ei gyflawni. 
    Mae wedi ei alluogi. 
    
    Beth hoffech ei wneud?

en: The setup of Internet connection sharing has already been done.
    It's currently disabled.
    
    What would you like to do?
cy: Mae gosodiad rhannu cysylltiad a'r Rhyngrwyd wedi ei gyflawni. 
    Mae wedi ei analluogi. 
    
    Beth hoffech ei wneud?

en: The success of MandrakeSoft is based upon the principle of Free Software. Your new operating system is the result of collaborative work on the part of the worldwide Linux Community
cy: Mae llwyddiant MandrakeSoft yn seiliedig ar egwyddor Meddalwedd Rhydd. Mae eich system weithredu newydd yn ganlyniad gwaith cydweithredol ar ran y Gymuned Linux byd-eang

en: The system doesn't seem to be connected to the Internet.
    Try to reconfigure your connection.
cy: Nid yw'n ymddangos i'ch system gysylltu â'r Rhyngrwyd.
    Ailffurfweddwch eich cysylltiad.

en: The system is now connected to the Internet.
cy: Mae'r system wedi cysylltu â'r Rhyngrwyd.

en: The training program has been created to respond to the needs of both end users and experts (Network and System administrators)
cy: Mae'r rhaglen hyfforddiant yma wedi ei greu i ymateb i anghenion y defnyddiwr a'r arbennigwr (Gweinyddwyr Rhwydwaith a System0

en: The two critical parameters are the vertical refresh rate, which is the rate
    at which the whole screen is refreshed, and most importantly the horizontal
    sync rate, which is the rate at which scanlines are displayed.
    
    It is VERY IMPORTANT that you do not specify a monitor type with a sync range
    that is beyond the capabilities of your monitor: you may damage your monitor.
     If in doubt, choose a conservative setting.
cy: Y ddau baramedr pwysig yw'r raddfa adnewyddu fertigol, sef y raddfa mae'r
    holl sgrin yn cael ei adnewyddu, ac yn fwyaf pwysig y raddfa cydamseru
    llorweddol, sef y raddfa mae'r llinellau sganio'n cael eu dangos.
    
    Mae'n BWYSIG IAWN nad ydych yn enwi monitor gyda graddfa cydamseru
    sydd tu hwnt i allu eich monitor: mae modd difrodi eich monitor drwy wneud hynny.
    Os oes gennych amheuaeth, dewiswch raddfa is.

en: The type of bus on which the mouse is connected
cy: Math o fws mae eich llygoden wedi cysylltu iddi

en: The user name is too long
cy: Mae'r enw defnyddiwr yn rhy hir

en: The user name must contain only lower cased letters, numbers, `-' and `_'
cy: Rhaid i'r enw defnyddiwr gynnwys dim ond llythrennau bach, rhifau, '-' a '_'

en: Theme installation failed!
cy: Methodd gosod y thema!

en: Theme name
cy: Enw Thema

en: Themes
cy: Themâu

en: There are already some restrictions, and more automatic checks are run every night.
cy: Mae rhai cyfyngiadau, ac mae rhagor o wiriadau awtomatig yn cael eu rhedeg bob nos

en: There are no printers found which are directly connected to your machine
cy: Nid oes unrhyw argraffydd wedi ei ganfod wedi ei gysylltu'n uniongyrchol â'ch cyfrifiadur

en: There are no scanners found which are available on your system.
cy: Does unrhyw sganiwr wedi ei ganfod ar gael ar eich cyfrifiadur.

en: There is already a partition with mount point %s
cy: Mae yna eisoes raniad gyda phwynt gosod %s

en: There is no FAT partition to resize (or not enough space left)
cy: Nid oes rhaniadau FAT i newid eu maint (neu nad oes digon o le ar ôl)

en: There is no FAT partition to use as loopback (or not enough space left)
cy: Nid oes rhaniadau FAT i'w defnyddio fel cylch-ôl (neu nad oes digon o le ar ôl)

en: There is no existing partition to use
cy: Nid oes rhaniad cyfredol i'w ddefnyddio

en: There is no medium or it is write-protected for device %s.
    Please insert one.
cy: Does dim cyfrwng neu mae wedi ei amddiffyn rhag ysgrifennu i'r dyfais %s.
    Rhowch un i mewn..

en: There is only one configured network adapter on your system:
    
    %s
    
    I am about to setup your Local Area Network with that adapter.
cy: Dim ond un addasydd rhwydwaith wedi ei ffurfweddu sydd ar eich system
    
    %s
    
    Rwyf ar fin gosod eich Rhwydwaith Lleol gyda'r addasydd hwnnw..

en: There was an error installing packages:
cy: Digwyddodd gwall wrth osod pecyn

en: There was an error ordering packages:
cy: Roedd gwall wrth drefnu pecynnau

en: There was an error while scanning for TV channels
cy: Digwyddodd gwall wrth sganio am sianelu teledu

en: There you are. Installation is now complete and your GNU/Linux system is
    ready to use. Just click "Next ->" to reboot the system. The first thing
    you should see after your computer has finished doing its hardware tests is
    the bootloader menu, giving you the choice of which operating system to
    start.
    
    The "Advanced" button (in Expert mode only) shows two more buttons to:
    
     * "generate auto-install floppy": to create an installation floppy disk
    that will automatically perform a whole installation without the help of an
    operator, similar to the installation you just configured.
    
       Note that two different options are available after clicking the button:
    
        * "Replay". This is a partially automated installation. The
    partitioning step is the only interactive procedure.
    
        * "Automated". Fully automated installation: the hard disk is
    completely rewritten, all data is lost.
    
       This feature is very handy when installing a number of similar machines.
    See the Auto install section on our web site for more information.
    
     * "Save packages selection"(*): saves a list of the package selected in
    this installation. To use this selection with another installation, insert
    the floppy and start the installation. At the prompt, press the [F1] key
    and type >>linux defcfg="floppy" <<.
    
    (*) You need a FAT-formatted floppy (to create one under GNU/Linux, type
    "mformat a:")
cy: Dyna ni. Mae'r gosodiad wedi ei gwblhau ac mae eich system GNU/Linux
    yn barod i'w ddefnyddio. Cliciwch "Iawn" i ailgychwyn y peiriant. Mae modd
    i chi gychwyn GNU/Linux neu Windows, prun bynnag sydd orau gennych
    (os oes gennych y ddwy system ar eich peiriant), gynted ag y bydd eich
    peiriant yn ail gychwyn. 
    
    Mae'r botwm "Uwch" (Modd Arbennigwr yn unig)yn dangos dau fotwm arall:
    
     *" creu disg meddal awto-gosod": i greu disg meddal gosod fydd yn creu
    gosodiad cyflawn heb gymorth gweithredwr, yn debyg i'r gosodiad sydd
    newydd ei ffurfweddu.
    
    Sylwer bod dau ddewis gwahanol i'w gael wedi clicio'r botwm:
    
     *"Ail chwarae". Gosodiad rhannol awtomatig gan bod y cam o greu rhaniad
    yn cael ei hepgor.
    
     *Awtomeiddio".Gosodiad cwbl awtomatig: mae'r disg caled wedi ei
    ailysgrifennu'n llwyr, a'r holl ddata wedi ei golli.
    
    Mae hwn yn nodwedd ddefnyddiol iawn pan yn gosod ar nifer fawr o beiriannau
    tebyg. Gw. yr adran Auto install ar ein safle gwe.
    
     *"Cadw'r dewis o becynnau": mae hyn yn cadw'r dewis o becynnau wnaed
    cynt. Yna wrth wneud gosodiad arall, rhowch ddisg meddal yn y gyrrwr a rhedeg
    y gosodiad gan fynd i'r sgrin cymorth drwy wasgu'r fysell [F1], a chyflwyno
    >>linux defcfg="disg meddal"<<.
    
    (*) Bydd angen disg meddal wedi ei fformatio fel FAT (i greu un yn GNU/Linux,
    teipiwch "mformat a:")

en: There's no free driver for your sound card (%s), but there's a proprietary driver at "%s".
cy: Nid oes gyrrwr rhydd ar gyfer eich cerdyn sain (%s) ond mae yrrwr perchnogol yn "%s" .

en: There's no known OSS/ALSA alternative driver for your sound card (%s) which currently uses "%s"
cy: Nid oes gyrrwr OSS/ALSA  arall hysbys ar gyfer eich cerdyn sain (%s) sy'n defnyddio "%s" ar hyn o bryd

en: There's no known driver for your sound card (%s)
cy: Nid oes gyrrwr hysbys ar gyfer eich cerdyn sain (%s)

en: These are the machines and networks on which the locally connected printer(s) should be available:
cy: Dyma'r cyfrifiaduron a rhwydweithiau ddylai'r argraffydd(ion) lleol fod ar gael:

en: These are the machines from which the scanners should be used:
cy: Dyma'r cyfrifiaduron ddylai'r sganwyr fod ar gael:

en: These are the machines on which the locally connected scanner(s) should be available:
cy: Dyma'r cyfrifiaduron a rhwydweithiau ddylai'r sganiwr lleol fod ar gael:

en: These commands you can also use in the "Printing command" field of the printing dialogs of many applications, but here do not supply the file name because the file to print is provided by the application.
cy: Mae modd defnyddio'r gorchmynion hyn ym maes "Gorchmynion Argraffu" y deialogau argraffu mewn nifer o raglenni, ond  yma nid ydynt yn darparu'r enw ffeil am fod y ffeil i'r argraffydd yn cael ei ddarparu gan y rhaglen.

en: These options can backup and restore all files in your /etc directory.
cy: Mae'r dewisiadau hyn yn medru cadw wrth gefn ac adfer pob ffeil yn eich cyfeiriadur /etc.

en: Thin Client
cy: Cleient Tenau

en: This command you can also use in the "Printing command" field of the printing dialogs of many applications. But here do not supply the file name because the file to print is provided by the application.
cy: Mae modd defnyddio'r gorchymyn hwn ym maes "Gorchymyn argraffu" deialog nifer o raglenni. Ond peidiwch â rhoi'r enw ffeil yma oherwydd bod y ffeil i'w argraffu wedi ei ddarparu gan y rhaglen.

en: This dialog allows to finely tune your bootloader:
    
     * "Bootloader to use": there are three choices for your bootloader:
    
        * "GRUB": if you prefer grub (text menu).
    
        * "LILO with text menu": if you prefer LILO with its text menu
    interface.
    
        * "LILO with graphical menu": if you prefer LILO with its graphical
    interface.
    
     * "Boot device": in most cases, you will not change the default
    ("/dev/hda"), but if you prefer, the bootloader can be installed on the
    second hard drive ("/dev/hdb"), or even on a floppy disk ("/dev/fd0");
    
     * "Delay before booting the default image": after a boot or a reboot of
    the computer, this is the delay given to the user at the console to select
    a boot entry other than the default.
    
    !! Beware that if you choose not to install a bootloader (by selecting
    "Skip"), you must ensure that you have a way to boot your Mandrake Linux
    system! Be sure you know what you do before changing any of the options. !!
    
    Clicking the "Advanced" button in this dialog will offer advanced options
    that are reserved for the expert user.
cy: Mae'r deialog yn caniatau i chi wenud mân newidiadau i'ch cychwynnwr:
    
     * "Cychwynnwr i'w ddefnyddio": mae gennych dri dewis:
    
        * "GRUB":os mae'n well gennych grub (dewislen testun)
    
        * "LILO" gyda dewislen raffigol": os mae'n well gennych LILO gyda'i
    rhagwyneb graffigol.
    
        * "LILO" gyda dewislen raffigol": os mae'n well gennych rhagwyneb dewislen
    testun.
    
     * "Dyfais cychwyn": yn y rhan fwyaf o achosion ni fyddwch yn newid
    y rhagosodedig ("/dev/hda"), ond os mae'n well gennych, gall y llwythwr
    cychwyn gael ei osod ar yr ail ddisg caled ("/dev/hdb"), neu hyd yn oed ar
    ddisg meddal ("/dev/fd0")
     * "Oedi cyn cychwyn y ddelwedd rhagosodedig": wrth ail gychwyn y cyfrifiadur
    dyma'r oedi sy'n caniatáu i'r defnyddiwr ddewis o fewn y ddewislen llwythwr cychwyn,
    llwythwr cychwyn arall yn lle'r un rhagosodedig.
    
    !!Gofalwch, os nad ydych yn gosod llwythwr cychwyn, (drwy ddewis "Diddymu" yma),
    rhaid i chi wneud yn siwr fod gennych fodd i gychwyn eich system Linux Mandrake.
    Hefyd, gwnewch yn siwr eich bod yn gwybod beth rydych yn ei wneud cyn newid y
    dewisiadau hyn!!
    
    Bydd clicio'r botwm "Uwch" yn y ddeialog yn cynnig nifer o ddewisiadau uwch,
    sydd yn cael eu cadw ar gyfer y defnyddiwr arbenigol.

en: This directory should remain within the root filesystem
cy: Dylai'r cyfeiriadur aros o fewn y system ffeilio gwraidd

en: This encryption key is too simple (must be at least %d characters long)
cy: Mae'r allwedd amgryptio'n rhy syml (mae'n rhaid bod o leiaf %d nod o hyd)

en: This field describes the device
cy: Mae'r maes yn disgrifio'r ddyfais

en: This firewall product includes network features that allow you to fulfill all your security needs
cy: Mae'r mur cadarn hwn yn cynnwys nodwedd rhwydwaith i'ch galluogi i gyflawni eich anghenion diogelwch i gyd

en: This floppy is not FAT formatted
cy: Nid yw 'r disg meddal hwn wedi ei fformatio i FAT

en: This host is already in the list, it cannot be added again.
cy: Mae'r gwesteiwr ar y rhestr yn barod, does dim modd ei ychwanegu.

en: This host/network is already in the list, it cannot be added again.
cy: Mae'r gwesteiwr/rhwydwaith ar y rhestr yn barod, does dim modd ei ychwanegu.

en: This interface has not been configured yet.
    Launch the configuration wizard in the main window
cy: Nid yw'r rhag wyneb hwn wedi ei ffurfweddu eto.
    Cychwynnwch y dewin ffurfweddi yn y brif ffenestr.

en: This is HardDrake, a Mandrake hardware configuration tool.
    Version:
cy: Dyma HardDrake, offeryn ffurfweddu caledwedd Mandrake.
    Fersiwn:

en: This is a mandatory package, it can't be unselected
cy: Mae hwn yn becyn hanfodol, does dim modd ei ddad-ddewis

en: This is similar to the previous level, but the system is entirely closed and security features are at their maximum.
cy: Wedi ei seilio ar y lefel flaenorol, ond mae'r system yn hollol gaeëdig ac mae nodweddion diogelwch ar eu huchaf.

en: This is the most crucial decision point for the security of your GNU/Linux
    system: you have to enter the "root" password. "Root" is the system
    administrator and is the only one authorized to make updates, add users,
    change the overall system configuration, and so on. In short, "root" can
    do everything! That is why you must choose a password that is difficult to
    guess - DrakX will tell you if the password that you chose too easy. As you
    can see, you are not forced to enter a password, but we strongly advise you
    against. GNU/Linux is as prone to operator error as any other operating
    system. Since "root" can overcome all limitations and unintentionally
    erase all data on partitions by carelessly accessing the partitions
    themselves, it is important that it be difficult to become "root".
    
    The password should be a mixture of alphanumeric characters and at least 8
    characters long. Never write down the "root" password -- it makes it too
    easy to compromise a system.
    
    One caveat -- do not make the password too long or complicated because you
    must be able to remember it!
    
    The password will not be displayed on screen as you type it in. To reduce
    the chance of a blind typing error you will need to enter the password
    twice. If you do happen to make the same typing error twice, this
    ``incorrect'' password will have to be used the first time you connect.
    
    If you wish access to this computer to be controlled by an authentication
    server, click the "Advanced" button.
    
    If your network uses either LDAP, NIS, or PDC Windows Domain authentication
    services, select the appropriate one as "authentication". If you do not
    know which to use, ask your network administrator.
    
    If you happen to have problems with reminding passwords, you can choose to
    have "No password", if your computer won't be connected to the Internet,
    and if you trust anybody having access to it.
cy: Mae hwn yn fan pwysig ynghylch diogelwch eich system GNU/Linux; rhaid
    rhoi cyfrinair "root"."root" yw gweinyddwr y system a'r unig un sydd â'r hawl
    i wneud diweddariadau, ychwanegu defnyddwyr, newid ffurfweddiad cyffredinol
    y system, ac yn y blaen. Yn fyr mae "root" yn medru gwneud popeth! Dyna
    pam mae'n rhaid dewis cyfrinair sy'n anodd ei ddyfalu - bydd DrakX yn dweud
     wrthych os yw'n rhy hawdd. Fel y gwelwch, mae modd peidio gorfod cynnig
     cyfrinair, ond rydym yn argymell yn erbyn hyn, hyd yn oed am un rheswm:
     peidiwch â meddwl bod eich systemau gweithredu eraill yn ddiogel rhag
     camgymeriadau, gan eich bod wedi cychwyn o GNU/Linux. Gan fod "root" yn
     medru goresgyn unrhyw gyfyngiadau a dileu data'n anfwriadol ar bob rhaniad,
     drwy fynd at y rhaniadau'n ddi-hid, yna mae'n bwysig ei gwneud hi'n anodd bod
     yn "root".n
    
    Dylai'r cyfrinair fod yn gyfuniad o rifau a llythrennau ac o leiaf 8 nod o hyd.
     Peidiwch ysgrifennu'r cyfrinair ar bapur - bydd yn ei gwneud hi'n rhy hawdd
     gwanhau'r system.
    
    Er hynny, peidiwch â gwneud y cyfrinair yn rhy hir neu gymhleth am fod rhaid i
    chi fedri ei gofio heb ormod o drafferth.
    
    Ni fydd y cyfrinair yn cael ei ddangos ar y sgrin wrth i chi ei deipio. Felly bydd
     rhaid i chi deipio'r cyfrinair ddwywaith i leihau'r siawns o deipio gwall. Os ydych
    yn digwydd gwneud yr un gwall teipio ddwywaith, bydd rhaid defnyddio'r cyfrinair
     "anghywir" i gychwyn y tro cyntaf.
    
    Os hoffech i fynediad i'r cyfrifiadur gael ei reoli gan wasanaethwr dilysu, cliciwch
    y botwm "Uwch".
    Os yw eich rhwydwaith yn defnyddio protocol gwasanaethau dilysu LDAP, NIS
    neu PDC Windows Domain, dewiswch un addas fel "dilysu",
    Os nad ydych yn gwybod,  gofynnwch i'ch gweinyddwr rhwydwaith
    
    Os ydych yn cael anhawsterau atgoffa cyfrineiriau, gallwch ddewis
    "Dim cyfineiriau", os na fydd eich cyfrifiadur yn cael cyswllt â'r we ac rydych
    yn ymddiried yn y defnyddiwr.

en: This is the standard security recommended for a computer that will be used to connect to the Internet as a client.
cy: Dyma'r safon sy'n cael ei argymell ar gyfer diogelwch cyfrifiadur fydd yn cael ei gysylltu â'r Rhyngrwyd fel cleient.

en: This label is already used
cy: Mae'r label hwn yn cael ei ddefnyddio eisoes

en: This level is to be used with care. It makes your system more easy to use,
    but very sensitive. It must not be used for a machine connected to others
    or to the Internet. There is no password access.
cy: Rhaid defnyddio'r lefel hwn gyda gofal. Mae'n gwneud eich system yn haws ei
    ddefnyddio ond mae'n sensitif iawn: rhaid peidio defnyddio'r peiriant i'w
    gysylltu ag eraill nag i'r Rhyngrwyd. Does dim cysylltiad drwy gyfrinair.

en: This machine
cy: Y peiriant hwn

en: This may take a moment to erase the media.
cy: Bydd yn cymryd ychydig o amser i ddileu'r cyfrwng.

en: This may take a moment to generate the keys.
cy: Bydd hyn yn cymryd amser i gynhyrchu'r allweddi

en: This package loads the selected keyboard map as set in
    /etc/sysconfig/keyboard.  This can be selected using the kbdconfig utility.
    You should leave this enabled for most machines.
cy: Mae'r pecyn hwn yn llwytho'r map bysellfwrdd rydych wedi 
    ei ddewis fel yn /etc/sysconfig/keyboard. Mae modd dewis 
    hwn wrth ddefnyddio'r rhaglen wasanaethu kbdconfig. 
    Dylech adael hwn wedi ei alluogi ar gyfer y rhanfwyaf o beiriannau.

en: This package must be upgraded.
    Are you sure you want to deselect it?
cy: Rhaid i'r pecyn gael ei uwchraddio
    Ydych chi'n siwr eich bod am ei ddad-ddewis?

en: This partition can't be used for loopback
cy: Niid oes modd defnyddio'r rhaniad ar gyfer cylch-ôl

en: This partition is not resizeable
cy: Nid oes modd newid maint y rhaniad

en: This password is too short (it must be at least %d characters long)
cy: Mae'r cyfrinair yn rhy syml ( rhaid iddo fod o leiaf %d nod o hyd)

en: This password is too simple
cy: Mae'r cyfrinair yn rhy syml

en: This product is available on MandrakeStore website
cy: Mae'r cynnyrch ar gael ar safle gwe MandrakeStore

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify
    it under the terms of the GNU General Public License as published by
    the Free Software Foundation; either version 2, or (at your option)
    any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful,
    but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
    GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License
    along with this program; if not, write to the Free Software
    Foundation, Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston, MA 02111-1307, USA.
cy: Mae'r rhaglen hon yn feddalwedd rhydd; medrwch ei ailddosbarthu
    a/neu ei newid o dan amodau Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU
    fel sydd wedi ei gyhoeddi gan y Free Software Foundation; un ai fersiwn
    2 neu (yn ôl eich dewis) unrhyw fersiwn diweddarach.
    
     Mae'r rhaglen yn cael ei ddosbarthu yn y gobaith y bydd yn ddefnyddiol,
     ond HEB UNRHYW WARANT; heb hyd yn oed awgrym o warant o
     FASNACHEIDDRWYDD nag ADDASRWYDD AR GYFER PWRPAS
     PENODOL. Gweler Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU am fwy o
     wybodaeth.
    
     Dylech fod wedi derbyn copi o Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU
     gyda'r rhaglen; os nad, ysgrifennwch at:
     Free Software  Foundation, Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston,
    MA 02111-1307, USA

en: This server is already in the list, it cannot be added again.
cy: Mae'r gwesteiwr ar y rhestr yn barod, does dim modd ei ychwanegu eto.

en: This step is activated only if an old GNU/Linux partition has been found on
    your machine.
    
    DrakX now needs to know if you want to perform a new install or an upgrade
    of an existing Mandrake Linux system:
    
     * "Install": For the most part, this completely wipes out the old
    system. If you wish to change how your hard drives are partitioned, or
    change the file system, you should use this option. However, depending on
    your partitioning scheme, you can prevent some of your existing data from
    being over- written.
    
     * "Upgrade": this installation class allows you to update the packages
    currently installed on your Mandrake Linux system. Your current
    partitioning scheme and user data is not altered. Most of other
    configuration steps remain available, similar to a standard installation.
    
    Using the ``Upgrade'' option should work fine on Mandrake Linux systems
    running version "8.1" or later. Performing an Upgrade on versions prior
    to Mandrake Linux version "8.1" is not recommended.
cy: Mae'r cam hwn yn cael ei weithredu os oes hen raniad GNU/Linux wedi
    ei ganfod ar y cyfrifiadur.
    
    Bydd DrakX angen gwybod a ydych am osod o'r newydd neu uwchraddio
    system Mandrake Linux presennol.
    
     *"Gosod" Ar y cyfan, mae hwn yn tynnu'r hen system gyfan oddi ar eich
    cyfrifiadur. Os ydych am newid rhaniadau eich disgiau caled, neu newid y
    system ffeil, dylech ddewis hwn. Er hynny, yn ddibynnol ar eich trefn
    rhannu, mae modd atal peth o'ch data rhag cael ei ysgrifennu drosto gan
    y gosodiad newydd.
     *"Uwchraddio": mae'r dosbarth gosod hwn yn caniatáu i chi ddiweddaru'r
    pecynnau sydd wedi eu gosod ar eich system Mandrake Linux. Bydd eich
    rhaniadau presenol a'ch data personol yn cael eu cadw. Bydd y rhan fwyaf
    o'r camau ffurfweddu ar gael fel gyda'r gosod arferol.
    
    Dylai defnyddio "Uwchraddio" weithio'n iawn ar systemau Mandrake Linux
    sy'n rhedeg systemau "8.1" neu'n ddiweddarach. Nid yw uwchraddio
    fersiynau cyn Mandrake Linux "8.1" yn cael ei gymeradwyo.

en: This step is used to choose which services you wish to start at boot time.
    
    DrakX will list all the services available on the current installation.
    Review each one carefully and uncheck those which are not always needed at
    boot time.
    
    A short explanatory text will be displayed about a service when it is
    selected. However, if you are not sure whether a service is useful or not,
    it is safer to leave the default behavior.
    
    !! At this stage, be very careful if you intend to use your machine as a
    server: you will probably not want to start any services that you do not
    need. Please remember that several services can be dangerous if they are
    enabled on a server. In general, select only the services you really need.
    !!
cy: Yma dewiswch pa wasanaethau rydych am eu cychwyn wrth gychwyn eich cyfrifiadur.
    
    Bydd DrakX yn rhestri'r holl wasanaethau sydd ar gael gyda'r gosodiad cyfredol.
    Darllenwch y rhestr yn ofalus a dad-diciwch y rhai nad oes eu hangen bob tro wrth
    gychwyn.
    
    Mae modd cael esboniad byr am wasanaeth wrth eu dewis. Ond, os nad ydych
    yn siwr a yw'r gwasanaeth o werth neu beidio, mae'n well cadw at y drefn
    rhagosodedig
    
    !!Byddwch yn ofalus iawn os ydych am ddefnyddio eich peiriant fel gwasanaethwr:
    mwy na thebyg na fyddwch eisiau cychwyn unrhyw wasanaethau nad oes eu
    hangen. Cofiwch fod cael nifer o wasanaethau wedi eu galluogi ar y gwasanaethwr,
    fod yn beryglus. Yn gyffredinol, dim ond dewis y gwasanaethau mae'n rhaid eu cael.
    !!

en: This theme does not yet have a bootsplash in %s !
cy: Does gan y thema ddim croeso cychwyn yn %s !

en: This user name has already been added
cy: Mae'r enw defnyddiwr wedi ei ychwanegu yn barod

en: This will take a few minutes.
cy: Bydd hyn yn cymryd rhai munudau

en: Time remaining
cy: Amser yn weddill

en: Timezone
cy: Cylchfa amser

en: Title
cy: Teitl

en: To activate the mouse,
cy: I ysgogi'r llygoden,

en: To be able to print with your Lexmark inkjet and this configuration, you need the inkjet printer drivers provided by Lexmark (http://www.lexmark.com/). Click on the "Drivers" link. Then choose your model and afterwards "Linux" as operating system. The drivers come as RPM packages or shell scripts with interactive graphical installation. You do not need to do this configuration by the graphical frontends. Cancel directly after the license agreement. Then print printhead alignment pages with "lexmarkmaintain" and adjust the head alignment settings with this program.
cy: I fedru argraffu gyda eich argraffydd inkjet Lexmark a'r ffurfweddiad hwn, bydd angen gyrwyr argraffydd inkjet sydd wedi eu darparu gan Lexmark (http://www.lexmark.com/). Ewch i'w safle yn yr UDA a chliciwch ar y botwm "Drivers". Yna dewiswch eich model ac yna "Linux" fel system weithredu. Mae'r gyrwyr yn dod fel pecynnau RPM neu sgriptiau cragen gyda gosodiad graffigol rhyngweithiol. Nid oes angen i chi wneud y ffurfweddiad drwy'r wyneb graffigol. Diddymwch yn syth wedi'r cytundeb trwyddedu. Yna argraffwch dudalennau'r alinio'r pen argraffu gyda "lexmarkmaintain" a newid gosodiadau aliniad y pen gyda'r rhaglen.

en: To get a list of the options available for the current printer click on the "Print option list" button.
cy: I edrych ar y rhestr o'r dewisiadau sydd ar gael ar gyfer yr argraffydd cyfredol cliciwch ar fotwm "Rhestr dewisiadau argraffu".

en: To get access to printers on remote CUPS servers in your local network you only need to turn on the "Automatically find available printers on remote machines" option; the CUPS servers inform your machine automatically about their printers. All printers currently known to your machine are listed in the "Remote printers" section in the main window of Printerdrake. If your CUPS server(s) is/are not in your local network, you have to enter the IP address(es) and optionally the port number(s) here to get the printer information from the server(s).
cy: I gael mynediad at argraffyddion ar wasanaethwyr CUPS pell yn eich rhwydwaith lleol dim ond angen i chi  gychwyn yr dewis "Canfod argraffyddion ar gyfrifiaduron pell" ; bydd y gwasanaethwyr CUPS yn dweud wrth eich cyfrifiadur am eu argraffydd. Mae pob argraffydd sy'n hysbys i'ch cyfrifiadur yn cael ei restri yn adran "Argraffyddion pell" prif ffenestr Printerdrake. Os yw/nad yw eich gwasanaethwr(wyr) CUPS ar eich rhwydwaith lleol rhaid rhoi cyfeiriad(au) IP ac yn ddewisol rhif(au) porth yma i gael gwybodaeth am yr argraffydd gan y gwasanaethwr(wyr).

en: To have more partitions, please delete one to be able to create an extended partition
cy: I gael mwy o raniadau, dilëwch un i greu rhaniad estynedig

en: To know about the options available for the current printer read either the list shown below or click on the "Print option list" button.%s%s
cy: Er mwyn cael gwybodaeth am y dewisiadau sydd ar gael ar gyfer yr argraffydd cyfredol darllenwch un ai'r rhestr isod neu cliciwch ar y botwm "Rhestr dewis argraffu"%s%s

en: To print a file from the command line (terminal window) use the command "%s <file>" or "%s <file>".
cy: I argraffu ffeil o'r llinell orchymyn (ffenestr terfynnell) defnyddiwch y gorchymyn "%s <file>" or "%s <file>".

en: To print a file from the command line (terminal window) use the command "%s <file>".
cy: I argraffu ffeil o'r llinell orchymyn (ffenestr terfynnell) defnyddiwch orchymyn "%s <file>".

en: To print a file from the command line (terminal window) you can either use the command "%s <file>" or a graphical printing tool: "xpp <file>" or "kprinter <file>". The graphical tools allow you to choose the printer and to modify the option settings easily.
cy: I argraffu ffeil o'r linell orchymyn (ffenestr derfynnell) mae modd defnyddio un ai'r gorchymyn "%s <file>" neu offeryn argraffu graffigol: "xpp <file>" neu "kprinter <file>". Mae'r offeryn graffigol yn caniatáu chi ddefnyddio'r argraffydd ac i newid gosodiadau dewis yn hawdd.

en: To print on a NetWare printer, you need to provide the NetWare print server name (Note! it may be different from its TCP/IP hostname!) as well as the print queue name for the printer you wish to access and any applicable user name and password.
cy: I argraffu ar argraffydd NetWare, rhaid i chi rhoi enw gwasanaethwr argraffu NetWare (Sylwer! gall fod yn wahanol i'w enw gwesteiwr TCP/IP) yn ogystal â'r rhes waith argraffu am yr argraffydd rydych am gael mynediad iddo ac unrhyw enw defnyddiwr a chyfrinair perthnasol.

en: To print to a SMB printer, you need to provide the SMB host name (Note! It may be different from its TCP/IP hostname!) and possibly the IP address of the print server, as well as the share name for the printer you wish to access and any applicable user name, password, and workgroup information.
cy: I argraffu i argraffydd SMB, rhaid darparu enw gwesteiwr SMB (Sylwer! Mi all fod yn wahanol i'w enw gwesteiwr TCP/IP!) ac o bosibl cyfeiriad IP'r gwasanaethwr argraffu, yn ogystal â'r enw rhannu ar gyfer yr argraffydd rydych am gael mynediad iddo ac unrhyw enw defnyddiwr, cyfrinair a gwybodaeth am grwp gwaith perthynol.

en: To print to a TCP or socket printer, you need to provide the host name or IP of the printer and optionally the port number (default is 9100). On HP JetDirect servers the port number is usually 9100, on other servers it can vary. See the manual of your hardware.
cy: I argraffu i argraffydd TCP neu soced, rhaid i chi ddarparu enw gwesteiwr neu IP'r argraffydd ac yn ddewisol rhif y porth (Y rhagosodedig yw 9100). Ar wasanaethwyr HP JetDirect rhif y porth, fel rheol, yw 9100, gall amrywio ar wasanaethwyr eraill. Gweler llawlyfr eich caledwedd

en: To share your own knowledge and help build Linux tools, join the discussion forums you'll find on our "Community" webpages
cy: Dewch i adnabod y gymuned Cod Agored a dewch yn aelod. Dysgwch, addysgwch a chynorthwywch eraill drwy ymuno yn y grwpiau trafod niferus sydd i'w cael yn ein tudalennau gwe "Cymuned"

en: To use a remote lpd printer, you need to supply the hostname of the printer server and the printer name on that server.
cy: I ddefnyddio argraffydd lpd pell, rhaid darparu enw gwesteiwr gwasanaethwr yr argraffydd ac enw'r argraffydd ar y gwasanaethwr hwnnw.

en: To use this saved packages selection, boot installation with ``linux defcfg=floppy''
cy: I ddefnyddio'r dewis o becynnau wedi eu cadw, cychwynnwch y gosodiad gyda ``linux defcfg=floppy''

en: Toggle between flat and group sorted
cy: Newid rhwng gwastad a'r grwp wedi ei ddidoli

en: Toggle to expert mode
cy: Cyffredinol > Arbennigwr

en: Toggle to normal mode
cy: Arbennigwr > Cyffredinol

en: Tools for your Palm Pilot or your Visor
cy: Offer ar gyfer eich Palm PiloT neu eich Visor

en: Tools to create and burn CD's
cy: Offer i greu a llosgi CDau

en: Tools to ease the configuration of your computer
cy: Offer i wneud ffurfweddu'ch cyfrifiadur yn haws

en: Total Progress
cy: Cyfanswm Cynydd

en: Total progess
cy: Cyfanswm y cynnydd

en: Total size: %d / %d MB
cy: Cyfanswm maint: %d/%d MB

en: Track network card id (useful for laptops)
cy: Dilynnwch cyfernod cerdyn rhwydwaith (defnyddiol ar gyfer gliniadur)

en: Transfer
cy: Trosglwyddo

en: Transfer printer configuration
cy: Trosglwyddo ffurfweddiad yr argraffydd

en: Transfer successful
    You may want to verify you can login to the server with:
    
    ssh -i %s %s\@%s
    
    without being prompted for a password.
cy: Roedd y trosglwyddiad yn llwyddiannus
    Efallai'r hoffechi wirio eich bod yn medru mewngofnodi i'r gwasanaether gyda:
    
    ssh -i %s %s\@%s
    heb dderbyn cais am gyfrinair

en: Transferring %s...
cy: Trosglwyddo %s...

en: Transform your machine into a powerful Linux server with a few clicks of your mouse: Web server, mail, firewall, router, file and print server, ...
cy: Trowch eich peiriant i fod yn wasanaethwr pwerus gydag ychydig gliciau ar eich llygoden: gwasanaethwyr gwe, e-bost, mur gwarchod, llwybrydd, gwasanaethwr ffeil ac argraffu...

en: Trinidad and Tobago
cy: Trinidad a Tobago

en: Trouble shooting
cy: Datrys problemau

en: True Type fonts installation
cy: Gosod ffontiau True Type

en: True Type install done
cy: Wedi gosod True Type

en: Truly minimal install (especially no urpmi)
cy: Gosodiad bychan iawn (yn arbennig dim urpmi)

en: Trying to rescue partition table
cy: Yn ceisiio achub y tabl rhaniadau

en: Tuner type:
cy: Math o diwniwr

en: Turkey
cy: Twrci

en: Turkish (modern "Q" model)
cy: Twrcaidd (model modern "Q")

en: Turkish (traditional "F" model)
cy: Twrcaidd (model traddodiadol "F")

en: Turn your machine into a reliable server
cy: Trowch eich peiriant i fod yn wasanaethwr dibynadwy

en: Tvcard
cy: Cerdyn Teledu

en: Type
cy: Math

en: Type of install
cy: Math o osodiad

en: Type:
cy: Math:

en: Type:
cy: Math:

en: UK keyboard
cy: Bysellfwrdd DG

en: URL should begin with 'ftp:' or 'http:'
cy: Dylai'r URL ddechrau gyda 'ftp' neu 'http:'

en: US keyboard
cy: Bysellfwrdd UDA

en: US keyboard (international)
cy: Bysellfwrdd UDA (rhyngwladol)

en: USA (broadcast)
cy: UDA (darlledu)

en: USA (cable)
cy: UDA (cabl)

en: USA (cable-hrc)
cy: UDA (cable-hrc)

en: USB controllers
cy: Rheolyddion USB

en: USB printer \#%s
cy: Argraffydd USB \#"%s

en: Ukraine
cy: Wcrain

en: Ukrainian
cy: Wcranaidd

en: Unable to fork: %s
cy: Methu fforchio: %s

en: Unable to properly close mkbootdisk: 
     %s 
     %s
cy: Methu cau mkbootdisk yn iawn: 
     %s 
     %s

en: Unable to start live upgrade !!!
cy: Methu cychwyn diweddariad byw!!!

en: Under Devel ... please wait.
cy: O dan ddatblygiad...arhoswch.

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Uninstall Fonts
cy: Dad osod Ffontiau

en: United Kingdom
cy: Y Deyrnas Unedig

en: United States
cy: Yr Unol Daleithiau

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unknown Model
cy: Model anhysbys

en: Unknown model
cy: Model anhysbys

en: Unknown/Others
cy: Anhysbys/Eraill

en: Unknown|CPH05X (bt878) [many vendors]
cy: Anhysbys|CPH05X (bt878) [nifer o werthwyr]

en: Unknown|CPH06X (bt878) [many vendors]
cy: Anhysbys|CPH06X (bt878) [nifer o werthwyr]

en: Unknown|Generic
cy: Anhysbys|Generig

en: Unkown driver
cy: Gyrrwr anhysbys

en: Unmount
cy: Dad-osod

en: Unsafe
cy: Anniogel

en: Unselect fonts installed
cy: Tynnu ffontiau wedi eu gosod

en: Unselected All
cy: Dad ddewis Popeth

en: Up
cy: I fyny

en: Updating package selection
cy: Diweddaru'r dewis pecynnau

en: Upgrade %s
cy: Diweddaru %s

en: Usage of remote scanners
cy: Defnyddiwch o sganwyr pell

en: Use CD/DVDROM to backup
cy: Defnyddiwch yr CD/DVDROM i gadw wrth gefn

en: Use Expect for SSH
cy: Defnyddiwch Expect ar gyfer SSH

en: Use Hard Disk to backup
cy: Defnyddiwch y Ddisg Caled ar gyfer cadw wrth gefn

en: Use Incremental Backups  (do not replace old backups)
cy: Defnyddio Cadw wrth Gefn Cynyddol (peidio disodli hen gadw wrth gefn)

en: Use Unicode by default
cy: Defnyddio Unicode drwy rhagosodiad

en: Use Xinerama extension
cy: Defnyddiwch estyniad Xinerama

en: Use ``%s'' instead
cy: Defnyddiwch "%s" yn lle hynny

en: Use ``Unmount'' first
cy: Defnyddiwch "Dad-osod" yn gyntaf

en: Use auto detection
cy: Defnyddio awto ganfod

en: Use daemon
cy: Defnyddiwch ddaemon

en: Use existing partitions
cy: Defnyddiwch y rhaniadau cyfredol

en: Use fdisk
cy: Defnyddiwch fdisk

en: Use for loopback
cy: Defnyddiwch ar gyfer cylchol

en: Use free space
cy: Defnyddiwch le gwag

en: Use group id for execution
cy: Defnyddio enw grwp i weithredu

en: Use incremental backup  (do not replace old backups)
cy: Cadw wrth gefn cynyddol (peidio disodli hen ffeiliau wrth gefn)

en: Use libsafe for servers
cy: Defnyddiwch libsafe ar gyfer gwasanaethwyr

en: Use network connection to backup
cy: Defnyddiwch cysylltiad rhwydwaith i gadw wrth gefn

en: Use owner id for execution
cy: Defnyddio enw perchennog i weithredu

en: Use quota for backup files.
cy: Defnyddiwch y cwota ar gyfer ffeiliau wrth gefn

en: Use scanners on remote computers
cy: Defnyddio sganer ar gyfrifiaduron pell

en: Use tape to backup
cy: Defnyddiwch dâp i gadw wrth gefn

en: Use the %c and %c keys for selecting which entry is highlighted.
cy: Defnyddiwch allweddi %c a %c i ddewis pa gofnod i'w amlygu.

en: Use the Windows partition for loopback
cy: Defnyddiwch raniad Windows ar gyfer cylch-ôl

en: Use the free space on the Windows partition
cy: Defnyddiwch y lle gwag ar raniad Windows

en: Use the full power of the GNU gcc 3 compiler as well as the best Open Source development environments
cy: Defnyddiwch rym grynhowr gcc 3 GNU yn ogystal ag amgylcheddau datblygiadol Cod Agored gorau oll

en: Use the scanners on hosts:
cy: Defnyddio sganwyr ar westeiwyr:

en: Used for directory:
     only owner of directory or file in this directory can delete it
cy: Defnydd cyfeiriadur:
     dim ond perchennog y cyfeiriadur neu ffeil yn y cyfeiriadur hwn fydd yn cael ei ddileu.

en: User
cy: Defnyddiwr

en: User interfaces
cy: Rhyngwynebau defnyddwyr

en: User list to restore (only the most recent date per user is important)
cy: Rhestr defnyddwyr i'w adfer ( dim ond y diweddaraf yn ôl y defnyddwyr, sy'n bwysig )

en: User name
cy: Enw defnyddiwr

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Username required
cy: Mae angen enw defnyddiwr

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Usually, DrakX has no problems detecting the number of buttons on your
    mouse. If it does, it assumes you have a two-button mouse and will
    configure it for third-button emulation. The third-button mouse button of a
    two-button mouse can be ``pressed'' by simultaneously clicking the left and
    right mouse buttons. DrakX will automatically know whether your mouse uses
    a PS/2, serial or USB interface.
    
    If for some reason you wish to specify a different type of mouse, select it
    from the provided list.
    
    If you choose a mouse other than the default, a test screen will be
    displayed. Use the buttons and wheel to verify that the settings are
    correct and that the mouse is working correctly. If the mouse is not
    working well, press the space bar or [Return] key to cancel the test and to
    go back to the list of choices.
    
    Wheel mice are occasionally not detected automatically, so you will need to
    select your mouse from a list. Be sure to select the one corresponding to
    the port that your mouse is attached to. After selecting a mouse and
    pressing the "Next ->" button, a mouse image is displayed on-screen.
    Scroll the mouse wheel to ensure that it is activated correctly. Once you
    see the on-screen scroll wheel moving as you scroll your mouse wheel, test
    the buttons and check that the mouse pointer moves on-screen as you move
    your mouse.
cy: Drwy ragosodiad mae DrakX yn cymryd bod gennych lygoden dau fotwm
    a bydd yn ei osod i efelychu botwm tri. Bydd DrakX yn gwybod yn awtomatig
    p'un a'i yw'n lygoden PS/2, cyfresol neu USB.
    
     Os hoffech chi bennu math arall o lygoden, dewiswch y math priodol o'r rhestr.
    
    Os byddwch yn dewis llygoden ar wahân i'r rhagosodedig, byddwch yn gweld
    ffenestr profi'r llygoden. Defnyddiwch y botymau a'r olwyn i wneud yn siwr fod
    y gosodiadau'n gweithio. Os nad yw'r llygoden yn gweithio'n iawn pwyswch
    ar y bylchwr neu [Return] i "Dileu" a dewis eto.
    
    Weithiau ni fydd llygod olwyn yn cael eu canfod yn awtomatig. Bydd rhaid i chi
    eu dewis o'r rhestr. Gwnewch yn siwr eich bod yn dewis yr un sy'n cyfateb i'r porth
    mae wedi ei gysylltu iddo. Wedi i chi wasgu'r botwm "Nesaf ->" bydd delwedd
    llygoden yn cael ei ddangos. Bydd angen i chi symud olwyn y llygoden iddo 
    weithio'n gywir. Wrth i chi wedl yr olwyn sgroli ar y sgrin yn symud wrth i chi droi'r
    olwyn, profwch y botymau a gwirio fod cyfeirydd y llygoden yn symud ar y sgrin
    wrth i chi symud eich l;lygoden.

en: Various
cy: Amrywiol

en: Vendor
cy: Gwerthwr

en: Version: %s
cy: Fersiwn: %s

en: Vertical refresh rate
cy: Graddfa adfywio fertigol

en: Video mode
cy: Modd fideo

en: Video players and editors
cy: Chwarewyr a golygyddion fideo

en: Videocard
cy: Cerdyn fideo

en: Vietnam
cy: Fietnam

en: Vietnamese "numeric row" QWERTY
cy: Fietnamëaidd "rhes rhifol" QWERTY

en: View Backup Configuration.
cy: Edrych ar Ffurfweddiad Cadw wrth Gefn

en: WARNING
cy: RHYBUDD

en: WARNING!
    
    DrakX will now resize your Windows partition. Be careful:
    this operation is dangerous. If you have not already done
    so, you should first exit the installation, run scandisk
    under Windows (and optionally run defrag), then restart the
    installation. You should also backup your data.
    When sure, press Ok.
cy: RHYBUDD!
    
    Bydd DrakX yn newid maint eich rhaniad Windows. Byddwch
    ofalus: mae gwneud hyn yn beryglus. Os nad ydych wedi
    gwneud yn barod, dylech fynd allan o'r gosod, rhedeg
    scandisk yn Windows (ac os oes modd defrag), yna ail
    gychwyn y gosodiad. Dylech hefyd wneud copi wrth gefn
    o'ch data.Pan rydych yn siwr, cliciwch Iawn.

en: WARNING: this device has been previously configured to connect to the Internet.
    Simply accept to keep this device configured.
    Modifying the fields below will override this configuration.
cy: Rhybudd!! Cafodd y ddyfais hon ei ffurfweddu o'r blaen i gysylltu â'r Rhyngrwyd.
    Derbyniwch y cynnig i gadw'r ddyfais wedi ei ffurfweddi.
    Bydd newid y meysydd islaw'n newid y ffurfweddiad.

en: Wait please
cy: Arhoswch

en: Wait please, testing your connection...
cy: Arhoswch, profi eich cysylltiad...

en: Wallis and Futuna
cy: Wallis a Futuna

en: Want to know more about the Open Source community?
cy: Hoffech chi wybod mwy am y gymuned Cod Agored?

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Warning! An existing firewalling configuration has been detected. You may need some manual fixes after installation.
cy: Rhybudd! Mae ffurfweddiad mur gwarchod wedi ei ganfod. Efallai bydd angen atgyweirio gyda llaw ar ôl y gosodiad.

en: Warning, another Internet connection has been detected, maybe using your network
cy: Rhybudd, mae cysylltiad arall gyda'r rhyngrwyd wedi ei ganfod, efallai'n defnyddio eich rhwydwaith.

en: Warning, another internet connection has been detected, maybe using your network
cy: Rhybudd, mae cysylltiad arall gyda'r rhyngrwyd wedi ei ganfod, efallai'n defnyddio eich rhwydwaith.

en: Warning, the network adapter (%s) is already configured.
    
    Do you want an automatic re-configuration?
    
    You can do it manually but you need to know what you're doing.
cy: Rhybudd, mae'r addaswr rhwydwaith (%s) wedi ei ffurfweddu eisoes.
    
    Ydych chi eisiau ail ffurfweddiad awtomatig?
    
    Medrwch ei wneud gyda llaw ond mae'n rhaid i chi wybod beth ydych yn ei wneud.

en: Warning: testing this graphic card may freeze your computer
cy: Rhybudd: gall profi'r cerdyn graffeg hwn rewi eich cyfrifiadur

en: We are now going to configure the %s connection.
cy: Rydym am ffurfweddu cysylltiad %s

en: Web Server
cy: Gwasanaethwr Gwe

en: Web/FTP
cy: Gwe/FTP

en: WebDAV is a protocol that allows you to mount a web server's directory
    locally, and treat it like a local filesystem (provided the web server is
    configured as a WebDAV server). If you would like to add WebDAV mount
    points, select "New".
cy: Protocol yw WebDAV sy'n eich caniatáu i chi osod gwasanaethwr gwe'n lleol
    a'i drin fel system ffeilio lleol ( ar yr amod bod y gwasanaethwr lleol wedi ei
    ffurfweddi fel gwasanaethwr WebDAV). Os hoffech ychwanegu pwyntiau
    gosod WebDAV, dewiswch "Newydd"

en: WebDAV remote site already in sync!
cy: Mae safle pell WebDAV eisioes wedi cydamseru!

en: WebDAV transfer failed!
cy: Method trosglwyddiad WebDaAV!

en: Webmin Service
cy: Gwasanaethau Webmin

en: Welcome To Crackers
cy: Croeso i Crackers

en: Welcome to %s
cy: Croeso i %s

en: Welcome to %s the operating system chooser!
    
    Choose an operating system from the list above or
    wait %d seconds for default boot.
cy: Croeso i %s y dewiswr systemau gweithredu! 
    
    Dewiswch system weithredu o'r rhestr uchod neu
    arhoswch %d eiliad am gychwyn rhagosodedig

en: Welcome to GRUB the operating system chooser!
cy: Croeso i GRUB, y dewiswr systemau gweithredu!

en: Welcome to The Network Configuration Wizard.
    
    We are about to configure your internet/network connection.
    If you don't want to use the auto detection, deselect the checkbox.
cy: Croeso i Ddewin Ffurfweddu'r Rhwydwaith
    
    Rydym ar fin ffurfweddi eich cysylltiad rhyngrwyd/rhwydwaith.
    Os nad ydych am ddefnyddio awto ganfod, dad-diciwch y blwch dewis.

en: Welcome to the Internet Connection Sharing utility!
    
    %s
    
    Click on Configure to launch the setup wizard.
cy: Croeso i'r Gwasanaeth Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd
    
    %s
    
    Cliciwch Ffurfweddu i gychwyn y dewin gosod.

en: Welcome to the Open Source world
cy: Croeso i fyd Cod Agored

en: Welcome to the mail configuration utility.
    
    Here, you'll be able to set up the alert system.
cy: Croeso i'r gwasanaeth ffurfweddu e-bost
    
    Yma bydd modd i chi osod y system rhybuddio.

en: West Europe
cy: Gorllewin Ewrop

en: What
cy: Beth

en: What kind is your ISDN connection?
cy: Pa fath o gysylltiad IDSN?

en: What kind of card do you have?
cy: Pa fath o gerdyn sydd gennych?

en: What norm is your TV using?
cy: Pa norm mae eich teledu'n ei ddefnyddio?

en: What type of partitioning?
cy: Pa fath o raniad ?

en: Wheel
cy: Olwyn

en: When
cy: Pryd

en: When this option is turned on, on every startup of CUPS it is automatically made sure that
    
    - if LPD/LPRng is installed, /etc/printcap will not be overwritten by CUPS
    
    - if /etc/cups/cupsd.conf is missing, it will be created
    
    - when printer information is broadcasted, it does not contain "localhost" as the server name.
    
    If some of these measures lead to problems for you, turn this option off, but then you have to take care of these points.
cy: Pan mae'r dewis yma ar gael, gwneud yn siwr wrth gychwyn CUPS fod
    
    - os yw LPD/LPRng wedi ei osod, na fydd CUPS yn ysgrifennu dros /etc/printcap
    
    - os yw /etc/cups/cupsd.conf ar goll, bydd yn cael ei greu
    
    - pan mae gwybodaeth am argraffydd yn cael ei ledaenu, nid yw'n cynnwys "localhost" fel enw gwasanaethwr.
    
    Os yw rhai o'r rhain yn achosi anhawster, diffoddwch y dewis hwn, ond bydd rhaid i chi ofalu amdanynt.

en: Where
cy: Lle

en: Where do you want to install the bootloader?
cy: Lle rydych chi eisiau gosod y llwythwr cychwyn?

en: Where do you want to mount %s?
cy: Lle'r ydych am osod %s?

en: Where do you want to mount device %s?
cy: Lle'r ydych am osod dyfais %s?

en: Where do you want to mount the loopback file %s?
cy: Lle'r hoffech chi osod y ffeil cylch-ol %s?

en: Whether the FPU has an irq vector
cy: P'un ai oes gan yr FPU fector irq

en: Whether this cpu has the Cyrix 6x86 Coma bug
cy: A oes gan y cpu y Cyrix 6x86 Coma bug

en: Whether you choose to teach yourself online or via our network of training partners, the Linux-Campus catalogue prepares you for the acknowledged LPI certification program (worldwide professional technical certification)
cy: P'un a'i rydych yn dewis dysgu eich hun arlein neu drwy gyfrwng ein rhwydwaith o bartneriaid hyfforddi, mae catalog Linux-Campus yn eich paratoi ar gyfer rhaglen dystiedig LPI cydnabyddedig (tystysgrif technegol proffesiynnol byd-eang)

en: Which %s driver should I try?
cy: Pa yrrwr %s ddylwn drio?

en: Which ISDN configuration do you prefer?
    
    * The Old configuration uses isdn4net. It contains powerful
      tools, but is tricky to configure, and not standard.
    
    * The New configuration is easier to understand, more
      standard, but with less tools.
    
    We recommand the light configuration.
cy: Pa ffurfweddiad IDSN sy'n well gennych?
    
    * Mae'r Hen ffurfweddiad yn defnyddio isdn4net. Mae'n
      cynnwys offer pwerus ond mae'n anodd ei ffurfweddi ac nid
    yw'n safonol. 
    
     *Mae'r ffurfweddiad Newydd yn haws i'w ddeall, yn fwy safonol
      ond mae ganddo llai o offer.
    
    Rydym yn argymell y ffurfweddiad ysgafn.

en: Which configuration of XFree do you want to have?
cy: Pa ffurfweddiad XFree hoffech ei gael?

en: Which dhcp client do you want to use?
    Default is dhcp-client.
cy: Pa gleient dhcp ydych chi eisiau ei ddefnyddio?
    dhcp-client yw'r rhagosodedig

en: Which disk do you want to move it to?
cy: Pa ddisg hoffech chi symud iddo?

en: Which filesystem do you want?
cy: Pa fath o system ffeil  ydych chi eisiau?

en: Which is your timezone?
cy: Pa un yw eich parth amser?

en: Which of the following is your ISDN card?
cy: Pa un o'r canlynol yw eich cerdyn IDSN?

en: Which partition do you want to resize?
cy: Pa raniad ydych chi am newid ei faint?

en: Which partition do you want to use for Linux4Win?
cy: Pa raniad hoffech chi ei ddefnyddio ar gyfer Linux4Win?

en: Which printer model do you have?
cy: Pa fath o argraffydd sydd gennych?

en: Which printing system (spooler) do you want to use?
cy: Pa system argraffu(sbwlydd) ydych chi am ei ddefnyddio?

en: Which protocol do you want to use?
cy: Pa brotocol ydych chi eisiau ei ddefnyddio?

en: Which sector do you want to move it to?
cy: Pa sector hoffech chi symud ato?

en: Which services would you like to allow the Internet to connect to?
cy: Pa wasanaethau'r hoffech i'r Rhyngrwyd gysylltu â hwy?

en: Which size do you want to keep for Windows on
cy: Pa faint o le ydych am ei gadw ar gyfer Windows ar

en: Which type of entry do you want to add?
cy: Pa fath o gofnod ydych chi eisiau ei ychwanegu?

en: Which username
cy: Pa enw defnyddiwr

en: Windows Domain
cy: Parth Windows

en: Windows Migration tool
cy: Offeryn Trosglwyddo o Windows

en: Winmodem connection
cy: Cysylltiad Winmodem l

en: With X
cy: Gyda X

en: With basic documentation (recommended!)
cy: Gyda dogfennaethelfennol (argymhellir!)

en: With this option you will be able to restore any version
     of your /etc directory.
cy: Gyda'e dewis hwn medrwch adfer unrhyw fersiwn
    o'ch cyfeiriadur /etc.

en: With this security level, the use of this system as a server becomes possible.
    The security is now high enough to use the system as a server which can accept
    connections from many clients. Note: if your machine is only a client on the Internet, you should choose a lower level.
cy: Gyda'r lefel diogelwch hwn, mae defnydd y system fel gwasanaethwr yn bosibl.
    Mae diogelwch yn ddigon uchel i ddefnyddio'r system fel gwasanaethwr sy'n derbyn
    cysylltiad gan amryw o gleientiaid. Sylwer: os maei cleient yn unig yw eich peiriant ar y Rhyngrwyd, yna mae'n well i chi ddewis lefel is.

en: Wizard
cy: Dewin

en: Wizard Configuration
cy: Ffurfweddiad y Dewin

en: Wizard...
cy: Dewin...

en: Workgroup
cy: Grwp gwaith

en: Workstation
cy: Man Gwaith

en: Would you like to allow users to share some of their directories?
    Allowing this will permit users to simply click on "Share" in konqueror and nautilus.
    
    "Custom" permit a per-user granularity.
cy: Hoffech chi ganiatáu i rai defnyddwyr rannu eu cyfeiriaduron?
    Bydd caniatáu hyn yn gadael i ddefnyddwyr glicio ar "Rhannu" yn konqueror a nautilus.
    
    "Addasu" caniatáu cyfran i'r defnyddwyr.

en: Write %s
cy: Ysgrifennu  %s

en: Write Config
cy: Ysgrifenu ffurfweddu

en: X (for X Window System) is the heart of the GNU/Linux graphical interface
    on which all the graphical environments (KDE, GNOME, AfterStep,
    WindowMaker, etc.) bundled with Mandrake Linux rely upon.
    
    You will be presented the list of different parameters to change to get an
    optimal graphical display: Graphic Card
    
       The installer can normally automatically detect and configure the
    graphic card installed on your machine. If it is not the case, you can
    choose in this list the card you actually own.
    
       In the case that different servers are available for your card, with or
    without 3D acceleration, you are then proposed to choose the server that
    best suits your needs.
    
    
    
    Monitor
    
       The installer can normally automatically detect and configure the
    monitor connected to your machine. If it is not the case, you can choose in
    this list the monitor you actually own.
    
    
    
    Resolution
    
       You can choose here resolutions and color depth between those available
    for your hardware. Choose the one that best suit your needs (you will be
    able to change that after installation though). A sample of the chosen
    configuration is shown in the monitor.
    
    
    
    Test
    
       the system will try to open a graphical screen at the desired
    resolution. If you can see the message during the test and answer "Yes",
    then DrakX will proceed to the next step. If you cannot see the message, it
    means that some part of the autodetected configuration was incorrect and
    the test will automatically end after 12 seconds, bringing you back to the
    menu. Change settings until you get a correct graphical display.
    
    
    
    Options
    
       You can here choose whether you want to have your machine automatically
    switch to a graphical interface at boot. Obviously, you want to check
    "No" if your machine is to act as a server, or if you were not successful
    in getting the display configured.
cy: X (sef X System) yw calon rhyngwyneb graffigol GNU/Linux a'r hyn mae'r
    holl amgylcheddau graffigol (KDE, Gnome, AterStep, WindowMaker, etc)
    sy'n dod gyda Mandrake Linux yn dibynnu arno.
    
    Byddwch yn derbyn rhestr o baramedrau gwahanol i'w newid i gael
    y dangosiad graffigol gorau: Cerdyn Graffig
    
        Mae'r gosodwr fel rheol yn canfod ac yn ffurfweddu'n awtomatig
    y cerdyn graffig sydd ar eich cyfrifiadur. Os nad yw hyn yn wir,
    dewiswch eich cerdyn.
    
      Mewn achos lle mae gwasanaethwyr eraill i'w cael i'ch cerdyn, gyda
    neu heb gyflymydd 3D, mae cynnig i chi ddewis y gwasanaethwr gorau
    ar eich cyfer.
    
    
    Dangosydd
    
        Mae'r gosodwr fel rheol yn canfod ac yn ffurfweddu'n awtomatig
    y dangosydd sy'n gysylltiedig â'ch cyfrifiadur. Os nad yw hyn yn wir,
    dewiswch eich dangosydd.
    
    Cydraniad
    
       Cewch ddewis yma gydraniad a dyfnder lliw rhwng y rhai sydd ar gael
    ar gyfer eich caledwedd. Dewiswch yr un sydd orau ar eich cyfer (bydd
    modd newid hynny wedi'r gosod) Mae enghraifft o ffurfweddiad i'w weld
    ar y dangosydd.
    
    Prawf
    
      bydd y system yn ceisio agor sgrîn graffigol yn unol â'r cydraniad dewisol.
    Os ydych yn gweld y neges yn ystod y prawf ac ateb "Iawn", yna bydd
    DrakX yn symud ymlaen i'r cam nesaf. Os nad ydych yn gweld y neges nesaf
    mae'n golygu fod rhan o'r drefn awtoganfod yn anghywir a bydd y prawf
    yn dod iben ar âl 12 eiliad, gan ddod a chi nôl i'r ddewislen. Newidiwch y
    gosodiadau nes i chi gael y sgrîn i edrych yn iawn.
    Dewisiadau
    
       Yma cewch ddewis p'un ai i drefnu i'ch cyfrifiadur newid yn awtomatig i
    rhyngwyneb graffigol wrth gychwyn. Yn amlwg byddwch angen ticio "Iawn"
    os yw eich peiriant i weithredu fel gwasanaethwr, neu os na fuoch yn
    llwyddiannus yn ffurfweddu'r dangosydd.

en: X server
cy: Gwasanaethwr X

en: X11 Display Manager allows you to graphically log
    into your system with the X Window System running and supports running
    several different X sessions on your local machine at the same time.
cy: Mae'r Rheolwr Arddangos X11 yn caniatáu i chi fewngofnodi
    i'ch system yn raffigol gyda'r X Windows System yn rhedeg. Mae'n cynnal
    rhedeg amryw o sesiynau X ar eich cyfrifiadur ar yr un pryd.

en: XFree %s
cy: XFree: %s

en: XFree %s with 3D hardware acceleration
cy: XFree %s gyda cyflymu caledwedd 3D

en: XFree %s with EXPERIMENTAL 3D hardware acceleration
cy: XFree %s gyda cyflymu caledwedd 3D ARBROFOL

en: XFree configuration
cy: Ffurfweddiad XFree

en: XFree86 driver: %s
cy: Gyrrwr XFree86: %s

en: XFree86 server: %s
cy: Gwasanaethwr XFree86: %s

en: XawTV isn't installed!
cy: Nid yw XawTV wedi ei osod!

en: XawTV isn't installed!
    
    
    If you do have a TV card but DrakX has neither detected it (no bttv nor saa7134
    module in "/etc/modules") nor installed xawtv, please send the
    results of "lspcidrake -v -f" to "install\@mandrakesoft.com"
    with subject "undetected TV card".
    
    
    You can install it by typing "urpmi xawtv" as root, in a console.
cy: Nid yw XawTV wedi ei osod!
    
    
    Os oes gennych gerdyn teledu ond nid yw DrakX wedi ei ganfod (dim modiwl bttv ar saa7134
    yn "/etc/modules") na xawtv wedi ei osod, anfonwch canlyniad
    "lspcidrake -v -f" i "install\@mandrakesoft.com"
    gyda phwnc "undetected TV card".
    
    
    Mae modd ei osod wrth deipio "urpmi xawtv" fel gwraidd mewn consol.

en: Xinetd Service
cy: Gwasanaeth Xinetd

en: Xpmac (installation display driver)
cy: Xpmac (gyrrwr gosod dangoswr)

en: Yaboot is a bootloader for NewWorld Macintosh hardware and can be used to
    boot GNU/Linux, MacOS or MacOSX. Normally, MacOS and MacOSX are correctly
    detected and installed in the bootloader menu. If this is not the case, you
    can add an entry by hand in this screen. Be careful to choose the correct
    parameters.
    
    Yaboot's main options are:
    
     * Init Message: a simple text message displayed before the boot prompt.
    
     * Boot Device: indicates where you want to place the information required
    to boot to GNU/Linux. Generally, you set up a bootstrap partition earlier
    to hold this information.
    
     * Open Firmware Delay: unlike LILO, there are two delays available with
    yaboot. The first delay is measured in seconds and at this point, you can
    choose between CD, OF boot, MacOS or Linux;
    
     * Kernel Boot Timeout: this timeout is similar to the LILO boot delay.
    After selecting Linux, you will have this delay in 0.1 second before your
    default kernel description is selected;
    
     * Enable CD Boot?: checking this option allows you to choose ``C'' for CD
    at the first boot prompt.
    
     * Enable OF Boot?: checking this option allows you to choose ``N'' for
    Open Firmware at the first boot prompt.
    
     * Default OS: you can select which OS will boot by default when the Open
    Firmware Delay expires.
cy: Yaboot yw'r cychwynnydd ar gyfer caledwedd NewWorld MacIntosh. Mae'n
    medru cychwyn GNU/Linux, MacOS neu MacOSX os ydynt ar eich peiriant.
    Fel rheol, mae'r systemau gweithredu hyn yn cael eu canfod yn gywir a'u
    gosod. Os nad yw hyn yn digwydd, mae modd i chi ychwanegu eu cofnod
    gyda llaw ar y sgrîn hwn. Byddwch ofalus i ddewis y paramedrau cywir.
    
    Prif ddewisiadau Yaboot yw:
    
     * Cychwyn Neges: neges testun syml sy'n cael ei ddangos cyn yr anogwr
     cychwyn
    
     * Cychwyn y Ddyfais: yn dangos lle rydych am osod yr wybodaeth
    angenrheidiol i gychwyn GNU/Linux. Yn gyffredinol, byddwch wedi creu
    rhaniad ymlwythwr yn gynt, i ddal yr wybodaeth.
    
     * Oediad Open Firmware: yn wahanol i LILO, mae yna ddau oediad ar gael
    gyda yaboot. Mae'r cyntaf yn cael ei fesur mewn eiliadau a dyma pryd hyn
    mae modd dewis rhwng CD, cychwyn OF, MacOS neu Linux
    
     * Oediad Cychwyn y Cnewyllyn: mae'r oediad yn debyg i oediad cychwynLILO. Wedi dewis Linux, bydd oediad o 0.1 eiliad cyn bod eich cnewyllyn
    rhagosodedig yn cael ei ddewis.
    
     * Galluogi Cychwyn o'r CD?: mae dewis hwn yn caniatáu i chi ddewis "C"
    am CD ar anogwr y cychwyn cyntaf.
    
     * Galluogi Cychwyn OF?: mae dewis hwn yn caniatáu i chi ddewis |"N"
    am Open Firmware ar anogwr y cychwyn cyntaf.
    
     * System Weithredu Rhagosodedig: mae modd dewis pa system weithredu
    fydd yn cychwyn drwy ragosodiad pan ddaw'r Open Firmware i ben.

en: Yaboot mode
cy: Modd Yaboot

en: Yes
cy: Iawn

en: Yes, I want autologin with this (user, desktop)
cy: Iawn, rwyf eisiau awto-mewngofnodi gyda (defnyddiwr, bwrdd gwaith)

en: You appear to have an OldWorld or Unknown
     machine, the yaboot bootloader will not work for you.
    The install will continue, but you'll
     need to use BootX or some other means to boot your machine
cy: Mae'n ymddangos fod gennychbeiriant OldWorld
    neu Anhysbys ac ni fydd cychwynydd yaboot
    yn gweithio ar eich cyfer
    Bydd y gosodiad yn parhau ond bydd
    rhaid defnyddio BootX i gychwyn
    eich peiriant.

en: You are about to configure an Auto Install floppy. This feature is somewhat dangerous and must be used circumspectly.
    
    With that feature, you will be able to replay the installation you've performed on this computer, being interactively prompted for some steps, in order to change their values.
    
    For maximum safety, the partitioning and formatting will never be performed automatically, whatever you chose during the install of this computer.
    
    Do you want to continue?
cy: Rydych ar fin ffurfweddu disg meddal Gosod Awtomatig. Mae'r nodwedd hwn braidd yn beryglus a dylid ei ddefnyddio gyda gofal.
    
    Gyda'r hodwedd hwn, bydd modd ailchwarau'r gosodiad ar y cyfrifiadur, gan eich holi'n rhyngweithiol ar gyfer rhai cammau, er mwyn newid eu gwerthoedd.
    
    Ydych chi eisiau parhau?
    ?

en: You are about to configure your computer to install a PXE server as a DHCP server
    and a TFTP server to build an installation server.
    With that feature, other computers on your local network will be installable using from this computer.
    
    Make sure you have configured your Network/Internet access using drakconnect before going any further.
    
    Note: you need a dedicated Network Adapter to set up a Local Area Network (LAN).
cy: Rydych ar fin ffurfweddu eich cyfrifiadur i gwasanaethwr PXE fel gwasanaethwr DHCP a gwasanaethwr
    TFTP i adeiladu gwasanaethwr gosod.
    Gyda'r nodwedd hwn bydd cyfrifiaduron eraill ar eich rhwydwaith lleol yn medru rhannu cyswllt rhyngrwyd y cyfrifiadur hwn.
    
    Gwnewch yn siwr eich bod wedi ffurfweddu eich mynediad Rhwydwaith/Rhyngrwyd gyda drakconnect cyn mynd ymhellach.
    
    Sylwer: bydd angen Addasydd Rhwydwaith un-pwrpas i greu Rhwydwaith Lleol (LAN).

en: You are about to configure your computer to share its Internet connection.
    With that feature, other computers on your local network will be able to use this computer's Internet connection.
    
    Make sure you have configured your Network/Internet access using drakconnect before going any further.
    
    Note: you need a dedicated Network Adapter to set up a Local Area Network (LAN).
cy: Rydych ar fin ffurfweddu eich cyfrifiadur i rannu ei gysylltiad Rhyngrwyd
    Gyda'r nodwedd hwn bydd cyfrifiaduron eraill ar eich rhwydwaith lleol yn medru rhannu cyswllt rhyngrwyd y cyfrifiadur hwn.
    
    Gwnewch yn siwr eich bod wedi ffurfweddu eich mynediad Rhwydwaith/Rhyngrwyd gyda drakconnect cyn mynd ymhellach.
    
    Sylwer: bydd angen Addasydd Rhwydwaith un-pwrpas i greu Rhwydwaith Lleol (LAN).

en: You are about to install the printing system %s on a system running in the %s security level.
    
    This printing system runs a daemon (background process) which waits for print jobs and handles them. This daemon is also accessable by remote machines through the network and so it is a possible point for attacks. Therefore only a few selected daemons are started by default in this security level.
    
    Do you really want to configure printing on this machine?
cy: Rydych ar fin gosod system argraffu %s ar system sy'n rhedeg lefel diogelwch %s. 
    
    Mae'r system yn rhedeg daemon (proses gefndirol) sy'n aros am waith argraffu ac yna yn eu trin. Mae'r daemon hefyd yn gyraeddadwy gan beiriannau pell drwy'r rhwydwaith ac felly'n bwynt ymosod. Felly, dim ond ychydig o ddaemonau sy'n cael eu cychwyn yn rhagosodedig, ar y lefel diogelwch hwn.
    
    Ydych chi wir eisiau ffurfweddu argraffu ar y peiriant hwn?

en: You are about to set up printing to a Windows account with password. Due to a fault in the architecture of the Samba client software the password is put in clear text into the command line of the Samba client used to transmit the print job to the Windows server. So it is possible for every user on this machine to display the password on the screen by issuing commands as "ps auxwww".
    
    We recommend to make use of one of the following alternatives (in all cases you have to make sure that only machines from your local network have access to your Windows server, for example by means of a firewall):
    
    Use a password-less account on your Windows server, as the "GUEST" account or a special account dedicated for printing. Do not remove the password protection from a personal account or the administrator account.
    
    Set up your Windows server to make the printer available under the LPD protocol. Then set up printing from this machine with the "%s" connection type in Printerdrake.
cy: Rydych ar fin gosod y modd i argraffu i gyfrif Windows gyda chyfrinair. Oherwydd gwall ym mhensaernïaeth meddalwedd cleient Samba mae'r cyfrinair yn cael ei osod mewn testun plaen ar y llinell orchymyn y cleient Samba sy'n cael ei ddefnyddio i anfon gwaith argraffu i'r gwasanaethwr Windows. Felly mae'n bosibl i bob defnyddiwr ar y peiriant i arddangos y cyfrinair ar y sgrin drwy'r gorchymyn "ps auxwww".
    
    Rydym yn argymell eich bod yn defnyddio un o'r dulliau gwahanol hyn ( yn yr holl achosion hyn, rhaid i chi wneud yn siwr mae dim ond peiriannau o'ch rhwydwaith lleol chi sydd â mynediad i'ch gwasanaethwr Windows, e.e. drwy gyfrwng mur cadarn).
    
    Defnyddio cyfrif heb gyfrinair ar eich gwasanaethwr Windows, defnyddio cyfrif "Ymwelydd" neu gyfrif arbennig ar gyfer argraffu. Peidiwch tynnu eich amddiffyniad cyfrinair o gyfrif personol na'r cyfrif gweinyddwr.
    
    Gosod eich gwasanaethwr Windows i wneud yr argraffydd ar gael o dan brotocol LPD. Yna gosod argraffu o'r peiriant hwn gyda chyswllt "%s" yn Printerdrake.

en: You are configuring an OKI laser winprinter. These printers
    use a very special communication protocol and therefore they work only when connected to the first parallel port. When your printer is connected to another port or to a print server box please connect the printer to the first parallel port before you print a test page. Otherwise the printer will not work. Your connection type setting will be ignored by the driver.
cy: Rydych yn ffurfweddu winprinter laser OKI. Mae'r argraffydd hwn
    yn defnyddio protocol cyfathrebu arbennig. Dim ond trwy eu cysylltu â'r porth paralel cyntaf mae modd cael yr argraffydd hwn i weithio. Pan fo eich argraffydd wedi ei gysylltu i borth arall neu i flwch gwasanaethwr argraffu, cysylltwch yr argraffydd i'r porth paralel cyntaf cyn argraffu tudalen brawf. Os na wnewch chi hynny, ni fydd yr argraffydd yn gweithio. Bydd eich gosodiad ynghylch ymath o gysylltiad yn cael ei anwybyddu gan y gyrrwr.

en: You are currently connected to the Internet.
cy: Rydych wedi eich cysylltu â'r Rhyngrwyd.

en: You are currently using %s as your boot manager.
    Click on Configure to launch the setup wizard.
cy: Rydych yn defnyddio %s fel rheolwr cychwyn.
    Cliciwch Ffurfweddu i gychwyn dewin gosod

en: You are going to configure a remote printer. This needs working network access, but your network is not configured yet. If you go on without network configuration, you will not be able to use the printer which you are configuring now. How do you want to proceed?
cy: Ydych chi am ffurfweddi argraffydd pell. Mae hyn angen mynediad ar rwydwaith, ond nid yw eich rhwydwaith wedi ei ffurfweddu eto. Os ydych am fynd ymlaen heb ffurfweddiad rhwydwaith, ni bydd modd i chi ddefnyddio'r argraffydd rydych yn ei ffurfweddu ar hyn o bryd. Beth ydych am ei wneud?

en: You are not currently connected to the Internet.
cy: Nid ydych wedi eich cysylltu â'r Rhyngrwyd.

en: You can add additional entries in yaboot for other operating systems,
    alternate kernels, or for an emergency boot image.
    
    For other OSs, the entry consists only of a label and the "root"
    partition.
    
    For Linux, there are a few possible options:
    
     * Label: this is the name you will have to type at the yaboot prompt to
    select this boot option.
    
     * Image: this would be the name of the kernel to boot. Typically, vmlinux
    or a variation of vmlinux with an extension.
    
     * Root: the "root" device or ``/'' for your Linux installation.
    
     * Append: on Apple hardware, the kernel append option is often used to
    assist in initializing video hardware, or to enable keyboard mouse button
    emulation for the missing 2nd and 3rd mouse buttons on a stock Apple mouse.
    The following are some examples:
    
             video=aty128fb:vmode:17,cmode:32,mclk:71 adb_buttons=103,111
    hda=autotune
    
             video=atyfb:vmode:12,cmode:24 adb_buttons=103,111
    
     * Initrd: this option can be used either to load initial modules before
    the boot device is available, or to load a ramdisk image for an emergency
    boot situation.
    
     * Initrd-size: the default ramdisk size is generally 4096 Kbytes. If you
    need to allocate a large ramdisk, this option can be used to specify a
    ramdisk larger than the default.
    
     * Read-write: normally the "root" partition is initially mounted as
    read-only, to allow a file system check before the system becomes ``live''.
    You can override the default with this option.
    
     * NoVideo: should the Apple video hardware prove to be exceptionally
    problematic, you can select this option to boot in ``novideo'' mode, with
    native frame buffer support.
    
     * Default: selects this entry as being the default Linux selection,
    selectable by pressing ENTER at the yaboot prompt. This entry will also be
    highlighted with a ``*'' if you press [Tab] to see the boot selections.
cy: Mae modd i chi gynnig cofnodion eraill ar gyfer yaboot, un ai systemau
    gweithredol eraill, cnewyll eraill, neu ddelwedd cychwyn argyfwng.
    
    Ar gyfer systemau gweithredu eraill, mae'r cofnod yn cynnwys label a'r
    rhaniad root yn unig
    
    Ar gyfer LInux, mae yna rhai dewisiadau:
    
     *Label:sef yr enw fyddwch yn ei deipio yn anogwr yaboot i ddewis ydewis cychwyn.
    
     *Image: hwn fydd enw'r cnewyllyn i'w gychwyn. Fel rheol, vimlinux neu
    amrywiad ohono gydag estyniad
    
     *Root: y ddyfais "root" neu "/" ar gyfer eich gosodiad Linux.
    
     *Append: ar galedwedd Apple, mae dewis atodi cnewyllyn yn cael ei
    ddefnyddio'n eithaf aml i gynorthwyo cychwyn caledwedd fideo neu i
    alluogi  efelychiad o'r llygoden bysellfwrdd sydd ar goll ar yr ail a'r trydydd
    botwm llygoden llygod arferol Apple. Dyma rhai enghreifftiau:
    
           video=aty128fb:vmode:17,cmode:32,mclk:71 adb_buttons=103,111
    hda=autotune
    
             video=atyfb:vmode:12,cmode:24 adb_buttons=103,111
    
     * Initrd: mae modd defnyddio'r dewis hwn i un ai lwytho'r modiwlau cychwynnol,
     cydnabod y ddyfais cychwyn ar gael, neu i lwytho delwedd ramdisg ar gyfer
     cychwyn argyfwng.
    
     * Initrd-size: maint y ddelwedd ramdisg arferol yw 4,096bid. Os ydych angen
    dyrannu ramdisg mawr, mae modd defnyddio'r dewis hwn.
    
     * Read-write:fel rheol mae'r rhaniad "root" yn cael ei agor fel darllern yn unig, i
     ganiatáu gwiriad system ffeiliau cyn i'r system ddod yn "fyw". Yma mae modd
     diystyru'r dewis hwn.
    
     * NoVideo: petai caledwedd Apple yn profi i fod yn peri anawsterau sylweddol,
     mae modd i chi ddewis cychwyn mewn modd "novideo", gyda chynhaliaeth
     ffrâm byffer cynhenid
    
     * Default: dyma'r cyflwr rhagosodedig, dewiswch hwn drwy bwyso ENTER at
     anogwr yaboot. Bydd y cofnod hefyd wedi ei amlygu gyda "*", os wnewch chi
     bwyso ar [Tab] i weld dewisiadau'r cychwyn.

en: You can also decide here whether printers on remote machines should be automatically made available on this machine.
cy: Medrwch benderfynu a ddylai argraffydd ar gyfrifiadur pell fod ar gael ar gyfer y cyfrifiadur hwn.

en: You can also decide here whether scanners on remote machines should be made available on this machine.
cy: Medrwch benderfynu a ddylai sganwyr ar gyfrifiadur pell fod ar gael ar gyfer y cyfrifiadur hwn.

en: You can also use the graphical interface "xpdq" for setting options and handling printing jobs.
    If you are using KDE as desktop environment you have a "panic button", an icon on the desktop, labeled with "STOP Printer!", which stops all print jobs immediately when you click it. This is for example useful for paper jams.
cy: Mae modd hefyd i ddefnyddio rhag wyneb graffigol "xpdq" i osod dewisiadau a thrin gwaith argraffu.
    
    Os ydych yn defnyddio KDE fel amgylchedd pen bwrdd mae gennych "botwm argyfwng", eicon ar y pen bwrdd, wedi ei labelu "Atal yr Argraffydd!", fydd yn stopio 'r holl waith argraffu'n syth pan fyddwch yn ei glicio. Mae hyn yn ddefnyddiol pan fydd y papur wedi mynd yn sownd, ag ati.

en: You can configure each parameter of the module here.
cy: Mae modd i chi ffurfweddu pob paramedr o'r modiwl yma

en: You can copy the printer configuration which you have done for the spooler %s to %s, your current spooler. All the configuration data (printer name, description, location, connection type, and default option settings) is overtaken, but jobs will not be transferred.
    Not all queues can be transferred due to the following reasons:
cy: Mae modd i chi gopïo ffurfweddiad yr argraffydd fel wnaethoch o yspwlydd %s i %s eich yspwlydd cyfredol. Bydd yr holl ddata ffurfweddi (enw argraffydd, disgrifiad, lleoliad, math o gysylltiad a gosodiadau dewis rhagosodedig) yn cael eu trosi, ond ni fydd y gwaith argraffu'n cael eu trosi.
    Ni fydd yr holl waith argraffu'n cael eu trosi, am y rhesymau canlynol:

en: You can enter miscellaneous ports. 
    Valid examples are: 139/tcp 139/udp.
    Have a look at /etc/services for information.
cy: Medrwch roi amrywiol byrth.
    Eng. dilys: 139/tcp 139/udp.
    Am wybodaeth ewch i /etc/services.

en: You can export using NFS or Samba. Please select which you'd like to use.
cy: Medrwch allforio gan ddefnyddio NFS neu Samba. Pa un hoffech chi ei ddefnyddio?

en: You can now partition %s.
    When you are done, don't forget to save using `w'
cy: Medrwch rannu %s
    Wedi gorffen, peidiwch anghofio cadw gyda 'w'

en: You can specify directly the URI to access the printer. The URI must fulfill either the CUPS or the Foomatic specifications. Note that not all URI types are supported by all the spoolers.
cy: Medrwch enwi'n benodol URI i gael mynediad i'r argraffydd. Rhaid i'r URI gyflawni manylyn un ai CUPS neu Foomatic. Sylwer nad yw pob math o URI cyn cael eu cynnal gan bob sbwlydd .

en: You can't create a new partition
    (since you reached the maximal number of primary partitions).
    First remove a primary partition and create an extended partition.
cy: Nid oes modd i chi greu rhaniad newydd
    (gan eich bod wedi cyrraedd y nifer uchaf o raniadau cynradd).
    Diddymwch raniad cynradd a chreu rhaniad estynedig.

en: You can't install the bootloader on a %s partition
cy: Nid oes modd gosod y llwythwr cychwyn ar raniad %s

en: You can't select this package as there is not enough space left to install it
cy: Nid oes modd i chi ddewis y pecyn hwn - does dim lle ar ol i'w osod

en: You can't select/unselect this package
cy: Does dim modd i chi ddewis/dad-ddewis y pecyn

en: You can't unselect this package. It is already installed
cy: Does dim mod dad-ddewis y pecyn, mae wedi ei osod yn barod

en: You can't unselect this package. It must be upgraded
cy: Does dim mod dad-ddewis y pecyn hwn. Rhaid ei ddiweddaru

en: You can't use JFS for partitions smaller than 16MB
cy: Does dim modd defnyddio JFS ar raniadau llai na 16MB

en: You can't use ReiserFS for partitions smaller than 32MB
cy: Does dim modd defnyddio ReiserFS ar gyfer rhaniadau llai na 32MB

en: You can't use a LVM Logical Volume for mount point %s
cy: Does dim modd defnyddio Cyfrol Resymegol LVM ar gyfer pwynt gosod %s

en: You can't use an encrypted file system for mount point %s
cy: Nid oes modd defnyddio Cyfrol Resymegol LVM ar gyfer pwynt gosod %s

en: You decided to install the bootloader on a partition.
    This implies you already have a bootloader on the hard drive you boot (eg: System Commander).
    
    On which drive are you booting?
cy: Rydych wedi penderfynu gosod y llwythwr cychwyn ar raniad
    Mae hyn yn awgrymu bod gennych lwythwr cychwyn ar ddisg caled eisoes: (ee System Commander).
    
    Gyda pha ddisg ydych chi'n cychwyn?

en: You don't have a swap partition.
    
    Continue anyway?
cy: Nid oes gennych raniad cyfnewid
    
    Parhau beth bynnag?

en: You don't have an Internet connection.
    Create one first by clicking on 'Configure'
cy: Nid oes gennych cysylltiad â'r Rhyngrwyd.
    Crëwch un drwy glicio ar 'Ffurfweddu'

en: You don't have any configured interface.
    Configure them first by clicking on 'Configure'
cy: Nid oes gennych unrhyw rhagwynebau wedi
    eu ffurfweddio. Ffurfweddwch nhw'n gyntaf
    drwy glicio ar 'Ffurfweddu'

en: You have a hole in your partition table but I can't use it.
    The only solution is to move your primary partitions to have the hole next to the extended partitions.
cy: Mae gennych dwll yn nhabl eich rhaniad ond nid wyf yn medru ei ddefnyddio
    Yr unig ateb yw i symud eich rhaniadau cynradd fel bo'r twll nesaf at y rhaniadau estynedig

en: You have configured multiple ways to connect to the Internet.
    Choose the one you want to use.
cy: Rydych wedi ffurfweddu nifer o ffyrdd i gysylltu â'r Rhyngrwyd.
    Dewiswch ba un rydych am ei ddefnyddio.

en: You have more than one hard drive, which one do you install linux on?
cy: Mae gennych fwy nag un disg caled, ar ba un ydych am osod linux?

en: You have not configured X. Are you sure you really want this?
cy: Nid ydych wedi ffurfweddu X. Ydych chi'n siwr eich bod am wneud hyn?

en: You have one big MicroSoft Windows partition.
    I suggest you first resize that partition
    (click on it, then click on "Resize")
cy: Mae gennych un rhaniad MicroSoft Windows mawr
    Awgrymir eich bod yn newid maint y rhaniad
    (cliciwch arno, ac yna clicio "Newid maint"]

en: You have selected the following server(s): %s
    
    
    These servers are activated by default. They don't have any known security
    issues, but some new ones could be found. In that case, you must make sure
    to upgrade as soon as possible.
    
    
    Do you really want to install these servers?
cy: Rydych wedi dewis y gwasanaethwr(wyr) canlynol: %s
    
    
    Mae'r gwasanaethwyr canlynol yn cael eu cychwyn drwy ragosodiad. Does
    ganddynt unrhyw faterion diogelwch hysbys, ond mae'n bosibl i rai ddod i'r
    golwg. Os felly rhaid uwchraddio gynted ag y bo modd
    
    Ydych chi wir eisiau gosod y gwasanaethwyr hyn?

en: You have transferred your former default printer ("%s"), Should it be also the default printer under the new printing system %s?
cy: Rydych wedi trosglwyddo eich argraffydd rhagosodedig blaenorol rhagosodedig ("%s"). A ddylai fod yn argraffydd rhagosodedig y system argraffu newydd %s ?

en: You haven't selected any group of packages.
    Please choose the minimal installation you want:
cy: Nid ydych wedi dewis unrhyw grwpiau o becynnau.
    Dewiswch y gosodiad lleiaf rydych ei eisiau

en: You may need to change your Open Firmware boot-device to
     enable the bootloader.  If you don't see the bootloader prompt at
     reboot, hold down Command-Option-O-F at reboot and enter:
     setenv boot-device %s,\\:tbxi
     Then type: shut-down
    At your next boot you should see the bootloader prompt.
cy: Efallai bydd angen i chi newid eich dyfais cychwyn Open Firmware
    i alluogi'r llwythwr cychwyn. Os nad ydych yn gweld anogwr y llwythwr
    cychwyn wrth ail gychwyn, gwasgwch Command-Option-O-F wrth ail
    gychwyn a theipiwch: setenv boot-device %s,\\:tbxi
    
     Yna teipiwch: shut-down
    Wrth gychwyn eto dylech weld anogwr y llwythwr cychwyn.

en: You may now provide options to module %s.
    Note that any address should be entered with the prefix 0x like '0x123'
cy: Medrwch ddarparu ddewisiadau i fodiwl %s.
    Sylwer: wrth greu unrhyw gyfeiriad bydd angen defnyddio rhagddodiad 0x, e.e. '0x123'

en: You may now provide options to module %s.
    Options are in format ``name=value name2=value2 ...''.
    For instance, ``io=0x300 irq=7''
cy: Medrwch nawr ei ddewis i fodiwl. %s.
    Mae'r dewisiadau yn fformat ``name=value name2=value2 ...''.
    e.e, ``io=0x300 irq=7''

en: You must also format %s
cy: Rhaid fformatio %s hefyd

en: You must choose an image file first!
cy: Rhaid dewis ffeil delwedd yn gyntaf!

en: You must choose/enter a printer/device!
cy: Rhaid dewis/rhoi argraffydd/dyfais!

en: You must enter a device or file name!
cy: Rhaid cynnig enw dyfais neu ffeil!

en: You must enter a host name or an IP address.
cy: Rhowch enw'r gwesteiwr neu'r cyfeiriad IP.

en: You must have a FAT partition mounted in /boot/efi
cy: Rhaid bod gennych raniad FAT wedi ei osod yn /boot/efi

en: You must have a root partition.
    For this, create a partition (or click on an existing one).
    Then choose action ``Mount point'' and set it to `/'
cy: Rhaid bod gennych raniad gwraidd.
    Crëwch raniad (neu glicio ar un presennol)
    Yna dewiswch weithred "Pwynt Gosod" a'i osod i `/'

en: You must specify a kernel image
cy: Rhaid enwi delwedd cnewyllyn

en: You must specify a root partition
cy: Rhaid pennu rhaniad gwraidd

en: You need a true filesystem (ext2/ext3, reiserfs, xfs, or jfs) for this mount point
cy: Mae angen gwir system ffeilio (ext2, reiserfs,  xfs, neu jfs)) ar gyfer y pwynt gosod

en: You need the alcatel microcode.
    Download it at
    http://www.speedtouchdsl.com/dvrreg_lx.htm
    and copy the mgmt.o in /usr/share/speedtouch
cy: Rahaid cael minicode Alcatel.
    Llwytho i lawr o
    http://www.speedtouchdsl.com/dvrreg_lx.htm
    achopio'r mgmt.o i /usr/share/speedtouch

en: You need to reboot for the partition table modifications to take place
cy: Bydd angen i chi ail gychwyn cyn i'r newidiadau yn eich tabl rhaniad ddigwydd

en: You now have the opportunity to download updated packages. These packages
    have been updated after the distribution was released. They may
    contain security or bug fixes.
    
    To download these packages, you will need to have a working Internet 
    connection.
    
    Do you want to install the updates ?
cy: Mae'n bosibl i chi llwytho i lawr y pecynnau diweddaraf sydd wedi eu
    ryddhau ers i'r dosbarthiad fod ar gael.Efallai bod bod gwallau amaterion diogelwch wedi eu cywiro
    
    I lwytho'r pecynnau i lawr, bydd angen cyswllt gweithredol
    â'r Rhyngrwyd.
    
    Ydych chi am osod y diweddariadau?

en: You will now set up your Internet/network connection. If you wish to
    connect your computer to the Internet or to a local network, click "Next
    ->". Mandrake Linux will attempt to autodetect network devices and modems.
    If this detection fails, uncheck the "Use auto detection" box. You may
    also choose not to configure the network, or to do it later, in which case
    clicking the "Cancel" button will take you to the next step.
    
    When configuring your network, the available connections options are:
    traditional modem, ISDN modem, ADSL connection, cable modem, and finally a
    simple LAN connection (Ethernet).
    
    We will not detail each configuration option - just make sure that you have
    all the parameters, such as IP address, default gateway, DNS servers, etc.
    from your Internet Service Provider or system administrator.
    
    You can consult the ``Starter Guide'' chapter about Internet connections
    for details about the configuration, or simply wait until your system is
    installed and use the program described there to configure your connection.
cy: Dyma eich cyfle i gysylltu gyda'r rhyngrwyd/rhwydwaith.Os hoffech chi
    gysylltu eich cyfrifiadur i'r Rhyngrwyd neu i rwydwaith lleol, cliciwch
    "Nesaf ->" . Bydd Mandrake Linux yn awtoganfod dyfeisiadau rhwydwaitha modem. Os yw'r canfod yn methu, dad-diciwch y blwch "Defnyddiwch
    awto ganfod" y tro nesaf. Mae gennych y dewis i beidio ffurfweddi eich
    rhwydwaith, neu i'w wneud rhywbryd eto. Os fell, cliciwch y botwm  "Diddymu".
    
    Cysylltiadau posib: modem traddodiadol,modem IDSN, cyswllt ADSL,
    modem cable ac yn olaf cyswllt LAN syml (Ethernet).
    
    Byddwn ni ddim yn mynd i fanylion y ffurfweddiad yma. Gwnewch yn siwr
    fod gennych yr holl fanylion gan eich darparwr gwasanaeth rhyngrwyd (ISP)
    neu weinyddwr system
    
    Mae modd i chi edrych ar bennawd yn y "Starter Guide" ar gyswllt a'r
    Rhyngrwyd am fanylion ffurfweddiad, neu aros nes i'ch system gael ei
    osod a defnyddio'r rhaglen sydd yno i ffurfweddu eich cyswllt.

en: You will receive an alert if one of the selected services is no longer running
cy: Byddwch yn derbyn rhybudd os na fydd un o'r gwasanaethu hyn yn rhedeg

en: You will receive an alert if the load is higher than this value
cy: Byddwch yn derbyn rhybudd os yw'r llwyth yn uwch na'r gwerth hwn

en: You'll need to reboot before the modification can take place
cy: Mi fydd angen i chi aillgychwyn cyn i'r newidiadau ddod i rym

en: You've selected a software RAID partition as root (/).
    No bootloader is able to handle this without a /boot partition.
    Please be sure to add a /boot partition
cy: Rydych wedi dewis meddalwedd rhannu RAID fel gwraidd (/)
    Nid oes llwythwr cychwyn yn medru trin hwn heb rhaniad /boot
    Cofiwch ychwanegu rhaniad /boot

en: Your %s has been configured.
    You may now scan documents using "XSane" from Multimedia/Graphics in the applications menu.
cy: Mae eich %s wedi ei ffurfweddu.
    Medrwch ddefnyddio "XSane" i sganio dogfennau o'r ddewislen rhaglenni Aml-gyfrwng/Graffigau.

en: Your Windows partition is too fragmented. Please reboot your computer under Windows, run the ``defrag'' utility, then restart the Mandrake Linux installation.
cy: Mae eich rhaniad Windows yn rhy ysgyriog, rhedwch "defrag" yn gyntaf o dan Windows ac yna ailgychwyn gosodi Mandrake Linux.

en: Your card can have 3D hardware acceleration support but only with XFree %s,
    NOTE THIS IS EXPERIMENTAL SUPPORT AND MAY FREEZE YOUR COMPUTER.
    Your card is supported by XFree %s which may have a better support in 2D.
cy: Mae eich cerdyn yn medru cael cefnogaeth cyflymu caledwedd 3D ond dim ond gyda XFree %s.
    SYLWER CEFNOGAETH ARBROFOL YW HWN AC FE ALL RHEWI EICH CYFRIFIADUR.
    Mae eich cerdyn yn cael ei gynnal gan XFree %s efallai bod gwell cefnogaeth mewn 2D.

en: Your card can have 3D hardware acceleration support but only with XFree %s.
    Your card is supported by XFree %s which may have a better support in 2D.
cy: Mae eich cerdyn yn medru cael cefnogaeth cyflymu caledwedd 3D ond dim ond gyda XFree %s.
    Mae eich cerdyn yn cael ei gynnal gan XFree %s efallai bod gwell cefnogaeth mewn 2D.

en: Your card can have 3D hardware acceleration support with XFree %s,
    NOTE THIS IS EXPERIMENTAL SUPPORT AND MAY FREEZE YOUR COMPUTER.
cy: Mae modd i'ch cerdyn gael cefnogaeth cyflymu caledwedd 3D gyda XFree %s 
    SYLWER CEFNOGAETH ARBROFOL YW HWN AC FE ALL RHEWI EICH CYFRIFIADUR.

en: Your card can have 3D hardware acceleration support with XFree %s.
cy: Mae modd i'ch cerdyn gael cefnogaeth cyflymu caledwedd 3D gyda XFree %s

en: Your choice of preferred language will affect the language of the
    documentation, the installer and the system in general. Select first the
    region you are located in, and then the language you speak.
    
    Clicking on the "Advanced" button will allow you to select other
    languages to be installed on your workstation, thereby installing the
    language-specific files for system documentation and applications. For
    example, if you will host users from Spain on your machine, select English
    as the default language in the tree view and "Espanol" in the Advanced
    section.
    
    Note that you're not limited to choosing a single additional language. Once
    you have selected additional locales, click the "Next ->" button to
    continue.
    
    To switch between the various languages installed on the system, you can
    launch the "/usr/sbin/localedrake" command as "root" to change the
    language used by the entire system. Running the command as a regular user
    will only change the language settings for that particular user.
cy: Dewiswch eich dewis iaith ar gyfer y gosod a'r defnydd o'r system yn
     effeithio iaith y ddogfennaeth, y gosodwr a'r system yn gyffredinol.
    Dewiswch eich ardal ac yna eich iaith.
    
    Bydd clicio ar y botwm "Uwch" yn caniatáu i chi ddewis ieithoedd eraill
    i'w gosod ar eich peiriant gwaith. Bydd dewis ieithoedd eraill yn gosod
    ffeiliau  penodol sy'n cynnwys dogfennaeth a rhaglenni yn yr ieithoedd
     hynny. Er enghraifft, os ydych yn westeiwr ar gyfer defnyddwyr o Sbaen,
     dewiswch "Gymraeg" fel y brif iaith yng ngolwg coeden ac yn yr Uwch
     cliciwch ar y seren lwyd sy'n cyfateb i "Spaeneg". 
    
    Sylwer bod modd gosod mwy nag un iaith. Unwaith i chi ddewis unrhyw 
    leoleiddiad ychwanegol cliciwch y botwm "Nesaf ->" i barhau.
    
    I newid rhwng yr ieithoedd amrywiol sydd ar y system medrwch gychwyn
    y gorchymyn  "/usr/sbin/localedrake" fel "gwraidd" i newid yr iaith
    sy'n cael ei ddefnyddio gan y system gyfan. Bydd rhedeg y gorchymyn fel
    defnyddiwr cyffredin yn gweithio dim ond ar gyfer yr unigolyn hwnnw.

en: Your choice? (0/1, default `%s')
cy: Eich dewis? (0/1, rhagosodedig %s)

en: Your choice? (default %s)
cy: Eich dewis? (rhagosodedig %s)

en: Your choice? (default `%s'%s)
cy: Eich dewis? (rhagosodedig `%s'%s)

en: Your graphic card seems to have a TV-OUT connector.
    It can be configured to work using frame-buffer.
    
    For this you have to plug your graphic card to your TV before booting your computer.
    Then choose the "TVout" entry in the bootloader
    
    Do you have this feature?
cy: Mae'n edrych fel bod gan eich cerdyn graffig gyswlltTV-OUT.
    Mae modd ei ffurfweddu i weithio drwy byffer ffrâm.
    
    Rhaid cysylltu eich cerdyn graffig â'ch teledu cyn cychwyn eich cyfrifiadur.
    Dewiswch  "TVout" yn y llwythwr cychwyn
    
    Ydy'r nodwedd hon gennych?

en: Your modem isn't supported by the system.
    Take a look at http://www.linmodems.org
cy: Nid yw'r system yn cynnal eich modem.
    Ewch i http://www.linmodems.org

en: Your multi-function device was configured automatically to be able to scan. Now you can scan with "scanimage" ("scanimage -d hp:%s" to specify the scanner when you have more than one) from the command line or with the graphical interfaces "xscanimage" or "xsane". If you are using the GIMP, you can also scan by choosing the appropriate point in the "File"/"Acquire" menu. Call also "man scanimage" on the command line to get more information.
    
    Do not use "scannerdrake" for this device!
cy: Mae eich dyfais aml bwrpas HP wedi cael ei ffurfweddu'n awtomatig i fedru sganio. Mae modd i chi sganio gyda "scanimage" ("scanimage -d hp:%s" i bennu pa un os oes gennych fwy nag un) o'r llinell orchymyn neu gyda rhag wynebau graffigol  "xscanimage" neu "xsane". Os ydych yn defnyddio GIMP, medrwch sganio hefyd, drwy ddewis y man priodol yn y ddewislen "Ffeil"/"Cipio". Galwch hefyd "man scanimage" ar y linell orchymyn i dderbyn mwy o wybodaeth.
    
    Peidiwch defnyddio "scannerdrake" ar gyfer y ddyfais hon.

en: Your personal phone number
cy: Eich rhif ffôn personol

en: Your printer belongs to the group of GDI laser printers (winprinters) sold by different manufacturers which uses the Zenographics ZJ-stream raster format for the data sent to the printer. The driver for these printers is still in a very early development stage and so it will perhaps not always work properly. Especially it is possible that the printer only works when you choose the A4 paper size.
    
    Some of these printers, as the HP LaserJet 1000, for which this driver was originally created, need their firmware to be uploaded to them after they are turned on. In the case of the HP LaserJet 1000 you have to search the printer's Windows driver CD or your Windows partition for the file "sihp1000.img" and upload the file to the printer with one of the following commands:
    
         lpr -o raw sihp1000.img
         cat sihp1000.img > /dev/usb/lp0
    
    The first command can be given by any normal user, the second must be given as root. After having done so you can print normally.
cy: Mae eich arraffydd yn perthyn i'r grwp o argraffyddion laser GDI (winprinters) sy'n cael eu gwerthu gannifer o wahanol wneuthurwyr sy'n defnyddio'r format raster Zenographics ZJ-stream ar gyfer y data sy'n cael ei anfon at yr argraffydd. Mae'r gyrrwr ar gyfer yr argraffyddion hyn yn un cynnar ac felly ni fydd yn gweithio'n iawn bob tro. Mae'n bosib mai tim ond ar faint papur A4 bydd yn gweithio.
    
    Mae rhai o'r rhain, megis y HP LaserJet 1000, ar ei gyfer crewyd y gyrrwr, angen i'r cadarnwar gael ei lwytho i fyny ar ol eu cychwyn. Yn achos yr LaerJet 100 rhaid i chi chwilio CD gyrrwr Windows yr argraffydd neu eich rhaniad Windows am ffeil "sihp1000.img" a'i lwytho i fyny i'r argraffydd gydag un o'r gorchmynion canlynol:
    
         lpr -o raw sihp1000.img
         cat sihp1000.img > /dev/usb/lp0
    
    Mae modd i unrhyw ddefnyddiwr wneud y gorchymyn cyntaf, rhaid i'r ail fod fel gwraidd. wedi gwneud hyn mae modd argraffu fel arfer

en: Your printer model
cy: Model eich argraffydd

en: Your printer was configured automatically to give you access to the photo card drives from your PC. Now you can access your photo cards using the graphical program "MtoolsFM" (Menu: "Applications" -> "File tools" -> "MTools File Manager") or the command line utilities "mtools" (enter "man mtools" on the command line for more info). You find the card's file system under the drive letter "p:", or subsequent drive letters when you have more than one HP printer with photo card drives. In "MtoolsFM" you can switch between drive letters with the field at the upper-right corners of the file lists.
cy: Mae eich argraffydd wedi ei ffurfweddu'n awtomatig i rhoi mynediad i chi i'r gyrrwr cerdyn llun o'c cyfrifiadur. Mae modd i chi gael mynediad at eich cardiau llun drwy'r rhaglen graffigol "MtoolsFM" (Dewislen: "Rhaglenni" -> "Offer ffeil" -> "Rheolwr Ffeiliau MTools") neu ar y llinell orchymyn:  "mtools" ("man mtools" am ragor o wybodaeth) Bydd ys system o dan yrrwr "p", neu lythrennau canlynol pan fydd gennych fwy nag un argraffydd HP gyda gyrwyr cerdyn llun. Yn MToolsFM" mae modd newid rhwng llythrennau gyrwyr drwy'r maes ar ben uchaf de'r rhestr.

en: Your system does not have enough space left for installation or upgrade (%d > %d)
cy: Nid oes gan eich system ddigon o le ar ôl ar gyfer gosodiad neu uwchraddiad (%d> %d)

en: Your system is low on resources. You may have some problem installing
    Mandrake Linux. If that occurs, you can try a text install instead. For this,
    press `F1' when booting on CDROM, then enter `text'.
cy: Mae eich system yn brin o adnoddau. Efallai y cewch anhawsterau wrth osod
    Mandrake Linux. Os bydd hynny'n digwydd, gallwch geisio gwneud gosodiad
    testunol. I wneud hynny, gwasgwch F1 wrth gychwyn ar y CD-ROM ac yna rhoi 'text'.

en: Your system supports multiple head configuration.
    What do you want to do?
cy: Mae eich system yn cynnal ffurfweddiad amlben.
    Beth hoffech ei wneud?

en: Yugoslavian (latin)
cy: Iwgoslafaidd (lladin)

en: Zeroconf Host name
cy: Enw Gwesteiwr Zeroconf

en: Zeroconf host name must not contain a .
cy: Rhaid i enw gwesteiwr Zeroconf heidio cynnwys .

en: [OPTIONS]
    Network & Internet connection and monitoring application
    
    --defaultintf interface : show this interface by default
    --connect : connect to internet if not already connected
    --disconnect : disconnect to internet if already connected
    --force : used with (dis)connect : force (dis)connection.
    --status : returns 1 if connected 0 otherwise, then exit.
    --quiet : don't be interactive. To be used with (dis)connect.
cy: [OPTIONS]
    Rhaglen Cyswllt a Monitro'r Rhwydwaith a'r Rhyngrwyd
    
    --defaultintf interface : show this interface by default
    --connect : connect to internet if not already connected
    --disconnect : disconnect to internet if already connected
    --force : used with (dis)connect : force (dis)connection.
    --status : returns 1 if connected 0 otherwise, then exit.
    --quiet : don't be interactive. To be used with (dis)connect.

en: [OPTIONS] [PROGRAM_NAME]
    
    OPTIONS:
      --help            - print this help message.
      --report          - program should be one of mandrake tools
      --incident        - program should be one of mandrake tools
cy: [DEWISIADAU] [ENW_RHAGLEN]
    
    DEWISIADAU:
      --help            - argraffu'r neges cymorth.
      --report          - dylai'r rhaglen fod yn un o offer mandrake
      --incident        - ylai'r rhaglen fod yn un o offer mandrake

en: [OPTIONS]...
    Mandrake Terminal Server Configurator
    --enable         : enable MTS
    --disable        : disable MTS
    --start          : start MTS
    --stop           : stop MTS
    --adduser        : add an existing system user to MTS (requires username)
    --deluser        : delete an existing system user from MTS (requires username)
    --addclient      : add a client machine to MTS (requires MAC address, IP, nbi image name)
    --delclient      : delete a client machine from MTS (requires MAC address, IP, nbi image name)
cy: [DEWISIADAU]...
    Ffurfweddwr Gwasanaethwr Terfynell Mandrake
    --enable         : galluogi MTS
    --disable        : analluogi MTS
    --start          : cychwyn MTS
    --stop           : atal MTS
    --adduser        : ychwanegu defnyddiwr system presennol i MTS (angen enw defnyddiwr)
    --deluser        : dileu defnyddiwr system presennol o MTS (angen enw defnyddiwr)
    --addclient      : ychwanegu peiriant cleient i MTS (angen cyfeiriad MAC, IP, enw delwedd nbi)
    --delclient      : dileu  peiriant cleient i MTS (angen cyfeiriad MAC, IP, enw delwedd nbi)

en: [OPTION]...
      --no-confirmation      don't ask first confirmation question in MandrakeUpdate mode
      --no-verify-rpm        don't verify packages signatures
      --changelog-first      display changelog before filelist in the description window
      --merge-all-rpmnew     propose to merge all .rpmnew/.rpmsave files found
cy: [DEWIS]...
      --no-confirmation      don't ask first confirmation question in MandrakeUpdate mode
      --no-verify-rpm        don't verify packages signatures
      --changelog-first      display changelog before filelist in the description window
      --merge-all-rpmnew     propose to merge all .rpmnew/.rpmsave files found

en: [keyboard]
cy: [Allweddell]

en: a number
cy: rhif

en: access to X programs
cy: mynediad i raglenni  X

en: access to administrative files
cy: mynediad i ffeiliau gweinyddol

en: access to compilation tools
cy: mynediad i offer crynhoad

en: access to network tools
cy: mynediad i offer rhwydwaith

en: access to rpm tools
cy: mynediad i offer rpm

en: across Network
cy: ar draws Rhwydwaith

en: activate now
cy: cychwyn nawr

en: activated
cy: gweithredu

en: add a rule
cy: ychwanegu rheol

en: alert configuration
cy: ffurfweddiad rhybudd

en: allow "su"
cy: caniatáu "su"

en: and %d unknown printers
cy: a %d argraffydd anhysbys

en: and one unknown printer
cy: ac un argraffydd anhysbys

en: apmd is used for monitoring battery status and logging it via syslog.
    It can also be used for shutting down the machine when the battery is low.
cy: Mae apmd yn cael ei ddefnyddio i fonitro statws y batri a mewngofnodi drwy
    syslog. Mae modd ei ddefnyddio i gau'r peiriant pan mae'r batri'n isel.

en: average
cy: cyfartaledd

en: boot disk creation
cy: creu disg cychwyn

en: browse
cy: pori

en: but not matching
cy: ond heb fod yn cydweddu

en: cable connection detected
cy: canfyddwyd cysylltiad cebl

en: choose device
cy: dewis dyfais

en: choose image file
cy: dewis ffeil delwedd

en: chunk size
cy: maint darn

en: class of hardware device
cy: dosbarth y dyfais caledwedd

en: click here if you are sure.
cy: cliciwch yma os ydych yn siwr.

en: comma separated numbers
cy: rhifau gwahanwyd gan gollnod

en: comma separated strings
cy: llinellau collnod ranedig

en: commands before booting, or 'c' for a command-line.
cy: gorchmynion cyn cychwyn, neu 'c' am y llinell orchymyn.

en: compact
cy: cryno

en: connecting to Bugzilla wizard ...
cy: cysylltwyd â dewin Bugzilla...

en: consolehelper missing
cy: consolehelper ar goll

en: could not find any font in your mounted partitions
cy: methu canfod unrhyw ffont yn eich rhaniad gosodedig

en: could not find any font.
cy: methu cnafod unrhyw ffontiau.

en: cron is a standard UNIX program that runs user-specified programs
    at periodic scheduled times. vixie cron adds a number of features to the basic
    UNIX cron, including better security and more powerful configuration options.
cy: Mae cron yn rhaglen safonnol yn UNIX sy'n rhedeg rhaglenni sydd wedi eu 
    pennu gan y defnyddiwr ar adegau penodol. Mae vixie cron yn ychwanegu 
    nifer o ychwanegiadau i'r UNIX cron sylfaenol, yn cynnwys gwell diogelwch 
    a dewisiadau ffurfweddu mwy pwerus.

en: daily
cy: bob dydd

en: deactivate now
cy: dad weithredu nawr

en: default
cy: rhagosodedig

en: default:LTR
cy: rhagosodedig: D>Ch

en: delete
cy: dileu

en: detected
cy: canfuwyd

en: detected %s
cy: canfyddwyd %s

en: detected on port %s
cy: canfyddwyd ar borth %s

en: device
cy: dyfais

en: dhcpd Config...
cy: Ffurfweddu dhcpd...

en: dhcpd Server Configuration
cy: Ffurfweddiad Gwasanaethwr dhcpd

en: disable
cy: dymunol

en: disabled
cy: anablwyd

en: dismiss
cy: gwrthod

en: done
cy: gorffen

en: drakTermServ Overview
    			   
            - Create Etherboot Enabled Boot Images:
            		To boot a kernel via etherboot, a special kernel/initrdrd image must be created.
            		mkinitrd-net does much of this work and drakTermServ is just a graphical interface
            		to help manage/customize these images.
    
            - Maintain /etc/dhcpd.conf:
            		To net boot clients, each client needs a dhcpd.conf entry, assigning an IP address
            		and net boot images to the machine. drakTermServ helps create/remove these entries.
    			
            		(PCI cards may omit the image - etherboot will request the correct image. You should
            		also consider that when etherboot looks for the images, it expects names like
            		boot-3c59x.nbi, rather than boot-3c59x.2.4.19-16mdk.nbi).
    			 
            		A typical dhcpd.conf stanza to support a diskless client looks like:
            		
    				host curly {
    					hardware ethernet        00:20:af:2f:f7:9d;
    					fixed-address              192.168.192.3;
    					#type                          fat;
    					filename                      "i386/boot/boot-3c509.2.4.18-6mdk.nbi";
    				}
    			
    			While you can use a pool of IP addresses, rather than setup a specific entry for
    			a client machine, using a fixed address scheme facilitates using the functionality
    			of client-specific configuration files that ClusterNFS provides.
    			
    			Note: The "#type" entry is only used by drakTermServ.  Clients can either be "thin"
    			or 'fat'.  Thin clients run most software on the server via xdmcp, while fat clients run most
    			software on the client machine. A special inittab, /etc/inittab\$\$IP=client_ip\$\$ is
    			written for thin clients. System config files xdm-config, kdmrc, and gdm.conf are modified
    			if thin clients are used, to enable xdmcp. Since there are security issues in using xdmcp,
    			hosts.deny and hosts.allow are modified to limit access to the local subnet.
    			
    			Note: You must stop/start the server after adding or changing clients.
    			
            - Maintain /etc/exports:
            		Clusternfs allows export of the root filesystem to diskless clients. drakTermServ
            		sets up the correct entry to allow anonymous access to the root filesystem from
            		diskless clients.
    
            		A typical exports entry for clusternfs is:
            		
            		/                  (ro,all_squash)
            		/home              SUBNET/MASK(rw,root_squash)
    			
    			With SUBNET/MASK being defined for your network.
            		
            - Maintain /etc/shadow\$\$CLIENT\$\$:
            		For users to be able to log into the system from a diskless client, their entry in
            		/etc/shadow needs to be duplicated in /etc/shadow\$\$CLIENTS\$\$. drakTermServ helps
            		in this respect by adding or removing system users from this file.
    
            - Per client /etc/X11XF86Config-4\$\$IP-ADDRESS\$\$:
            		Through clusternfs, each diskless client can have it's own unique configuration files
            		on the root filesystem of the server. In the future drakTermServ will help create these
            		files.
    
            - Per client system configuration files:
            		Through clusternfs, each diskless client can have it's own unique configuration files
            		on the root filesystem of the server. In the future, drakTermServ can help create files
            		such as /etc/modules.conf, /etc/sysconfig/mouse, /etc/sysconfig/keyboard on a per-client
            		basis.
    
            - /etc/xinetd.d/tftp:
            		drakTermServ will configure this file to work in conjunction with the images created by
            		mkinitrd-net, and the entries in /etc/dhcpd.conf, to serve up the boot image to each
            		diskless client.
    
            		A typical tftp configuration file looks like:
            		
            		service tftp
            		(
                            disable         = no
                            socket_type  = dgram
                            protocol        = udp
                            wait             = yes
                            user             = root
                            server          = /usr/sbin/in.tftpd
                            server_args  = -s /var/lib/tftpboot
            		}
            		
            		The changes here from the default installation are changing the disable flag to
            		'no' and changing the directory path to /var/lib/tftpboot, where mkinitrd-net
            		puts it's images.
    
            - Create etherboot floppies/CDs:
            		The diskless client machines need either ROM images on the NIC, or a boot floppy
            		or CD to initate the boot sequence.  drakTermServ will help generate these images,
            		based on the NIC in the client machine.
            		
            		A basic example of creating a boot floppy for a 3Com 3c509 manually:
            		
            		cat /usr/lib/etherboot/boot1a.bin \
            			/usr/lib/etherboot/lzrom/3c509.lzrom > /dev/fd0
cy: Trosolwg drakTermServ
    			   
            - Crea Delwedd Cychwynydd Galluogi Etherboot:
            		I gychwyn y cnewyllyn drwy etherboot, rhaid creu delwedd cnewyllyn/initrdrd arbennig.
            		mae tmkinitrd-net yn gwneud llawer o'r gwaith ac mae drak termServ yn rhyngwyneb graffigol iddo
            		i gynorthwyo rheoli/addasuto help manage/customize these images.
    
            - Maintain /etc/dhcpd.conf:
            		To net boot clients, each client needs a dhcpd.conf entry, assigning an IP address
            		and net boot images to the machine. drakTermServ helps create/remove these entries.
    			
            		(PCI cards may omit the image - etherboot will request the correct image. You should
            		also consider that when etherboot looks for the images, it expects names like
            		boot-3c59x.nbi, rather than boot-3c59x.2.4.19-16mdk.nbi).
    			 
            		A typical dhcpd.conf stanza to support a diskless client looks like:
            		
    				host curly {
    					hardware ethernet        00:20:af:2f:f7:9d;
    					fixed-address              192.168.192.3;
    					#type                          fat;
    					filename                      "i386/boot/boot-3c509.2.4.18-6mdk.nbi";
    				}
    			
    			While you can use a pool of IP addresses, rather than setup a specific entry for
    			a client machine, using a fixed address scheme facilitates using the functionality
    			of client-specific configuration files that ClusterNFS provides.
    			
    			Note: The "#type" entry is only used by drakTermServ.  Clients can either be "thin"
    			or 'fat'.  Thin clients run most software on the server via xdmcp, while fat clients run most
    			software on the client machine. A special inittab, /etc/inittab\$\$IP=client_ip\$\$ is
    			written for thin clients. System config files xdm-config, kdmrc, and gdm.conf are modified
    			if thin clients are used, to enable xdmcp. Since there are security issues in using xdmcp,
    			hosts.deny and hosts.allow are modified to limit access to the local subnet.
    			
    			Note: You must stop/start the server after adding or changing clients.
    			
            - Maintain /etc/exports:
            		Clusternfs allows export of the root filesystem to diskless clients. drakTermServ
            		sets up the correct entry to allow anonymous access to the root filesystem from
            		diskless clients.
    
            		A typical exports entry for clusternfs is:
            		
            		/                  (ro,all_squash)
            		/home              SUBNET/MASK(rw,root_squash)
    			
    			With SUBNET/MASK being defined for your network.
            		
            - Maintain /etc/shadow\$\$CLIENT\$\$:
            		For users to be able to log into the system from a diskless client, their entry in
            		/etc/shadow needs to be duplicated in /etc/shadow\$\$CLIENTS\$\$. drakTermServ helps
            		in this respect by adding or removing system users from this file.
    
            - Per client /etc/X11XF86Config-4\$\$IP-ADDRESS\$\$:
            		Through clusternfs, each diskless client can have it's own unique configuration files
            		on the root filesystem of the server. In the future drakTermServ will help create these
            		files.
    
            - Per client system configuration files:
            		Through clusternfs, each diskless client can have it's own unique configuration files
            		on the root filesystem of the server. In the future, drakTermServ can help create files
            		such as /etc/modules.conf, /etc/sysconfig/mouse, /etc/sysconfig/keyboard on a per-client
            		basis.
    
            - /etc/xinetd.d/tftp:
            		drakTermServ will configure this file to work in conjunction with the images created by
            		mkinitrd-net, and the entries in /etc/dhcpd.conf, to serve up the boot image to each
            		diskless client.
    
            		A typical tftp configuration file looks like:
            		
            		service tftp
            		(
                            disable         = no
                            socket_type  = dgram
                            protocol        = udp
                            wait             = yes
                            user             = root
                            server          = /usr/sbin/in.tftpd
                            server_args  = -s /var/lib/tftpboot
            		}
            		
            		The changes here from the default installation are changing the disable flag to
            		'no' and changing the directory path to /var/lib/tftpboot, where mkinitrd-net
            		puts it's images.
    
            - Create etherboot floppies/CDs:
            		The diskless client machines need either ROM images on the NIC, or a boot floppy
            		or CD to initate the boot sequence.  drakTermServ will help generate these images,
            		based on the NIC in the client machine.
            		
            		A basic example of creating a boot floppy for a 3Com 3c509 manually:
            		
            		cat /usr/lib/etherboot/boot1a.bin \
            			/usr/lib/etherboot/lzrom/3c509.lzrom > /dev/fd0

en: drakfirewall configurator
    
    Make sure you have configured your Network/Internet access with
    drakconnect before going any further.
cy: Ffurfweddwr Drakfirewall
    
    Gwnewch yn siwr eich bod wedi ffurfweddu eich mynediad
    Rhwydwaith/Rhyngrwyd gyda Drakconnect cyn mynd ymhellach.

en: drakfirewall configurator
    
    This configures a personal firewall for this Mandrake Linux machine.
    For a powerful and dedicated firewall solution, please look to the
    specialized MandrakeSecurity Firewall distribution.
cy: ffurfweddiadur drakfirewall
    
    Mae hwn yn ffurfweddu mur gwarchod personol ar gyfer y peiriant 
    Mandrake Linux hwn. Am fur gwarchod pwrpasol pwerus, 
    edrychwch ddosbarthiad arbennigol MandrakeSecurity Firewall.

en: edit
cy: golygu

en: enable
cy: galluogi

en: enable radio support
cy: galluogi cynnal radio

en: error unmounting %s: %s
cy: gwall dadosod %s: %s

en: ethernet card(s) detected
cy: cerdyn ethernet wedi ei ganfod

en: file list sent by FTP: %s
cy: rhestr ffeil yrrwyd gan FTP: %s

en: files sending by FTP
cy: anfon ffeil drwy FTP

en: final resolution
cy: cydraniad terfynnol

en: first step creation
cy: creu'r cam cyntaf

en: force
cy: grym

en: group
cy: grwp

en: group :
cy: grwp:

en: hard disk model
cy: Model disg caled

en: here if no.
cy: yma os nad.

en: high
cy: uchel

en: hourly
cy: bob awr

en: if needed
cy: os oes angen

en: if set to yes, check additions/removals of sgid files.
cy: oa wedi ei osod i iawn, gwirio ychwanegiadau/tynnu ffeiliau sgid.

en: if set to yes, check additions/removals of suid root files.
cy: os wedi ei osod i iawn, , gwirio ychwanegu/tynnu ffeiliau gwraidd suid.

en: if set to yes, check empty password in /etc/shadow.
cy: os wedi ei osod i iawn, gwirio cyfrinair gwag y  /etc/shadow.

en: if set to yes, check files/directories writable by everybody.
cy: os wedi ei osod i iawn, gwirio ffeiliau/cyfeiriaduron ysgrifenadwy gan bawb.

en: if set to yes, check for empty passwords, for no password in /etc/shadow and for users with the 0 id other than root.
cy: os wedi ei osod i iawn,  gwirio am gyfrinair gwag, neu un arall ddyllai fod yn /etc/shadow neu eraill gyda enw 0.

en: if set to yes, check if the network devices are in promiscuous mode.
cy: os wedi ei osod i iawn, gwirio os yw'r dyfeisiadau rhwydwaith mewn modd cymysg

en: if set to yes, check open ports.
cy: os wedi ei osod i iawn, gwirio pyrth agored.

en: if set to yes, check permissions of files in the users' home.
cy: os wedi ei osod i iawn, gwirio caniatâd ffeiliau yng nghartref y defnyddiwr.

en: if set to yes, report check result by mail.
cy: os wedi ei osod i iawn, adrodd y gwirio drwy e-bost

en: if set to yes, report check result to syslog.
cy: os wedi ei osod i iawn, adrodd y gwirio i syslog.

en: if set to yes, report unowned files.
cy: os wedi ei osod i iawn, adrodd ar ffeiliau heb berchennog.

en: if set to yes, reports check result to tty.
cy: os wedi ei osod i iawn, adrodd adroddiadau gwirio i tty.

en: if set to yes, run chkrootkit checks.
cy: os wedi ei osod i iawn,  gwirio gyda chkrootkit.

en: if set to yes, run some checks against the rpm database.
cy: os wedi ei osod i iawn,  gwirio yn erbyn y gronfa ddata rpm.

en: if set to yes, run the daily security checks.
cy: os wedi ei osod i iawn, rhedeg y gwiriadau diogelwch dyddiol.

en: if set to yes, verify checksum of the suid/sgid files.
cy: os wedi ei osod i iawn, gwirio checksum y ffeiliau suid/sgid.

en: if set, send the mail report to this email address else send it to root.
cy: os wedi ei osod, anfon yr adroddiad e-bost i'r cyfeiriad e-bost neu ei anfon i'r gwraidd.

en: important
cy: pwysig

en: kdesu missing
cy: kdesu ar goll

en: kernel version
cy: fersiwn cnewyllyn

en: level
cy: lefel

en: load setting
cy: gosodiad llwyth

en: lpd is the print daemon required for lpr to work properly. It is
    basically a server that arbitrates print jobs to printer(s).
cy: Mae lpd yn ddaemon argraffu sy'n angenrheidiol i lpr weithio
    Mae'n wasanaethwr sy'n cyflafareddu gwaith argraffu i
    argraffydd (ion).

en: manual
cy: llaw

en: matching
cy: cydweddu

en: maybe
cy: efallai

en: mkinitrd optional arguments
cy: ymresymiad dewisol mkinitrd

en: mkraid failed
cy: methodd mkraid

en: mkraid failed (maybe raidtools are missing?)
cy: methodd mkraid (efallai bod raidtools ar goll)

en: monthly
cy: bob mis

en: mount failed:
cy: maethodd y gosodiad

en: mounting partition %s in directory %s failed
cy: methodd gosod rhaniad %s yng nghyfeiriadur %s

en: must have
cy: rhaid cael

en: named (BIND) is a Domain Name Server (DNS) that is used to resolve host names to IP addresses.
cy: mae'r enwyd (BIND) yn Wasanaethwr Enw Parth (DNS) sy'n cael ei ddefnyddio i gydrannu enwau gwestai i'r cyfeiriadau IP.

en: network printer port
cy: porth argraffydd rhwydwaith

en: new
cy: newydd

en: new dynamic device name generated by core kernel devfs
cy: enw dyfais deinamig yn cael ei gynhyrchu gan incore kernel devfs

en: nice
cy: hyfryd

en: no fonts found
cy: heb ganfod ffontiau

en: no network card found
cy: heb ganfod cerdyn rhwydwaith

en: none
cy: dim

en: not configured
cy: heb ffurfweddu

en: not enough room in /boot
cy: dim digon o le yn /boot

en: number of capture buffers for mmap'ed capture
cy: nifer o fyffers cipio ar gyfer cipio mmap

en: old static device name used in dev package
cy: hen enw dyfais sefydlog yn cael ei ddefnyddio mewn pecyn dev

en: omit raid modules
cy: peidio cynnwys modiwlau raid

en: omit scsi modules
cy: peidio cynnwys modiwlau scsi

en: on CDROM
cy: ar CDROM

en: on Hard Drive
cy: ar Ddisg Caled

en: on Tape Device
cy: ar Ddyfais Tâp

en: on channel %d id %d
cy: ar sianel %d id %d

en: options description:
    
     - Backup system files:
           
    	This option allows you to backup your /etc directory,
    	which contains all configuration files. Please be
    	careful during the restore step to not overwrite:
    		/etc/passwd 
    		/etc/group 
    		/etc/fstab
    
     - Backup User files: 
    
    	This option allows you select all users that you want 
    	to backup.
    	To preserve disk space, it is recommended that you 
    	do not include the web browser's cache.
    
     - Backup Other files: 
    
    	This option allows you to add more data to save.
    	With the other backup it's not possible at the 
    	moment to select incremental backup.		
     
     - Incremental Backups:
    
    	The incremental backup is the most powerful 
    	option for backup. This option allows you 
    	to backup all your data the first time, and 
    	only the changed data afterward.
    	Then you will be able, during the restore
    	step, to restore your data from a specified
    	date.
    	If you have not selected this option all
    	old backups are deleted before each backup.
cy: disgrifiad o'r dewisiadau:
    
    - Ffeiliau system Cadw wrth Gefn
             
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi gadw wrth gefn eich
    	cyfeiriadur /etc, sy'n cynnwys eich ffeiliau ffurfweddiad.
    	Byddwch ofalus wrth ei adfer i beidio trosysgrifo:
    		/etc/passwd 
    		/etc/group 
    		/etc/fstab
    
    - Ffeiliau Defnyddiwr Cadw wrth Gefn
    
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi ddewis pob defnyddiwr
    	rydych am gadw wrth gefn ar eu cyfer.
    	I ddiogelu lle ar ddisg, argymhellir nad ydych yn cadw storfa'r
    	 porwr.
     
    - Cadw Ffeiliau Eraill wrth Gefn
    
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi ychwanegu mwy
    	o ddata i'w gadw. Gyda'r cadw arall wrth gefn nid
    	yw'n bosibl ar hyn o bryd i ddewis cadw wrth gefn
    	cynyddol.		
    
    Cadw wrth Gefn Cynyddol:
    
    	Cadw wrth Gefn Cynyddol yw'r dewis mwyaf pwerus.
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi gadw eich data wrth
    	gefn y tro cyntaf ac yna dim ond yr hyn sydd wedi newid.
    	Yna bydd modd i chi, yn ystod y cam o adfer, adfer eich
    	data o ddyddiad penodol.
    	Os nad ydych wedi dewis hwn, bydd yr holl hen ffeiliau
    	wrth gefn yn cael eu dileu cyn pob cadw wrth gefn.

en: options description:
    
     In this step Drakbackup allow you to change:
    
     - The compression mode:
        
          If you check bzip2 compression, you will compress
          your data better than gzip (about 2-10 %%).
          This option is not checked by default because
          this compression mode needs more time (about 1000%% more).
     
     - The update mode:
    
          This option will update your backup, but this
          option is not really useful because you need to
          decompress your backup before you can update it.
          
     - the .backupignore mode:
    
          Like with cvs, Drakbackup will ignore all references
          included in .backupignore files in each directories.
          ex: 
             #> cat .backupignore
             *.o
             *~
             ...
cy: disgrifiad o'r dewisiadau:
    
    Yma mae Drakbackup yn caniatáu i chi newid:
    
     - Y modd cywasgu:
       
         Os wnewch chi glicio cywasgiad bzip2, byddwch yn 
         cywasgu eich data'n well na gzip (tua 2-10%%).
         Nid yw'r dewis wedi ei nodi drwy ragosodiad gan fod
         angen mwy o amser ar y modd cywasgu hwn (tua 1000%% yn fwy).
    
    - Y modd diweddaru:
    
          Bydd y dewis hwn yn diweddaru eich caw wrth gefn, ond
          nid yw'r dewis hwn wir yn ddefnyddiol gan fo angen dadgywasgu
          eich cadw wrth gefn cyn bo modd i chi ei ddiweddaru.
          
    - Y modd .backupignore
         Fel gyda cvs, bydd Drakbackup yn anwybyddu pob cyfeiriad
         yn ffeiliau .backupignore ym mhob cyfeiriadur.
         ar wahân i: 
             /*> cat .backupignore*/
             *.o
             *~
             ...

en: options description:
    
    Please be careful when you are using ftp backup, because only 
    backups that are already built are sent to the server.
    So at the moment, you need to build the backup on your hard 
    drive before sending it to the server.
cy: disgrifiad o'r dewisiadau:
    
    Byddwch ofalus wrth ddefnyddio cadw wrth gefn ftp, oherwydd
    dim ond ffeiliau wrth gefn sydd wedi eu hadeiladu sy'n cael eu
    hanfon at y gwasanaethwr.
    Felly, rhaid i chi adeiladu eich cadw wrth gefn ar eich disg caled
    cyn ei anfon i'r gwasanaethwr.

en: package 'ImageMagick' is required to be able to complete configuration.
    Click "Ok" to install 'ImageMagick' or "Cancel" to quit
cy: i weithio'n iawn mae angen 'ImageMagick' i gwblhau'r ffurfweddiad.
    Cliciwch "Iawn" i osod 'Image Magick' neu "Diddymu" i orffen

en: paranoid
cy: Paranoia

en: parse all fonts
cy: pob ffont

en: partition %s
cy: rhaniad %s

en: partition %s is now known as %s
cy: Mae rhaniad %s yn cael ei alw'n %s

en: path
cy: llwybr

en: permissions
cy: caniatadau

en: pfm fonts conversion
cy: trosi ffontiau pfm

en: please choose the date to restore
cy: dewiswch y data i'w adfer

en: please wait during ttmkfdir...
cy: arhoswch yn ystod ttmkfdir...

en: please wait, parsing file: %s
cy: arhoswch, dosbarthu ffeil: %s

en: primary
cy: cynradd

en: received
cy: derbyniwyd

en: received:
cy: derbyniwyd:

en: reconfigure
cy: ailffurfweddu

en: replay
cy: ail chwarae

en: restore description:
     
    Only the most recent date will be used, because with incremental 
    backups it is necessary to restore one by one each older backup.
    
    So if you don't want to restore a user please unselect all their
    check boxes.
    
    Otherwise, you are able to select only one of these.
    
     - Incremental Backups:
    
    	The incremental backup is the most powerful 
    	option to use. This option allows you to 
    	backup all of your data the first time, and 
    	only the changed data after.
    	So you will be able, during the restore
    	step, to restore your data from a specified
    	date.
    	If you have not selected this option all
    	old backups are deleted before each backup.
cy: disgrifad o adfer:
    
    Dim ond y ffeiliau mwyaf diweddar fydd yn cael eu defnyddio,
    oherwydd gyda candw wrth gefn cynyddol mae angen adfer
    pob cadw hyn yn unigol.
    
    Felly os nad ydych am adfer defnyddiwr dad-ddewiswch ei ddewisiadau.
    
    Ar wahan i hynny, dim ond un o rhain mae modd ei ddewis
    
    Cadw wrth Gefn Cynyddol:
    
    	Cadw wrth Gefn Cynyddol yw'r dewis mwyaf pwerus.
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi gadw eich data wrth
    	gefn y tro cyntaf ac yna dim ond yr hyn sydd wedi newid.
    	Yna bydd modd i chi, yn ystod y cam o adfer, adfer eich
    	data o ddyddiad penodol.
    	Os nad ydych wedi dewis hwn, bydd yr holl hen ffeiliau
    	wrth gefn yn cael eu dileu cyn pob cadw wrth gefn.    
    \n

en: restrict
cy: cyfyngu

en: running
cy: rhedeg

en: saving Bootsplash theme...
cy: cadw thema Croeso cychwyn...

en: search
cy: chwilio

en: secondary
cy: eilradd

en: select path to restore (instead of /)
cy: dewis llwybr arall i adfer ( yn lle / )

en: select perm file to see/edit
cy: dewis ffeil perm i weld/golygu

en: sent:
cy: anfonwyd:

en: serial
cy: cyfresol

en: server
cy: Gwasanaethwr

en: service setting
cy: gosodiad gwasanaeth

en: simple
cy: syml

en: stopped
cy: ataliwyd

en: text box height
cy: uchder blwch testun

en: text width
cy: lled testun

en: the color of the progress bar
cy: lliw'r bar cynnydd

en: the height of the progress bar
cy: uchder y bar cynnydd

en: the list of alternative drivers for this sound card
cy: rhestr o yrrwr eraill ar gyfer eich cerdyn sain

en: the module of the GNU/Linux kernel that handles the device
cy: y modiwl o'r cnewyllyn GNU/Linux sy'n trin y ddyfais honno

en: the number of the processor
cy: rhif y prosesydd

en: the progress bar x coordinate
    of its upper left corner
cy: bar cynnydd cydfesuryn x
    yn ei gornel uchaf chwith

en: the progress bar y coordinate
    of its upper left corner
cy: bar cynnydd cydfesuryn y
    yn ei gornel uchaf chwith

en: the vendor name of the device
cy: enw gwerthwr y ddyfais

en: the vendor name of the processor
cy: enw gwerthwr y prosesydd

en: the width of the progress bar
cy: lled y bar cynnydd

en: this is the physical bus on which the device is plugged (eg: PCI, USB, ...)
cy: dyma'r bws corfforol i'r ddyfais gael ei gysylltu iddo(e.e. PCI, USB,...)

en: transmitted
cy: darlledwyd

en: ttf fonts conversion
cy: trosi ffontiau ttf

en: type1inst building
cy: adeiladu math 1inst

en: type: %s
cy: math:  %s

en: unknown
cy: anhysbys

en: use dhcp
cy: defnyddiwch dhccp

en: use pppoe
cy: defnyddiwch pppoe

en: use pptp
cy: defnyddiwch pptp

en: user
cy: defnyddiwr

en: user :
cy: defnyddiwr :

en: very nice
cy: hyfryd iawn

en: weekly
cy: bob wythnos

en: when checked, owner and group won't be changed
cy: wedi ei dicio, nid fydd y perchennog a'r grwp yn cael ei newid

en: with /usr
cy: gyda /usr

en: x coordinate of text box
    in number of characters
cy: blwch testun cydfesuryn x
    mewn rhif nodau

en: xfs restart
cy: ail gychwyn xfs

en: y coordinate of text box
    in number of characters
cy: blwch testun cydfesuryn y
    mewn rhif nodau

en: yes means the arithmetic coprocessor has an exception vector attached
cy: mae iawn yn golygu fod gan y cydbrosesydd fector eithriad yn gysylltiaedig

en: yes means the processor has an arithmetic coprocessor
cy: mae iawn yn golygu fod gan y cydbrosesydd rhifyddegol
